[Funland] Chi phí tổ chức đám cưới

Hunterking29

Xe máy
cái chi phí đám cưới này, theo e là tùy vùng chỗ bác sinh sống. Mn sao bác vậy là hợp lý. căn ke theo kinh tế nữa

Nhimtiu

Xe container
Dạ vâng bây giờ chi phí đám cưới hoàn toàn nằm trong tầm tay mình có thể lo được. Nó không căng thẳng như ngày xưa đi vay làm đám cưới. Rồi cưới xong cô dâu chú rể kéo cày trả nợ cụ anh nhể. Thế nên đám cưới là dịp rất vui, đừng đặt nặng thắng thua cỗ bàn để cho ngày vui nó ngập tràn và nhớ mãi là sướng nhất.

Nói ra em Mị lại buồn haizza giờ chả ma nào nó buồn cưới em Mị chứ có là em Mị bao sân hết từ A đến Z luôn hihi.
Thế là Mị vẫn sg hả mợ Mị hay là em của Mị vẫn sg đới? Kèo thơm thế mà k thấy cụ nào ý kiến gì nhể CCB ? :))

• Vodka
Reactions: CCB

CCB

Xe tăng
Dạ vâng bây giờ chi phí đám cưới hoàn toàn nằm trong tầm tay mình có thể lo được. Nó không căng thẳng như ngày xưa đi vay làm đám cưới. Rồi cưới xong cô dâu chú rể kéo cày trả nợ cụ anh nhể. Thế nên đám cưới là dịp rất vui, đừng đặt nặng thắng thua cỗ bàn để cho ngày vui nó ngập tràn và nhớ mãi là sướng nhất.

Nói ra em Mị lại buồn haizza giờ chả ma nào nó buồn cưới em Mị chứ có là em Mị bao sân hết từ A đến Z luôn hihi.
Thế là Mị vẫn sg hả mợ Mị hay là em của Mị vẫn sg đới? Kèo thơm thế mà k thấy cụ nào ý kiến gì nhể CCB ? :))
Em oáng dấu xem có cơ hội nào cưới Mỵ về làm vợ cả không 😘

Boyngoan

Xe tải
Em ngày xưa cưới xong lãi đúng 3 tháng tiền nhà.

Bây h hai vc nhớ lại mà cứ cười.

trangthaimoi

Xe hơi
Chắc tùy rạp to hay nhỏ nhưng họ hàng nhà em cách đây 2 năm thì rạp ở nhà đã 70 củ.
Kinh phí nó còn phụ thuộc vào việc tổ chức cưới như nào nữa. VD như ăn hỏi + xin cưới + đón dâu về qua nhà trai sau đó phi thẳng ra trung tâm tiệc cưới thì nhà trai chỉ mất 1 bữa cỗ. Tuy nhiên như họ nhà em thì việc này kéo dài đôi ngày đâm ra tốn hơn. Cụ thể:
- Chiều thứ 7 đón họ hàng 2 bên ở quê lên, tầm 10 mâm, thuê nấu tại nhà thì 10tr/10 mâm
- Trưa thứ 7 là cưới tại nhà (đi ăn hỏi rồi rước dâu về nhà làm các thủ tục cưới): 30 mâm thuê Dung Hòa nấu hết tầm 100 củ.
- Tối thứ 7 vẫn chục mâm vì họ hàng vẫn ở lại để ngày CN mới cưới ngoài Trung tâm tiệc cưới. Bữa này thì ăn đơn giản thôi nhưng vẫn phải sắp.
- Trưa CN cưới ở Trống Đồng, hình như đặt 8tr/mâm 10. Cứ 15 mâm thì được tặng 1 mâm, e nhớ láng máng thế. Đặt càng nhiều mâm thì sẽ được free tiền MC các kiểu.
đấy là cưới ở nhà thì mất tiền thuê và dựng rạp + trang trí + loa đài + ca sỹ đầy đủ. còn ăn uống gđ tự thuê hoặc tự nấu. như thế cũng là tiết kiệm rồi

sakai_yo

Xe lăn
đấy là cưới ở nhà thì mất tiền thuê và dựng rạp + trang trí + loa đài + ca sỹ đầy đủ. còn ăn uống gđ tự thuê hoặc tự nấu. như thế cũng là tiết kiệm rồi
Cụ đọc không kỹ bài em rồi, người nhà em Tổ chức ở Trung tâm tiệc cưới là chính, cưới ở nhà là làm hôm trước, 30 mâm thôi. Còn ở trung tâm thì 70 mâm 10.

Pumzen

Xe ba gác
Hồi 2019 nhà cháu tổ chức cho F1 gái ở Trống Đồng Cảnh Hồ, sau khi thu phong bì về, trừ chi phí tất tần tật, âm tầm 100. Giờ chắc móm hơn. :D

piaggio

Xe tăng
Xin cảm ơn các cụ Các mợ đã cho ý kiến. Đúng là trăm hoa đua nở mỗi nhà một câu chuyện.
Hôm qua em đi ăn cưới ở Sen Hồ Tây thấy bảo riêng tiền hoa trang trí đã hơn 300 triệu - choáng quá !
Em sẽ dựa trên ý kiến của các cụ để chọn ra phương án phù hợp nhất

piaggio

Xe tăng
À quên các cụ cho em ý kiến về việc phong bì sang nhà gái. Thấy có cụ trên bỏ vào đến năm cây vàng với 30 chỉ , kinh quá 🥶

piaggio

Xe tăng
cái chi phí đám cưới này, theo e là tùy vùng chỗ bác sinh sống. Mn sao bác vậy là hợp lý. căn ke theo kinh tế nữa
Câu hỏi của em là về vấn đề chia sẻ trách nhiệm giữa con và bố mẹ, chứ không phải là tổ chức hết bao nhiêu !

