[Funland] Chung cư bớt ngáo giá rồi các cụ nhỉ. Bất động sản lại im re

congngo

Xe điện
Các cụ cứ chê đắt, rồi chê nọ chê kia chứ em thấy nó lên giá em vui. Có hai căn cho thuê (em chả có nhu cầu bán, trước em mua cũng rẻ), vừa rồi tháng 4 và tháng 6 hết hạn hợp đồng thuê, gia hạn hợp đồng tự nhiên tiền thuê nhà tăng được 20%.

2congai

Xe buýt
Các cụ cứ chê đắt, rồi chê nọ chê kia chứ em thấy nó lên giá em vui. Có hai căn cho thuê (em chả có nhu cầu bán, trước em mua cũng rẻ), vừa rồi tháng 4 và tháng 6 hết hạn hợp đồng thuê, gia hạn hợp đồng tự nhiên tiền thuê nhà tăng được 20%.
Nhà cụ ở khu nào mà cho thuê tăng 20% thế? Khắp từ các nhóm cư dân fb đến otofun các cụ mợ toàn kêu giá nhà tăng mà giá cho thuê ko tăng bao nhiêu, hôm trc có cụ Đông86 khoe mua đc nhà lên giá 1 tỏi trong vòng 1-2 tháng nhưng lại kêu giá cho thuê chả thấy tăng gì cả :D:D:D

_MCM_

Xe tải
Cụ vui nhưng chục cụ chưa mua được nhà thì đang buồn. Cụ có thấy cắn dứt gì ko ạ ?
Cụ bị dở à, nếu các cụ khác ko mua được mà do lỗi của cụ í, thì mới đi hỏi có cắn rứt hay ko chứ? Có phải lỗi của cụ ấy đâu mà đi hỏi cắn rứt hay ko? Cụ í có làm gì có lỗi với người khác ko mà phải cắn rứt?

CRV-2015

Xì hơi lốp
Cụ bị dở à, nếu các cụ khác ko mua được mà do lỗi của cụ í, thì mới đi hỏi có cắn rứt hay ko chứ? Có phải lỗi của cụ ấy đâu mà đi hỏi cắn rứt hay ko? Cụ í có làm gì có lỗi với người khác ko mà phải cắn rứt?
Vâng, để e xin lỗi cụ nhé ạ. "Nghèo " nên khổ thế đấy ...

congngo

Xe điện
Nhà cụ ở khu nào mà cho thuê tăng 20% thế? Khắp từ các nhóm cư dân fb đến otofun các cụ mợ toàn kêu giá nhà tăng mà giá cho thuê ko tăng bao nhiêu, hôm trc có cụ Đông86 khoe mua đc nhà lên giá 1 tỏi trong vòng 1-2 tháng nhưng lại kêu giá cho thuê chả thấy tăng gì cả :D:D:D
Ở Yên Hòa, Cầu Giấy cụ ợ. Một căn từ 12 lên 14,5 vag một căn từ 15 lên 18. đấy là còn thấp hơn mặt bằng chung trong cùng tòa một ít đấy.

eterniti

Xe điện

chitom

Xe tăng
Khác nhau đấy cụ. Tầm trung cấp trở lên thì phần lớn chất lượng xây dựng tốt, đặc biệt là bộ khung. Qua năm tháng chỉ có phần da dẻ bề ngoài bong tróc, phết lại một tí là xong. Cư dân cũng có ý thức hơn nên Ban Quản trị nghiêm túc, sửa chữa lại có khi còn đẹp hơn nguyên bản. Với các chung cư cấp thấp, phần cốt đã kém rồi có đắp vàng vào nó vẫn bung ra, chưa kể Ban Quản trị lởm khởm nữa thì đứt.

Chất lượng xây dựng rất quan trọng. Ví dụ cốt đã tốt, chống thấm tốt thì cụ chỉ lột phần trần thạch cao đi làm lại là như mới. Có nhiều khu em gặp, thấm lè tè từ WC lan đến cả phòng ngủ rồi thì theo cụ sửa kiểu gì...
Vậy còn nhà mặt đất, chung cư thấp cấp thì sao cụ, nó ko nằm trong đối tượng mà cụ liệt kê là nên bán hay ko?
[/QUOTE]
Cuộc chiến này thì người mua/chờ mua thua chắc rồi. Khác với đất nền ko ở được, nhà ngõ cũ, xuống cấp phải sửa chữa ..[/QUOTE]
Logic lý luận của cụ chả ăn nhập gì???
Ng ta bán / dừng bán đâu chỉ đất nền hay nhà cũ, đầy nhà mới, chung cư “ thấp cấp”, nhà ngõ sâu rao đầy kia thì sao?

Chỉnh sửa cuối:

chitom

Xe tăng
Thế còn chung cư thấp cấp thì sao ạ? Nhẽ cũng phải sửa ko? Chung cư trung cấp thì ko phải sửa?
Định không còm đâu mà nghe ông thớt nói ngứa cả tai. Chung cư cao cấp là có quy định của nhà nước về số hầm, mật độ căn hộ/thang...vân..vân..mây mây...Ông lại lấy cái lý sự cùn của ông ra tranh luận. Cố tình nói ng.u tăng tương tác ah???
Mình thấy cũng ko hẳn là cùn, mà có lẽ tư duy tranh luận có vấn đề😜😜

Đông86

Xe điện
Vâng cụ. Bên em cho thuê chẳng tăng được gì. Việc xong rồi, giá cũ, thì có bạn môi giới nơi khác gọi điện, hứa tăng được 1tr. Đãi bôi.

Trong ọp nhiều cụ ghét bên sờ mát nhỉ ;))
Vì nó là thấp cấp mà đội lốt cao cấp đấy. Nhưng chính ra nhờ đội này đánh sóng mà cơ số chung cư mạn An Khánh với trên trục đại lộ TL cũng neo được giá cao theo.

Đông86

Xe điện
Em nhớ 2018-19 sóng CC Sài gòn đẩy giá cao ngất ngưởng, sau đó chững lại mãi, đến giờ nhúc nhắc tý.
HN chắc cũng vậy thui.

2congai

Xe buýt
Vâng cụ. Bên em cho thuê chẳng tăng được gì. Việc xong rồi, giá cũ, thì có bạn môi giới nơi khác gọi điện, hứa tăng được 1tr. Đãi bôi.
Em ở trong mấy group cư dân mà thấy các bà các cô cứ nhảy sồn sồn lên là giá nhà tăng mà giá thuê ko tăng. Ngay trên of nhiều cụ cũng phản ánh vậy mà riêng cụ gì ở trên tăng đc giá thuê 20% cũng tài. Khu nhà em mà tăng thì khách chuyển ngay vì đến gần 1/3 tổng số căn cho thuê trong khi giá chuyển đồ trọn gói trong nội khu chỉ loanh quanh 2-3 củ.