[Funland] Chung cư tăng giá kinh quá các bác 😅

quannguyen2805

Xe đạp
VSM người ta mua ở và đi làm ở CG, HĐ, NTL, TX... quanh đó hoặc Đống Đa là cùng chứ ai làm tận Hùng Vương đi làm là sai cực luôn. Cái này do lưa chọn của mỗi người thôi. E ở tận CG mà sát Đống Đa, Ba Đình sang VSM toàn 20ph là cùng, e đi xe máy nhé. Hồi xưa e đi làm tận Bạch Mai thì thời gian đi cũng tương tự nhưng mà tắc đường nhiều hơn đi mệt hơn ạ
còn ở OCP thì dân làm ở HK, HBT ở cưc nhiều. Chứ ai ở sâu nội đô mà mua bên đó thì do người ta ko tính toán chuẩn từ đâu thôi.
Cụ đi từ cầu giấy sang VSM 20p thì đúng nhưng chiều ngược lại thì chưa chắc nha.
20p vào giờ cao điểm ko biết có đi qua nổi đèn đỏ hầm chui trung hòa hoặc nút Châu văn liêm, mễ trì nữa ko chứ đừng nói là đến công ty. Chưa kể trái gió trở trời đại lộ thăng long tắc nữa thì xác định thời gian tính bằng tiếng.

taiadau

Xe điện
Em confirm đi từ Trần Duy Hưng đến VSM tầm 15,16 phút trong giờ cao điểm và điều kiện bình thường. Cả năm vừa rồi tầm 7:20 em xuất phát từ Dcap đến cổng trường Vinschool Smart City tầm 7:36 và quay trở lại Dcap trước 8h tùy tình hình vì chiều về hơi tắc ở hầm nhưng cũng không quá chậm đâu, thương tầm 20-25 phút

m0ckl0p

Xe hơi
Không còn kinh tế để đổi nhà nên phải chấp nhận cụ ạ chứ k phải kêu cho có đâu, còn có 1-2 a chị thì bỏ đó cho thuê rồi chuyển về ở nhà ông bà trong nội đô gần chỗ làm vì k thể ngày nào cũng bỏ hơn 1 tiếng từ VSM lên đến Hùng Vương được =)))
Thôi bác đừng rep cụ Dog nữa, e thấy cmt rất nhiều nhưng rất vô nghĩa, toàn nói lan man lung tung chả hiểu mục đích cuối cùng là muốn nói cái gì =))

Kaisa

Xe buýt
Thôi bác đừng rep cụ Dog nữa, e thấy cmt rất nhiều nhưng rất vô nghĩa, toàn nói lan man lung tung chả hiểu mục đích cuối cùng là muốn nói cái gì =))
Chắc cụ lang thang trên cõi Internet này không ít lần cụ gặp những người nói nhát 1 như đang tỏ ra gì đó rất bí hiểm, ngoài ra còn các cụ lúc nào cũng đặt câu hỏi lướt 10 cái cmt thì 9 cái cứ đặt câu hỏi như kiểu đang thể hiện 1 sự hiểu biết nào đó, rồi đến các phông bạt, các "cùn boy"...............nhiều lắm, nhưng âu cũng là do nó muôn hình muôn vẻ thế nó mới là xã hội ạ =))

Quê bầm

Xe điện
Bay thì cũng phải chuẩn bị chán chê mới bay được, 15p là phóng như điên vào buổi tối 12h hoặc tinh mơ sáng sớm cụ nhỉ
5-6 cái đèn đỏ chỉ nội đi qua đèn đỏ một mình một đường chắc cũng mất nửa thời gian

Kaisa

Xe buýt
5-6 cái đèn đỏ chỉ nội đi qua đèn đỏ một mình một đường chắc cũng mất nửa thời gian
Vượt luôn chứ cụ, em đi đêm hầu như hay thấy vượt hết đèn đỏ chứ có đứng đợi đâu, đợt đi đêm về e đi chậm để dừng đợi đèn đỏ còn bị taxi biển vàng chửi là "Mày đ*o đi đi, dừng lại làm gì?" =))

Kinnnnn

Xe tải
đàn ông con trai em đi mà em còn oải, nói gì mấy chị em phụ nữ
Cái này trc e cũng nghĩ vậy nhưng đồng nghiệp e toàn chị em vượt ngàn chông gai, ví trí như e nói là cạnh metropolis thì đội nhà cách cty >20km: đứa ở Đông Anh, đứa ở Eco park. Đội 10km<x<20km thì long biên, linh đàm, văn phú,...
Toàn chị em phượt thủ chịu khó thực sự, kể cả bầu bí đến cách 1 tuần tới ngày dự sinh mà vẫn lết lên cty dc mới nể

