[Funland] Chia sẻ kinh nghiệm cho F1 đi du học.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Bác không cần phải được ai đó xếp hạng về cái đó, haha. Cháu tóm tắt những thứ cháu hiểu biết ra đây về triết học va tư tưởng của họ, bác sẽ chỉ cho cháu họ lấy trộm từ tác giả nào. Bác trích dẫn cụ thể cho cháu luôn.
Bác trích dẫn giúp cháu câu Tiếng Việt được cho là của Lê Nin: "Thực tiễn là thước đo chân lý".
Câu này nguyên bản Tiếng Nga là như thế nào ? Lê Nin viết câu này ở trong tác phẩm nào ?
Cảm ơn bác.

newmanhn

Xe điện
Website
www.lakeside-homestay.com
Cháu không rõ lắm, nhưng trình độ hiểu biết Triết học Mác Lê Nin, Tư tưởng Hồ Chí Minh đến mức tinh thâm thì không nhiều đâu bác. Nói chung cháu chưa gặp ai ở mức độ hiểu biết trung cấp, ví dụ ở OF này trình độ hiểu biết Triết học Mác Lê Nin, Tư tưởng Hồ Chí Minh khá tệ.
Triết học Mác Lê và tư tưởng HCM thì nhiều cụ mợ ở đây đều đã thi qua môn. Cơ mà khi chém gió thì lại hay nói ngược lại những gì đã học.

Trâu troll

[Tịch thu bằng lái]
Trình độ bác chưa vượt qua mức trung cấp.
Bác trích dẫn giúp cháu câu Tiếng Việt được cho là của Lê Nin: "Thực tiễn là thước đo chân lý".
Câu này nguyên bản Tiếng Nga là như thế nào ? Lê Nin viết câu này ở trong tác phẩm nào ?
Cảm ơn bác.
Không, bác chỉ trích dẫn cho cháu, câu triết lý đó là tác giả nào đã viết ra trước đó thôi, chứ bác nói rồi bác không cần đọc những thứ lẩu thập cẩm sao chép của họ.
“Mọi lý thuyết đều là màu xám

Chỉ có cây đời mãi mãi xanh tươi.“

Đó là những lời thơ trong tác phẩm “Faust” của đại thi hào Johann Wolfgang (von) Goethe (1749-1832).

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Không, bác chỉ trích dẫn cho cháu, câu triết lý đó là tác giả nào đã viết ra trước đó thôi, chứ bác nói rồi bác không cần đọc những thứ lẩu thập cẩm sao chép của họ.
“Mọi lý thuyết đều là màu xám

Chỉ có cây đời mãi mãi xanh tươi.“

Đó là những lời thơ trong tác phẩm “Faust” của đại thi hào Johann Wolfgang (von) Goethe (1749-1832).
Trình độ bác ở mức sơ cấp (xin lỗi lúc này cháu đánh giá nhầm bác ở mức trung cấp).

babeo

Xe điện
Triết học Mác Lê và tư tưởng HCM thì nhiều cụ mợ ở đây đều đã thi qua môn. Cơ mà khi chém gió thì lại hay nói ngược lại những gì đã học.
Là vì nhiều người chỉ coi đây là chỗ chém gió nói phét, không phải chỗ để khoe tri thức.

Trâu troll

[Tịch thu bằng lái]
Trình độ bác ở mức sơ cấp (xin lỗi lúc này cháu đánh giá nhầm bác ở mức trung cấp).
ơ lại tấn công cá nhân à. Bác không đọc những thứ rác để tự biến mình thành rác như cháu. xin lỗi vì đã tấn công cá nhân.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Cháu căn cứ vaò đâu mà kết luận vậy ?
Ví dụ cháu hỏi câu sơ cấp: câu nói được cho là của Lê Nin: "Thực tiễn là thước đo chân lý".

Cháu khẳng định luôn là 99% các bác OF không trả lời được ạ.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
ơ lại tấn công cá nhân à. Bác không đọc những thứ rác để tự biến mình thành rác như cháu. xin lỗi vì đã tấn công cá nhân.
Cháu nhận định về trình độ của bác, dựa vào câu trả lời của bác (bác đánh trống lảng). Không có gì gọi là tấn công cá nhân cả.

Trâu troll

[Tịch thu bằng lái]
Ví dụ cháu hỏi câu sơ cấp: câu nói được cho là của Lê Nin: "Thực tiễn là thước đo chân lý".

Câu này có ý nghĩa gì khi ông ta lấy của người khác hả cháu.

Chỉnh sửa cuối:

babeo

Xe điện

Thế nếu có người trả lời được, nhưng họ không trả lời vì họ không muốn lộ diện trên này thì sao ? Nếu vì lý do công việc, họ chỉ tham gia OF như một người bình thường, thì cháu nghĩ sao ? Cháu cũng xếp họ vào dạng không hiểu biết à ?

