[Funland] cho thuê nhà rồi bị chiếm nhà

Patriots

Xe lăn
Kính chào cccm, em xin nhờ cccm tư vấn việc sau ạ:
Em có cho thuê 1 căn cc đã hết hạn HĐ được 3 tháng, người trọ cứ nhây nhớt không chuyển đi.
Hiện tại em làm căng đuổi đi, em cho khóa cửa căn hộ vào để ép bà phải chuyển (hđ có điều khoản em được phép khóa căn hộ nếu người thuê vi phạm HĐ và người thuê mặc nhiên phải đồng ý tài sản trong căn hộ sẽ bị khóa lại) thì đứa trọ lại cắt khóa ra để vào nhà rất nhiều lần em bó tay chả đi khóa lại nữa. Bên ban quản lý CC cũng không hợp tác để không cho nó dừng hành động cắt khóa này lại.
Giờ em gái em và bạn nhân viên quản lý phòng trọ em thông báo hết hạn hđ đã lâu, yêu cầu bà chuyển đi, không cho thuê nữa thì bà bảo bà không làm việc 2 người này, và có 1 số lạ gọi điện dọa cắt gân nv của em. Em nhắn tin đuổi thì bà bảo không biết em là ai, đòi gặp mặt làm việc. Em về gặp thì bà lại bảo bị việc riêng bất khả kháng không gặp được. Căn hộ cắt điện thì bà thậm chí không ở căn hộ nhưng vẫn vứt 1 ít đồ đó cho em không dám vào nhà. Em có hỏi bạn em là công an quận khác từng thụ lý 1 vụ án của bà này thì bạn ấy bảo em là người này chuyên đi lừa đảo thuê quỵt tiền căn hộ, biết kẽ hở pháp luật và giả điên khùng nên công an rất ngán, bó tay.
Trước khi ra công an em muốn tính toán kỹ nếu không sẽ bị chuyển qua tòa án dân sự thì càng khó cho em. Em đang nghiên cứu xử lý tình huống này thế nào cho đúng pháp luật đỡ tai vạ, xin nhờ cccm Offer tư vấn giúp em với huhu
Cho mấy thằng nghiện vào ở cùng bà ấy

thudoll88

Xe tăng
Sao câu chuyện nó cứ vô lý thế nhỉ

Taihoatu

Xe lăn
em là chủ nhà, nhưng em e là đồ nó bảo là có kim cương vàng bạc trong đó mất thì sao cụ, kể cả có thừa phát lại chứng kiến cũng đã kín kẽ chưa ấy cụ, nên mới lên đây hỏi cho chắc chứ tự dưng vớ vẩn lại đi tù kiện cáo vì chuyện này thì toi
Cụ cứ lý sự như này thì bao giờ mới lấy đc nhà, gọi 3 lần đến lấy mà ko đến thì dọn vứt ra hành lang ấy, rồi khoá bằng khoá khác. Thích thì bảo mấy anh em tối về ngủ một tuần xem nó làm gì nào. Nhà của mình cơ mà.

Taihoatu

Xe lăn
Đọc một đoạn hoá ra chủ thớt là nữ
Thôi e ko còm nữa nhá

phuongmit

Xe cút kít
Thật ra việc này k phải áp dụng các kinh nghiệm là sẽ thành công 100% vì phụ thuộc nhiều vào bên kia nó đang làm trò và độ cứng của mợ chủ, đọc còm mới biết là mợ. Mợ sắp xếp thời gian, nhờ thêm người nhà và thực hiện quy trình các bước lại 1 lần xem sao

