[Funland] Chung cư tăng giá kinh quá các bác 😅

caisua

Xe lăn
Em chỉ nêu quan điểm của em, một người đầu tư chung cư cho thuê ở hn và không sinh sống ở vn từ 20 năm nay.
1. Điểm 1: Em đồng ý với cụ nhưng những dự án mới trong vành đai 3 trở vào dù có được phê duyệt thì cũng ko nhiều vì quỹ đất và quy hoạch ko còn nhiều như 10 năm trước. Vậy nên phân khúc này cung vẫn không đáp ứng đủ cầu (do dân số cơ học ở hn luôn tăng). Do vậy, giá khó mà chững được.
2. Điểm 2: Đồng ý với cụ là đối tượng này ko nhiều nhưng số lượng ngày một tăng. Cách đây 8 năm khi em bắt đầu đầu tư chung cư cho thuê, người nhà và người quen của em đều bảo em hâm và quả thực thời đó rất ít người mua chung cư cho thuê như em. Nhưng em quan sát thấy càng ngày số lượng người đầu tư như em càng nhiều tăng dần theo năm tháng nên lượng cầu của đối tượng 2 ngày càng tăng. Về tỷ suất cho thuê của cụ nhỏ hơn 4% xíu hiện nay có thể do đợt rồi giá chung cư tăng mạnh mà cụ chưa điều chỉnh giá thuê. Còn em thì luôn trong ngưỡng 4-6%
3. Điểm 3: Đối tượng này thời vụ em ko để ý nhiều.
Thực lòng chung cư tăng em ko sướng bằng nó giảm đâu cụ vì em ko có ý định bán mà có ý định mua tiếp trong 5-10 năm tới. Nhưng em nghĩ giá khó mà chững và đi xuống trong tương lai gần lắm.
Em cũng giống hệt cụ cả về suy nghĩ, cách nhìn nhận lẫn cách làm. Em ko nhiều thời gian tìm hiểu đất đai vì còn phải làm thuê nên hơn chục năm nay cứ tích đủ tiền là mua chung cư, ăn non cho an toàn. 3 căn cùng tầng để ở và cho 2 đứa khi chúng lập gia đình cho quây quần, còn lại cùng khu để tiện cho thuê, mua đc càng nhiều càng tốt chứ chả bán nên giá càng tăng em càng buồn vì ko có ý định xuống đất nữa

Chỉnh sửa cuối:

FeAuto

Xe tải
Vâng chỗ đó quá xa.
Vì cứ nghĩ xa là khó bán nên các cụ mới thấy vô lí thôi. Bạn bè em ở đó khá nhiều, phần đa kinh doanh qua mạng hoặc k đòi hỏi thời gian lên công ty. Xã hội những người này ngày càng nhiều.

Mylinh1990

Xe hơi
Vì cứ nghĩ xa là khó bán nên các cụ mới thấy vô lí thôi. Bạn bè em ở đó khá nhiều, phần đa kinh doanh qua mạng hoặc k đòi hỏi thời gian lên công ty. Xã hội những người này ngày càng nhiều.
Bây giờ độ bao tiền 1 m2 ạ?

Goya

Xe buýt
Có mấy nick mới vào nói linh tinh vài câu ngắn gọn là để cho nhanh được 100 bài đó các cụ, mất công trả lời làm gì

nhim bong

Xe tăng
"không có ý định xuống đất" - các cụ ở chung cư cứ như sướng lắm so với nhà đất lắm không bằng, mỗi cái có ưu nhược điểm riêng, cũng chỉ là 4,5/5,5 thôi, giống nhau cả.
P/s: em cũng vừa lên căn chung cư 3PN, căn góc, nhưng thấy so với nhà mặt đất nó cũng bình thường, ko như mong đợi nhiều, vẫn nhiều cái bất tiện.
Nhà đất, oto đỗ cửa, thang máy vẫn là nhất!

holland

Xe tăng
"không có ý định xuống đất" - các cụ ở chung cư cứ như sướng lắm so với nhà đất lắm không bằng, mỗi cái có ưu nhược điểm riêng, cũng chỉ là 4,5/5,5 thôi, giống nhau cả.
P/s: em cũng vừa lên căn chung cư 3PN, căn góc, nhưng thấy so với nhà mặt đất nó cũng bình thường, ko như mong đợi nhiều, vẫn nhiều cái bất tiện.
Thế này thì còn nói làm gì nữa ạ, nhà đất ngõ rộng, ô tô đỗ cửa, thang máy thì nhất rồi.

alceste

Xe điện
Thế này thì còn nói làm gì nữa ạ, nhà đất ngõ rộng, ô tô đỗ cửa, thang máy thì nhất rồi.
Mới nhì thôi mợ, phải là nhà đất rộng, ngõ rộng, ô tô đỗ cửa, thang máy, vị trí ko quá xa trung tâm là nhất :D Mỗi tội cứ phải 20 tỉ trở lên.

Bạn em sau 1 hồi xục xạo đã mua nhà 40m2 sổ, Láng Hạ, ngõ nhỏ, ô tô ko đỗ cửa, ko có thang máy, nhà cũ, ko mới, giá 9.5 tỉ.T rừ cầu thang, hành lang, nhà vệ sinh 3 tầng thì diện tích thực sử dụng ko nhiều lắm.

koala2023

Xe tải
Mới nhì thôi mợ, phải là nhà đất rộng, ngõ rộng, ô tô đỗ cửa, thang máy, vị trí ko quá xa trung tâm là nhất :D Mỗi tội cứ phải 20 tỉ trở lên.

Bạn em sau 1 hồi xục xạo đã mua nhà 40m2 sổ, Láng Hạ, ngõ nhỏ, ô tô ko đỗ cửa, ko có thang máy, nhà cũ, ko mới, giá 9.5 tỉ.T rừ cầu thang, hành lang, nhà vệ sinh 3 tầng thì diện tích thực sử dụng ko nhiều lắm.
9.5 tỷ căn như kia thì chắc phải xây 5 tầng 6 PN để đại gia đình 3 thế hệ có thể ở (khi ko đủ tiền mua 2 căn chung cư cùng vị trí), chứ ko thì tôi cũng chịu người bỏ tiền mua căn nhà như trên.

dielac1

Xe tải
Để có cái nhất đấy thì x3, x4 giá tiền mua CC vị trí tương đương

taton7983

Xe buýt
9.5 tỷ căn như kia thì chắc phải xây 5 tầng 6 PN để đại gia đình 3 thế hệ có thể ở (khi ko đủ tiền mua 2 căn chung cư cùng vị trí), chứ ko thì tôi cũng chịu người bỏ tiền mua căn nhà như trên.
Chắc đắt bởi mỗi chữ Láng hạ, chứ đọc thông số nhà không mê nổi

nhim bong

Xe tăng
Để có cái nhất đấy thì x3, x4 giá tiền mua CC vị trí tương đương
Đang so sánh cùng 1 giá tiền cụ nhé! đọc các cụ khen ở CC sướng như lên trời ở đấy, nhiễu quá!
x3, x4 giá tiền thì chả ai nghĩ CC cả!

huyphan91

Xe hơi
Đang so sánh cùng 1 giá tiền cụ nhé! đọc các cụ khen ở CC sướng như lên trời ở đấy, nhiễu quá!
x3, x4 giá tiền thì chả ai nghĩ CC cả!
thì người ta bảo cùng tài chính thì ko ai muốn xuống đất là đúng rồi còn j nữa cụ :|