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Câu này có ý nghĩa gì khi ông ta ăn cắp từ người khác hả cháu.
Thực ra Lê Nin chưa bao giờ nói câu đó ạ.
Câu đó được người Việt bịa ra, bác học theo và tin rằng đó là thật.
Đó là lý do cháu nói trình độ của bác ở mức sơ cấp.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Bác nói rồi, bác không cần đọc và không đọc các tác phẩm của họ, bác đã học hồi đại học và cho vào sọt rác rồi. Bác suy luận trên cơ sở logic, họ là chủ nghĩa duy vật thì họ sẽ ngược với các học thuyết duy tâm và đa thần. kinh tế của họ là kinh tế cộng sản, xhcn thì nó sẽ ngược với kinh tế tư bản. Đơn giản thế thôi. Và mọi thứ của họ gần như là ăn cắp và xào nấu mà nên. Họ không đủ trình để viết những tác phẩm toàn diện vì họ bị định kiến.
Vâng ạ, cháu đã rõ trình độ của bác nên không có ý định thảo luận tiếp.

Trâu troll

[Tịch thu bằng lái]
Thực ra Lê Nin chưa bao giờ nói câu đó ạ.
Câu đó được người Việt bịa ra, bác học theo và tin rằng đó là thật.
Đó là lý do cháu nói trình độ của bác ở mức sơ cấp.
Bác cũng chả quan tâm ông ấy nói hay ai nói, bác chỉ quan tâm tới những thứ bác cho là đúng, những học thuyết mà qua đó bác tạm giải thích được mọi thứ bác quan sát thấy.

Trâu troll

[Tịch thu bằng lái]
Đúng rồi, bác cũng chả có ý định mất thời gian với những người chưa trải nghiệm thực tiễn, như câu mà người việt nào đó bịa ra.

Trâu troll

[Tịch thu bằng lái]
À. Có một thứ duy nhất mà bác với cháu có thể tranh luận được đó là các chủ đề trong CFA. Còn các thứ khác như triết học, tôn giáo, văn hóa thì bác đã hình thành tư tưởng, tu duy khác, hoặc định kiến hoặc quan điểm, trường phái khác rồi. Không nên tranh luận mất thời gian. Và bác cũng không bao giờ tranh luận những thứ đó, bác kết luận luôn.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Thế nếu có người trả lời được, nhưng họ không trả lời vì họ không muốn lộ diện trên này thì sao ? Nếu vì lý do công việc, họ chỉ tham gia OF như một người bình thường, thì cháu nghĩ sao ? Cháu cũng xếp họ vào dạng không hiểu biết à ?
Câu "Thực tiễn là thước đo chân lý" ở trình độ sơ cấp Triết học Mác Lê Nin thôi mà bác. Chẳng có gì gọi là "lộ diện" khi trả lởi câu đó cả.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
À. Có một thứ duy nhất mà bác với cháu có thể tranh luận được đó là các chủ đề trong CFA. Còn các thứ khác như triết học, tôn giáo, văn hóa thì bác đã hình thành tư tưởng, tu duy khác, hoặc định kiến hoặc quan điểm, trường phái khác rồi. Không nên tranh luận mất thời gian. Và bác cũng không bao giờ tranh luận những thứ đó, bác kết luận luôn.
Nói chung là cháu thấy không cần thiết phải mất thời gian với bác ạ.

Trâu troll

[Tịch thu bằng lái]
Cần gì phải so đo hiểu biết làm gì hả cụ. Giờ mình chỉ cần biết những thứ mình cần thôi. Đứa nào thích hơn mời chúng nó lên trên hết cụ ạ. Chấp gì trẻ trâu. Em sẵn sàng thua những thứ em không thấy cần thiết, không phục vụ lợi ích của em. Em chẳng cần quan tâm tới những thứ em cho là trẻ trâu, rác rưởi.

Chỉnh sửa cuối:

babeo

Xe điện
Câu "Thực tiễn là thước đo chân lý" ở trình độ sơ cấp Triết học Mác Lê Nin thôi mà bác. Chẳng có gì gọi là "lộ diện" khi trả lởi câu đó cả.
Cháu nhầm! Cháu nên tìm hiểu thêm về tổ quốc của cháu !
Nhiều người không dễ bị lôi kéo vào cuộc tranh luận vô bổ !
Tại sao họ phải trả lời câu hỏi của cháu chỉ để thể hiện với cháu họ là người hiểu biết ?
Có những người, đến lúc họ chết, người quen mới biết họ là người tài giỏi, thậm chí , có người, họ chỉ được đánh dấu là một ngôi sao trên bức tường ghi danh của cơ quan phản gián.
Nghĩ sâu một chút đi !

newmanhn

Xe điện
Website
www.lakeside-homestay.com
Cháu đã lạc đề ở thớt này... 1 điểm về chỗ ;)