[Funland] Chung cư nào đáng mua nhất Long Biên

Xediduongxa

Xe buýt
em cũng rành về bđs lắm nhưng giá thế cũng kinh cụ nhể? :-o
cứ nghĩ tầm 2x thôi :D
2x là mở bán, thị trường nội đô tăng từ bảy đời giờ sao mua nổi giá 2x. đợt sau dịch No10 11 12 đã 20tr rồi, giờ nó còn cao hơn mà vẫn có người mua cụ ạ.

Xediduongxa

Xe buýt
còn cái One18 thì sao cụ? cái đó vị trí thì ok hơn Homeland, vì gần trường c2 c3, lại ở trung tâm của phường Ngọc Lâm. Mỗi cái là ko có khuôn viên tiện ích gì.
One 18 ngọc lâm giá cũng đâu có rẻ hơn Homeland đâu, mà đường xá tiện ích cũng ko ăn thua so với Homeland, thậm chí tắc đường còn nhiều hơn so với Home land nũa cụ ạ.

maximax903

Xe điện
còn cái One18 thì sao cụ? cái đó vị trí thì ok hơn Homeland, vì gần trường c2 c3, lại ở trung tâm của phường Ngọc Lâm. Mỗi cái là ko có khuôn viên tiện ích gì.
Em cũng đang đi tìm chung cư bên Long Biên này cho người quen. Vì ko ở khu vực bên này nên cũng ko biết các dự án nó thế nào. Cái One18 theo em biết mấy năm trước CĐT mang hơn 1/2 số căn hộ cắm vào ngân hàng để vay tiền giờ chưa rõ thế nào. Tiếp đó là khu này dùng nước nóng tổng nhưng dân phản ánh phí rất cao nhưng nước lại ko đủ nóng. Dân muốn lắp bình nóng lạnh riêng trong nhà thì BQL ko đồng ý. Còn đến thời điểm này đã khắc phục được chưa thì em ko biết.

TreeBoo

Xe buýt
One 18 ngọc lâm giá cũng đâu có rẻ hơn Homeland đâu, mà đường xá tiện ích cũng ko ăn thua so với Homeland, thậm chí tắc đường còn nhiều hơn so với Home land nũa cụ ạ.
có mỗi tòa nhà, có tiện ích gì đâu cụ. Ưu điểm là trong trung tâm phường, ăn uống quán xá cái j cũng có, ngay đó có trường c2 c3 chất lượng cao top của quận, nên gia đình có con cái đi học thì tiện lắm.

nmaadhp

Xe máy
em ủn lên cho cụ nhé

pokeking

Xe tải
Mình xin ít thông tin về Canal Park (Hanoi Garden City) nhé các cụ

quangvinh001

Xe tải
các cụ thấy chung cư Berriver Jardin ngay 390 Nguyễn Văn Cừ thế nào? có ổn ko

polizia

Xe container
Chung cư bên Long Biên ko thấy cụ nào nhắc đến cái PHC Nguyễn Sơn nhỉ?
Em đi qua suốt thấy thuận tiện, có vẻ ổn.
Mẹ em đang nghía cái Khai Sơn rủ e tuần tới đi xem nhưng search qua giá thì ngáo quá.
Ngoài ra chưa bàn giao nên em hơi ngại vấn đêg CĐT. Chubg cư nào đi vào hoạt động vài năm rồi mới đánh giá đc.
Cái Belriver thì thấy băng rôn treo đỏ rực ban công nên cũng lăn tăn

longtran232

Xe máy
Mẹ em đang nghía cái Khai Sơn rủ e tuần tới đi xem nhưng search qua giá thì ngáo quá.
Ngoài ra chưa bàn giao nên em hơi ngại vấn đêg CĐT. Chubg cư nào đi vào hoạt động vài năm rồi mới đánh giá đc.
Có cái Bình Minh Garden đang bàn giao cũng ổn đó bạn

Xediduongxa

Xe buýt
Khai sơn nhà nào sẵn tiền xuống ngay giá sẽ tốt, dự án mới bàn giao đúng thời hạn. Hiện nay đang xây vượt tiến độ xây dự cụ ạ. 2mặt view công viên to nhất quận, nội khu dư giả tiện ích, 3 hầm thì đáp ứng gần đủ lot ô tô cho cư dân. Cđt khai sơn hill, khai town thì chưa thấy căng băng rôn phát nào.
Tổng kết lại là ổn. Trừ duy nhất là chưa thông đường ra ngọc Thụy, chứ thông thì ra phố nhanh hơn bây giờ

Loss1982

Xe buýt
Khai sơn nhà nào sẵn tiền xuống ngay giá sẽ tốt, dự án mới bàn giao đúng thời hạn. Hiện nay đang xây vượt tiến độ xây dự cụ ạ. 2mặt view công viên to nhất quận, nội khu dư giả tiện ích, 3 hầm thì đáp ứng gần đủ lot ô tô cho cư dân. Cđt khai sơn hill, khai town thì chưa thấy căng băng rôn phát nào.
Tổng kết lại là ổn. Trừ duy nhất là chưa thông đường ra ngọc Thụy, chứ thông thì ra phố nhanh hơn bây giờ
Giá rổ và chất lượng xây dựng, hoàn thiện tn cụ.

polizia

Xe container
Sáng nay em vừa đi xem Khai Sơn, tổng thee có vẻ ok nhưng chắc phù hợp cho ai mua xong bán lướt. Còn mua để ở thì chắc phải 5-6 năm nữa, vì cuối năm sau mới bàn giao toà K1-2-3 nhưng hồ điều hoà trc mặt chưa làm, xung quanh vẫn ngổn ngang, khi về ở thì toà bên cạnh xây chắc vẫn ồn và bụi lắm. Giá thì cũng hơi ngáo vì tính ra tầm 44tr/m2 nếu đóng hết luôn 95% mới đc trừ hết các chiết khấu.
Mẹ em thì đang muốn mua căn nào ở luôn, sổ đỏ đã cóC tài chính 3,7 tỷ quay đầu nên em đang ngắm PHC Nguyễn Sơn và One 18.
One 18 em chưa xem thử nhưng đọc mấy tin rao bán thì căn 88-90m2 thiết kế 2 phòng ngủ, rất rộng rãi mà giá có loanh quanh 3,3 tỷ.
PHc đắt hơn chút nhưng vị trí đẹp hơn.
Có cụ nào biết rõ 2 khu này cho em xin ít review ưu nhược điểm đc ko?
Nhà em vẫn sinh hoạt bên phố nhiều nên bố mẹ em ưu tiên gần phố vì còn ông bà.
Mua chung cư chỉ bố mẹ em về ở nên 78-85m2 là đủ nhu cầu.
Mipec đc cái gần nhất nhưng ko căn nào có ban công cả, chỉ nhõn cái logia bé nên mẹ em ko thích lắm.