[Funland] cho thuê nhà rồi bị chiếm nhà

blablo

Xe tải
Nhà mình?
Thế mà xx không làm được?
Cụ cũng không làm được?

Chỉ e cụ có vấn đề về hợp đồng thôi, còn nhà của cháu mà thế thì lại ăn đủ 😁

BQL thê cũng ăn đủ, làm ăn vớ vẩn 😒

Có giám sát dịch vụ, có bảo vệ mà thua á?
dạ cụ, hđ thì k có vấn đề gì, nhưng mà xử lý 2-3 tháng nay rồi nó k chịu chuyển cụ ạ. Căn bản là giờ nó bảo, nó phải gặp chủ nhà, nhưng chủ nhà hẹn nó nó lại viện cớ bất khả kháng k gặp, và nó lại có tiền sử như này ở các quận khác rồi nên em mới phải tính kỹ trước khi đơn ra công an ạ

DungPhuong0712

Xe tăng
dạ cụ, hđ thì k có vấn đề gì, nhưng mà xử lý 2-3 tháng nay rồi nó k chịu chuyển cụ ạ. Căn bản là giờ nó bảo, nó phải gặp chủ nhà, nhưng chủ nhà hẹn nó nó lại viện cớ bất khả kháng k gặp, và nó lại có tiền sử như này ở các quận khác rồi nên em mới phải tính kỹ trước khi đơn ra công an ạ
Ơ hay, cụ là chủ nhà hay ai là chủ nhà?

Đồ của nó thì gọi bọn BQL lên, chụp ảnh, lập bb và vứt đi đâu là việc của BQL. Ăn tiền dịch vụ của cư dân thì phải làm đúng trách nhiệm

Cụ cho người về ở đôi tháng, nhà nó về thì nhe răng cười chứ làm gì. Phá cửa à?

blablo

Xe tải
Ơ hay, cụ là chủ nhà hay ai là chủ nhà?

Đồ của nó thì gọi bọn BQL lên, chụp ảnh, lập bb và vứt đi đâu là việc của BQL. Ăn tiền dịch vụ của cư dân thì phải làm đúng trách nhiệm

Cụ cho người về ở đôi tháng, nhà nó về thì nhe răng cười chứ làm gì. Phá cửa à?
em là chủ nhà, nhưng em e là đồ nó bảo là có kim cương vàng bạc trong đó mất thì sao cụ, kể cả có thừa phát lại chứng kiến cũng đã kín kẽ chưa ấy cụ, nên mới lên đây hỏi cho chắc chứ tự dưng vớ vẩn lại đi tù kiện cáo vì chuyện này thì toi

coquay

Xe container
Khổ nhỉ nhà mình mà lấy lại cũng khó khăn, ko biết BQL cc làm ăn ra sao

DungPhuong0712

Xe tăng
em là chủ nhà, nhưng em e là đồ nó bảo là có kim cương vàng bạc trong đó mất thì sao cụ, kể cả có thừa phát lại chứng kiến cũng đã kín kẽ chưa ấy cụ, nên mới lên đây hỏi cho chắc chứ tự dưng vớ vẩn lại đi tù kiện cáo vì chuyện này thì toi
Cụ càng nói càng thấy cụ chả hiểu gì

Cụ đã báo xx, có bql, có an ninh...

Nhân chứng, ảnh và niêm phong để làm gì cụ?

Thế giờ nó cứ thế, 1 năm, 10 năm, 20 năm...

Cụ vẫn chờ nó tự giác đi à?

blablo

Xe tải
Cụ càng nói càng thấy cụ chả hiểu gì

Cụ đã báo xx, có bql, có an ninh...

Nhân chứng, ảnh và niêm phong để làm gì cụ?

Thế giờ nó cứ thế, 1 năm, 10 năm, 20 năm...

