[Funland] Chung cư tăng giá kinh quá các bác 😅

Subaru_Forester4WD

Xe đạp
Hello các cụ mợ,
Vc em làm ở hoàn kiếm với ba đình. Đang phân vân le grand jadin sài đồng với zenpark ở ocp quá.
Jadin thì tầm 3t5 nhưng dịch vụ ko có nhiều, chất lượng xây dựng kém, được cái gần hơn ocp và gần nhà vợ
zenpark thì tầm 3t chất lượng, dịch vụ ok hơn hẳn nhưng đi làm lại xa.
em khó nghĩ quá các cụ mợ tư vấn em với ạ

holland

Xe tăng
Hello các cụ mợ,
Vc em làm ở hoàn kiếm với ba đình. Đang phân vân le grand jadin sài đồng với zenpark ở ocp quá.
Jadin thì tầm 3t5 nhưng dịch vụ ko có nhiều, chất lượng xây dựng kém, được cái gần hơn ocp và gần nhà vợ
Hoàn Kiếm với BĐ thì ở Tây Hồ đi cũng tiện, đường ít tắc, sao phải sang tận Sài Đồng và Gia Lâm nhỉ?

Subaru_Forester4WD

Xe đạp
Hoàn Kiếm với BĐ thì ở Tây Hồ đi cũng tiện, đường ít tắc, sao phải sang tận Sài Đồng và Gia Lâm nhỉ?
Dạ. Tại nhà ba mẹ vợ em ở sài đồng luôn nên năm sau có em bé thì nhờ ông bà cho tiện ạ.
Như ở Tây Hồ thì tầm 3t có căn nào ổn ko cụ?

holland

Xe tăng
Dạ. Tại nhà ba mẹ vợ em ở sài đồng luôn nên năm sau có em bé thì nhờ ông bà cho tiện ạ.
Như ở Tây Hồ thì tầm 3t có căn nào ổn ko cụ?
Ui, nếu thế thì lựa ở gần ông bà là đúng rồi.
Tầm 3,5 tỉ chắc cũng có nhưng nhỏ, mình thấy ở 6th có căn gần 60 m2 thì phải.

Tocchien

Xe tải
Hello các cụ mợ,
Mình thấy Khai Sơn quy hoạch đẹp hơn Sài Đồng

Xediduongxa

Xe buýt
Hello các cụ mợ,
3.5 tỷ bác nhắm được căn 83 hay 76 m2? Em thấy tầm tc bác mua 3,5 tỷ có thể ngó thêm phía L1 L2, hoặc xa 1 chút là North diamond cũng có căn tầm tiền đó.

kembui

Xe buýt
Hello các cụ mợ,
Nếu cụ thích mới thì chọn Jadin nhưng giá cao quá rồi. Giá khu đó mở bán như nào em biết và sau này chiêu trò đẩy giá em cũng biết luôn.
Nếu cụ k cần phải nhà mới hoàn toàn thì xung quanh đó có khá nhiều toà cho cụ chọn. Giá loanh quanh 2 tỷ căn 70m2. Tiền dư cụ cải tạo lại chút và để tiền nuôi con thì lại hợp lý. Mấy toà xung quanh nhiều toà chất lượng tốt. Cư dân dân trí cao. Toàn bộ khu Sài Đồng quy hoạch mới, đường to đẹp, mật độ dân khu Long Biên không cao và ăn theo tiện ích Vinhomes nên không lo mất điện mất nước, không lo tắc đường ngập lụt gì.
Quan trọng nó gần nhà ông bà ngoại sau này nhờ vả con cái nó tiện đủ đường cụ ạ

