[Funland] Chủ đầu tư Nam Cường hành xử kiểu giang hồ

BMW X10

Xe điện
CĐT với em vẫn "có tóc" hơn cái BQT dân bầu ấy. Họ ký với bọn lởm tiêu hết quỹ và phá hoại hạ tầng rồi té thì làm gì được nhau.
CĐT nó không " tiêu hết quỹ và phá hoại hạ tầng" à bác??
CĐT, như tuyệt đại đa số ọp pơ, nó kinh doanh chỉ vì tiền, và nếu vì tiền mà cần phải và có thể " tiêu hết quỹ và phá hoại hạ tầng", thì tôi cũng sẽ làm đúng như thế.

So sánh với các chung cư của VIN chẳng hạn: Em tôi bẩu là, hiện đang được miễn phí quản lý, 10 năm thì phải - hiện tại còn độ 4-5 năm.
Cũng hiện tại thì bên Vin đang làm tốt, sạch sẽ, và có lẽ là tốn tiền (tốn bao nhiêu thì dân không cần quan tâm, đã đành).
OK, thanh kiu anh Vova.

Và nó cũng không rõ, sau 10 năm đó, nó sẽ ra răng:
+ Thuê tiếp Vin?
+ Vin sẽ chặt chém bao nhiêu?
+ Tiền quỹ 2%?

TorienT

Xe container
CĐT, như tuyệt đại đa số ọp pơ, nó kinh doanh chỉ vì tiền, và nếu vì tiền mà cần phải và có thể " tiêu hết quỹ và phá hoại hạ tầng", thì tôi cũng sẽ làm đúng như thế.

So sánh với các chung cư của VIN chẳng hạn: Em tôi bẩu là, hiện đang được miễn phí quản lý, 10 năm thì phải - hiện tại còn độ 4-5 năm.
Cũng hiện tại thì bên Vin đang làm tốt, sạch sẽ, và có lẽ là tốn tiền (tốn bao nhiêu thì dân không cần quan tâm, đã đành).
OK, thanh kiu anh Vova.

+ Thuê tiếp Vin?
+ Tiền quỹ 2%?
Em tin vào một tổ chức hơn một nhóm người không có ràng buộc và chế tài do dân bầu cụ ạ. Nên chủ đầu tư (và việc quản lý do chủ đầu tư làm) là một trong những tiêu chí khi em chọn mua chung cư.

Milanista277

Xe buýt
Em thấy ổn, năm nào quỹ cũng không tiêu hết phần lãi.
Khu CT3 Nam Cường họ cũng tiêu ko hết tiền lãi đâu cụ, nhưng đáng lẽ số tiền thu về còn nhiều hơn dc rất nhiều ,đủ để chỉnh trang , duy trì chung cư xanh sạch đẹp. Cái dở là cư dân nhiều khi chỉ nhìn thấy phần nổi nên đa số tự hài lòng mà bỏ qua đi mất quyền lợi chính đáng mình được hưởng. CĐT thì rung đùi hưởng lợi ạ.

TorienT

Xe container
Cụ ở khu nào thế, nội tại nó có nhiều vấn đề lắm, vẫn xoay quanh vấn đề lợi tích thôi.
Em xin phép không chia sẻ nơi ở. Có điều với em ngồi tranh cãi vài nghìn tiền dịch vụ hay tầng hầm thì em bán nhà đi chỗ khác hoặc xuống nhà phố ở cho nhanh. Chung cư là em bỏ tiền mua dịch vụ chứ không mất công đi tranh đấu cho dịch vụ làm gì.

TorienT

Xe container
Khu CT3 Nam Cường họ cũng tiêu ko hết tiền lãi đâu cụ, nhưng đáng lẽ số tiền thu về còn nhiều hơn dc rất nhiều ,đủ để chỉnh trang , duy trì chung cư xanh sạch đẹp. Cái dở là cư dân nhiều khi chỉ nhìn thấy phần nổi nên đa số tự hài lòng mà bỏ qua đi mất quyền lợi chính đáng mình được hưởng. CĐT thì rung đùi hưởng lợi ạ.
Em chấp nhận cho CĐT rung đùi hưởng lợi miễn là em không bị phiền phức và thấy thoải mái sống. Cái này là quan điểm cá nhân của e thôi, tính em lười.

khanhtb

Xe điện
toà này giá cũng phải trên 40 tr mét

manhcsic

Xe Cứu Trợ
Cơ bản chỉ nêu trong Hđ mua bán còn sau này thì gần như ko mấy chủ đầu tư dc cấp sổ riêng cho hầm đâu cụ. CDT còn trốn tránh ko đóng quỹ bảo trì và vẫn thu lời từ tiền khai thác hầm cũng như các khu vực công cộng khác ạ.
Nằm trong sổ hồng được cấp cho cư dân. Sổ có 2 phần:
1. Sở hữu riêng
2. Sở hữu chung
Phần tầng hầm, thương mại không ghi trong số của cư dân thì không có cơ sở đòi. Còn mấy tờ giấy ký tá, hồ sơ ... Nên bỏ đi vì Pháp lý Thua xa sổ đã cấp.

