[Funland] Chung cư nào đáng mua nhất Long Biên

TreeBoo

Xe buýt
Tốt là như nào vậy cụ, cụ biết thông tin cho mọi người xin rổ giá đỡ phải gọi sale tìm hiểu
quần thể Khai Sơn đẹp, nhg khá dài hạn
bên cạnh ăn theo dc Công viên Ngọc Thụy, điểm hot là cái hồ nhg ko biết bao giờ đào
hiện đang xây tòa K1-2-3, thiết kế cũng ổn, còn hoàn thiện thế nào thì xây xong mới biết
điểm trừ là view chéo nghĩa trang, các tòa sau K4-5-6 thì view trực diện nghĩa trang
giá đang tầm >3,5tỷ đã trừ chiết khấu cho căn 2 ngủ. Nói chung cũng khá cao cho 1 khu chưa dc bàn giao, hồ chưa xong, và dự kiến vài năm tới vẫn là công trường ( cho tòa K4-5-6 ).
Đường xá thì đường trc mặt là đường 40 cũng xong rồi, 1 đầu thông lên đê Ngọc Thụy, 1 đầu thông ra Lý Sơn. Nói chung đường xá ngon, xong cái hồ và xây hoàn thiện hết thì là đẹp, nhg xong hết dc chắc mất tầm 5 năm.

issie

Xe tải
quần thể Khai Sơn đẹp, nhg khá dài hạn
bên cạnh ăn theo dc Công viên Ngọc Thụy, điểm hot là cái hồ nhg ko biết bao giờ đào
hiện đang xây tòa K1-2-3, thiết kế cũng ổn, còn hoàn thiện thế nào thì xây xong mới biết
điểm trừ là view chéo nghĩa trang, các tòa sau K4-5-6 thì view trực diện nghĩa trang
giá đang tầm >3,5tỷ đã trừ chiết khấu cho căn 2 ngủ. Nói chung cũng khá cao cho 1 khu chưa dc bàn giao, hồ chưa xong, và dự kiến vài năm tới vẫn là công trường ( cho tòa K4-5-6 ).
Đường xá thì đường trc mặt là đường 40 cũng xong rồi, 1 đầu thông lên đê Ngọc Thụy, 1 đầu thông ra Lý Sơn. Nói chung đường xá ngon, xong cái hồ và xây hoàn thiện hết thì là đẹp, nhg xong hết dc chắc mất tầm 5 năm.
Em cũng đang nghía khu này, và cũng không có nhu cầu về ở ngay, 5-6 năm nữa cũng được. Nhưng em đang đắn đo không biết sau này khu này hoàn thiện thế nào, quản lý ra sao và cái hồ có được xây không.

TreeBoo

Xe buýt
Em cũng đang nghía khu này, và cũng không có nhu cầu về ở ngay, 5-6 năm nữa cũng được. Nhưng em đang đắn đo không biết sau này khu này hoàn thiện thế nào, quản lý ra sao và cái hồ có được xây không.
hồ thì chắc đợi hơi lâu cụ ạ, em chưa thấy động tĩnh gì
nếu cụ chờ 5-6 năm thì cũng dc, trong thời gian đó thì cho thuê tạm
em chỉ chê mỗi cái giá hơi cao khi chưa xây xong, và view nghĩa trang ( nhà em hơi tín )

issie

Xe tải
hồ thì chắc đợi hơi lâu cụ ạ, em chưa thấy động tĩnh gì
nếu cụ chờ 5-6 năm thì cũng dc, trong thời gian đó thì cho thuê tạm
em chỉ chê mỗi cái giá hơi cao khi chưa xây xong, và view nghĩa trang ( nhà em hơi tín )
Em cũng đang chê giá hơi cao cụ ạ, nếu vay NH không được chiết khấu trả ngay thì cũng hơn 5 tỷ căn 3 phòng ngủ đấy cụ ạ. Những căn phía trước, hướng nam mà tương lai sẽ view cái hồ trong quy hoạch ý, thì có view nghĩa trang không cụ?

