[Funland] Chưa năm nào mua ô tô dễ như bây giờ.

ubisapro

Xe trâu
Giá xe ko tăng, thậm chí giảm 1 ít, thêm option … E đang nói nguyên giá hãng nhé chứ khuyến mãi … chưa tính. Vật giá thì leo thang, ngay lương các cụ cũng tăng => xe càng ngày càng rẻ chẳng sai :D

FORWD

Xe tải
E mà ở tỉnh như cụ thì 2km e cũng đi ô tô. Đây bọn e tìm chỗ đỗ xe, tắc đường phát nhục. E nếu ko phải đưa bọn trẻ đi học toàn chạy xe máy với quãng đường 10km đổ lại.
Em thì quen đi xe và sắp xếp các cuộc gặp tránh giờ cao điểm. Chứ đi quanh 10km bằng xe máy thì quần áo cụ khét mù mùi xăng, bụi. Cứ nghĩ đến mồ hôi, đầu đội mũ bết, thì thôi cố chấp nhận đi chậm hơn xe máy.

hacvuphong

Xe tăng
Tiện các cụ cho em hỏi ké với ạ. Tài chính cực kỳ có hạn, tích cóp nửa đời người mới được ít tiền nên em đang muốn tìm con xe đời sâu tầm 12 năm trở nên, tiêu chí chỉ cần bền bỉ, tiết kiệm bảo dưỡng ít, vì em xác định đi đến được hết niên hạn chứ không đổi xe. Thấy anh em bảo có mấy con Jolie, Zace, Civic, Atis, Camry đời tống dùng vẫn rất oke. Không biết có đúng không? Còn dòng nào của các hãng khác bền bỉ không ạ :D
Ổn cụ ạ. Các dòng đó như con Dream đời giữa, ít trang thiết bị, hút khí tự nhiên nên không hỏng vặt về máynằm đường nhưng phải có chút ít hiểu về xe.
E chạy Honda accord 1992 mua 2016, jolie 2003 mua năm 2017 và 2005 mua năm 2019 rồi, đều là xe cũ. Mua về tổng kiểm tra, ghi lý lịch mới chạy ổn. Mỗi tội xe rẻ nhưng ăn xăng vì toàn 2.0.

Nikola.Tesla

Xe buýt
Ổn cụ ạ. Các dòng đó như con Dream đời giữa, ít trang thiết bị, hút khí tự nhiên nên không hỏng vặt về máynằm đường nhưng phải có chút ít hiểu về xe.
E chạy Honda accord 1992 mua 2016, jolie 2003 mua năm 2017 và 2005 mua năm 2019 rồi, đều là xe cũ. Mua về tổng kiểm tra, ghi lý lịch mới chạy ổn. Mỗi tội xe rẻ nhưng ăn xăng vì toàn 2.0.
Hay quá cụ. Khung gầm Accord thì đỉnh rồi, ngồi chắc vẫn thích. Mà hồi đấy Accord toàn bản nhập Mỹ với Đài thì phải, xe lắp ráp bây giờ thực sự cùng một cái tên nhưng em thấy chất lượng không được tốt. Accord Civic vẫn nhập Thái thì phải.

hacvuphong

Xe tăng
Hay quá cụ. Khung gầm Accord thì đỉnh rồi, ngồi chắc vẫn thích. Mà hồi đấy Accord toàn bản nhập Mỹ với Đài thì phải, xe lắp ráp bây giờ thực sự cùng một cái tên nhưng em thấy chất lượng không được tốt. Accord Civic vẫn nhập Thái thì phải.
Accord e mua thanh lý, xe nhập lậu bị thu chuyển cq nhà nước, nó ghi xe sản xuất ...trước 1975, nhưng là bản xuất Mỹ thật, phân khúc D, đi rất thích, do cv chủ yếu đi đường xấu nên lần lượt phải mua hai chú gầm cao kia.
Chú jolie 2002 còn k có đồng hồ tua máy. Thích drift chỉ lắc lái nhẹ giật phanh tay đít nhảy kềnh kệch ngay.

Xe Thánh

Xe buýt
Hiện TG tồn kho ~5 triệu xe...và có xu thế hạ giá để kích cầu & cạnh tranh...==>> cứ chờ thêm rồi mới xuống tiền "giải cứu"/mua sắm (đặc biệt là tháng 7 ÂL)..?!;;)
Sang năm Skoda, rồi VF3 nó ra nữa là 1 mả xe, dân tha hồ chọn.

