Cháu bị hổng nặng kiến thức về tài chính. Nhờ các cụ chỉ giáo lấp lỗ

B

Banned_U000001

[Đang chờ cấp bằng]
Mình gúc gồ thì devaluation và depreciation có nhiều nghĩa trong các bối cảnh khác nhau, để thảo luận mang tính khoa học, mình sẽ gán ngữ cảnh cho hai từ trên. Bờ dồ ORIJEANS thấy như vậy có được không ? Xin cám ơn bờ dồ.

Provision for devaluation of stocks : Dự phòng giảm giá hàng tồn kho.
Depreciation of fixed assets : Hao mòn tài sản cố định.
Chuẩn, bờ dồ có thể bổ sung thêm nghĩa theo khía cạnh tài chính vĩ mô nữa.

đứngcạnhcửasổ

Xe container
:D Biết ngay mà lại. Cái tội gu gờ translate thì depreciation chỉ có ra khấu hao tài sản mà thôi. ĐÁP ÁN SAI!

Cho ông gúc lại.
Mình chịu thua bờ dồ. Xin bờ dồ vui lòng cho mình biết ngữ cảnh của deprciation mà bờ dồ cho là đúng. Xin cám ơn bờ dồ.

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Chuẩn, bờ dồ có thể bổ sung thêm nghĩa theo khía cạnh tài chính vĩ mô nữa.
Depreciation trong các bối cảnh khác nhau, sẽ có nghĩa khác nhau bờ dồ ạ. Mình đã xin phép bờ dồ ORIJEANS gán một ngữ cảnh vào nhưng không được bờ dồ ấy chấp thuận.

lanhchuachaplin

Xe điện
Ông này văn phong hơi có vấn đề???

Lâu lâu tôi k vào quán, nhìn nick ông cũng mới. K biết dạo này các nhân vật hào hùng của quán liệu có kết nạp thêm ai k?
cụ biết đến bộ tứ siêu đẳng này không? Đi dưới cơn mưa, Nhai kẹo cao su, Backtomyhome, Đứng cạnh cửa sổ.

đứngcạnhcửasổ

Xe container

ORIJEANS

Xe container
Mình chịu thua bờ dồ. Xin bờ dồ vui lòng cho mình biết ngữ cảnh của deprciation mà bờ dồ cho là đúng. Xin cám ơn bờ dồ.
Thế ông lên xóa mịe cái comment nào đó mà ông tự nghĩ rằng ông tương đương CFA level 2 đi cho nó nhanh.

ORIJEANS

Xe container
Depreciation trong các bối cảnh khác nhau, sẽ có nghĩa khác nhau bờ dồ ạ. Mình đã xin phép bờ dồ ORIJEANS gán một ngữ cảnh vào nhưng không được bờ dồ ấy chấp thuận.
Người ta gợi ý cho ông rồi mà k biết à? Đọc lại comment của cụ Việt đi.

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Thế ông lên xóa mịe cái comment nào đó mà ông tự nghĩ rằng ông tương đương CFA level 2 đi cho nó nhanh.
Mình gán ngữ cảnh nhưng không được bờ dồ chấp nhận, mọi chuyện chỉ đơn giản như vậy thôi. Bờ dồ có thể đưa ra ngữ cảnh khác, nhưng mình thực sự không biết bờ dồ định đưa ra ngữ cảnh nào, nên mình chịu thua (mình xin lỗi, mình không phải bờ dồ nên không thể biết bờ dồ nghĩ gì)

đứngcạnhcửasổ

Xe container

ORIJEANS

Xe container
cụ biết đến bộ tứ siêu đẳng này không? Đi dưới cơn mưa, Nhai kẹo cao su, Backtomyhome, Đứng cạnh cửa sổ.
E cảm ơn cụ nhắc nhở ạ!

E đi buôn đây, chuẩn bị lệnh ATC rồi ợ, hôm nay 3.000 tỏi, phèo phuột chả ra cái thể thống gì.

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Người ta gợi ý cho ông rồi mà k biết à? Đọc lại comment của cụ Việt đi.
Nếu bờ dồ muốn, mình sẽ giành thời gian để liệt kê tất cả các ngữ cảnh có depreciation để bờ dồ hài lòng.

EyeStorm

Xe điện
Mình gúc gồ thì devaluation và depreciation có nhiều nghĩa trong các bối cảnh khác nhau, để thảo luận mang tính khoa học, mình sẽ gán ngữ cảnh cho hai từ trên. Bờ dồ ORIJEANS thấy như vậy có được không ? Xin cám ơn bờ dồ.

Provision for devaluation of stocks : Dự phòng giảm giá hàng tồn kho.
Depreciation of fixed assets : Hao mòn tài sản cố định.
Ôi cái...! CFA lv2 =)) =)) =))

B

Banned_U000001

[Đang chờ cấp bằng]
Em có ý kiến thế này, bờ dồ đứngcạnhcửasổ có thể ra lại 1 câu đố cho mợ Orijeans. Case càng hay càng tốt, coi như 1 cái seminar để chém gió và gúc gờ :D

lanhchuachaplin

Xe điện

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Em có ý kiến thế này, bờ dồ đứngcạnhcửasổ có thể ra lại 1 câu đố cho mợ Orijeans. Case càng hay càng tốt, coi như 1 cái seminar để chém gió và gúc gờ :D
Mình chỉ biết cách hỏi (hoặc chép lại câu hỏi của các bờ dồ) và nhờ gúc gồ trả lời, nếu mình sai thì các bờ dồ sẽ sửa cho mình. Mình chưa biết cách nhờ gúc gồ ra câu đố cho các bờ dồ khác trả lời. Mình thành thật xin lỗi.

Một lần bố mình quát hỏi mình : Đường đâu ? Mình bối rối vì không biết bố quát : đường đi (vi mô) ? đường ăn (vi mô) ? hay đường lối (vĩ mô) ?
May nhờ có gúc gồ nên mình đã trả lời đúng.