[Funland] Chia sẻ kinh nghiệm cho F1 đi du học.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Cháu nhầm! Cháu nên tìm hiểu thêm về tổ quốc của cháu !
Nhiều người không dễ bị lôi kéo vào cuộc tranh luận vô bổ !
Tại sao họ phải trả lời câu hỏi của cháu chỉ để thể hiện với cháu họ là người hiểu biết ?
Có những người, đến lúc họ chết, người quen mới biết họ là người tài giỏi, thậm chí , có người, họ chỉ được đánh dấu là một ngôi sao trên bức tường ghi danh của cơ quan phản gián.
Nghĩ sâu một chút đi !
Cháu đã lạc đề ở thớt này... 1 điểm về chỗ ;)
Cháu xin lỗi hai bác, tại vì cháu thấy bác Trâu troll có vẻ "tự tin" nên cháu hỏi một câu rất dễ, cho vui thôi.
Cháu sẽ không làm thế nữa ạ.

babeo

Xe điện
Cần gì phải so đo hiểu biết làm gì hả cụ. Giờ mình chỉ cần biết những thứ mình cần thôi. Đứa nào thích hơn mời chúng nó lên trên hết cụ ạ. Chấp gì trẻ trâu. Em sẵn sàng thua những thứ em không thấy cần thiết, không phục vụ lợi ích của em. Em chẳng cần quan tâm tới những thứ em cho là trẻ trâu, rác rưởi.
Thật ra nhà cháu cũng không quan tâm đâu cụ, bề nổi của tảng băng, ai ai cũng nhìn thấy, nên nhiều người thích nổi, tuy nhiên đó là quyền của họ. Nhưng nhảy vào một nơi mà mình không (thể) nhìn được hết phần chìm, mà chê bai tất thì nghe chối.

Trâu troll

[Tịch thu bằng lái]
Thật ra nhà cháu cũng không quan tâm đâu cụ, bề nổi của tảng băng, ai ai cũng nhìn thấy, nên nhiều người thích nổi, tuy nhiên đó là quyền của họ. Nhưng
nhảy vào một nơi mà mình không (thể) nhìn được hết phần chìm, mà chê bai tất thì nghe chối.
Dạ chuẩn cụ. Vấn đề là sự lựa chọn thôi. Thế giới đa cực, ai thích cực nào thì theo cực đó thôi. Quan tâm tới cực còn lại làm gì cho mệt người, có giải quyết gì đâu. Đời là mấy mà đi so đo tranh luận, cứ vui trên đường đi là được.

Trâu troll

[Tịch thu bằng lái]
Cháu xin lỗi hai bác, tại vì cháu thấy bác Trâu troll có vẻ "tự tin" nên cháu hỏi một câu rất dễ, cho vui thôi.
Cháu sẽ không làm thế nữa ạ.
Bác rất tự tin phần bác quan tâm và tìm hiểu. Còn bác đã nói rất rõ với cháu những thứ bác không quan tâm thì bác không đọc. Nhưng bác dễ dàng suy luận nó nói gì vì nó sẽ ngược lại với cái bác quan tâm. Bác không thừa thời gian như cháu. Thân. Đừng quote bác nữa nhé.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Bác rất tự tin phần bác quan tâm và tìm hiểu. Còn bác đã nói rất rõ với cháu những thứ bác không quan tâm thì bác không đọc. Nhưng bác dễ dàng suy luận nó nói gì vì nó sẽ ngược lại với cái bác quan tâm. Bác không thừa thời gian như cháu. Thân. Đừng quote bác nữa nhé.
Bác nói "tự tin phần bác quan tâm và tìm hiểu" - cháu đồng ý.

Bác không cần phải được ai đó xếp hạng về cái đó, haha. Cháu tóm tắt những thứ cháu hiểu biết ra đây về triết học va tư tưởng của họ, bác sẽ chỉ cho cháu họ lấy từ tác giả nào. Bác trích dẫn cụ thể cho cháu luôn.
Nhưng bác viết "Cháu tóm tắt những thứ cháu hiểu biết ra đây về triết học va tư tưởng của họ" - Cháu mới hỏi một câu rất dễ là bác tắc tị ngay.

------------

Nói chung bác nên khiêm tốn hơn ạ.

Trâu troll

[Tịch thu bằng lái]
Cháu nhầm! Cháu nên tìm hiểu thêm về tổ
quốc của cháu !
Nhiều người không dễ bị lôi kéo vào cuộc tranh luận vô bổ !
Tại sao họ phải trả lời câu hỏi của cháu chỉ để thể hiện với cháu họ là người hiểu biết ?
Có những người, đến lúc họ chết, người quen mới biết họ là người tài giỏi, thậm chí , có người, họ chỉ được đánh dấu là một ngôi sao trên bức tường ghi danh của cơ quan phản gián.
Nghĩ sâu một chút đi !
Em tưởng gián điệp thường giỏi hơn phản gián chứ. Em có hai ông bạn, một ông phản gián, một ông có vẻ làm gián điệp. Ông gián điệp giỏi tiếng Anh hơn, uyên bác hơn, haha. Ông còn lại giỏi nhậu hơn.

Trâu troll

[Tịch thu bằng lái]
Bác nói "tự tin phần bác quan tâm và tìm hiểu" - cháu đồng ý.

Nhưng bác viết "Cháu tóm tắt những thứ cháu hiểu biết ra đây về triết học va tư tưởng của họ" - Cháu mới hỏi một câu rất dễ là bác tắc tị ngay.

