[Funland] Chung cư tăng giá kinh quá các bác 😅

xucxacmuathu

Xe đạp
ng quen e mới chốt cc HVQP đg Nguyễn Văn Huyên 133m/5.8ty
Hồi tháng 11 có cụ chính chủ báo giá e căn này giá 39tr/m2, tức tầm 5,3-5,4 tỷ. Đợt này e thấy có căn rao 5,45 tỷ. Căn ng quen cụ chắc tầng đẹp, hướng ban công đẹp, nội thất ngon nên mới cao hơn mặt bằng vậy

holland

Xe tăng
Hồi tháng 11 có cụ chính chủ báo giá e căn này giá 39tr/m2, tức tầm 5,3-5,4 tỷ. Đợt này e thấy có căn rao 5,45 tỷ. Căn ng quen cụ chắc tầng đẹp, hướng ban công đẹp, nội thất ngon nên mới cao hơn mặt bằng vậy
Căn mình xem hồi tháng 5 tháp Đông,tầng đẹp,hướng đẹp (Đ và N), nội thất tạm đc có 5 tỉ thoi (chủ đòi hơn chút nhưng 5 tỷ thì bán vì có gọi lại cho nhà mình nói giá bán nếu thiện chí). Cơ bản nhà mình thấy khu này kiểu như khu TT (chối nhất là cái cửa sắt), thang máy kém suốt ngày hỏng bảo dưỡng 1 cái, có ng quen ở đó kể có lần không chờ đc thang nhảy vào thang rác đi nên chán không muốn mua. Nhiều khi mua bán nhà là duyên nên bán đc giá rõ cao.

Hazelnut

Xe tải
Giá chung cư nội đô hiện nay cao do thu nhập vài năm vừa rồi dân Hn lên cao kha khá.
hàng xóm em hai vc trẻ, thuê cc ở hai năm đi làm đã mua đc cc 5 tỷ rồi (bao gồm cả tích luỹ trước).
thu nhập dân tăng cao thì chả có lý gì giá lại xuống đc khi nguồn cung ko đủ.
trung bình giờ chồng thu nhập tầm 40-50tr thì ko ăn uống gì tiết kiệm tầm 10 năm là đủ tiền nhà. Ăn lương vợ tạm vậy.

Hazelnut

Xe tải
Bản thân em lúc trẻ cũng đã chốt mua chung cư rồi cày tiền trả nợ. Đành rằng tiền lúc đó mà mua đất thì giờ đổi đc 2 cái chung cư.
nhưng giá trị đánh đổi lại là con cái đi học gần, môi trường sinh hoạt thuận tiện phù hợp cho ng làm văn phòng.

Thanhvuóng71

Xe điện
Hiện tại em thấy chung cư , nhà tập thể cũ ở HN đang được giá. Em cứ ra dần đi gửi tiết kiệm chờ cơ hội. Mấy khi được giá tốt ntn.

xuanhieu7292

Tháo bánh
Giá chung cư nội đô hiện nay cao do thu nhập vài năm vừa rồi dân Hn lên cao kha khá.
hàng xóm em hai vc trẻ, thuê cc ở hai năm đi làm đã mua đc cc 5 tỷ rồi (bao gồm cả tích luỹ trước).
thu nhập dân tăng cao thì chả có lý gì giá lại xuống đc khi nguồn cung ko đủ.
trung bình giờ chồng thu nhập tầm 40-50tr thì ko ăn uống gì tiết kiệm tầm 10 năm là đủ tiền nhà. Ăn lương vợ tạm vậy.
Chuẩn rồi cụ, giờ lương dưới 40-50tr không tuyển được người. người trẻ giờ tháng 100tr/tháng là bình thường.

Thu nhập trung bình HN ngày càng cao, sắp lên 1 tỏi/năm, xếp gần sau Mỹ. Hàng xóm em bà bán trà đá mới mấy năm mà đã mua dc 2 cái chung cư cho con rồi.

Chạy grab kiếm 40tr/tháng là bình thường, nên nếu để ý sẽ thấy càng ngày càng nhiều người chạy grab. :D

holland

Xe tăng
Hiện tại em thấy chung cư , nhà tập thể cũ ở HN đang được giá. Em cứ ra dần đi gửi tiết kiệm chờ cơ hội. Mấy khi được giá tốt ntn.
Nhà tập thể, CC vớ vẩn thì bán đi được đó cụ nhỉ vì chờ xây dựng lại đến mục thất. Giờ giá quá cao tương đương giá xây mới.

