[Funland] Chung cư bớt ngáo giá rồi các cụ nhỉ. Bất động sản lại im re

Bocui

Xe buýt
Vậy chắc cụ cũng chưa ở CC trung cấp trở lên bao giờ nên mới bị bĩnh trong thang máy. Trung cư tầm trung cấp thì sảnh (Tầng 1) đã có khu sinh hoạt chung và tiếp khách cho cư dân nhé, kèm luôn cả đồ giải khát nhẹ. Và dĩ nhiên có nhà vệ sinh luôn được dọn dẹp sạch sẽ phục vụ nhu cầu bĩnh bât chợt của cụ.

Còn những cái thang máy 10 người và phần mềm điều khiển ngu thì vẫn tăc như thường thôi. Khi tắc còn cái nhục là ko có không gian mà thở cơ.

Thang máy rộng còn có thể giúp cụ vận chuyển đồ to, các cháu, các bác vác xe đạp thể thao xuống sân tập vào những giờ ko cao điểm hoặc thang hàng bận.
Cụ làm em tí phụt nước, cụ đùa trêu hay thật đấy ạ :D

SơnĐạiBàng

Xe buýt
Website
www.tizi.vn
E vẫn thấy sale kêu tòa này bán hết, tòa kia mới ra cũng hết, chỉ còn tòa này bây giờ mới mở bán :)).

Chắc nghệ thuật là ánh trăng của lừa dối CCCM nhỉ =))

chitom

Xe tăng
Cuộc chiến này thì người mua/chờ mua thua chắc rồi. Khác với đất nền ko ở được, nhà ngõ cũ, xuống cấp phải sửa chữa ... thì chung cư trung cấp trở lên chỉ việc vác mông vào ở. Mà không bán được thì chủ nhà vẫn ở/ cho thuê, chẳng ảnh hưởng đến bố con ông nào cả.
Thế còn chung cư thấp cấp thì sao ạ? Nhẽ cũng phải sửa ko? Chung cư trung cấp thì ko phải sửa?

Mỳ 2 tôm

Xe điện
kể cả nhà đất
cứ gửi ngoài là chán
May ngõ nhà em rộng, đi làm về để cách 20m cam vẫn soi được. Tối 8 giờ đánh về trước cưả để nhưng xe tải 5 tấn vẫn đi được, sáng ra lùi lại 20m không vướng cửa nhà ai để 8h đi làm

thongnv

Xe điện
May ngõ nhà em rộng, đi làm về để cách 20m cam vẫn soi được. Tối 8 giờ đánh về trước cưả để nhưng xe tải 5 tấn vẫn đi được, sáng ra lùi lại 20m không vướng cửa nhà ai để 8h đi làm
ngày nào cũng đánh ra đánh vào, cũng phiền

Mỳ 2 tôm

Xe điện
ngày nào cũng đánh ra đánh vào, cũng phiền
Sáng nào chả đi làm cụ ơi. 3 phút đánh ra, đánh vào để không vướng cửa nhà mình dắt xe máy lên xuống không tiện hơn là gửi ngoài bãi phải đi bộ mấy trăm m à cụ. Nếu không muốn đánh râ, đánh vào thì để cách cửa nhà 20m cả tháng cũng được

2congai

Xe buýt
Wow, chung cư siêu cao cấp nào mà kinh vậy cụ :)
Tham ci ti cụ nhé, thấy khoe sale gọi trả 78tr/1m2, giá lên vài trăm củ theo ngày luông. Các cụ offer ko tin, ổng gạ kèo cá độ nhặng xị mấy hôm nay. Em ko ngờ 78 củ/1m2 là lên ảnh xấu xấu bẩn bẩn vậy á ;));));))

CuuTu

Xe tải
Thế còn chung cư thấp cấp thì sao ạ? Nhẽ cũng phải sửa ko? Chung cư trung cấp thì ko phải sửa?
Khác nhau đấy cụ. Tầm trung cấp trở lên thì phần lớn chất lượng xây dựng tốt, đặc biệt là bộ khung. Qua năm tháng chỉ có phần da dẻ bề ngoài bong tróc, phết lại một tí là xong. Cư dân cũng có ý thức hơn nên Ban Quản trị nghiêm túc, sửa chữa lại có khi còn đẹp hơn nguyên bản. Với các chung cư cấp thấp, phần cốt đã kém rồi có đắp vàng vào nó vẫn bung ra, chưa kể Ban Quản trị lởm khởm nữa thì đứt.