Kaisa

Xe buýt
Cái này trc e cũng nghĩ vậy nhưng đồng nghiệp e toàn chị em vượt ngàn chông gai, ví trí như e nói là cạnh metropolis thì đội nhà cách cty >20km: đứa ở Đông Anh, đứa ở Eco park. Đội 10km<x<20km thì long biên, linh đàm, văn phú,...
Toàn chị em phượt thủ chịu khó thực sự, kể cả bầu bí đến cách 1 tuần tới ngày dự sinh mà vẫn lết lên cty dc mới nể
Tâm lý vững cụ nhỉ, chứ mấy em gái, chị gái của cơ quan em thì từ VSM lên cty tắc đường cái là mắt đỏ hoe ngay =))

Bibep

Xe buýt
Vấn đề ở đây là em đang muốn nói đến việc k phải người ở VSM hay OCP không kêu hoặc kêu cho có, mà họ kêu thật, đơn giản thế thôi.
Gà đã bị lùa vào chuồng, chỉ có chấp nhận bị vặt lông thôi, kêu gì được đâu.

Bibep

Xe buýt
Mấy cụ Sâu thổ cư, sâu tự do thì cách diễn giải nó cũng khác người lắm (ngoài đời gọi là luyên thuyên)

kien0707

Xe đạp
May đợt rồi em ko mua chứ vợ em làm Nguyễn Huy Tưởng chắc cũng lê lết trên đường. Mà thực ra là ko mua nổi nữa, đến căn có 54m mà toàn trên 3 tỏi rồi =))

stevevuxx

Xe tải
Tâm lý vững cụ nhỉ, chứ mấy em gái, chị gái của cơ quan em thì từ VSM lên cty tắc đường cái là mắt đỏ hoe ngay =))
Có mấy việc cần cân nhắc thế này:
- Mua nhà trong vành đai 3 thì không có khả năng, vay mượn thì áp lực.
- Sống ở Smart City cũng ok vì thế nó mới đông như vậy, không có cầu thì không đông vậy được.
- Mua nhà ở Smart City dễ hơn nhiều: tưởng tượng một khu như THNC cứ cho mỗi toà 10 hộ bán đi, tôi cứ cho là 30 toà đi, có tầm 300 căn. Smart City mở bán một toà đà 800 đến 1000 căn rồi. Trong trung tâm là gì đủ cung?
- Mắt đỏ hoe thì đơn giản, Vinfast nó đang bán VF3 có hơn 200, thêm tiền gửi xe 2 củ ở chỗ làm là ngon choét.
- Ví dụ giả sử đi có nhà ở Cầu Giấy chẳng hạn đi làm ở Duy Tân chẳng hạn, thế sau này chuyển công việc sang Hoàn Kiếm làm thì chẳng lẽ bán nhà rồi mua nhà gần Hoàn Kiếm à.
- Giá nhà chung cư Vinhomes Symphony giờ rao cũng 90tr/m2 rồi, giá cũng thuộc dạng cắt cổ so với vị trí, đi sang Duy Tân Cầu Giấy làm thì cũng mất 1 tiếng là ít.
- Hàng xóm của tôi ở Vinhomes Riverside là giáo viên học viện tài chính hàng ngày vẫn bắt xe bus đi sang dạy ở Cổ Nhuế, tôi thấy xa vãi làm sao mà chịu được nhưng bà chị đấy về ở đây từ khi chưa có ai ở, bảo sống ở bên kia ngột ngạt nên muốn sang đây sống.

Nên là mỗi nhà mỗi cảnh, không có lựa chọn vẹn toàn được nên ông này mỉa mai ông kia không phải là ý hay lắm.

stevevuxx

Xe tải
Nhiều khi phải chấp nhận thôi bạn, vì cuộc sống mà bạn. Chuyển nhà hay chuyển công ty dễ hơn :D
Trước khách sạn của tôi có bạn lễ tân sinh năm 89 bầu vuợt mặt vẫn đi xe máy từ Thường Tín lên Mã Mây làm. Sau Covid thì nghỉ mất nhưng mà vẫn chuyển sang làm lễ tân ở Hàng Bạc.