Xediduongxa

Xe buýt
Em cũng đang chê giá hơi cao cụ ạ, nếu vay NH không được chiết khấu trả ngay thì cũng hơn 5 tỷ căn 3 phòng ngủ đấy cụ ạ. Những căn phía trước, hướng nam mà tương lai sẽ view cái hồ trong quy hoạch ý, thì có view nghĩa trang không cụ?
ko có cụ nhé, trước KS toàn bộ đều là Hồ và công viên, rộng gấp rưỡi công viên mới mở bên cạnh. bên kia hồ mới là nghĩa trang.
Pháp lý của dự án hiện tại chỉ thiếu cái pccc, chứ nợ thuế thì ko có.

Subaru_Forester4WD

Xe đạp
sau 1 hồi đi xem và khảo sát giá thì em và vợ còn 2 phương án là Jardin Sài đồng và EcoCity Việt Hưng:
- Vợ em thì thích Jardin vì gần nhà ba mẹ vợ, gần trường học nhưng em thì ko thích vì giá rất căng, mà chất lượng xây dựng thì em thấy ko tương xứng, giá dịch vụ cũng đắt mà ko có gì cả, kể cả hồ bơi cũng ko có.
- Em thì thích EcoCity vì giá ổn hơn, 76m tầm 2t6 vừa tầm tài chính gia đình, vị trí hơi xa nhà ba mẹ 1 tí nhưng chất lượng em thấy cũng ok. có 1 điều em lăn tăn là EcoCity ko có ban công với các căn em xem thì thiết kế hơi bị méo.

Các cụ mợ ở EcoCity cho em xin ít tư vấn nên chốt căn ở trục nào thì ổn nhất với ạ.

TreeBoo

Xe buýt
Quy hoạch hồ thì ko có nghĩa trang cụ ạ. Nghĩa trang nằm 1 bên đường 40, trực diện toà K4-5-6, khá gần. Em cũng thấy giá hiện tại cao quá cho 1 toà chưa xây xong. Em thấy bên Bình Minh garden ổn hơn về giá. Cái đường 40 bên BM đang làm, làm xong nối với đường 40 bên Khai Sơn thì là đẹp. Hanoi Homeland thì xuống cấp hơn và cảm giác quản lí ko tốt.

phuctapboiphan

Xe tải
sau 1 hồi đi xem và khảo sát giá thì em và vợ còn 2 phương án là Jardin Sài đồng và EcoCity Việt Hưng:
- Vợ em thì thích Jardin vì gần nhà ba mẹ vợ, gần trường học nhưng em thì ko thích vì giá rất căng, mà chất lượng xây dựng thì em thấy ko tương xứng, giá dịch vụ cũng đắt mà ko có gì cả, kể cả hồ bơi cũng ko có.
- Em thì thích EcoCity vì giá ổn hơn, 76m tầm 2t6 vừa tầm tài chính gia đình, vị trí hơi xa nhà ba mẹ 1 tí nhưng chất lượng em thấy cũng ok. có 1 điều em lăn tăn là EcoCity ko có ban công với các căn em xem thì thiết kế hơi bị méo.

Các cụ mợ ở EcoCity cho em xin ít tư vấn nên chốt căn ở trục nào thì ổn nhất với ạ.
Khu EcoCity này có phải nhìn xuống khunhaf đẹp của bác Vượng không cụ. Cháu thấy bên cạnh có khu Valencia cũng thoáng,bên này không gian trong lành thoáng mát,hôm cháu đi ăn cưới bên đó đi một tý đã lên cầu Vĩnh tuy.Ở đẹp mát cụ nhỉ.

chanquayxoan

Xe buýt
Ông Khai sơn sau này liệu có giở trò cắt điện cắt nước, tăng giá gửi xe, ko làm sổ cho cư dân ko. Cứ phải xây xong mới mua, đắt hơn tỷ chả sao, xuống tiền cho ông ấy trc rủi ro lắm.