Chất lượng xây dựng rất quan trọng. Ví dụ cốt đã tốt, chống thấm tốt thì cụ chỉ lột phần trần thạch cao đi làm lại là như mới. Có nhiều khu em gặp, thấm lè tè từ WC lan đến cả phòng ngủ rồi thì theo cụ sửa kiểu gì...

Còn tùy thang máy to hay nhỏ, tốc độ cao hay thấp nữa chứ cụ. Thang to đùng, đồ Đức xịn, chạy nhanh vèo vèo thì 150 căn/thang vẫn thoải mái.
Cụ chấp nhận vậy thôi. Thang to thì thời gian đợi trong thang lâu. Mình ở tầng 40 mà chục nhà tàng trước họ bấm thì đợi trong thang cũng ốm. Còn thang nhanh thì có tốc độ giới hạn rồi,mà giờ cao điểm họ bấm tầng 1 thì muốn nhanh cũng k nhanh dc. K liên quan nhưng ra Keangnam đi làm, thang của Thysenkrup mà luc chen lấn cũng lòi phèo. Họ có quy chuẩn số thang trên căn hoặc người rồi. Làm gì có chuyện 150 căn 1 thang mà coi là dễ chịu hay cao capa được.

QD092000

Xì hơi lốp
Nhà chung cư cao cấp, tụt hầm lên xe thì khác gì ở hotel 4-5*.
1.5-5tr/ ngày nhé cc, nhân 30 ngày/ tháng. Tận hưởng thế nhà ngõ nào so nổi!

Chỉnh sửa cuối:

thangsu

Xe buýt
Vậy chắc cụ cũng chưa ở CC trung cấp trở lên bao giờ nên mới bị bĩnh trong thang máy. Trung cư tầm trung cấp thì sảnh (Tầng 1) đã có khu sinh hoạt chung và tiếp khách cho cư dân nhé, kèm luôn cả đồ giải khát nhẹ. Và dĩ nhiên có nhà vệ sinh luôn được dọn dẹp sạch sẽ phục vụ nhu cầu bĩnh bât chợt của cụ.

Còn những cái thang máy 10 người và phần mềm điều khiển ngu thì vẫn tăc như thường thôi. Khi tắc còn cái nhục là ko có không gian mà thở cơ.

Thang máy rộng còn có thể giúp cụ vận chuyển đồ to, các cháu, các bác vác xe đạp thể thao xuống sân tập vào những giờ ko cao điểm hoặc thang hàng bận.
Định không còm đâu mà nghe ông thớt nói ngứa cả tai. Chung cư cao cấp là có quy định của nhà nước về số hầm, mật độ căn hộ/thang...vân..vân..mây mây...Ông lại lấy cái lý sự cùn của ông ra tranh luận. Cố tình nói ng.u tăng tương tác ah???

SơnĐạiBàng

Xe buýt
Website
www.tizi.vn
Thấp cấp hay cao cấp chưa bàn, rủi ro thì ở đâu cũng có, e thì chẳng dìm hàng ai nhưng nay đọc báo thấy a CHUNG CƯ CAO CẤP MÁT TƠ RAI cũng dính quả cay đắng này:

Thật đáng tiếc!

dog.fearless

Xe tăng
Thấp cấp hay cao cấp chưa bàn, rủi ro thì ở đâu cũng có, e thì chẳng dìm hàng ai nhưng nay đọc báo thấy a CHUNG CƯ CAO CẤP MÁT TƠ RAI cũng dính quả cay đắng này:

Thật đáng tiếc!
Đen thôi cụ

SơnĐạiBàng

Xe buýt
Website
www.tizi.vn
Đôi khi cũng nên mổ sẻ cái sự đen đó ạ. Bà hỏa bốc thì đen, chứ hạ tầng kỹ thuật mà tùm lum thế này cũng phải xem từ khâu thiết kế, thi công, giám sát chất lượng ...
Tất nhiên, có thể vẫn là đen thôi =))

dog.fearless

Xe tăng
Đôi khi cũng nên mổ sẻ cái sự đen đó ạ. Bà hỏa bốc thì đen, chứ hạ tầng kỹ thuật mà tùm lum thế này cũng phải xem từ khâu thiết kế, thi công, giám sát chất lượng ...
Tất nhiên, có thể vẫn là đen thôi =))
cụ xem thì xem chứ mua rồi thì chỉ còn cách bán thôi, đen là thế