Trần Đoành.

Xe container

Mị juve99
Cụ cưới Mị về mà léng phéng đêm Mị bấm cho phát thì cu em hết líu lo luôn đới. =))
Nâng niu còn chửa hết ai nỡ bấm Mị nhỉ =))

Nhimtiu

Xe container
Xin cảm ơn các cụ Các mợ đã cho ý kiến. Đúng là trăm hoa đua nở mỗi nhà một câu chuyện.
Hôm qua em đi ăn cưới ở Sen Hồ Tây thấy bảo riêng tiền hoa trang trí đã hơn 300 triệu - choáng quá !
Em sẽ dựa trên ý kiến của các cụ để chọn ra phương án phù hợp nhất
Sen hồi em cưới 2005 đặt ăn đâu 110k/người cả đồ uống mới lên tới 47củ cho 400 khách hai nhà cụ ạ. Giờ em k rõ họ tính bao nhiêu? Chắc tầm 500-700k/người cho tiệc cưới em áng chừng thế k biết giờ sao?

Tony_Le

Xe container
Cụ đọc không kỹ bài em rồi, người nhà em Tổ chức ở Trung tâm tiệc cưới là chính, cưới ở nhà là làm hôm trước, 30 mâm thôi. Còn ở trung tâm thì 70 mâm 10.
Em nát óc nghĩ làm sao mời được 100 người đến đám cưới. Hay em kém quan hệ nhỉ?

LinhNam123

Xe đạp
Giờ lo chắc phải có tầm 200-300 là bình dân còn hạng sang thì vô cùng ạ .

Chỉnh sửa cuối:

L.C.D

Xe container
Nhà em có ông cu cháu đang chuẩn bị chui đầu vào rọ. Cái quan trọng nhất là khoản hội trường, cỗ bàn thôi còn ba cái thứ mâm quả với ăn hỏi các thứ không đáng bao nhiêu đâu cụ ợ. Nhà em tính chi phí dựng rạp cho ăn hỏi và đám cưới, 11 mâm ăn hỏi cộng xe phaó áo xống lùng tùng loanh quanh 100 củ. Cái cỗ cưới mới toa cụ ợ. Mâm 10 bây h khoảng 7-8,5 triệu/ bàn. Cụ cứ dự trù khoảng 300 -500 củ cho xông xênh.
Nhà e cũng có cu cháu chuẩn bị vào rọ.
Nhà có điều kiện nên áo dài ăn hỏi rồi váy cưới các thứ đắt lắm luôn, nói chi phí các cụ có khi lại bảo e bốc phét, nhưng vì e ko có tiền nên ko hình dung sao mà các chi phí đó nó có thể trên trời đến vậy.
Tiệc đặt Mariott, em được giao nhiệm vụ đi ăn thử món, Mariott cho thử để chọn thực đơn, thử rồi chốt món mới tính được chi phí chính xác, nhưng nói chung là đắt.
Nói chung bây giờ dịch vụ cũng đa dạng, ít tiền cũng có mà nhiều tiền cũng có. Chắc do em ít tiền nên e thấy tốn tiền cho lễ cưới hơi lãng phí. Chỉ cần trang trọng lịch sự là ok rồi. Những thứ ko xài lại lần 2 như váy áo thì ko cần quá tốn kém. 1 lần nữa em xin nhận là em vẫn mang tư duy người nghèo.

sakai_yo

Xe lăn
Nhà e cũng có cu cháu chuẩn bị vào rọ.
Nhà có điều kiện nên áo dài ăn hỏi rồi váy cưới các thứ đắt lắm luôn, nói chi phí các cụ có khi lại bảo e bốc phét, nhưng vì e ko có tiền nên ko hình dung sao mà các chi phí đó nó có thể trên trời đến vậy.
Tiệc đặt Mariott, em được giao nhiệm vụ đi ăn thử món, Mariott cho thử để chọn thực đơn, thử rồi chốt món mới tính được chi phí chính xác, nhưng nói chung là đắt.
Nói chung bây giờ dịch vụ cũng đa dạng, ít tiền cũng có mà nhiều tiền cũng có. Chắc do em ít tiền nên e thấy tốn tiền cho lễ cưới hơi lãng phí. Chỉ cần trang trọng lịch sự là ok rồi. Những thứ ko xài lại lần 2 như váy áo thì ko cần quá tốn kém. 1 lần nữa em xin nhận là em vẫn mang tư duy người nghèo.
Áo dài thuê cho mẹ chồng mặc hôm ăn hỏi và hôm tổ chức cưới có khi lên tới 20-30 củ/c mợ ạ, mà chưa phải nhà đại gia nên không phải những chiếc đắt nhất đâu. Cơ mà công nhận mấy cái áo đó mặc lên đẹp thật.