Hazelnut

Xe tải
Giờ có tiền em mua tập thể cũ nội đô. Cho thuê giá vẫn ổn mà khi xây lại ngoài phần đền Bù còn đc suất mua giá gốc :))
Nói sao chứ tập thể xây lại, có thang máy, có hầm xe thì chung cư mấy quận Hà Đông Hoài Đức chạy dài cũng ko bằng.

phoenix80

[Tịch thu bằng lái]
Chuẩn rồi cụ, giờ lương dưới 40-50tr không tuyển được người. người trẻ giờ tháng 100tr/tháng là bình thường.

Thu nhập trung bình HN ngày càng cao, sắp lên 1 tỏi/năm, xếp gần sau Mỹ. Hàng xóm em bà bán trà đá mới mấy năm mà đã mua dc 2 cái chung cư cho con rồi.

Chạy grab kiếm 40tr/tháng là bình thường, nên nếu để ý sẽ thấy càng ngày càng nhiều người chạy grab. :D
Chắc là như cụ nói, giờ vợ chồng toàn lương 4-50 tr/tháng trở lên. Chả thấy ai lương 15-20 tr nữa rồi. Nên dân BĐS chuyển hết sang Grab rồi, chứ làm Cò thì đói lắm. Làm gì có chuyện ăn lương 1 người nuôi cả nhà được, 2 vc làm bđs há mồm đói cả năm lấy gì mua CC.

Thanhvuóng71

Xe điện
Hỏi thật là các cụ đang chém ở trên là lương vc các cụ đang là bao nhiêu?

phoenix80

[Tịch thu bằng lái]
Hỏi thật là các cụ đang chém ở trên là lương vc các cụ đang là bao nhiêu?
Người ta nói lương trung bình bây h hiện đang là 4-50 tr/tháng đấy cụ. Giờ chỉ ăn lương vợ tạm 10 năm là mua được căn CC thôi. HN dễ mua nhà hẳn, lên đây đọc xong thấy mọi người kêu mua nhà khó, chả hiểu thế nào.

Thanhvuóng71

Xe điện
Người ta nói lương trung bình bây h hiện đang là 4-50 tr/tháng đấy cụ. Giờ chỉ ăn lương vợ tạm 10 năm là mua được căn CC thôi. HN dễ mua nhà hẳn, lên đây đọc xong thấy mọi người kêu mua nhà khó, chả hiểu thế nào.
Thấy buồn cười thì em có ý kiến thôi. Hài hước quá . Cứ nghĩ mọi việc theo tỷ lệ thuận , nhà đất tăng xong thì đến lượt lương - thu nhập cũng phi theo.

Hazelnut

Xe tải
Em chia sẻ thật chứ cụ cứ xem các còm của em xem em là cò hay đi chửi cò :))

về thu nhập trung bình thì đúng như vậy đấy cụ ah. Bạn bè em, rồi các bạn bè bên đối tác làm ăn đều vậy hết. Chồng thu nhập trung bình 40-50, vợ ít hơn chút tầm 25.
cụ cứ đi khảo sát loạt vợ chồng trẻ ở chung cư dọc Hà Đông xem có đúng vậy ko?

điều mà các cụ dễ nhận ra thu nhập dân Hn tăng cao là giờ cặp trẻ nào cũng mua oto khá dễ dàng.

Thanhvuóng71

Xe điện
Em chia sẻ thật chứ cụ cứ xem các còm của em xem em là cò hay đi chửi cò :))

về thu nhập trung bình thì đúng như vậy đấy cụ ah. Bạn bè em, rồi các bạn bè bên đối tác làm ăn đều vậy hết. Chồng thu nhập trung bình 40-50, vợ ít hơn chút tầm 25.
cụ cứ đi khảo sát loạt vợ chồng trẻ ở chung cư dọc Hà Đông xem có đúng vậy ko?

điều mà các cụ dễ nhận ra thu nhập dân Hn tăng cao là giờ cặp trẻ nào cũng mua oto khá dễ dàng.
Hỏi thật là vc cụ làm ở lĩnh vực nào ? Lương vc thực sự là bn ? Một ngày cụ tiếp xúc với bn người trong xh?

caisua

Xe lăn
Hỏi thật là vc cụ làm ở lĩnh vực nào ? Lương vc thực sự là bn ? Một ngày cụ tiếp xúc với bn người trong xh?
Em thấy ko cần hỏi đâu, số lượng 9x thu nhập 500tr/năm ko hề ít và nếu họ chưa có nhà thì sẵn sàng lao vào cuộc đua, nếu có nhà rồi thì cũng lao vào kiếm thêm căn nữa để cho thuê nuôi con ăn học. Đội này làm trên 10h/ngày nên chẳng buôn bán đc gì thêm đâm ra chỉ biết mua chung cư giữ tiền cho an toàn thôi. Nhà em là 1 điển hình như này từ 15 năm nay rồi. Làm công ăn lương thu nhập HGĐ 2 tỏi/năm cụ vừa ý chưa ạ