Kaisa

Xe buýt
Có mấy việc cần cân nhắc thế này:
- Mua nhà trong vành đai 3 thì không có khả năng, vay mượn thì áp lực.
- Sống ở Smart City cũng ok vì thế nó mới đông như vậy, không có cầu thì không đông vậy được.
- Mua nhà ở Smart City dễ hơn nhiều: tưởng tượng một khu như THNC cứ cho mỗi toà 10 hộ bán đi, tôi cứ cho là 30 toà đi, có tầm 300 căn. Smart City mở bán một toà đà 800 đến 1000 căn rồi. Trong trung tâm là gì đủ cung?
- Mắt đỏ hoe thì đơn giản, Vinfast nó đang bán VF3 có hơn 200, thêm tiền gửi xe 2 củ ở chỗ làm là ngon choét.
- Ví dụ giả sử đi có nhà ở Cầu Giấy chẳng hạn đi làm ở Duy Tân chẳng hạn, thế sau này chuyển công việc sang Hoàn Kiếm làm thì chẳng lẽ bán nhà rồi mua nhà gần Hoàn Kiếm à.
- Giá nhà chung cư Vinhomes Symphony giờ rao cũng 90tr/m2 rồi, giá cũng thuộc dạng cắt cổ so với vị trí, đi sang Duy Tân Cầu Giấy làm thì cũng mất 1 tiếng là ít.
- Hàng xóm của tôi ở Vinhomes Riverside là giáo viên học viện tài chính hàng ngày vẫn bắt xe bus đi sang dạy ở Cổ Nhuế, tôi thấy xa vãi làm sao mà chịu được nhưng bà chị đấy về ở đây từ khi chưa có ai ở, bảo sống ở bên kia ngột ngạt nên muốn sang đây sống.

Nên là mỗi nhà mỗi cảnh, không có lựa chọn vẹn toàn được nên ông này mỉa mai ông kia không phải là ý hay lắm.
Ông nào mỉa mai thì e chịu, chứ a chị em đồng nghiệp với khách hàng bên em kêu thì e kể thế, như em đã nói, 1 vài người họ nói là do k đủ kinh tế nên họ phải mua ở đó, họ nói đủ tiền thì họ sẽ mua nhà gần cơ quan

Được gửi từ iPhone - Otofun

Justforfuntoo

Xe container
Ông nào mỉa mai thì e chịu, chứ a chị em đồng nghiệp với khách hàng bên em kêu thì e kể thế, như em đã nói, 1 vài người họ nói là do k đủ kinh tế nên họ phải mua ở đó, họ nói đủ tiền thì họ sẽ mua nhà gần cơ quan

Chuẩn rồi, em có nhà cả ở trung tâm lẫn ecopark, mặc dù em rất thích không khí và cây xanh ở ecopark nhưng em cũng chỉ về ở cuối tuần, còn hàng ngày em vẫn ở nhà nội đô, đi đến cty 2km
Nghèo không có tiền mua nhà nội đô tử tế thôi chứ có thì cũng không dạt ra xa làm gì vì cái tắc đường làm cho con người ta rất trầm cảm, ngày 2 lượt như thế chắc cũng già đi vài tuổi so người đi làm gần, không tắc đường

MrChildren

Xe buýt

Cụ này nói chuyện chán thật
Đủ tiền mua gần cơ quan thì còn nói làm gì.
Ít tiền mà muốn gần thì có mơ nhé
Nhiều ông cứ chê nhưng hỏi ngược lại ko mua VS thì các ông có giải pháp khác tốt hơn ko ?
Mà VS giờ cũng chẳng còn rẻ để mà mua.

ncs

Xe buýt
Người ta mua ở đâu họ thấy phù hợp với chính họ, nhiều cụ cứ áp quan điểm với điều kiện của mình vào.Ở đông, bán chạy mà lại hoạt động 4-5 năm rồi chứng tỏ nó đáp ứng tốt nhu cầu của 1 bộ phận người dùng. Em không có tiền nên không được dùng sp nào của V nhé .Như em chuyển nhà từ gần Nguyễn Sơn Long Biên sang Duy Tân ở vì em thấy phù hợp với hoàn cảnh điều kiện nhà em còn nhiều cụ người ta không chuyển mặc dù họ có khả năng vì LB phù hợp với họ hơn.

Trungacc

Xe hơi
một ngày có 24 tiếng, em thấy nhiều cụ mấy 2-3h cho việc đi lại và hít khói bụi, tâm lý ức chế...(đi làm và đưa đón con đi học) thì thật là vô lý! Em thì tuỳ điều kiện thực tế (theo trường học của con từng thời kỳ c1,c2,c3) để chọn chỗ ở tương ứng (chưa mua đc thì em thuê và cho thuê nhà cũ rồi bù thêm chút tiền nếu thiếu); cũng là quan điểm cá nhân của em thôi.