Nikola.Tesla

Xe buýt
Vin bị chửi nhưng nó bán chạy, chứng tỏ chất lượng xe tốt, tổ sư con Fadil base cũ khai tử giờ vẫn 300. Em tưởng 2 lít thì cũng làm con che mưa nắng.

Còn Hông Đa thì có con nào ra hồn, con nào cũng top ế.
Cụ bảo Honda ế thì cũng đúng nhưng bảo xe Honda không ra hồn em thấy không ổn. So cùng phân khúc, nếu các Accord Civic City không ra hồn thì xe của hãng nào ra hồn hả cụ?

duonglamkhoa

Xe tăng
Em thì quen đi xe và sắp xếp các cuộc gặp tránh giờ cao điểm. Chứ đi quanh 10km bằng xe máy thì quần áo cụ khét mù mùi xăng, bụi. Cứ nghĩ đến mồ hôi, đầu đội mũ bết, thì thôi cố chấp nhận đi chậm hơn xe máy.
Em cũng như cụ. 3-4km thì thôi, chứ từ 5-7km là em lấy ô tô đi. Nóng bức thế này, đi xe máy mệt.

Xe Thánh

Xe buýt
Giá xe ko tăng, thậm chí giảm 1 ít, thêm option … E đang nói nguyên giá hãng nhé chứ khuyến mãi … chưa tính. Vật giá thì leo thang, ngay lương các cụ cũng tăng => xe càng ngày càng rẻ chẳng sai :D
Theo quy luật chung thôi cụ nhỉ, ngày xưa có mỗi thằng Toy và vài mẫu xe thì nó làm mưa làm gió, khách bị chửi té tát cũng phải khúm núm mua, giờ ngày càng rẻ rồi dần dần cũng như xe máy.

Xe Thánh

Xe buýt
Cụ bảo Honda ế thì cũng đúng nhưng bảo xe Honda không ra hồn em thấy không ổn. So cùng phân khúc, nếu các Accord Civic City không ra hồn thì xe của hãng nào ra hồn hả cụ?
Cùng phân khúc xe Honda cũng chưa có tuổi, bị chửi nhiều quá nó mới lắp thêm cái đĩa sau cho con City, rồi thêm cái Séning. Chứ trước xe nhanh mục mọt, ồn, điều hoà cực yếu, phanh tang trống. Civic thì máy đời Tống tubro rung giật, hộp số xe máy tay ga cvt, xe ồn như công nông. Honda bán xe máy thì ok chứ ô tô thì bán cho vui.

Nikola.Tesla

Xe buýt
Cùng phân khúc xe Honda cũng chưa có tuổi, bị chửi nhiều quá nó mới lắp thêm cái đĩa sau cho con City, rồi thêm cái Séning. Chứ trước xe nhanh mục mọt, ồn, điều hoà cực yếu, phanh tang trống. Civic thì máy đời Tống tubro rung giật, hộp số xe máy tay ga cvt, xe ồn như công nông. Honda bán xe máy thì ok chứ ô tô thì bán cho vui.
Vâng. Em thì chỉ biết Honda là hãng ô tô duy nhất ở châu Á được tham dự đua công thức 1 và vô địch F1 bằng hộp số…CVT. Về sau nhà tổ chức F1 phải cấm sử dụng hộp số CVT vì nó quá bá đạo.
Các xe cũ trên 10 năm tuổi vẫn đang đi lại nhiều nhất là mấy con Toy và Honda đời tống. Xe châu Á mà được của khách hàng Âu Mỹ ưng cái bụng lại là Honda với Toy. Vừa bốc vừa tiết kiệm nhiên liệu vừa bền bỉ, kết hợp được 3 trong 1 này cũng khó đấy chứ ạ. Có điều giá chát thôi, cái này thì đúng.

ambdiep

Xe buýt
Vin bị chửi nhưng nó bán chạy, chứng tỏ chất lượng xe tốt, tổ sư con Fadil base cũ khai tử giờ vẫn 300. Em tưởng 2 lít thì cũng làm con che mưa nắng.

Còn Hông Đa thì có con nào ra hồn, con nào cũng top ế.
em đang đi Fadil đây, em còn chơi luôn bản full 🤣. Ai chửi cứ chửi còn thằng đi xe thì kệ thôi cụ

vandatAT

Xe container
Càng về sau này càng dễ thôi. Nhưng chi phí sưe dụng xe ô tô cá nhân ở các tp lớn sẽ càng ngày càng đắt đỏ.

