[Funland] Chưa năm nào mua ô tô dễ như bây giờ.

Phè Văn Phỡn

Xe tăng
cuối năm ngoái em đi đặt cọc con Tucson cho ông anh em , sốc từ cái này tới cái khác
- sốc đầu là sao giá con tucson đắt vãi, lăn bánh ở tỉnh hơn 1,2 tỷ , móa nghĩ bụng bảo công nhận kiếm ăn ngon thật
- Sốc 2 là cọc xong thì chờ 1,5 tháng thì bên bán mới giao xe, cọc mà ko lấy thì mất cọc , - em có vặn hỏi sale bảo, thế sau 1,5 tháng mà ko có xe giao thì bên em có đền cọc ko, Sale bảo, chúng em ko có chính sách đó . đinh công mạnh , nghe đã thối lắm rồi . Và rồi đúng kịch bản ko có xe thật, đến thời hạn hợp đồng sale báo chưa có xe giao . anh cố gắng chờ thêm ít hôm nữa .
- Sốc 3 . sau ít hôm sale gọi bảo có 1 khách họ lùi lịch , anh có thêm tiền để lấy xe trước ko , ôi định mệnh , em nghĩ đúng là bỏ tiền ra còn phải đi xin nó mua xe hay sau ý, em xui ông anh em , đòi lại cọc gấp .
Tầm đấy cố thêm tý làm con ê vơ rét đi chợ sướng chứ múc tucson làm gì hả cụ.

Xe Thánh

Xe buýt
cuối năm ngoái em đi đặt cọc con Tucson cho ông anh em , sốc từ cái này tới cái khác
- sốc đầu là sao giá con tucson đắt vãi, lăn bánh ở tỉnh hơn 1,2 tỷ , móa nghĩ bụng bảo công nhận kiếm ăn ngon thật
- Sốc 2 là cọc xong thì chờ 1,5 tháng thì bên bán mới giao xe, cọc mà ko lấy thì mất cọc , - em có vặn hỏi sale bảo, thế sau 1,5 tháng mà ko có xe giao thì bên em có đền cọc ko, Sale bảo, chúng em ko có chính sách đó . đinh công mạnh , nghe đã thối lắm rồi . Và rồi đúng kịch bản ko có xe thật, đến thời hạn hợp đồng sale báo chưa có xe giao . anh cố gắng chờ thêm ít hôm nữa .
- Sốc 3 . sau ít hôm sale gọi bảo có 1 khách họ lùi lịch , anh có thêm tiền để lấy xe trước ko , ôi định mệnh , em nghĩ đúng là bỏ tiền ra còn phải đi xin nó mua xe hay sau ý, em xui ông anh em , đòi lại cọc gấp .
Đm em nghe mà thấy hãm vl, nhìn đâu cũng thấy nó đòi moi tiền, nhất là mấy dòng xe hot, mà nhất là 2 cái thằng Toy và Hyundai. Cá nhân em mua bất cứ cái hì từ nhà cửa xe cộ là chốt giá ok là xúc luôn, cọc với cạch cái đầu bùi, cái xe phổ thông chứ có phải máy bay đâu mà mình phải cần nó.

Nhiều người có tiền cũng khổ thật, mua cái xe cỏ mà cọc mấy tháng giời, rồi bị chúng nó cò quay.

Xe Thánh

Xe buýt
Nó là tâm lý đám đông cụ. Nói giảm nói tránh thì gọi là "làm thị trường tốt" :D
Nhưng mà ở cái sứ ta nghe tin, nghe tin....không mua là tháng sau tăng giá, số lượng có hạn.....cứ phải phi vào quyết liệt mua thôi.
Bọn sale nó cứ doạ em câu quen thuộc là "Khuyến mại chỉ hết đợt này", em nghe sợ quá không dám mua.