LoveSSC

Xe hơi
Cụ đi từ cầu giấy sang VSM 20p thì đúng nhưng chiều ngược lại thì chưa chắc nha.
20p vào giờ cao điểm ko biết có đi qua nổi đèn đỏ hầm chui trung hòa hoặc nút Châu văn liêm, mễ trì nữa ko chứ đừng nói là đến công ty. Chưa kể trái gió trở trời đại lộ thăng long tắc nữa thì xác định thời gian tính bằng tiếng.
20ph là có hôm e để ý và e đi 5h chiều đó bác. Nhưng e lại ko đi đường đó. e đi Dương Đình nghệ - Mễ trì rồi qua viện Hồng Ngọc cơ. Chứ nếu đi giờ vắng thì 15ph thôi ạ. :D

Còn chủ yếu e nghĩ ai làm ở mấy quận như e cmt thì mới nên ở đó, giá vừa tầm, dịch vụ hay tiện ích,không gian đều ổn áp. trừ mấy cụ đi làm tận sâu trong phố thì ko nên.

Còn cũng có có cụ nào ở trên nói là kiểu ko thích nhà cũ quá như nhiều CC nội thành, hoặc nhà tập thể... Cái này thì với e cũng thấy phù hợp. Có thể các cụ trên này cũng thường tầm ngót nghét tuổi 4x, thậm chí 5x hay 6x thì quan điểm nó khá thế hệ sinh năm tầm 1990 hay 1995 trở đi. Chắc chắn xu thế là thế hệ trẻ cũng ko thích kiểu ở nhà cũ đâu, dù ở gần hơn. Nên các bạn ấy chấp nhận đi xa hơn nhưng mà thích ở nhà mới, tiện ích, cảnh quan hơn các yếu tố kia.

Cái này e thấy 1 phần cũng gần như xu hướng mua xe của các cụ đó. Ngày xưa thì phải xe Toyota hay xe Nhật, ăn chắc mặc bền... Nhưng thế hệ trẻ hơn nhiều khi ko quá quan trọng cái đó. Xe ô tô phải đẹp trước, option miên man. Đi 3-5 năm lại bán đổi xe. Nên xe Hàn nó đánh vào thị hiếu đó nhiều hơn, Hyundai, Kia giờ nó mới bán chạy, cạnh tranh sòng phẳng chả kém gì. So sánh là khập khiễng nhưng e thấy nó cũng có điểm chung kiểu như vậy đó ạ.

Ohno

Xe buýt
20ph là có hôm e để ý và e đi 5h chiều đó bác. Nhưng e lại ko đi đường đó. e đi Dương Đình nghệ - Mễ trì rồi qua viện Hồng Ngọc cơ. Chứ nếu đi giờ vắng thì 15ph thôi ạ. :D

Còn chủ yếu e nghĩ ai làm ở mấy quận như e cmt thì mới nên ở đó, giá vừa tầm, dịch vụ hay tiện ích,không gian đều ổn áp. trừ mấy cụ đi làm tận sâu trong phố thì ko nên.

Còn cũng có có cụ nào ở trên nói là kiểu ko thích nhà cũ quá như nhiều CC nội thành, hoặc nhà tập thể... Cái này thì với e cũng thấy phù hợp. Có thể các cụ trên này cũng thường tầm ngót nghét tuổi 4x, thậm chí 5x hay 6x thì quan điểm nó khá thế hệ sinh năm tầm 1990 hay 1995 trở đi. Chắc chắn xu thế là thế hệ trẻ cũng ko thích kiểu ở nhà cũ đâu, dù ở gần hơn. Nên các bạn ấy chấp nhận đi xa hơn nhưng mà thích ở nhà mới, tiện ích, cảnh quan hơn các yếu tố kia.

Cái này e thấy 1 phần cũng gần như xu hướng mua xe của các cụ đó. Ngày xưa thì phải xe Toyota hay xe Nhật, ăn chắc mặc bền... Nhưng thế hệ trẻ hơn nhiều khi ko quá quan trọng cái đó. Xe ô tô phải đẹp trước, option miên man. Đi 3-5 năm lại bán đổi xe. Nên xe Hàn nó đánh vào thị hiếu đó nhiều hơn, Hyundai, Kia giờ nó mới bán chạy, cạnh tranh sòng phẳng chả kém gì. So sánh là khập khiễng nhưng e thấy nó cũng có điểm chung kiểu như vậy đó ạ.
Đúng rồi cụ các bạn trẻ xu hướng thích ở chung cư có tiện ích hơn chấp nhận xa... ở VSM rất nhiều SV được bố mẹ ở tỉnh múc, hoặc thuê ở đó nhiều...