[Funland] Chia sẻ các thông tin về bất động sản Tây Hồ

hainguyenhanoi

Xe buýt
Mợ chủ thông thạo bđs Tây Hồ quá ! Thông tin rõ ràng, E cũng yêu vùng đất này nhưng vì lý do mà E tạm phải xa em nó.
Các cụ mợ có nhu cầu mua căn hộ Ngoại giao đoàn tham khảo, E đăng bán trên OF ở đây https://goo.gl/BxM9dW

Nam MHL

Xe đạp
Website
udictayho.com
Chào các cụ ạ, em đang sale dự án UDIC WESTLAKE do sàn giao dịch Đại Phú Mỹ Hưng phân phối. Quỹ căn và bảng hàng bên em còn rất nhiều căn tầng đẹp các cụ quan tâm hay có người nhà xin quăng cho em cục đá em xin hậu tạ ạ *** 0948.699.668 ***

Citronella

Xe buýt
Em cũng đang tìm mua chung cư khu này nên đánh dấu ạ.

Nam MHL

Xe đạp
Website
udictayho.com
Bác đánh giá thế nào về dự án UDIC Westlake?

Nghe nói kẹp giữa UDIC Westlake và Sunshine Riverside sẽ là dự án của tập đoàn Vimedimex, đang chuyển đổi từ thương mại văn phòng sang officetel hoặc chung cư. Bác nhận định thế nào về đầu tư loại hình officetel
dạ em ko biết sory cụ nhé :)

Nam MHL

Xe đạp
Website
udictayho.com

BMW318i2012

Xe tải

bowhanoi

Xe hơi
Website
www.senvanggroup.com
Mợ dân trong nghề mợ thấy toà packexim 2 và packexim 1 thế nào ạ . Em cảm ơn mợ :)
Pakexim là do chính CĐT Pakexim ( xuất khẩu bao bì làm), về cơ bản do chú Thắng Chủ tịch là người có tâm, chú làm chắc chắn, bàn giao không quá cao cấp nhưng so với số tiền thì chấp nhận được. Pack1 vị trí khá đẹp nhưng toàn căn to, lại xây lâu rồi nên thiết kế cũng như chất lượng nhà thời điểm này hơi cũ. Pack 2 bàn giao cũng ổn, vì chú Thắng cũng dự định là dự án này là dự án cuối xong chú không xây nữa nên chú cũng rất tâm huyết, thiết kế tốt hơn, đẹp hơn lại có diện tích nhỏ, tuy nhiên con đường vào quanh co, bé quá, tóm lại nếu chỉ để ở tầm tiền vừa phải bác ở Pack2, còn nếu xác định không ngại thiết kế cũ thì Pack1 diện tích to giá cũng rẻ hơn chút, em thấy cũng được.

Về điện đường trường trạm thì giờ hơi buồn, Pack1 có bị cái view nhìn ra nghĩa trang của phường Phú Thượng nhưng em nghĩ không vấn đề gì cả đâu, siêu thị cũng cách mấy trăm mét thôi, trường học thì sau này có Sunshine Riverside rồi đường xá cũng tiện. Tiền vừa phải các bác ở Pack cũng được.

Lạc Hồng bên cạnh thì một vài căn đẹp thôi chứ em thấy thiết kế không đẹp lắm.

@Các anh chị em đồng nghiệp: Mọi người cố gắng vào chào thì thêm 1,2 thông tin hữu ích cho người đọc nhé, chứ các anh chị em chào vậy mà không thêm thông tin hữu ích tỷ lệ gọi thấp lắm.

Nam MHL

Xe đạp
Website
udictayho.com
Mấy bạn có thể lập một topic khác để đăng bán hàng, để topic này chia sẻ thông tin để mọi ng đọc không loãng mất
rất xin lỗi các bác vì sự bất tiện này nhé,em xin rút kinh nghiệm sâu sắc. Đa tạ

Nam MHL

Xe đạp
Website
udictayho.com
Cảm ơn chủ thớt có những bài chia sẻ thông tin về bds khu vực Tây Hồ rất chi tiết. Tiện cho em đăng ké với ạ. Em, chính chủ muốn bán căn biệt thự song lập 192 m2, tiểu khu H10, khu đô thị Starlake Tây Hồ Tây. Bác nào quan tâm inbox em với ạ, em cảm ơn.

có kết hợp được ko bác

phihanhgia

Xe container
Tôi góp ý cho mợ như thế này:

Các dự án của cùng một CĐT, các tòa nhà trong cùng dự án cơ bản tương đương nhau về chất lượng. Có khác nhau thì không nhiều, vd như Ecolife tòa B,C với tòa A, chênh nhau 5%-10% giá trị là cùng. Hoàn thành cơ bản là đồng thời.

Tuy nhiên ở dự án Tây Hồ Residence thì có 2 phân khúc khác hẳn nhau. Dự án này có 4 tòa nhà: CT2A cao 15 tầng, CT2B cao 19 tầng đã hoàn thành bàn giao từ khá lâu rồi 2013. Căn hộ ở CT2A,B là phân khúc trung cấp, giá bán gốc khoảng 27-29T/m2, hiện tại giá khoảng 35-37T/m2.

Nếu có tính vào dự án Tây Hồ Residence đang bán, thì chỉ nên tính 2 tòa đang xây là Tòa SUN (CT1A) và tòa MOON (CT1B) đều cao 27 tầng, 3 tầng hầm. Hai tòa này là 2 tòa ở phân cao cấp, giá từ 43T/m2 hướng Tây đến 55T/m2 hướng Đông (view Hồ).

