[Funland] Chung cư tăng giá kinh quá các bác 😅

babeo

Xe điện
Nói lại khối người bĩu môi,ở đây em thấy ông nào nhiều nhà thì phản biện, tung hứng, phân tích chiều hướng sẽ tăng, ông nào muốn đi mua thì mong và phân tích chiều hướng sẽ giảm, toàn như chuyên gia với tiến sĩ cả=)). Ở đây nhiều cụ hay có kiểu: Tiền ít đòi hít*** thơm lắm, e nói thật mấy loại này chắc mới giàu hoặc giàu sổi thôi, chứ em tiếp xúc người giàu thật, ngta cũng chẳng có thời gian lên đây chém gió hay là nc cái kiểu đó đâu
người nhiều nhà họ muốn giảm để mua thêm ấy cụ. Chỉ dân lướt sóng bằng tiềm vay mới hay hô hào. Mua xong hô lên, bán xong hô xuống.
Người giàu thật họ có nguồn tiền từ cho thuê nhà và kinh doanh khác, họ âm thầm mua vào năm này qua năm khác, đa số mua thêm, chỉ bán khi thấy cơ cấu tài sản đem lại hiệu quả cao hơn thôi.

truongvoky1981

Xe buýt
Báo đang bảo phòng nhỏ tăng giá gần gấp đôi đây này, sao mấy cụ bảo ko tăng nhỉ? Hay tại phân khúc nhà các cụ cho thuê giá cao quá nên khó tăng?

chuẩn rồi. Phân khúc 20tr hầu như ko tăng tí nào

babeo

Xe điện

Cái gì rồi cũng phải giảm thôi
giảm là cơ hội mua vào đấy, không mua lấy gì bán 🤣

_MCM_

Xe tải
chuẩn rồi. Phân khúc 20tr hầu như ko tăng tí nào
Thế cũng giống bđs thôi, phân khúc giá cao, tầm 10-15 tỷ đổ lên cũng ko tăng nhiều đâu. Tăng nhiều là phân khúc tầm tiền, trước khoảng 2-5 tỷ thì giờ tăng lên khoảng 3.5-8 tỷ (tôi cảm thấy thế)

Kaisa

Xe buýt
Em chỉ nói giá giao dịch của cái nơi cụ bảo có cái khỉ gì :)) chứ còn được giá hay k được giá em k biết
Giá đó thì sống chắc thượng lưu lắm, e dân đen k với được 😂

Được gửi từ iPhone - Otofun

Kaisa

Xe buýt
người nhiều nhà họ muốn giảm để mua thêm ấy cụ. Chỉ dân lướt sóng bằng tiềm vay mới hay hô hào. Mua xong hô lên, bán xong hô xuống.
Người giàu thật họ có nguồn tiền từ cho thuê nhà và kinh doanh khác, họ âm thầm mua vào năm này qua năm khác, đa số mua thêm, chỉ bán khi thấy cơ cấu tài sản đem lại hiệu quả cao hơn thôi.
Mong giảm để mua thêm chắc là giàu thật rồi cụ, còn thể loại khác như em nói thì chắc giàu sổi hoặc bme cho tiền thôi =))

Được gửi từ iPhone - Otofun

cadan

Xe container
Cụ biết thế thì cụ đừng mua, ai mua kệ họ vì họ có lý do riêng !
Hay cụ muốn dìm chết những người mua nhà ở đấy 😅 vì mục đích cá nhân ?
Họ mua ở kín rồi, họ mua bằng tiền mồ hôi công sức của họ, để yên cho họ sống đi cụ!
Cụ có trách nhiệm với tiền của cụ và ng thân là được rồi, bản thân ng mua nhà ở đấy họ đâu kêu ca mà cụ thương vay khóc mướn. Về pháp lý thì hầu hết Vin giao nhà 1 năm là có sổ rồi. Sai phạm hay không phán xét là việc của cơ quan công quyền.
cụ nói về điều chỉnh quy hoạch thì em google thử thôi ạ, còn từ đầu em ko có ý gì với nhg ng mua nhà cả cụ ạ

chuyện nào ra chuyện đó chứ 😉

cadan

Xe container
Có những điều lạ lùng không theo quy luật, chung cư cũng vậy thôi:

Cái gì rồi cũng phải giảm thôi
Trung Đông mà chiến nhau thì thị truòng sẽ ra sao

Quê bầm

Xe điện
Trung Đông mà chiến nhau thì thị truòng sẽ ra sao
Hỏa lực mồm chứ Mỹ và Nga Tàu ko muốn đánh thật, nếu nổ ra Iran sẽ sụp đổ, giá dầu lên bung nóc,cước biển dội trần thê, Á Âu cũng vỡ mồm hết.