------------

Nói chung bác nên khiêm tốn hơn ạ.
Khi nào cháu hiểu sách họ viết ra có những ai giúp, vì mục đích gì thì cháu sẽ khiêm tốn hơn đấy.

babeo

Xe điện
Em tưởng gián điệp thường giỏi hơn phản gián chứ. Em có hai ông bạn, một ông phản gián, một ông có vẻ làm gián điệp. Ông gián điệp giỏi tiếng Anh hơn, uyên bác hơn, haha. Ông còn lại giỏi nhậu hơn.
Nếu cụ đã biết, tức là họ cũng thường thôi :P.

Trâu troll

[Tịch thu bằng lái]
Nếu cụ đã biết, tức là họ cũng thường thôi :P.
Vâng, em hy vọng thế. Hy vọng có những điệp viên kiểu như 007. Nhưng em thấy người thân của họ quả là không thường chút nào, haha. Ơ mà họ từng là giáo viên của trường đào tạo gần Linh đàm, cũng học dạng giỏi. Em chưa có dịp tiếp xúc với những dạng phi thường, cũng tiếc là.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Khi nào cháu hiểu sách họ viết ra có những ai giúp, vì mục đích gì thì cháu sẽ khiêm tốn hơn đấy.
Bác tìm hiểu về việc viết sách Triết học Mác Lê Nin ở Việt Nam ạ ?
Cháu có thể hỏi bác vài câu về vấn đề viết sách này được không ạ ?

Trâu troll

[Tịch thu bằng lái]
Bác tìm hiểu về việc viết sách Triết học Mác Lê Nin ở Việt Nam ạ ?
Cháu có thể hỏi bác vài câu về vấn đề này được không ạ ?
Cái này cháu nên hỏi người khác. Bác không biết gì đâu, haha.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Cái này cháu nên hỏi người khác. Bác không biết gì đâu, haha.
Bác nói bác không biết gì, nhưng bác lại viết như kiểu bác hiểu rõ "Khi nào cháu hiểu sách họ viết ra có những ai giúp, vì mục đích gì thì cháu sẽ khiêm tốn hơn đấy"

Vậy lời khuyên của bác có giá trị không ? Nếu như bác không có hiểu biết về lời khuyên đó ?

meo_con_xinh

[Tịch thu bằng lái]
Bác cũng chả quan tâm ông ấy nói hay ai nói, bác chỉ quan tâm tới những thứ bác cho là đúng, những học thuyết mà qua đó bác tạm giải thích được mọi thứ bác quan sát thấy.
Sợ thật. Tỏ ra hiểu biết đến lúc bị cháu nó bóc mẽ thì cãi cùn. Đúng là nguợng cả mặt.

Trâu troll

[Tịch thu bằng lái]
Bác nói bác không biết gì, nhưng bác lại viết như kiểu bác hiểu rõ "Khi nào cháu hiểu sách họ viết ra có những ai giúp, vì mục đích gì thì cháu sẽ khiêm tốn
hơn đấy"

Vậy lời khuyên của bác có giá trị không ? Nếu như bác không có hiểu biết về lời khuyên đó ?
Giá trị hay không tùy người đọc.

Trâu troll

[Tịch thu bằng lái]
Sợ thật. Tỏ ra hiểu biết đến lúc bị cháu nó bóc mẽ thì cãi cùn. Đúng là nguợng cả mặt.
Ơ, tỏ ra hiểu biết lúc nào nhỉ??? Trích ra đây xem nào. Trẻ trâu nó hơn mình thì phải mừng chứ, sao phải đỏ. Mà em có cần so đo với ai đâu.

babeo

Xe điện
Vâng, em hy vọng thế. Hy vọng có những điệp viên kiểu như 007. Nhưng em thấy người thân của họ quả là không thường chút nào, haha. Ơ mà họ từng là giáo viên của trường đào tạo gần Linh đàm, cũng học dạng giỏi. Em chưa có dịp tiếp xúc với những dạng phi thường, cũng tiếc là.
Tình báo VN giỏi lắm đấy cụ! Cụ nói đúng, người thân của họ cũng phải hy sinh rất nhiều. Nay tuy thời bình, nhưng vẫn rất nhiều người âm thầm phục vụ tổ quốc mà thậm chí đến người thân thích cũng không biết.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Không bác ơi, cháu không có ý "bóc mẽ" hay gì gì đâu.
Cháu đang luyện tập viết Tiếng Việt của cháu một cách logic thôi ạ.

Trâu troll

[Tịch thu bằng lái]
Với lại đọc kỹ còm đi cái rồi kết luận. Mình giờ không quan tâm tới những thứ mình không cần biết. Nên những thứ mình không cần biết nó khác hay giống như mình suy luận cũng chả có ý nghĩa gì. Và ai đó hiểu hay giỏi về thứ mình không quan tâm thì họ cũng chả có ý nghĩa gì với mình cả.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Mình giờ không quan tâm tới những thứ mình không cần biết. Nên những thứ mình không cần biết nó khác hay giống như mình suy luận cũng chả có ý nghĩa gì. Và ai đó hiểu hay giỏi về thứ mình không quan tâm thì họ cũng chả có ý nghĩa gì với mình cả.
Nếu bác viết ngay từ đầu như thế này, vấn đề trở nên rất rõ ràng. Cảm ơn bác.

Trâu troll

[Tịch thu bằng lái]
Tình báo VN giỏi lắm đấy cụ! Cụ nói đúng, người thân của họ cũng phải hy sinh rất nhiều. Nay tuy
thời bình, nhưng vẫn rất nhiều người âm thầm phục vụ tổ quốc mà thậm chí đến người thân thích cũng không biết.
Vodka cụ. Em cũng dạng trọng nghĩa khinh tài. Dưng em cứ mưu cầu hạnh phúc cá nhân và các cháu trước đã ạ. Tổ quốc đối với em chắc định nghĩa khác cụ, giờ nó lên tới toàn cầu rồi. Loài người thì đều từ châu phi mà ra.

Chỉnh sửa cuối: