[Funland] Chưa năm nào mua ô tô dễ như bây giờ.

sắt con

Xe điện
cả xã hội sml thất nghiệp tràn lan nhưng vào of thì cứ như sắp hóa dồng hóa hổ tiền ai cũng như ná mùa thu :)) VTV cũng phải gọi bằng Cụ.:))
Ha ha ha 🤭🤭🤭, nói thế lắm thằng lại chửi mình tự nhục, sắp hoá rồng 7 đầu, khủng long phun lửa tới nơi…thành trung cường khu vực rồi chứ ạ😆😆😆😆😆

a_cheng

Xe điện
Con bán tải mà chi phí bảo dưỡng thế thì vãi nhỉ, em ko ngờ nó đắt hơn xe Nhật nhiều vậy:

View attachment 8063381

Tất nhiên nó chả phải là cái gì to tát, tiền tỷ cái xe mà bảo dưỡng thì vài tháng 1 lần, nhưng là dấu hiệu cho thấy chi phí linh kiện của Ford đắt gấp 2-3 lần xe Nhật. Nhân công em dự ko chênh nhiều.

So với Lexus:

View attachment 8063382
Lý do dân ta chuộng xe Nhật- Hàn là đây.
Em đi bảo dưỡng con Hyundai cũng rẻ vậy, một vài hạng mục rẻ hơn, chắc do xe em bé hơn.
Mà giờ dịch vụ hãng cũng tử tế lắm, vào là có người chào hỏi, nhân viên trước khi ngồi lên xe là bọc ghế, bọc vô lăng lại.
Đồ thay cũng rẻ.
Có lần xe em dính đinh, vào hãng vá. Các bạn ấy cho ngồi cafe, nghe nhạc, vá xong lại còn rửa xe cho sạch sẽ thơm tho, ra thanh toán 90k. Vợ em cười bảo ông chơi vậy hãng họ lỗ chết :D.

Quê bầm

Xe điện
em thì thấy hiện xe điện hợp với TP lớn và nhiều trạm sạc thôi, chứ em tỉnh thì ít trạm, và nhất là quê vợ tận Na rì Bắc cạn, có việc chạy về mà pin còn 1/3 thì toi.
mà trò ở nhà gần hết pin, lại phải chạy đến 1 cây nào đó cắm sạc, đến là ngại
con nhà em có cái xe đạp điện, về sân em cứ phải cắm sạc, ngại kinh, có lần quên ko sạc, phải đi cứu giữa đường, ngại bán đi mua cho cái xe 50cc, thế là từ đó rảnh đầu
Bên Tàu quê nội của xe điện mà xe xăng vẫn phải bốc thăm lấy biển tỷ lệ 4000 ăn một trong khi xe điện mua phát có biển chạy luôn kia cụ

xichlo3banh

Xe tăng
Từ hồi bán ô tô thì nhàn hẳn. Ko mất khấu hao xe. Ko suy nghĩ gì. Đi đâu cứ boook grab khỏe. Gần thì xe máy, grab. Đi nhậu càng yên tâm.
thi thoảng thì hơi bí khi muốn đi chơi kiểu đi gđ đây đó.

PlaStork

Xe buýt
Lý do dân ta chuộng xe Nhật- Hàn là đây.
Em đi bảo dưỡng con Hyundai cũng rẻ vậy, một vài hạng mục rẻ hơn, chắc do xe em bé hơn.
Mà giờ dịch vụ hãng cũng tử tế lắm, vào là có người chào hỏi, nhân viên trước khi ngồi lên xe là bọc ghế, bọc vô lăng lại.
Đồ thay cũng rẻ.
Có lần xe em dính đinh, vào hãng vá. Các bạn ấy cho ngồi cafe, nghe nhạc, vá xong lại còn rửa xe cho sạch sẽ thơm tho, ra thanh toán 90k. Vợ em cười bảo ông chơi vậy hãng họ lỗ chết :D.
Xét cho cùng xe cũng chỉ là phương tiện đi lại cụ nhỉ, nó phải phục vụ mình chứ không phải ngược lại. Nhìn một số cụ mua mấy cái xe đỏng đảnh, tiếng là hạng sang mà giữ gìn chăm sóc hơn cả chăm vợ. Chắc phải rất đam mê xe.

a_cheng

Xe điện
Xét cho cùng xe cũng chỉ là phương tiện đi lại cụ nhỉ, nó phải phục vụ mình chứ không phải ngược lại. Nhìn một số cụ mua mấy cái xe đỏng đảnh, tiếng là hạng sang mà giữ gìn chăm sóc hơn cả chăm vợ. Chắc phải rất đam mê xe.
Vâng. Em cũng mới chỉ dám đi xe Nhật - Hàn thôi. Chắc bao giờ không phải nghĩ đến tiền mới dám trải nghiệm dòng cao hơn, như Volvo chẳng hạn.
Mà cùng tầm tiền thì xe Hàn đi thú vị hơn, đi hành trình dài đỡ mệt hơn xe Nhật.
Vợ em trước chỉ đồng ý cho đi xe Nhật, sau chuyến du lịch HQ thấy cả nước họ chạy Hyundai - KIA nên đồng ý cho em chuyển từ con xe Nhật cũ sang con Hàn mới.
Sau một thời gian dài dùng xe, giờ em không quan tâm đến bề ngoài xe lắm, vì giờ con nào cũng khá đẹp, nếu hơi xấu thì nhìn lâu cũng thấy đẹp. Quan trọng hơn vẫn là không gian nội thất: con xe đẹp mà ngồi chật, bí thì cũng không thích. Không gian có vẻ rộng do ghế ngồi bị ăn gian cắt nhỏ đi cũng ko đc. Cái ghế ngồi rất quan trọng, phải đủ to, đủ thoải mái, đỡ đủ chân để mọi người không bị mệt khi đi hành trình dài. Cốp phải đủ to để khi cả gia đình đi thì vẫn có cái đựng đồ. Rồi dịch vụ sửa chữa, bảo dưỡng tiện và rẻ. Thế là đủ cho nhu cầu, vì khi dùng xe rồi chỉ còn quan tâm đến 3 thứ: tiền xăng, tiền gửi xe và tiền bảo dưỡng.