ndkhoiits

Xe tải
Em ở ngoại thành, ko mất tiền gửi xe, đỗ xe cũng giống như các cụ ở tỉnh.
Công nhận về tỉnh đi oto sướng thật, đường thoáng, đỗ xe thoải mái, chi phí hàng tháng đỡ hơn mấy triệu so với ở thành phố. Xe chẳng mấy khi lo ngập nước, xe lúc nào về đến nhà là đỗ vào lán không mưa nắng gì mà chả mất đồng nào

hungtom11

Xe tải
cụ ở Thủ đô thì thế thôi, em ở tỉnh nuôi 2 con thấy nhàn tênh.
2 xe mỗi tháng hết trên dưới 1tr tiền xăng, xe vợ em đi tốn hơn tý, chắc phụ nữ đi kém hơn.
gửi xe: từ ngày mua xe ở Tỉnh em chưa mất đồng nào (à có mấy lần vào viện vất đâu 10k), ở nhà hay cơ quan thì ko mất rồi
Bảo dưỡng thì đâu năm chắc đi 1 lần, mất tầm 1,5tr.
phí đường bộ thì giống nhau.
mà em ở tỉnh sát nách Thủ đô luôn, mặn nhất những lần đi Thủ đô, gửi qua đêm toàn 100k
Bảo dưỡng, xăng xe, phí thuế thì tùy nhu cầu nên cái này coi như giống nhau.
Hơn cái ở Tỉnh tiết kiệm tiền gửi xe (khoảng 2tr) và quãng đường ra bãi (hầm) gửi xe.
Bù lại em thấy các Chú thích vẫy biển ngoài vào (cái này không tránh được), ăn chơi, công việc nhiều khi vẫn phải lội vào trong.
vv cái "nhàn" của cụ cũng không bằng cái "sướng" khi sở hữu ê tô.

Dream Thai

Xe điện
cụ ở Thủ đô thì thế thôi, em ở tỉnh nuôi 2 con thấy nhàn tênh.
2 xe mỗi tháng hết trên dưới 1tr tiền xăng, xe vợ em đi tốn hơn tý, chắc phụ nữ đi kém hơn.
gửi xe: từ ngày mua xe ở Tỉnh em chưa mất đồng nào (à có mấy lần vào viện vất đâu 10k), ở nhà hay cơ quan thì ko mất rồi
Bảo dưỡng thì đâu năm chắc đi 1 lần, mất tầm 1,5tr.
phí đường bộ thì giống nhau.
mà em ở tỉnh sát nách Thủ đô luôn, mặn nhất những lần đi Thủ đô, gửi qua đêm toàn 100k
BD theo km, 5k 1 lần, tỉnh hay phố vẫn vậy, 1 năm cụ đi có 5k thôi à, mà mõi lần BD sao có hơn 1tr nhỉ :)

letrungthanh17

Xe tăng
BD theo km, 5k 1 lần, tỉnh hay phố vẫn vậy, 1 năm cụ đi có 5k thôi à, mà mõi lần BD sao có hơn 1tr nhỉ :)
Em làm ngành ô tô, có những cụ đi 3 năm mới có 5000km, 5 năm chưa đến 1 vạn là bình thường cụ ạ, nhà có nhiều xe cùng sử dụng hoặc nhu cầu chỉ loanh quanh đưa đón con hoặc đi làm, thể thao loanh quanh nhà.

Velociraptor

Xe tăng
Vâng em cũng đang được giới thiệu một con 2011 nhập Đài. Công nhận khác bọt thật, nước sơn vẫn dày bóng, nội thất gần như mới, đi đầm chắc phà phà như bác nói. Có mỗi cái ít đồ điện tử như xe bây giờ và các chi tiết cao su lão hoá phải thay thôi.
Xe lắp ráp bây giờ sơn mỏng manh, vỏ yếu kiểu gì ấy chạm nhẹ cái đã móp méo và lòi phần tôn ra rồi, đi cũng nhanh gião nữa.
Nếu Camry 2010-2011 cụ nên lấy Cam lắp trong nước, máy 2.4 hộp số 5 cấp, đi hay hơn Cam Đài máy 2.0 hộp số 4 cấp. Giá thì em nghĩ same same thôi, Cam Đài được cái nội thất đẹp hơn thật.

