Cháu bị hổng nặng kiến thức về tài chính. Nhờ các cụ chỉ giáo lấp lỗ

EyeStorm

Xe điện
Thớt hay đến đâu đi chăng nữa mà cứ có người thích đứng cạnh cửa sổ mò mẫm vào còm-men thì em chỉ muốn nhảy cmn lầu >"<

babyhood

Xe tăng
cụ học đại học rồi + đi làm mấy năm rồi còn hỏi thế thì thằng thất học như e biết trả lời cụ sao đây

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Cái cây này của ông nói lên cái điều gì ạ???
Bờ dồ hỏi như vậy thì mình cũng không biết trả lời thế nào cả nên mình đành xin lỗi bờ dồ. Black Monday và G.Soros là một case study kinh điển của CFA level1 mà (mặc dù học lỏm trên net mà mình vẫn biết, nếu được học tử tế thì mình sẽ biết rõ hơn)

đứngcạnhcửasổ

Xe container
À tiện đây bờ dồ trả lời giúp mình tại sao có cái câu: "sell in May, n go away" cái :D
Bờ dồ có thể tự gúc gồ được mà, nếu bờ dồ bận rộn quá thì lát nữa mình gúc gồ cho bờ dồ.

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Thớt hay đến đâu đi chăng nữa mà cứ có người thích đứng cạnh cửa sổ mò mẫm vào còm-men thì em chỉ muốn nhảy cmn lầu >"<
Mình xin lỗi bờ dồ. Mình không cố ý làm bờ dồ nảy sinh ý nghĩ nhảy lầu.

ORIJEANS

Xe container
Bờ dồ hỏi như vậy thì mình cũng không biết trả lời thế nào cả nên mình đành xin lỗi bờ dồ. Black Monday và G.Soros là một case study kinh điển của CFA level1 mà (mặc dù học lỏm trên net mà mình vẫn biết, nếu được học tử tế thì mình sẽ biết rõ hơn)
Tôi hỏi ông thêm câu nữa, tôi chấp ông gúc, nhưng ông phệt kết luận bằng tiếng việt trong 1 dòng ngắn nhất có thể cho tôi: DEVALUATION VÀ DEPRECIATION KHÁC NHAU NHƯ THẾ NÀO?

Chỉnh sửa cuối:

lanhchuachaplin

Xe điện
À tiện đây bờ dồ trả lời giúp mình tại sao có cái câu: "sell in May, n go away" cái :D
Chắc là khuyên khi giá leo cao lên đến tậy trên mây xanh rồi thì thì bỏ của chạy lấy người ra biển đi tắm cho đỡ nóng :))

B

Banned_U000001

[Đang chờ cấp bằng]
Tôi hỏi ông thêm câu nữa, tôi chấp ông gúc, nhưng ông phệt kết luận bằng tiếng việt trong 1 dòng ngắn nhất có thể cho tôi: DEVALUATION VÀ DEPRECIATION KHÁC NHAU NHƯ THẾ NÀO?
Câu này em dự bờ dồ ấy trả lời trong 3 phút :))

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Bờ dồ chờ mình nhé, mình đang gúc gồ bờ dồ ạ.

ORIJEANS

Xe container
Trước có ông longde nào đó thì phải tỏ ra khá nguy hiểm về kiến thức kinh tế học. Lâu lâu chả thấy đâu, k biết có liên quan gì đến ông này k.

sthd

Xe lăn
Cháu vẫn đang ôn luyện rồi :)) thấy các cụ "lấp lỗ" cũng thấy vững hơn với hướng mình chọn ạ.
Đúng là nó giống Toán Lý Hóa, các con số, công thức, cái này không tự bịa được. Thanks các cụ, mời các cụ 1 ly nhé :D
thế hôm nay bờ dồ đã bán được cái Fujitsu nào chưa? :))

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Mình gúc gồ thì devaluation và depreciation có nhiều nghĩa trong các bối cảnh khác nhau, để thảo luận mang tính khoa học, mình sẽ gán ngữ cảnh cho hai từ trên. Bờ dồ ORIJEANS thấy như vậy có được không ? Xin cám ơn bờ dồ.

Provision for devaluation of stocks : Dự phòng giảm giá hàng tồn kho.
Depreciation of fixed assets : Hao mòn tài sản cố định.

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Trước có ông longde nào đó thì phải tỏ ra khá nguy hiểm về kiến thức kinh tế học. Lâu lâu chả thấy đâu, k biết có liên quan gì đến ông này k.
Mình không có liên quan đến bờ dồ longde bờ dồ ạ.

ca_voi

Xe lăn
Cái này cụ phải xác định là làm gì rồi hãy ACCA hay CPA hay CFA...:)

ORIJEANS

Xe container
Mình gúc gồ thì devaluation và depreciation có nhiều nghĩa trong các bối cảnh khác nhau, để thảo luận mang tính khoa học, mình sẽ gán ngữ cảnh cho hai từ trên. Bờ dồ ORIJEANS thấy như vậy có được không ? Xin cám ơn bờ dồ.

Provision for devaluation of stocks : Dự phòng giảm giá hàng tồn kho.
Depreciation of fixed assets : Hao mòn tài sản cố định.
:D Biết ngay mà lại. Cái tội gu gờ translate thì depreciation chỉ có ra khấu hao tài sản mà thôi. ĐÁP ÁN SAI!

Cho ông gúc lại.