piston

Xe container
“Ngành” chung cư này có vẻ hậu mãi kém nhất, toàn thấy khách hàng mit-tinh băng-ron :)

alceste

Xe điện
Đầu tư sở hữu tầng hầm siêu lợi nhuận đấy các cụ nhỉ. Em muốn tìm các dự án để tham gia góp vốn thì tìm ở đâu ợ?
Dễ mà, cụ thành lập công ty, tìm đất, lập dự án, xây dựng công trình, bán diện tích các căn hộ bên trên đi, thì tầng hầm cụ là chủ đầu tư ko bán đi thì được quyền sử dụng và quản lý.

alceste

Xe điện

OK, thanh kiu anh Vova.

+ Thuê tiếp Vin?
+ Tiền quỹ 2%?
Giá dịch vụ nó có giá trần. Và 10 năm vừa rồi tiền lãi của quỹ bảo trì (mỗi toàn ít cũng vài chục tỉ) cụ thử tính ra là bao nhiêu rồi.
Dịch vụ của Vin thì cao nhất rồi, rất nhiều chung cư cư dân đã chỉ định yêu cầu Vin vào làm dịch vụ dù giá đắt hơn so với đơn vị cung cấp của CĐT cụ ạ. So với hội Savilles, v..v thì cứ phải gọi Vin là cụ.

Cụ chưa biết các khu BQT là 1 nhóm cư dân lộng hành và thao túng quỹ bảo trì ntn đâu, chủ đầu tư dù sao nó vẫn có nhiều ban bệ hơn, làm việc chuẩn chỉ hơn (trừ MIK).

haiyen1012

Xe điện
Ông NCP này trước đã có vụ cho bảo vệ tòa nhà đi xịt sơn vào xe ô tô đỗ trên đường để lùa vào gửi ở hầm để xe do ông ý thu tiền. Có điều vụ đó Ban quản trị tòa nhà cùng NCP kiếm ăn nên ông Ban quản trị đứng ra biện hộ đủ kiểu cuối cùng Công an tóm mấy thằng bào vệ rồi chìm suồng.
Vụ này cụ nói éo đúng rồi, đây là khu nhà em, chỗ đỗ xe không thiếu, cả trong hầm và bãi đỗ xe nổi và ban ngày bãi đỗ xe nổi còn miễn phí nhưng cái bọn vô ý thức nó cứ đỗ xe dọc theo con đường nội khu đằng sau để tiện đi lên nhà, có cả bọn không phải cư dân cũng mang xe vào đỗ vì con đường này rợp bóng cây rất mát, việc đỗ xe láo vừa gây ảnh hưởng giao thông vừa mất mĩ quan BQL đã dùng nhiều biện pháp như nhắc nhở, khóa bánh nhưng không dẹp được, riêng vụ xịt sơn thì là do anh tổ trưởng đội bảo vệ chỉ đạo các anh bảo vệ khác làm, hành vi này sai và đã bị xử lý, anh tổ trưởng bảo vệ sau này cũng đã thôi việc. BQT khóa mới cũng kiên quyết dẹp đỗ xe láo ở con đường này, không liên quan gì đến việc bắt xe vào gửi để thu phí nhé.

BMW X10

Xe điện
Giá dịch vụ nó có giá trần. Và 10 năm vừa rồi tiền lãi của quỹ bảo trì (mỗi toàn ít cũng vài chục tỉ) cụ thử tính ra là bao nhiêu rồi.
Dịch vụ của Vin thì cao nhất rồi, rất nhiều chung cư cư dân đã chỉ định yêu cầu Vin vào làm dịch vụ dù giá đắt hơn so với đơn vị cung cấp của CĐT cụ ạ. So với hội Savilles, v..v thì cứ phải gọi Vin là cụ.

Cụ chưa biết các khu BQT là 1 nhóm cư dân lộng hành và thao túng quỹ bảo trì ntn đâu, chủ đầu tư dù sao nó vẫn có nhiều ban bệ hơn, làm việc chuẩn chỉ hơn (trừ MIK).
Thế ạ.
Tôi không rõ cái vụ, ngoài người nhà, Vin còn bán Dịch vụ quản lý chung cư cho các bên khác.

Cái tôi hỏi cậu em là: Sau 10 năm, hết cái sự FOC, thì tụi nó sẽ làm gì và làm như thế nào với 2% Quỹ bảo trì (nếu nhận được) và Ban quản trị + Ban quản lý mới được thuê về, thì nó không biết và hàng xóm của nó cũng không biết.

zaiwaz123

Xe điện
Ngoài ra còn 1 thông tin quan trọng là văn hóa của những người đang sống trong chung cư. 1 gia đình thích yên tĩnh mua 1 chung cư dang xây dựng, sau này chung cư hoàn thiện về ở, bỗng dưng thấy tiếng chó sủa, gà gáy, trẻ con chạy ầm ầm ngoài hàng lang, nhậu, để đồ đạc cây cảng ngoài hành lang chiếm lối đi, cuối tuần thì hàng xóm hát hò nhức óc, thì quá là địa ngục.
CC giá rẻ kiểu gì cũng dính những trường hợp này cụ ạ, ở CC nhưng vẫn giữ thói sinh hoạt " làng quê" như ăn uống tất niên, các ngày lễ , trải chiếu bày đầy ra hành lang...

alceste

Xe điện
Thế ạ.
Tôi không rõ cái vụ, ngoài người nhà, Vin còn bán Dịch vụ quản lý chung cư cho các bên khác.