catking113

Xe Cứu Trợ
Kính chào cccm, em xin nhờ cccm tư vấn việc sau ạ:
Em có cho thuê 1 căn cc đã hết hạn HĐ được 3 tháng, người trọ cứ nhây nhớt không chuyển đi.
Hiện tại em làm căng đuổi đi, em cho khóa cửa căn hộ vào để ép bà phải chuyển (hđ có điều khoản em được phép khóa căn hộ nếu người thuê vi phạm HĐ và người thuê mặc nhiên phải đồng ý tài sản trong căn hộ sẽ bị khóa lại) thì đứa trọ lại cắt khóa ra để vào nhà rất nhiều lần em bó tay chả đi khóa lại nữa. Bên ban quản lý CC cũng không hợp tác để không cho nó dừng hành động cắt khóa này lại.
Giờ em gái em và bạn nhân viên quản lý phòng trọ em thông báo hết hạn hđ đã lâu, yêu cầu bà chuyển đi, không cho thuê nữa thì bà bảo bà không làm việc 2 người này, và có 1 số lạ gọi điện dọa cắt gân nv của em. Em nhắn tin đuổi thì bà bảo không biết em là ai, đòi gặp mặt làm việc. Em về gặp thì bà lại bảo bị việc riêng bất khả kháng không gặp được. Căn hộ cắt điện thì bà thậm chí không ở căn hộ nhưng vẫn vứt 1 ít đồ đó cho em không dám vào nhà. Em có hỏi bạn em là công an quận khác từng thụ lý 1 vụ án của bà này thì bạn ấy bảo em là người này chuyên đi lừa đảo thuê quỵt tiền căn hộ, biết kẽ hở pháp luật và giả điên khùng nên công an rất ngán, bó tay.
Trước khi ra công an em muốn tính toán kỹ nếu không sẽ bị chuyển qua tòa án dân sự thì càng khó cho em. Em đang nghiên cứu xử lý tình huống này thế nào cho đúng pháp luật đỡ tai vạ, xin nhờ cccm Offer tư vấn giúp em với huhu
Loại này thì lại sợ thằng liều hơn nó, nên cụ phải thể hiện đc độ rắn thì nó mới lùi bước.

langriser

Xe tải
Em xin kể câu chuyện có thật của em giống chủ thớt, và đến giờ em vẫn còn sợ vì không hiểu tại sao lại thành công lấy lại nhà.
Em có mua căn chung cư ở tỉnh, đứng tên sổ đỏ đàng hoàng. Em mới nhận căn hộ vài ngày, có việc lên thành phố HCM, nên khoá cửa, nhưng khi về lại thì thấy nhà bị phá khoá (bảo vệ chung cư không biết), một bọn giang hồ vào chiếm nhà, chúng bảo có người vay nợ gán nợ bằng căn nhà này, viết giấy tay, giờ con nợ nó đi trốn nên chúng vào chiếm nhà (con nợ là chủ đầu căn chung cư, đã bán qua một chủ, em mua lại). Em vác đơn kèm sổ đỏ đứng tên lên công an phường đòi lại nhà thì công an phường bảo để đó, mấy ngày sau alo em bảo CA phường không đủ thẩm quyền, đề nghị gửi lên công an thành phố, có hỏi thì 1 anh công an phường bảo đây là băng nhóm có tiếng ở đây, quá tầm phường thiệt. Em vác đơn lên công an thành phố, đợi gần 1 tuần thì được gọi lên, bảo là anh làm đơn khởi kiện ra toà án, đây là tranh chấp dân sự. Trong thời gian này tụi nó gọi cho em, bảo em phải trả nợ cho thằng kia thì tụi nó mới trả nhà. Em kiếm 1 văn phòng luật sư tại địa phương, sau khi xem đơn của em, họ bảo để tìm hiểu, mấy ngày sau gọi cho em, bảo băng này có tiếng, có anh lớn chống lưng, anh muốn lấy lại nhà thì đưa tôi trăm triệu tôi ra mặt lo cho. Lúc này em đang ở HCM, em kiếm 1 vị luật sư ở đây, lúc tới văn phòng thì em mới biết vị này là con nhà nòi, quan hệ rộng, em cầm đơn này ra hỏi thì sau khi nghiên cứu xong, cụ ấy thảo cho em một lá đơn, bảo về gửi lại công an phường, công an thành phố, tội danh xâm nhập gia cư bất hợp pháp với đề nghị công an phường phối hợp ban quản lý chung cư lấy lại nhà. Bảo nếu công an từ chối, thì cụ luật sư sẽ gửi đơn lên bộ công an và báo chí. Em về lại tỉnh, cầm tờ đơn này xuống thì công an phường lại thụ lý, hẹn em hôm sau cùng với ban quản lý tới trục xuất tụi kia ra. Hôm sau các bên tới thì tụi kia ko có nhà, có người quay phim toàn bộ quá trình thay khoá cửa, niêm phong đồ của tụi kia để lại 1 góc. Sau đó tụi kia vào nhà không được vì thay khoá, tụi nó làm ầm lên, ra chốt bảo vệ trình cái giấy tay gán nợ bảo nhà của tụi nó, lúc này thì bảo vệ chú ý cái nhà này rồi (trước đó thì em cũng có đơn lên ban quản lý toà nhà vì cái vụ phá cửa mà bảo vệ ko làm gì), nên bảo tụi nó làm đơn kiện. Tụi nó lại gọi điện hăm doạ em, em bảo cứ đúng pháp luật mà làm. Mấy ngày sau thì tụi nó gọi điện em bảo xin lại đồ, em đồng ý. Tụi nó hẹn em 8h sáng tới lấy, mà em chờ hơn 1 tiếng mà không tới, gọi điện thì cứ bảo từ từ tới. Tới hơn 9h thì tụi nó đi 2 xe tới, 1 xe 16 chỗ, 1 xe bán tải tràn xuống sân chung cư. Nhìn cái đội hình đó thì em với bảo vệ chung cư thấy hết hồn rồi. May là ông bà gánh. Trước đó trong lúc chờ đợi tụi nó đến thì tại quán phở thuộc chung cư, có 2 vị cán bộ thuế bước vào thu thuế, ông chủ không đồng ý đóng thuế còn chửi bới vác dao rượt chém. Vị cán bộ thuế ko phải dạng vừa, chạy ra ngoài bốc điện thoại lại gọi, em nghe loáng thoáng tội chống người thi hành công vụ. Sau đó, khi đội kia vừa bước xuống xe mặt mũi hầm hầm thì nguyên một dàn xe công an đến tràn vào sân chung cư, anh đội trưởng ra nói chuyện với cán bộ thuế, còn tụi kia mới xuống xe thấy công an thì lên xe lại. Sau đó, 1 anh trí thức từ xe bán tải ra nói chuyện với em, giọng điệu lịch sử hoà hoãn, bảo anh thông cảm, tụi em cũng bị lừa, sau đó sai mấy thằng đệ lên khiêng đồ ra xe bán tải về.
Em đến giờ cũng ko hiểu vì sao tụi nó rút đi, còn lúc đó em nghĩ đơn giản nhà mình đứng tên sổ đỏ rõ ràng mà còn phải đi kiện tụng, sau này đọc báo thấy nhiều vụ cũng giống vậy.

