[Funland] Chưa năm nào mua ô tô dễ như bây giờ.

tranngoclong

Xe buýt
cuối năm ngoái em đi đặt cọc con Tucson cho ông anh em , sốc từ cái này tới cái khác
- sốc đầu là sao giá con tucson đắt vãi, lăn bánh ở tỉnh hơn 1,2 tỷ , móa nghĩ bụng bảo công nhận kiếm ăn ngon thật
- Sốc 2 là cọc xong thì chờ 1,5 tháng thì bên bán mới giao xe, cọc mà ko lấy thì mất cọc , - em có vặn hỏi sale bảo, thế sau 1,5 tháng mà ko có xe giao thì bên em có đền cọc ko, Sale bảo, chúng em ko có chính sách đó . đinh công mạnh , nghe đã thối lắm rồi . Và rồi đúng kịch bản ko có xe thật, đến thời hạn hợp đồng sale báo chưa có xe giao . anh cố gắng chờ thêm ít hôm nữa .
- Sốc 3 . sau ít hôm sale gọi bảo có 1 khách họ lùi lịch , anh có thêm tiền để lấy xe trước ko , ôi định mệnh , em nghĩ đúng là bỏ tiền ra còn phải đi xin nó mua xe hay sau ý, em xui ông anh em , đòi lại cọc gấp .

doctor103

Xe điện
cuối năm ngoái em đi đặt cọc con Tucson cho ông anh em , sốc từ cái này tới cái khác
- sốc đầu là sao giá con tucson đắt vãi, lăn bánh ở tỉnh hơn 1,2 tỷ , móa nghĩ bụng bảo công nhận kiếm ăn ngon thật
- Sốc 2 là cọc xong thì chờ 1,5 tháng thì bên bán mới giao xe, cọc mà ko lấy thì mất cọc , - em có vặn hỏi sale bảo, thế sau 1,5 tháng mà ko có xe giao thì bên em có đền cọc ko, Sale bảo, chúng em ko có chính sách đó . đinh công mạnh , nghe đã thối lắm rồi . Và rồi đúng kịch bản ko có xe thật, đến thời hạn hợp đồng sale báo chưa có xe giao . anh cố gắng chờ thêm ít hôm nữa .
- Sốc 3 . sau ít hôm sale gọi bảo có 1 khách họ lùi lịch , anh có thêm tiền để lấy xe trước ko , ôi định mệnh , em nghĩ đúng là bỏ tiền ra còn phải đi xin nó mua xe hay sau ý, em xui ông anh em , đòi lại cọc gấp .
vắng mợ thì chợ vẫn đông, đi đại lý khác thôi, có những đại lý giao liên tỉnh tốt nhưng khách hàng thì có khi cũng không tính đến việc đi chỗ khác mà cứ chỗ nào gần hoặc bạn bè mách là đến

HnA

Xe tăng
Chỗ e còn có 2 bác ở tỉnh, đâu như Hải Dương, ngày nào cũng chạy ê tô xong cắm vào chỗ e gửi, rồi lấy xe máy vào phố đi làm vì cơ quan trong phố . Chiều lại chạy xe máy về bãi, xong lấy ê tô đi về.

step321

Xe tăng
Cùng phân khúc xe Honda cũng chưa có tuổi, bị chửi nhiều quá nó mới lắp thêm cái đĩa sau cho con City, rồi thêm cái Séning. Chứ trước xe nhanh mục mọt, ồn, điều hoà cực yếu, phanh tang trống. Civic thì máy đời Tống tubro rung giật, hộp số xe máy tay ga cvt, xe ồn như công nông. Honda bán xe máy thì ok chứ ô tô thì bán cho vui.
Cụ này chắc mới tìm hiểu về xe thì phải. hoặc cố tình nâng bi cho a V.

Nikola.Tesla

Xe buýt
Cụ này chắc mới tìm hiểu về xe thì phải. hoặc cố tình nâng bi cho a V.
Em cũng đang thắc mắc như cụ đây. Honda cựu vương F1, ông trùm động cơ Vtec danh tiếng mấy hãng Đức còn phải đạo nhái, Civic top 4 bán chạy nhất mọi thời đại, nhưng chỉ sản xuất ô tô cho vui. Haiz.

doctor103

Xe điện
Chỗ e còn có 2 bác ở tỉnh, đâu như Hải Dương, ngày nào cũng chạy ê tô xong cắm vào chỗ e gửi, rồi lấy xe máy vào phố đi làm vì cơ quan trong phố . Chiều lại chạy xe máy về bãi, xong lấy ê tô đi về.
chỗ làm 2 bác kia không có chỗ để xe hoặc 2 bác kia không muốn người cùng cơ quan biết mình có xe hay đi xe gì chăng

• Vodka
Reactions: HnA

thongnv

Xe điện
Vãi con Innova sắp ra giá hơn tỷ :))))

HnA

Xe tăng
chỗ làm 2 bác kia không có chỗ để xe hoặc 2 bác kia không muốn người cùng cơ quan biết mình có xe hay đi xe gì chăng
Không cụ.2 cụ ấy bảo chạy thế cho tiện, vì vào phố chạy ê tô mệt mỏi quá.