Cái tôi hỏi cậu em là: Sau 10 năm, hết cái sự FOC, thì tụi nó sẽ làm gì và làm như thế nào với 2% Quỹ bảo trì (nếu nhận được) và Ban quản trị + Ban quản lý mới được thuê về, thì nó không biết và hàng xóm của nó cũng không biết.
10 năm miễn phí ko liên quan gì đến việc thành lập ban quản trị cả. Họ muốn thành lập bây h cũng được, Ban quản trị hoàn toàn có thể thành lập sau khi đủ điền kiện, là 50% về ở và tham gia hội nghị cư dân. Đúng nguyên tắc là thành lập xong thì sẽ chuyển giao quỹ BT thôi, nếu vướng ở đâu, chủ đầu tư sai chỗ nào so với luật thì BQT làm việc tiếp để giải quyết mắc ở chỗ đó.
Họ ko biết vì có lẽ ko tìm hiểu và đúng là ở Vin thì cái nhu cầu thành lập BQT cũng thấp thật.

thinhtd

Xe container
Doanh nghiệp sử dụng luật rừng với cư dân trong việc tranh chấp quyền sở hữu diện tích dùng chung và quản lý dịch vụ tại Chung cư CT3 Nam Cường Cổ Nhuế
Hôm trước em thấy fb mới lên bài nữ tướng trong khi cả thị trường đi xuống thì họ vẫn lãi mà?

BloodOwl87

Xe điện
Có 1 sự thật khi bổ nhau với cđt là nhân dân hơi bị tham cái tầng…hầm. Nó xây lên thì nó khai thác kiếm tiền là bthuong mà mình phải chấp nhận, nó thu giá tử tế, dịch vụ ổn là dc chứ chả thằng nào nó nhả lại cái hầm cho dân cả
Cụ hơi nhầm. Quyền sở hữu của hầm và trệt quy định rõ từ đầu trong hồ sơ thiết kế dự án rồi.
Tiền thu từ hầm để chi trả cho chi phí vận hành, nếu không dân phải gánh hết phí dịch vụ.
có cái bọn cđt bố láo không bàn giao hồ sơ thiết kế và quỹ bảo trì thôi.

XSim

Xe container
Các cụ cứ cá chê chứ em thấy đấu tranh ở chung cư vui mà. Ví dụ như hầm đỗ xe, chỗ nào đấu tranh chứng tỏ "có cơ" lấy được hầm, chỗ khác không có đấu tranh như các cụ mong muốn thì khả năng cao là không đấu được nên xác định luôn không phải của mình, ví dụ như ở Vinhomes chẳng hạn :))

Như em em sẽ chọn chỗ "có cơ", ngoài ra em vẫn ghi nhớ câu của cụ Mác "hạnh phúc là đấu tranh" :))

Cái sở hữu hầm có giá phết đấy các cụ, như chỗ em phí thu chỗ đậu ô tô còn lớn hơn phí dịch vụ các căn hộ nộp.

BMW X10

Xe điện
Các cụ cứ cá chê chứ em thấy đấu tranh ở chung cư vui mà. Ví dụ như hầm đỗ xe, chỗ nào đấu tranh chứng tỏ "có cơ" lấy được hầm, chỗ khác không có đấu tranh như các cụ mong muốn thì khả năng cao là không đấu được nên xác định luôn không phải của mình, ví dụ như ở Vinhomes chẳng hạn :))

Như em em sẽ chọn chỗ "có cơ", ngoài ra em vẫn ghi nhớ câu của cụ Mác "hạnh phúc là đấu tranh" :))

Cái sở hữu hầm có giá phết đấy các cụ, như chỗ em phí thu chỗ đậu ô tô còn lớn hơn phí dịch vụ các căn hộ nộp.
Không nghe đài địch, bác nhá.
:D

phuongmit

Xe cút kít
Cụ hơi nhầm. Quyền sở hữu của hầm và trệt quy định rõ từ đầu trong hồ sơ thiết kế dự án rồi.
Tiền thu từ hầm để chi trả cho chi phí vận hành, nếu không dân phải gánh hết phí dịch vụ.
có cái bọn cđt bố láo không bàn giao hồ sơ thiết kế và quỹ bảo trì thôi.
Cụ cho e xin 1 cái tên CC nào dân dc sở hữu hầm và trệt rồi thu tiền bù vào phí dịch vụ với