Chỉnh sửa cuối:

Đá Ốp Lát

Xe điện
Nghe cứ thấy vô lý ấy nhỉ. Nhà của mình mà lại sợ nó. Hết hợp đồng không đi thì quẳng cmn đồ của nó đi cho gọn chứ sợ gì nó kiện. Hợp đồng đến ngày đến tháng là giải tán.

langriser

Xe tải
Nghe cứ thấy vô lý ấy nhỉ. Nhà của mình mà lại sợ nó. Hết hợp đồng không đi thì quẳng cmn đồ của nó đi cho gọn chứ sợ gì nó kiện. Hợp đồng đến ngày đến tháng là giải tán.
Có vụ nó vu oan chủ nhà lấy cắp tiền bạc, trang sức của nó khi quăng đồ rồi kiện ngược lại, nên phải cùng chính quyền quay phim, niêm phong đồ cất vào đâu đó chứ ko đơn giản đâu cụ.

Visser III

Xe tăng
Với những thành phần chí phèo, điêu ngoa - mồm loa mép dải, giả điên giả khùng thì nhiều khi công an ko giải quyết được việc đâu cụ ah.

Như trường hợp này cứ cho 2 cậu vằn vện đầy mình vào ở, bà kia về thấy tụi nó cứ quần xà lỏn ngồn nghện, xăm trổ đầy mình rồi xi lanh dính máu vứt vương vãi khắp nhà, … các em nó có bảo: Thôi chị chả phải chuyển đi đâu cho tốn tiền cứ ở cùng đây với tụi em cho vui thì chả chạy mất dép luôn ấy chứ!
Cụ chuẩn. Tiếc là em không còn vodka mời cụ

vnhn

Xe tăng
Vụ này trước em xem clip ls Trung cũng có nói. Cụ phải mời bên công chứng, hàng xóm, tổ dân phố, công an vào lập vi bằng, xác nhận hiên trạng, rồi mới thay khóa. Sau này nó phá khóa thì nó bị tội xâm phạm tài sản người khác, tội chồng tội. Chứ mình mà phá khóa rồi vứt đồ nó đi thì mình lại thành sai.

Shadow381

Xe điện
dọa chém giết hành hung mà còn nhắn tin thì đúng là bọn óc chó thật sự :))
Mình phải gài, giả vờ sợ đang lúc nó hăng nhất thì kêu sóng kém bắt nó phải nhắc lại, nó cáu và đang đà dọa thì chủ quan.

Roman

Xe điện
Em bầy cho cụ nhé. Cụ cho mấy thằng thợ xây đến ở free. Hoặc ra chợ người cho vào ở free cùng nhà đó. Cứ lâu lâu mua thịt chó với rượu cho chúng uống. Bảo cứ cởi Trần mà uống rượu.
Xem con mẹ kia ở cùng đội đấy đc Ko.

Mc Bia

[Tịch thu bằng lái]
Nhà của cụ hay của ai ạ ?