Vậy khi thống kê thì đừng nhập nhằng, các tòa cũ bàn giao từ 2013 phân khúc trung cấp, với các tòa sẽ bàn giao vào 2020 ở phân khúc cao hơn. Đã làm review cho người mua, thì phải làm có tâm và đưa thông tin chính xác nhất có thể.

Em BÁN TẤT CẢ CÁC DỰ ÁN nhé, mua 2 căn Kosmo 1107, 802 tòa CENTRO ( chỉ vì giá quá rẻ dưới 35tr/m2), 6Th cũng 2 căn ( em mua căn nhỏ sau cho thuê thôi) nhé các cụ. Các bác xem lại em khá là trung lập rồi các bác ý kiến gì thêm cũng hơi khác hơn chút do quan điểm thôi chứ thực tế nó như nào em ốp vào như thế. Em check từng hạng mục, bác nào có nhu cầu mua kiểm chứng lại thực tế thôi. Thực tế EM YÊU TẤT CẢ CÁC DỰ ÁN TẠI TÂY HỒ, KHẲNG ĐỊNH LUÔN :)

Nói thẳng là trừ bạn Starlake có mật độ cư dân thấp, giá trị căn hộ cao và diện tích to, toàn căn 5 tỷ đổ lên cộng đồng cũng phải chất, nhưng xét về giá trị và tiện ích, kể cả thiết kế, bàn giao em thấy 6TH Element đẹp nhất và xứng đáng để ở nhất. Những chỗ khác em thấy CĐT ngon thì vị trí chưa ngon hoặc tiện ích ít, vị trí ngon thì ít tiện ích hoặc CĐT chưa biết thế nào. 6th nó làm bàn giao với đơn vị nào nó ký trực tiếp với đơn vị đấy luôn chứ không dự kiến, em thấy an tâm, hiện tại theo báo chí là ký với PMC quản lý, Đông Dương đơn vị cung cấp thiết bị bếp, Mitsubishi rồi, chưa biết bao giờ ký Kohler, Grohe.. bọn này nó còn không thế chấp ngân hàng dự án này luôn. The Link em đánh giá cao cộng đồng, tầm view, thiết kế nói thật chưa bàn vì nhiều vấn đề.
https://www.senvanggroup.com/ha-noi-cong-bo-92-du-an-bat-dong-san-the-chap-ngan-hang/

Em còn nợ các cụ bài về Penstudio, D' Eldorado Phú Thanh Phú Thượng, tiếp theo là bài về các căn 3.5 - 4.5 tỷ với các căn view Hồ Tây, bài về thị trường LK, BT, Shophouse, có dữ liệu nghiên cứu rồi em chưa có time ngồi tổng hợp và phân tích, em có cái chương trình 14.10 nên đang chạy, hơi mệt mỏi các bác ạ.

Đấy là thế, nhưng hiện tại căn 3PN thì Sunshine Riverside, Sunshine City vô địch luôn, 6th giá cao rồi mua cân thêm chút, đợt em mua giá rẻ hơn.

Đây, có cái này gửi các bác gọi là, đây dữ liệu cộng đòng cho cả các CĐT cả các sale các cụ otofun còn gì, đừng bảo em dìm dự án nào, em chỉ mong muốn sau này những thông tin như này nó public mọi người đều biết chứ đừng thầy bói xem voi, xong quay ra mắng sale BĐS là em vui rồi, những thông tin này nó đầy trên mạng chứ em cũng không có nhiều thông tin mật báo gì. Thực tế ra cái bản so sánh bên trên em làm do thường tư vấn cho CĐT, trước khi ra sản phẩm sẽ biết cái gì mình giống, cái gì mình nên tạo ra để có lợi thế cạnh tranh ( PODs, POSs, USP).

( Đội nhà em làm bằng cơm nên cũng có thể dữ liệu chưa chuẩn hết 100%, nhưng đây là toàn cảnh, đóng góp cho các cụ nhé, xin ly rượu thôi nha các cụ)

bowhanoi

Xe hơi
Website
www.senvanggroup.com
Hi bác phihanhgia,
Cảm ơn bác đã chia sẻ, đau đáu quá nên chốt lại em sẽ lọc thật kỹ em Tây Hồ Residence một lần nữa rồi gửi lại. Cảm ơn bác!

Ranfer

Xe buýt
mợ có căn nào cỡ 3 tỷ+/-300 tr view trực diện Hồ Tân, 2 PN không inbox cho em với!

forhome.vn

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Cháu đang bán 3 sàn thương mại (t1,2,3). và 20 căn shophouse, shopoffice của dự án UDIC. Cụ nào quan tâm đầu tư có giá tốt nhất thì trường thì ibox kín nc em nhé! Sở hữu vĩnh viễn.

Ib giúp mình giá sàn thương mại và shopoffice nhé

hainguyenhanoi

Xe buýt
Hâm mộ bác quá !
Cổ vũ bác ở AFF CUP.
--
Photo: 26/9/2018 - Mr. Park Hang Seo thăm cộng đồng Hàn Quốc tại Starlake.
Liệu bác có về ở với Tây Hồ Tây không các cụ nhỉ?

Các cụ mợ có nhu cầu mua căn hộ Ngoại giao đoàn tham khảo, E đăng bán trên OF ở đây https://goo.gl/BxM9dW

LosBlancos90

Xe buýt
Hâm mộ bác quá !
Cổ vũ bác ở AFF CUP.
--
Photo: 26/9/2018 - Mr. Park Hang Seo thăm cộng đồng Hàn Quốc tại Starlake.
Liệu bác có về ở với Tây Hồ Tây không các cụ nhỉ?

Mình mới thấy ảnh này trong group facebook cư dân Starlake. Thấy bảo là Mr. Park vào thăm cộng động Hàn ở đây và quan tâm khu đô thị thì phải.