Subaru_Forester4WD

Xe đạp
Nếu cụ thích mới thì chọn Jadin nhưng giá cao quá rồi. Giá khu đó mở bán như nào em biết và sau này chiêu trò đẩy giá em cũng biết luôn.
Nếu cụ k cần phải nhà mới hoàn toàn thì xung quanh đó có khá nhiều toà cho cụ chọn. Giá loanh quanh 2 tỷ căn 70m2. Tiền dư cụ cải tạo lại chút và để tiền nuôi con thì lại hợp lý. Mấy toà xung quanh nhiều toà chất lượng tốt. Cư dân dân trí cao. Toàn bộ khu Sài Đồng quy hoạch mới, đường to đẹp, mật độ dân khu Long Biên không cao và ăn theo tiện ích Vinhomes nên không lo mất điện mất nước, không lo tắc đường ngập lụt gì.
Quan trọng nó gần nhà ông bà ngoại sau này nhờ vả con cái nó tiện đủ đường cụ ạ
Dạ, ngoài Jardin thì cụ có gợi ý nào cho em ko ạ?
Em thì thấy EcoCity cũng ok nhưng bị cái ko có ban công thôi. Còn TSG lotus sài đồng thì bị cái nhà máy nhựa hơi ô nhiễm với ồn ạ.

kembui

Xe buýt
Dạ, ngoài Jardin thì cụ có gợi ý nào cho em ko ạ?
Em thì thấy EcoCity cũng ok nhưng bị cái ko có ban công thôi. Còn TSG lotus sài đồng thì bị cái nhà máy nhựa hơi ô nhiễm với ồn ạ.
Đối diện Lotus có 2 toà mặt đường Sài Đồng cũng ok cụ ạ. Nghe có vẻ hơi cũ nhưng ở ổn đấy vì ở đó nhiều cán bộ cấp cao thuộc bộ ban ngành
Còn muốn mới hơn cụ xem Ecohome Phúc Lợi, cách đó khoảng 500-700m thuộc mặt sau khu Vinhomes. Nhà mới bàn giao 2-3 năm, 2 tầng hầm để xe. Giá loanh quanh 1,8-2 tỷ căn 70m2
2 năm trước em mua cho 2 người anh em 2 căn ở đó. Ở ổn lắm
Khu đó bên Sài Đồng em tìm mua cho tầm gần chục gia đình đủ các toà nên em biết khá rõ
À em không phải cò vạc cụ nhé.

ltlam202

Xe máy
Đối diện Lotus có 2 toà mặt đường Sài Đồng cũng ok cụ ạ. Nghe có vẻ hơi cũ nhưng ở ổn đấy vì ở đó nhiều cán bộ cấp cao thuộc bộ ban ngành
Còn muốn mới hơn cụ xem Ecohome Phúc Lợi, cách đó khoảng 500-700m thuộc mặt sau khu Vinhomes. Nhà mới bàn giao 2-3 năm, 2 tầng hầm để xe. Giá loanh quanh 1,8-2 tỷ căn 70m2
Khu đó bên Sài Đồng em tìm mua cho tầm gần chục gia đình đủ các toà nên em biết khá rõ
em có mật thư hỏi han cụ xíu ạ

caisua

Xe lăn
Cụ viết ntn và cả ng viết bài báo chả hiểu gì về khu này. Chung cư vao cấp 1 thời là nói về khu chung cư thương mại 17T->34T. Còn mấy chỗ xấu xấu bị bài báo và cụ nói là 1 góc THNC gồm các căn tái định cư nên xấu hơn nhưng cũng có thang máy và kể cả vậy hiện nay theo em biết cũng không có giá dưới 25.
Cụ ấy đã ko dám ở thì cho luôn cũng ko ở mà. Khu này giờ 30 ko mua nổi đâu ạ

TrungGia

Xe Cứu Trợ
Giá khu THNC giờ bao nhiêu Cụ. Khu này, cũng đã gần 20 năm rồi, nhanh thật, nhưng giờ mình thấy rất đẹp. Nhà mình có căn ở 24T2, View đẹp, đang cho thuê 12 triệu, hôm rồi lên nhà xem (lâu quá ko lên), thấy nó xuống cấp quá (tường, sàn,..), muốn lấy lại, cải tạo rồi cho thuê sau, nhưng nhìn thấy mấy bạn đang ở/ kết hợp kinh doanh, nên.... cũng ngại. Mấy lần bảo xem cân nhắc bán đi, nhưng rồi cũng thôi, vì vợ bảo để làm kỷ niệm (nhận nhà đúng dịp sinh nhật con gái).