ngocquybk

Xe điện
Dự Sunshine Green Iconic các cụ thấy thế nào, em qua thấy nó đag xây nhưng thằng Sunshine này mấy dự án phốt quá lên em k dám xuống tiền sợ phốt sổ và các kiểu, em hay đi qua trụ sở tập đoàn nó thấy dân hay biểu tình :(( , mà nhìn dự án rõ ngon k biết tiến độ có chuẩn k :D

Xediduongxa

Xe buýt
Dự Sunshine Green Iconic các cụ thấy thế nào, em qua thấy nó đag xây nhưng thằng Sunshine này mấy dự án phốt quá lên em k dám xuống tiền sợ phốt sổ và các kiểu, em hay đi qua trụ sở tập đoàn nó thấy dân hay biểu tình :(( , mà nhìn dự án rõ ngon k biết tiến độ có chuẩn k :D
cụ đi qua thì thấy nó xây tới tầng mấy rồi, em lâu ko lượn trước đã xây tới tầng 6. Biểu tình là của bọn Kiên Long bank huy động vốn trả lãi ko nổi. Cuỗi năm ngoái được bơm 1 ít để trả lãi nđt nhỏ, sang năm nay thì xây lại vài dự án để hút thêm vốn rồi. Vụ sổ thì đúng khoai nhất, ngon thì cỡ 3-4 năm mới bắt đầu làm sổ, ko ngon thì chờ thôi cụ

ncs

Xe buýt
Ông Khai sơn sau này liệu có giở trò cắt điện cắt nước, tăng giá gửi xe, ko làm sổ cho cư dân ko. Cứ phải xây xong mới mua, đắt hơn tỷ chả sao, xuống tiền cho ông ấy trc rủi ro lắm.
Thế xây xong mới mua có đảm bảo không cắt điện nước, làm sổ không?Còm thì cũng phải suy nghĩ trước đã

Subaru_Forester4WD

Xe đạp
Sài đồng còn có cc TSG Lotus nữa nhưng gần nhà máy nhựa và nhà máy phụ tùng xe.
có cụ nào ở chung cư này cho em xin review có ồn và bụi,mùi ko ạ?

Ryan848

Xe container
Ở đây gió mát phần phật nên ko có mùi đâu, bụi cũng ít hơn Lotus cuối Sài Đồng; cũng vì ít bụi nên ít ồn, ko phải trục chính giao thông, xe cá nhân đi là chính.

Subaru_Forester4WD

Xe đạp
Ở đây gió mát phần phật nên ko có mùi đâu, bụi cũng ít hơn Lotus cuối Sài Đồng; cũng vì ít bụi nên ít ồn, ko phải trục chính giao thông, xe cá nhân đi là chính.
Dạ. Tại em thấy giá bên đây cũng êm hơn Jardin, nếu ko bụi ko mùi thì có thể mua được.
mà cụ cũng là cư dân tsg hả cụ?

Ryan848

Xe container

Xediduongxa

Xe buýt
Ồn thì mặt nhìn sang nhà máy chắc chắn luôn cụ nhé, ồn 24/7, trước em bán căn số 10 tòa này, xác định là đóng cửa suốt ngày luôn. Độ bụi thì hơn các tòa khác vì vừa có mặt đường lớn lắm xe cont đi, vừa có nhà máy. Nếu mặt phía nhìn ra vin thì còn đỡ ồn hơn 1 chút chứ ko giảm triệt để được.

Subaru_Forester4WD

Xe đạp
Cho em hỏi các cụ, TSG Lotus Sài Đồng căn 16 này 3t có hợp lí ko ạ?
Ban công hướng tây nam, hướng nhà máy ạ
V

TreeBoo

Xe buýt
Bình Minh Garden xét tổng thể thì ổn so với giá, ít nhất là nhà xây xong rồi, đợi sổ thôi. Khai Sơn giá cao và fai chờ. Berriver thì nghe nói nền đất yếu,nền nhà bị nghiêng. Có cụ nào đến Berriver rồi confirm giúp em?