doicodon223

Xe hơi
Tiện các cụ cho em hỏi ké với ạ. Tài chính cực kỳ có hạn, tích cóp nửa đời người mới được ít tiền nên em đang muốn tìm con xe đời sâu tầm 12 năm trở nên, tiêu chí chỉ cần bền bỉ, tiết kiệm bảo dưỡng ít, vì em xác định đi đến được hết niên hạn chứ không đổi xe. Thấy anh em bảo có mấy con Jolie, Zace, Civic, Atis, Camry đời tống dùng vẫn rất oke. Không biết có đúng không? Còn dòng nào của các hãng khác bền bỉ không ạ :D
Không thấy cụ đề cập ngân sách bao tiền nhưng xe cũ em đề xuất civic, em đang đi đời 2007 cực lành, chỉ thay dầu và đổ xăng là chạy ạ

ttvnol.com

Xe tăng
Vâng cụ :D Em sẽ tham khảo. Xem hãng nào bền nhất thì em quất thôi ak. Mà sao em thấy ngoài đường toàn xe đời tống của Honda Toy, thêm cả Ford nữa chứ ít thấy con getz cụ bảo, với cả xe hạng cao một chút đi vẫn êm và thích hơn.
Có cụ đang rao bán con ford focus bản máy dầu kìa . Nó nổi tiếng là nồi đồng cối đá đó cụ . Giá chỉ trên 200 chút . Ko thì làm con civic nhưng phải biết xem xe vì xe tai nạn thủy kích nhiều lắm

theanh90

Xe tăng
Mua xe trước tết thì chấp nhận ăn hành thôi, em nua sau tết thì có mà sale đầy

Tư Duy

Xe tải
Có cụ đang rao bán con ford focus bản máy dầu kìa . Nó nổi tiếng là nồi đồng cối đá đó cụ . Giá chỉ trên 200 chút . Ko thì làm con civic nhưng phải biết xem xe vì xe tai nạn thủy kích nhiều lắm
Dính vào focus ko ổn đâu. Hơn 200 tí lấy i30 bản thành công đi hay hơn nhiều, bền bỉ, dáng đẹp. Chi phí bảo dưỡng thấp

Quê bầm

Xe điện
Em cũng đang thắc mắc như cụ đây. Honda cựu vương F1, ông trùm động cơ Vtec danh tiếng mấy hãng Đức còn phải đạo nhái, Civic top 4 bán chạy nhất mọi thời đại, nhưng chỉ sản xuất ô tô cho vui. Haiz.
Hòn đá em thấy giao diện, màn hình phím bấm, đồng hồ hay vô lăng... đều thân thiện dễ dùng nhìn đẹp ko lọe loẹt ưỡn ẹo nhưng lỗi mốt, ngồi khoang thấy ko già già cục mịch như nhà Toy, tổng thể tạm ổn nhưng giá hơi cao. Con City hay CRV đều ổn trong phân khúc đó mặc dù em thấy ko đặc sắc lắm nhưng nếu lựa chọn thì em vote cho 2 em nầy trong phân khúc của các em nó

Nikola.Tesla

Xe buýt
Hòn đá em thấy giao diện, màn hình phím bấm, đồng hồ hay vô lăng... đều thân thiện dễ dùng nhìn đẹp ko lọe loẹt ưỡn ẹo nhưng lỗi mốt, ngồi khoang thấy ko già già cục mịch như nhà Toy, tổng thể tạm ổn nhưng giá hơi cao. Con City hay CRV đều ổn trong phân khúc đó mặc dù em thấy ko đặc sắc lắm nhưng nếu lựa chọn thì em vote cho 2 em nầy trong phân khúc của các em nó
Vâng cụ. Công thái học của Honda tốt mà, nhìn nội thất lúc nào cũng khoa học tối ưu. Có mỗi cái nó cậy nó là hãng lớn nên định vị sản phẩm giá hơi cao.

edc

Xe lăn
Mua 1 cái xe Hàn phải kèm theo trăm triệu tiền "lạc"- chắc chỉ có ở Việt Nam!
Ông con giời Santafe, bia kèm lạc một thời, giờ doanh số ko nổi 300xe /tháng, dù đạp giá tận 220-300tr:

........

Anh Huy kể: "Cuối tháng 6/2022, em trai tôi mua chiếc Hyundai Santa Fe bản full xăng hết 1,620 tỷ đồng. Trong đó, giá lăn bánh khoảng 1,5 tỷ đồng và 'kèm lạc' 120 triệu đồng. Chưa kể việc phải mua thêm 20 triệu phụ kiện gắn vào xe. Đến tháng 7 năm nay bán lại cho thợ chỉ được đúng tròn 1 tỷ đồng. Như vậy, chỉ sau 1 năm, em trai tôi lỗ nặng đến 640 triệu"
Nó là tâm lý đám đông cụ. Nói giảm nói tránh thì gọi là "làm thị trường tốt" :D
Nhưng mà ở cái sứ ta nghe tin, nghe tin....không mua là tháng sau tăng giá, số lượng có hạn.....cứ phải phi vào quyết liệt mua thôi.

Chỉnh sửa cuối:

kazumi

Xe tải
Vâng cụ. Công thái học của Honda tốt mà, nhìn nội thất lúc nào cũng khoa học tối ưu. Có mỗi cái nó cậy nó là hãng lớn nên định vị sản phẩm giá hơi cao.
em vẫn ước mơ con "adouma vtec" mấy năm nay, ko biết mấy năm nữa mới đủ lúa xúc gen 11

Ở tỉnh lẻ, có cái xe- đúng từ tận hưởng
Đưa vợ con đi siêu thị
Đưa đón con đi học
Đi cà phê
Đi đêm về hôm, trời mưa gió bão bùng
Đáng giá từng xu
Em ở ngoại thành, ko mất tiền gửi xe, đỗ xe cũng giống như các cụ ở tỉnh.

xichhoptau

Xe tăng
Cháu cũng muốn đồi xe mà từ covid đến giừo chưa đổi được. chỉ sợ chết đói!

ttvnol.com

Xe tăng
Chắc phải lâu lắm rồi phỏng cụ . Chứ giờ mà khệnh thế này khách hàng nó tẩy chay luôn