aca997

[Tịch thu bằng lái]
Em làm ngành ô tô, có những cụ đi 3 năm mới có 5000km, 5 năm chưa đến 1 vạn là bình thường cụ ạ, nhà có nhiều xe cùng sử dụng hoặc nhu cầu chỉ loanh quanh đưa đón con hoặc đi làm, thể thao loanh quanh nhà.
Em đây ạ
Xe tháng 10/2019, giờ có 43.000km, 🤣 🤣🤣, suốt ngày chỉ lòng vòng quanh nhà đưa đón trẻ con, đưa vợ đi siêu thị
Nguyên năm covid 2020, gần như không đi đâu
có việc phải Đi Hà Nội, em đi bus, lên trển grab hoặc taxi

aca997

[Tịch thu bằng lái]
Đm em nghe mà thấy hãm vl, nhìn đâu cũng thấy nó đòi moi tiền, nhất là mấy dòng xe hot, mà nhất là 2 cái thằng Toy và Hyundai. Cá nhân em mua bất cứ cái hì từ nhà cửa xe cộ là chốt giá ok là xúc luôn, cọc với cạch cái đầu bùi, cái xe phổ thông chứ có phải máy bay đâu mà mình phải cần nó.

Nhiều người có tiền cũng khổ thật, mua cái xe cỏ mà cọc mấy tháng giời, rồi bị chúng nó cò quay.
Tại dân thôi
Em cứ tránh bọn Hyundai ra, lạc vãi chưởng, hay mấy con hot nhà Toyota
Thay vì Tucson, em sẽ chơi sorento, rộng rãi hơn, cùng 1 mẹ 😂 😂😂😂
Con outlander 2021 giờ 700tr, rẻ hơn cả altis 😂 😂😂, hoặc Subaru eyesight 2021 chỉ tầm trên 750 1 chút, chạy tẹt

nowhereland

Xe điện
Thay dầu xe nếu cụ đi quá ít thì cũng 6 tháng phải thay 1 phát, mỗi phát đi bảo dưỡng (chưa biết hãng hay ngoài) mà hết củ rưỡi thì rẻ hơn xe máy nhỉ.

chieubuon

Xe tăng
Về lý thuyết là thế!
Nhưng ở hn 7-80% là dân tỉnh lên lập nghiệp, cái ato vẫn là ts lớn vs có giá trị về mặt thương hiệu (sự thành đạt, giàu có…) nên mua đc ato về quê vẫn có gì đó khác biệt lắm cụ ah!
Thực tế thì k nhiều người sd ato hàng ngày, hàng tuần.
Còn cp sd, khấu hao từ xe bé đến xe to hơn (<1 tý) k baoh dưới 6 triệu/tháng. Nếu tính đi grab taxi thì k phải nghĩ.
Ối giời, quê bây giờ còn nhiều Oto hơn HN cụ ạ, nên không có gì là thương hiệu cả đâu.

BMZ_Z4

Xe điện
Thị trường nó là thế, nhất là cái thị trường nhỏ như VN.
Lúc giá rẻ thì các cụ nhường nhau mua.
Lúc giá lên thì các cụ lại lao vào tranh nhau mua, ai mua được thi vui mừng cảm thấy may mắn.

Heliosii

Xe tải
Em đi Tucson, BD mốc 5k, 15k (cấp 1) khoảng 1,5 tr đổ về, mốc 10k (cấp 2) khoảng 2 triệu, mốc 20k (cấp 3) khoảng 4 triệu. BD hãng.
Có mỗi ông Thaco Mazda là bắt BD mốc 1k km thôi à, 1k km mà đè ra thay dầu luôn

pisces_hn

Xe container

còn phải khuyến mại mới mua ấy chứ cụ

cha biet chi

Xe điện
Đúng là mơ ước của e. Là có 1 chiếc oto đi khơng khỏi nắng nưa mà chưa thực hiện dk.