77665508

[Tịch thu bằng lái]
Tiện các cụ cho em hỏi ké với ạ. Tài chính cực kỳ có hạn, tích cóp nửa đời người mới được ít tiền nên em đang muốn tìm con xe đời sâu tầm 12 năm trở nên, tiêu chí chỉ cần bền bỉ, tiết kiệm bảo dưỡng ít, vì em xác định đi đến được hết niên hạn chứ không đổi xe. Thấy anh em bảo có mấy con Jolie, Zace, Civic, Atis, Camry đời tống dùng vẫn rất oke. Không biết có đúng không? Còn dòng nào của các hãng khác bền bỉ không ạ :D
Camry tầm 2010,2011 ổn đấy bác. Chưa đến 400 đi phà phà bác à.

T91

Xe container
Nhà em hai vk ck 2 cái, mua để phục vụ hàng ngày chả oai oách hay gì cả
Vk em làm con fadil nhỏ gọn vứt vạ vứt dập, xước chả thèm sơn.

Nikola.Tesla

Xe buýt
Camry tầm 2010,2011 ổn đấy bác. Chưa đến 400 đi phà phà bác à.
Vâng em cũng đang được giới thiệu một con 2011 nhập Đài. Công nhận khác bọt thật, nước sơn vẫn dày bóng, nội thất gần như mới, đi đầm chắc phà phà như bác nói. Có mỗi cái ít đồ điện tử như xe bây giờ và các chi tiết cao su lão hoá phải thay thôi.
Xe lắp ráp bây giờ sơn mỏng manh, vỏ yếu kiểu gì ấy chạm nhẹ cái đã móp méo và lòi phần tôn ra rồi, đi cũng nhanh gião nữa.

rongnho

Xe tăng
Mua xe nhiều thì lại phải tính chỗ để xe thôi—-> bds lại lên. Đông xe thù tắc đường —-> lại tăng thuế để làm đường thôi.

HnA

Xe tăng
Chả đâu như mình. Có tiền khổ kiểu có tiền,nghèo khổ kiểu nghèo.
Em chả giàu sang gì,nhưng mua xe rồi lại bán,bán rồi lại mua,xong lại bán. Cứ nghĩ cảnh mỗi ngày đánh vật,chen chúc với biển người cùng cái xe mà ( luật xếp vào : nguồn nguy hiểm cao độ) là em nản. Nhưng lúc cần,ngày lễ,tết muốn cho các con đi chơi thì lại phải mượn,thuê xe,hay đi taxi,grap... ( bói k ra xe,rồi thì giá trên trời). Nghĩ nó cay.
Sở hữu cái xe bèo bọt tháng cũng mất 5-7 củ. Mà k sử dụng hết chức năng là đi lại mỗi ngày,chưa kể thuế,phí nộp đủ.
Chán kinh người.
Thì đúng, nhà e cũng thế mà. Vậy là có xe thì thừa, không có thì thiếu, nuôi thì tốn. Nghĩ chán kinh.

doctor103

Xe điện
Đời e mua xe ko bao h mua con nào kênh giá cả:D . Cứ con nào km là e xúc. Xe h hãng nào chẳng xêm xêm nhau. Nhà e toàn dùng xe hãng ế nhất pk. :))

Hiện h e cũng định đổi 7c. Đang nhắm sf đó:D . Nhưng ko thích cái nội thất của nó lắm.
7c ế top chắc có isuzu d-max

Vâng cụ :D Em sẽ tham khảo. Xem hãng nào bền nhất thì em quất thôi ak. Mà sao em thấy ngoài đường toàn xe đời tống của Honda Toy, thêm cả Ford nữa chứ ít thấy con getz cụ bảo, với cả xe hạng cao một chút đi vẫn êm và thích hơn.
thì lượng bán ra ban đầu nhiều thì giờ có nhiều thôi, như tầm 5-10 năm nữa cụ sẽ thấy accent cũ cực nhiều chẳng hạn

Vâng. Em thì chỉ biết Honda là hãng ô tô duy nhất ở châu Á được tham dự đua công thức 1 và vô địch F1 bằng hộp số…CVT. Về sau nhà tổ chức F1 phải cấm sử dụng hộp số CVT vì nó quá bá đạo.
Các xe cũ trên 10 năm tuổi vẫn đang đi lại nhiều nhất là mấy con Toy và Honda đời tống. Xe châu Á mà được của khách hàng Âu Mỹ ưng cái bụng lại là Honda với Toy. Vừa bốc vừa tiết kiệm nhiên liệu vừa bền bỉ, kết hợp được 3 trong 1 này cũng khó đấy chứ ạ. Có điều giá chát thôi, cái này thì đúng.
em thấy không chỉ riêng Honda mà một số hãng khác (như Toy, ...) tốt ở nhiều nơi nhưng cái tốt đó có mang về VN không thì chưa chắc