trungleba

Xe buýt
Giá khu THNC giờ bao nhiêu Cụ. Khu này, cũng đã gần 20 năm rồi, nhanh thật, nhưng giờ mình thấy rất đẹp. Nhà mình có căn ở 24T2, View đẹp, đang cho thuê 12 triệu, hôm rồi lên nhà xem (lâu quá ko lên), thấy nó xuống cấp quá (tường, sàn,..), muốn lấy lại, cải tạo rồi cho thuê sau, nhưng nhìn thấy mấy bạn đang ở/ kết hợp kinh doanh, nên.... cũng ngại. Mấy lần bảo xem cân nhắc bán đi, nhưng rồi cũng thôi, vì vợ bảo để làm kỷ niệm (nhận nhà đúng dịp sinh nhật con gái).
Cụ đang cho thuê dòng tiền tốt, có khách thuê lâu dài vậy thì cứ để đấy thôi cụ ạ. Lấy về mất chi phí cải tạo mà tìm được người thuê lâu dài có phải dễ đâu.

caisua

Xe lăn
Bạn em bên 18T1 vừa bán 4 tỏi căn 102m và chuyển sang căn 160m bên 24T1 vì 2 nhóc đã lớn nên cần phòng riêng. Căn nhỏ nhất ở 24T2 là 124m mà cụ cho thuê 12tr em thấy hơi thấp, nếu căn to hơn thì quá thấp. Em đang cho thuê full đồ căn 143m bên 34T là 18.5 nhưng đồ cũng cũ rồi, họ vào thay gần hết giường tủ và sàn gỗ mất thêm vài chục củ nữa để thuê lâu dài

MrTomCangTo

Xe buýt
Bạn em bên 18T1 vừa bán 4 tỏi căn 102m và chuyển sang căn 160m bên 24T1 vì 2 nhóc đã lớn nên cần phòng riêng. Căn nhỏ nhất ở 24T2 là 124m mà cụ cho thuê 12tr em thấy hơi thấp, nếu căn to hơn thì quá thấp. Em đang cho thuê full đồ căn 143m bên 34T là 18.5 nhưng đồ cũng cũ rồi, họ vào thay gần hết giường tủ và sàn gỗ mất thêm vài chục củ nữa để thuê lâu dài
kinh thật, người quen e hồi đầu năm mua căn góc 116m2 ở tòa này có 3.8-3.9t. Giờ chắc phải 4.5t í cụ nhỉ? Ko quyết đoán thì lại è cổ ra cày mới theo kịp giá nhà tăng. Mà cái tòa ở mặt LVL, gần Handiresco lên tầng 6,7 rồi chưa thấy bán cụ nhỉ

caisua

Xe lăn
kinh thật, người quen e hồi đầu năm mua căn góc 116m2 ở tòa này có 3.8-3.9t. Giờ chắc phải 4.5t í cụ nhỉ? Ko quyết đoán thì lại è cổ ra cày mới theo kịp giá nhà tăng. Mà cái tòa ở mặt LVL, gần Handiresco lên tầng 6,7 rồi chưa thấy bán cụ nhỉ
Căn góc 116m có 3PN 2VS là hợp lý nhất tòa này nên giá phải hơn 40tr đấy cụ. Em cũng muốn mua căn 95m mà vồ hụt mấy phát hồi đầu năm nên giờ chả đủ xiền nữa đành thôi.
Tòa đang xây thì em ko rõ.

ltlam202

Xe máy
Vâng đúng rồi cụ ạ,bài báo đó em đọc cũng không kĩ. Title thì nói về bên 24T mà đuôi thì lại nói về khu xuống cấp, nên gây hiểu lầm cho các cụ. Còn em chia sẻ về cái khu xuống cấp, cũng như việc không ai muốn bỏ tiền 5-6 tỉ để mua cái nhà phố cổ 15m2-20 để ở cả

Cụ vào clb ck giao lưu ấy. Em 20 năm chơi trò này nên thừa hiểu đến 99% là đứt. Đứt trc hay sau, nhiều hay ít. Nhìn cách cụ định giá và đi mã lẫn nhận định như trên chỉ biết chúc cụ may mắn.
Bây giờ ai mới là người chúc may mắn cụ nhỉ. Kinh nghiệm 20 năm của cụ là tính từ lúc cụ chào đời à