Chửi nhau dọa dẫm bắn mấy phát giữ thể diện rồi ai lại về nhà nấy.

cadan

Xe container
Hỏa lực mồm chứ Mỹ và Nga Tàu ko muốn đánh thật, nếu nổ ra Iran sẽ sụp đổ, giá dầu lên bung nóc,cước biển dội trần thê, Á Âu cũng vỡ mồm hết.

Chửi nhau dọa dẫm bắn mấy phát giữ thể diện rồi ai lại về nhà nấy.
Giết nhau rồi chứ đâu còn chửi nhau ạ

bài học từ nhiều cuộc chiến nổ ra cũng từ những sự kiện lãng xẹt

babeo

Xe điện
cụ nói về điều chỉnh quy hoạch thì em google thử thôi ạ, còn từ đầu em ko có ý gì với nhg ng mua nhà cả cụ ạ

chuyện nào ra chuyện đó chứ 😉
số liệu chính thống thì cụ phải kiểm tra ở Sở Xd , Sở Tài nguyên MT... xem trên mạng chỉ như thầy bói mù xem voi thôi!
Chấp nhận sự thật, đấy là bước đầu tiên để trưởng thành. Hãy chấp nhận thực tế là giá nhà Hn đang cao so với 2 năm trước, mua được thì mua ko mua được thì ngồi chờ hoặc mua nơi khác, chỉ trích thị trường chả ích gì!

expander

Xe hơi
số liệu chính thống thì cụ phải kiểm tra ở Sở Xd , Sở Tài nguyên MT... xem trên mạng chỉ như thầy bói mù xem voi thôi!
Chấp nhận sự thật, đấy là bước đầu tiên để trưởng thành. Hãy chấp nhận thực tế là giá nhà Hn đang cao so với 2 năm trước, mua được thì mua ko mua được thì ngồi chờ hoặc mua nơi khác, chỉ trích thị trường chả ích gì!
Giờ đúng là giá cao ng mua đầu tư sẽ ít còn ai có nhu cầu thật và sẵn tiền thì vẫn phải mua vì có ai bán rẻ đâu ạ

babeo

Xe điện
Giờ đúng là giá cao ng mua đầu tư sẽ ít còn ai có nhu cầu thật và sẵn tiền thì vẫn phải mua vì có ai bán rẻ đâu ạ
Như tôi, tôi cũng chả bán nhà bây giờ cụ ạ! Bán đi lại phải đi tìm mua chỗ khác , chả ai chịu bán rẻ cho mình. Cơ cấu lại tài sản rất đau đầu mà nhiều khi bán bò tậu ễnh ương.

cadan

Xe container
cụ nâng cao quan điểm vậy làm gì

Ha ha, em có cả CC cả nhà mà, ko phải chỉ 1 căn
Và giá sale báo cũng x 2

Có điều em luôn có quan điểm là giá bđs tăng làm con người lười đi và cơ hội hơn, giảm sự cố gắng rèn luyện vào các ngành nghề khác, tạo ảo tưởng về sức mạnh bản thân trong một tài sản có tính đầu cơ rât cao

Quê bầm

Xe điện
cụ nâng cao quan điểm vậy làm gì

Ha ha, em có nhà mà, ko phải chỉ 1 căn
Và giá sale báo cũng x 2

Có điều em luôn có quan điểm là giá bđs tăng làm con người lười đi và cơ hội hơn, giảm sự cố gắng rèn luyện vào các ngành nghề khác
CŨng ko hẳn cụ ạ, vay bank đi múc xong giờ nợ bank một đống có động lực đi cày khỏe hơn trả nợ đó cụ

cadan

Xe container
CŨng ko hẳn cụ ạ, vay bank đi múc xong giờ nợ bank một đống có động lực đi cày khỏe hơn trả nợ đó cụ
giống hệt thời 2014-2015 đó cụ
Một phi đội FOMO hy sinh

lịch sử luôn lặp lại
Nhưng thị trường lại không có trí nhớ