[Funland] Chưa năm nào mua ô tô dễ như bây giờ.

NgangNganh

Xe tải
Trước em phải đi nhiều mới ước xe nọ xe kia, chứ nay tháng đi chỉ khoảng 1000km thì xe có khi cả tháng chả thèm rửa.

gld

Xe điện
Chả biết các cụ thay thế nào, đúng là xe ô tô cũ mới giờ có $$$ mà mua là giá rất phủ lý.
Nếu k ngại kỳ thị, giờ bỏ ra 7-800 là có con SA lướt, 550-600 là có Lux A đi rồi, dù cứ cho là khó mua đồ, 4-5 năm nữa thì chả phải lo gì xe cộ.
Chưa kể giờ xe Toy, Mazda cũ cũng dễ mua, thoải mái hàng chọn

le_petit

Xe tăng
E mà ở tỉnh như cụ thì 2km e cũng đi ô tô. Đây bọn e tìm chỗ đỗ xe, tắc đường phát nhục. E nếu ko phải đưa bọn trẻ đi học toàn chạy xe máy với quãng đường 10km đổ lại.
Gía không khí trong lành như xưa thì đi bộ hoặc xe đạp khỏe và thích hơn cụ ah.
Cái tốc độ vèo vèo khiến mình bỏ qua nhiều thứ trong cuộc sống.
Đằng nào bố con về nhà bỏ xe ra vẫn xỏ giầy đi bộ tiếp dăm bảy km (đi vào đường rừng). Con nhỏ thử đi bộ hai hôm đến trường mà ko chịu được vì bụi táp vào mặt!

a_cheng

Xe điện
Thằng bạn e lấy năm ngoái. Có chút quen biết nên mất gần 60 củ tiền lạc. H nhìn giá mặt méo xệch. Bẩu từ h dí ấy vào a huynh đài nữa:)). Coi như đi 1 năm mất gần 40% con xe
Hyundai cứ mua đúng giá thì nó vẫn là một trong những dòng giữ giá nhất thị trường. Có những thời điểm nó còn giữ giá hơn Toy đó.
Bạn cụ đen cái mua vào thời điểm mua con nào cũng lỗ. Bạn em cuối năm ngoái mua con Toyota Cross còn lỗ sặc gạch. Mà con xe là cái tiêu sản, mua xong nhìn giá làm gì.

vanhai493

Xe điện
Mua thì dễ mà cụ k nói tiền đâu để mua
Tính e ăn chắc nên tiền đó thà mua đất còn hơn hehe

Nikola.Tesla

Xe buýt
Mua thì dễ mà cụ k nói tiền đâu để mua
Tính e ăn chắc nên tiền đó thà mua đất còn hơn hehe
Mỗi người một mục đích mà cụ. Mua xe thì không phải hít bụi, mưa nắng không đến đầu, chi phí khám chữa bệnh giảm xuống đáng kể, nhan sắc trẻ đẹp hơn, gia đình đi chơi với nhau chill và hạnh phúc hơn, đôi khi cũng để khẳng định mình làm ra ít tiền.
Cũng có nhiều bác em biết giờ tầm 6x rồi, cũng tích cóp được khá nhiều đất nhưng hết tuổi cấp bằng lái với già rồi nên ngại đi xe. Coi như đời mình cũng không trải nghiệm gì để cho con cháu vậy. Có điều kiện thì trải nghiệm từ tuổi trẻ thích hơn.

QD092000

Xe điện
Các thanh niên cố mua mà lực yếu thì đi xe cũng mệt mỏi lắm.

QD092000

Xe điện
Này thì hơi quá, đợt tháng 6/2022 em cũng ngó con San cao cấp full xăng lăn bánh 1.450 + 50 lạc = 1.500 thôi, nhưng giờ bán nhanh cho thợ đúng là chỉ khoảng 1.050, đi 1 năm lỗ xừ nó tròm trèm 30%, vãi thật
Bay màu nhanh hơn mẹc C rồi :)).

Mytv

Xe điện
Hyundai cứ mua đúng giá thì nó vẫn là một trong những dòng giữ giá nhất thị trường. Có những thời điểm nó còn giữ giá hơn Toy đó.
Bạn cụ đen cái mua vào thời điểm mua con nào cũng lỗ. Bạn em cuối năm ngoái mua con Toyota Cross còn lỗ sặc gạch. Mà con xe là cái tiêu sản, mua xong nhìn giá làm gì.
Đời e mua xe ko bao h mua con nào kênh giá cả:D . Cứ con nào km là e xúc. Xe h hãng nào chẳng xêm xêm nhau. Nhà e toàn dùng xe hãng ế nhất pk. :))

Hiện h e cũng định đổi 7c. Đang nhắm sf đó:D . Nhưng ko thích cái nội thất của nó lắm.

a_cheng

Xe điện
Đời e mua xe ko bao h mua con nào kênh giá cả:D . Cứ con nào km là e xúc. Xe h hãng nào chẳng xêm xêm nhau. Nhà e toàn dùng xe hãng ế nhất pk. :))

Hiện h e cũng định đổi 7c. Đang nhắm sf đó:D . Nhưng ko thích cái nội thất của nó lắm.
Chờ san mới đi cụ, nội thất mênh mông luôn :D

duongtver

Xe tăng
So với giá trị đồng tiền thì giờ giá xe đã rẻ đi nhiều rồi. Trước 500tr phải tương đương 800-1 tổi bây giờ.