Hazelnut

Xe tải
Em làm dân vp thôi cụ ah. Làm kỹ thuật thi thoảng đi công tác tỉnh. Thu nhập cũng ổn chứ ko quá cao đến hơn 100 :)

các bạn 9x giờ thu nhập 40-50 nhiều lắm cụ.

có thể các cụ thế hệ trước nhìn bọn “trẻ ranh” như bây giờ nghĩ họ thu nhập kém. Chứ lứa 9x thậm chí 200x giờ họ cũng kiếm tiền khá lắm đó. :)
Để tránh sa đà vào tranh luận thu nhập thì em thấy cụ caisua nói rất chuẩn.
Vai bạn bè em xe cộ thay liên tục. Vì với họ thì hai căn chung cư và mảnh đất ở quê là đủ. Ko muốn cả đời đi kiếm tiền đổ vào đất cát. Nên họ tranh thủ hưởng thụ.
trước ở chung cư hạng trung thì sau mua đổi chung cư hạng sang.
đợt bạn em mua Sun mạn Hoàng Hoa Thám em bảo nó bị điên. Giờ nó sống hưởng thụ lắm :))
Còn em thì vẫn mang cái chất quê, cứ phải đất cắm dùi, tích cóp tiết kiệm

Chỉnh sửa cuối:

Thanhvuóng71

Xe điện
Em thấy ko cần hỏi đâu, số lượng 9x thu nhập 500tr/năm ko hề ít và nếu họ chưa có nhà thì sẵn sàng lao vào cuộc đua, nếu có nhà rồi thì cũng lao vào kiếm thêm căn nữa để cho thuê nuôi con ăn học. Đội này làm trên 10h/ngày nên chẳng buôn bán đc gì thêm đâm ra chỉ biết mua chung cư giữ tiền cho an toàn thôi. Nhà em là 1 điển hình như này từ 15 năm nay rồi. Làm công ăn lương thu nhập HGĐ 2 tỏi/năm cụ vừa ý chưa ạ
Không hề ít nó khác hẳn với đa số cụ ơi. Lấy 1 số ít không thể đại diện cho tổng thể được.

Thanhvuóng71

Xe điện
Em làm dân vp thôi cụ ah. Làm kỹ thuật thi thoảng đi công tác tỉnh. Thu nhập cũng ổn chứ ko quá cao đến hơn 100 :)

các bạn 9x giờ thu nhập 40-50 nhiều lắm cụ.

có thể các cụ thế hệ trước nhìn bọn “trẻ ranh” như bây giờ nghĩ họ thu nhập kém. Chứ lứa 9x thậm chí 200x giờ họ cũng kiếm tiền khá lắm đó. :)
Để tránh sa đà vào tranh luận thu nhập thì em thấy cụ caisua nói rất chuẩn.
Vai bạn bè em xe cộ thay liên tục. Vì với họ thì hai căn chung cư và mảnh đất ở quê là đủ. Ko muốn cả đời đi kiếm tiền đổ vào đất cát. Nên họ tranh thủ hưởng thụ.
trước ở chung cư hạng trung thì sau mua đổi chung cư hạng sang.
đợt bạn em mua Sun mạn Hoàng Hoa Thám em bảo nó bị điên. Giờ nó sống hưởng thụ lắm :))
Còn em thì vẫn mang cái chất quê, cứ phải đất cắm dùi, tích cóp tiết kiệm
Hình như các cụ ở đây đang cho là 1 mình các cụ hoặc 1 nhóm 9x nào đó đang đi làm thôi nhỉ?

caisua

Xe lăn
Không hề ít nó khác hẳn với đa số cụ ơi. Lấy 1 số ít không thể đại diện cho tổng thể được.
Tổng thể để làm gì cụ? Sở hữu nhà có phải để dành cho toàn dân đâu. Cty em 2000 người, thu nhập trung bình 450M/năm. Ở HN có hàng trăm cty như vậy thì đã đủ người lao vào vòng đua giá chung cư chưa cụ? Tốp giữa đoàn đua là hàng ngàn người thu nhập trên tỏi mỗi năm, còn tốp đầu thì em ko quen ai nên ko có chân dung của họ. Cụ cứ hình dung tầm chục nghìn người đi tìm mua chung cư là đủ 1 thị trường rồi, chưa kể dân tỉnh mua căn hộ cho con đi học HN cũng phải ngần đó nữa