Cụ vẫn chờ nó tự giác đi à?
cụ thể em nói thật là em muốn khép nó vào hình sự luôn thì mới nhanh được cụ

toechuoi

Xe tăng
E nghĩ cụ mời công an khu vực, tổ trưởng dân phố, trưởng tầng vào làm biên bản đồ đạc. Xong xuôi thì cho vào 1 cái thùng khoá lại. Chìa khoá đưa Ban quản lý cầm. Về sửa sang, ở bình thường, nó đến gây rồi cụ gọi công an. CA với BQT như cái quần què gì vầy, phá đám rõ ràng mà lại ngồi làm ngơ

DungPhuong0712

Xe tăng
cụ thể em nói thật là em muốn khép nó vào hình sự luôn thì mới nhanh được cụ
Nhà họ đã như thế thì tức là thần kinh không bình thường. Người bình thường chả ai nhây như thế

Nói chúng đẩy nó đi sớm thì đẩy

Abcdefghiklmnkl

Xe tải
vâng ạ, bạn em cũng tư vấn như vậy, tuy nhiên bố em lại bảo chưa kín kẽ ạ, sợ nó vẫn lu loa là có kim cường vàng bạc gì đó bị mất. Bạn em thì cũng công an mà bố em cũng công an, nên em cũng đang kb như nào cho chuẩn ạ
Bố cụ nói chuẩn đấy, mấy cái vụ dở hơi này ai cũng nghĩ đơn giản, nhưng gặp đối tượng phức tạp nó lại phức tạp, ví dụ cho thuê nhà có đóng thuế ko, nếu chuyen nghiệp có đăng ký ko...như vụ bella với cái bạn gì đó thần kinh( ko biết đúng ko) ăn quỵt ý. Nhưng, nếu cụ tay to thì cứ yên tâm mà làm cho em.

blablo

Xe tải
Nhà họ đã như thế thì tức là thần kinh không bình thường. Người bình thường chả ai nhây như thế

Nói chúng đẩy nó đi sớm thì đẩy
vâng, thì công an quận khác cũng bảo nó không bình thường cụ ạ, nhọc cái thân em

blablo

Xe tải
Bố cụ nói chuẩn đấy, mấy cái vụ dở hơi này ai cũng nghĩ đơn giản, nhưng gặp đối tượng phức tạp nó lại phức tạp, ví dụ cho thuê nhà có đóng thuế ko, nếu chuyen nghiệp có đăng ký ko...như vụ bella với cái bạn gì đó thần kinh( ko biết đúng ko) ăn quỵt ý. Nhưng, nếu cụ tay to thì cứ yên tâm mà làm cho em.
em muốn làm đúng pháp luật hoàn toàn nên mới bị băn khoăn thế này chứ em cho đội công nhân nhà em lên nhấc mẹ con nhà nó ra phát 1

blablo

Xe tải
mà từ ngày con này về ở nó cứ mua hàng nợ tiền của cư dân trong tòa nhà tùm lum rồi họ toàn ib hỏi em về con này, dạng này e cũng gặp qua rồi mà k ngờ cả việc thuê nhà cũng có loại này

son.nguyen.1979

Xe tăng
vâng thưa cụ. giờ căn hộ đã bị phá khóa tới 3 lần. nhưng giờ khả năng con này sẽ đổ cho ban quản lý và ban quản lý thì đổ cho con này. nên e phải lắp camera bắt được tận tay. Em cũng có tin nhắn của con bà này thừa nhận phá khóa rồi, nhưng sợ chưa đủ pháp lý ạ
Tội đột nhập trái phép mà chưa đủ pháp lý???

blablo

Xe tải
Tội đột nhập trái phép mà chưa đủ pháp lý???
k có camera tận tay cụ ạ, e cũng kb công an họ làm cho k với chỉ tin nhắn của con bé con chủ nhà thừa nhận phá khóa, em lên đây hỏi các cụ trước. có gì em còn chuẩn bị sẵn hết r mới làm đơn kiện ạ

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
cụ cho em cái số con này nó công khai ra cho cả làng cùng tránh nó
nghe điên thế nhỉ

nvidia7150

Xe tải
e cho thuê nhà mấy 7 năm nay rồi mà chưa bị ai như nhà cụ. Gần đây nhất e cho 1 ông thuê rồi ông ý lại cho người khác thuê lại, giờ cũng phải 4 năm rồi e chưa quay lại thăm nhà. Nghĩ cũng hãi quá. E ko có kinh nghiệm nên vào hóng cụ giải quyết ạ