Nikola.Tesla

Xe buýt
Tiện các cụ cho em hỏi ké với ạ. Tài chính cực kỳ có hạn, tích cóp nửa đời người mới được ít tiền nên em đang muốn tìm con xe đời sâu tầm 12 năm trở nên, tiêu chí chỉ cần bền bỉ, tiết kiệm bảo dưỡng ít, vì em xác định đi đến được hết niên hạn chứ không đổi xe. Thấy anh em bảo có mấy con Jolie, Zace, Civic, Atis, Camry đời tống dùng vẫn rất oke. Không biết có đúng không? Còn dòng nào của các hãng khác bền bỉ không ạ :D

Tư Duy

Xe tải
Tiện các cụ cho em hỏi ké với ạ. Tài chính cực kỳ có hạn, tích cóp nửa đời người mới được ít tiền nên em đang muốn tìm con xe đời sâu tầm 12 năm trở nên, tiêu chí chỉ cần bền bỉ, tiết kiệm bảo dưỡng ít, vì em xác định đi đến được hết niên hạn chứ không đổi xe. Thấy anh em bảo có mấy con Jolie, Zace, Civic, Atis, Camry đời tống dùng vẫn rất oke. Không biết có đúng không? Còn dòng nào của các hãng khác bền bỉ không ạ :D
Nhìn qua tiêu chí của bác loanh quanh 150 triệu -200 triệu. Cụ xem làm còn xe morning getz số tự động 2008-2009 mà đi. Giá loanh quanh 130-160, ko làm con xe van 2 chỗ std, cũng loanh quanh 120. Mua xe chọn tiêu chí xe gia đình, đừng ham rẻ 1 vài chục mua phải xe dịch vụ mất thời gian chăm sóc lắm. Ham hố gì mấy con xe to đời sâu kia

Nikola.Tesla

Xe buýt
Nhìn qua tiêu chí của bác loanh quanh 150 triệu -200 triệu. Cụ xem làm còn xe morning getz số tự động 2008-2009 mà đi. Giá loanh quanh 130-160, ko làm con xe van 2 chỗ std, cũng loanh quanh 120. Mua xe chọn tiêu chí xe gia đình, đừng ham rẻ 1 vài chục mua phải xe dịch vụ mất thời gian chăm sóc lắm. Ham hố gì mấy con xe to đời sâu kia
Vâng cụ :D Em sẽ tham khảo. Xem hãng nào bền nhất thì em quất thôi ak. Mà sao em thấy ngoài đường toàn xe đời tống của Honda Toy, thêm cả Ford nữa chứ ít thấy con getz cụ bảo, với cả xe hạng cao một chút đi vẫn êm và thích hơn.

Chỉnh sửa cuối:

Mytv

Xe điện
So với giá trị đồng tiền thì giờ giá xe đã rẻ đi nhiều rồi. Trước 500tr phải tương đương 800-1 tổi bây giờ.
E thấy cũng có rẻ lắm đâu. Chẳng qua do thu nhập người dân tăng nhanh rồi. Vd như 09 e mua sf slx full tính ra khoảng 900tr. H sf dầu full cũng phải tỏi5. Các loại xe khác cũng vậy. Chục năm trc giá chỉ khoảng 2/3 bây h

ambdiep

Xe buýt
Mỗi người một mục đích mà cụ. Mua xe thì không phải hít bụi, mưa nắng không đến đầu, chi phí khám chữa bệnh giảm xuống đáng kể, nhan sắc trẻ đẹp hơn, gia đình đi chơi với nhau chill và hạnh phúc hơn, đôi khi cũng để khẳng định mình làm ra ít tiền.
Cũng có nhiều bác em biết giờ tầm 6x rồi, cũng tích cóp được khá nhiều đất nhưng hết tuổi cấp bằng lái với già rồi nên ngại đi xe. Coi như đời mình cũng không trải nghiệm gì để cho con cháu vậy. Có điều kiện thì trải nghiệm từ tuổi trẻ thích hơn.
Cụ còm chuẩn quá. Trước em nghĩ ở trung tâm Grab , hoặc Allo taxi phút mốt là có . Gặp đúng Covid em phải mua xe, và giờ thấy quá đúng. Coi xe là phương tiện giúp mình tiện hơn, khỏe hơn, nhàn đầu hơn thì cảm giác nó cực giá trị ( mặc dù thấy nó đốt tiền cũng ác )

Dungha

Xe điện
Em thấy xe cũ nhiều em ngon mà rẻ gớm. Tầm 200 triệu là có xe được phết rồi. Chứ cách đây 10 năm xe 200 củ trông rách kinh.

Nikola.Tesla

Xe buýt
Cụ còm chuẩn quá. Trước em nghĩ ở trung tâm Grab , hoặc Allo taxi phút mốt là có . Gặp đúng Covid em phải mua xe, và giờ thấy quá đúng. Coi xe là phương tiện giúp mình tiện hơn, khỏe hơn, nhàn đầu hơn thì cảm giác nó cực giá trị ( mặc dù thấy nó đốt tiền cũng ác )
Vâng cụ. Nói chung là sự đánh đổi tiền để lấy sức khoẻ và những cái khác, hay là đánh đổi những cái khác trong cuộc sống để lấy tiền thôi. Mỗi người một lựa chọn không có đúng sai.
Ak, mà có xe rồi chở vợ hay em út ra chỗ nào kín đáo cũng tiện cụ ạ. Đi taxi cũng khó, không lẽ bảo bạn tài xế chịu khó ra chỗ khác đợi một lúc cũng kỳ.