[Funland] CCCM có ai tập luyện mỗi ngày? tập môn gì? & tác dụng ntn đến sức khỏe?

pikapika

[Tịch thu bằng lái]
em cũng bàn chân bẹt, cũng lồi cái xương dưới con khoai, nhiều hôm chạy mạnh hoặc trở trời là đau kinh khủng, nhưng e thì lại thích đá bóng với chạy bộ. hicc. Đúng là số khổ
Bàn chân bẹt ở nước ngoài người ta có sản phẩm giầy hoặc cái lót giày giúp cho đỡ bị chấn thương.
Mua ở alibaba cũng rẻ

phucsminh

Xe tăng
E đi bơi đc 20 ngày rồi. Từ lúc đi bơi và tắm bể sục bỗng dưng khỏi chứng đau lưng rồi. Thật thần kỳ. Ngoài ra còn xả xì trét và chứng đau đầu nữa.
Em dân IT ngày ngồi khoảng 15 tiếng, chưa vợ con ạ

Chỉnh sửa cuối:

Dao Soai

Xe tải
Duy trì được món nào cũng tốt, đừng cố quá là e thấy dễ quá cố.

quavovan

Xe hơi
Nhà cháu xưa chuyên chạy nhưng giờ mới còn trẻ đã trót dính chân thương nên chuyên bơi thôi,hè thì ngày nào cũng quẩy đủ 2.000m còn đông thì cứ cách ngày lại quẩy 1 lần

quavovan

Xe hơi
Nhà cháu ở khu Văn Quán, tối thì 22h nhà cháu lên giường, đọc sách rồi đi ngủ. Sáng hẹn đồng hồ báo thức 5h dậy, vệ sinh các nhân, ăn nhẹ. Đến 5h20 ra khỏi nhà chạy vòng quanh hồ Văn Quán vài vòng chừng khoảng 5km toát mồ hôi rồi về nhà tắm rửa và đi làm.

Lợi ích từ việc vận động buổi sáng thì nhiều cụ nói rồi. Riêng nhà cháu cảm nhận thì sẽ có một ngày tràn trề năng lượng, không có cảm giác uể oải, làm việc tỉnh táo từ đầu giờ đến tận cuối giờ. Mặc dù đã duy trì được lịch tập buổi sáng đc hơn nửa năm nay và giờ sinh học đã được điều chỉnh theo lịch đồng hồ báo thức. Nhưng cái khó nhất của nhà cháu vẫn là đầu giờ sáng vượt qua được cám dỗ giường chiếu. Vẫn thèm cảm giác nhắm mắt nằm ngủ tiếp. Biết rằng vận động sẽ tốt, nhưng đôi lúc nhà cháu vẫn cho mình quyền được thỏa hiệp để đáp ứng ham muốn của bản thân. Như tháng 06 vừa rồi thì tính cả trời mưa thì nhà cháu bỏ tập 8/30 ngày.

Mục tiêu trong tháng 07 của nhà cháu là sẽ chỉ được phép nghỉ tối đa 4/31 ngày. Và nâng quãng đường chạy lên được 6Km/lần. :P:P:P

Cụ cầy kinh quá,pace mấy đó cụ ơi ? Cụ cày cự li dài thế này thì nên cách ngày chạy là hợp lý cụ

Chum mẻ

Xe hơi
em cũng bàn chân bẹt, cũng lồi cái xương dưới con khoai, nhiều hôm chạy mạnh hoặc trở trời là đau kinh khủng, nhưng e thì lại thích đá bóng với chạy bộ. hicc. Đúng là số khổ
Ôi, bắt tay cụ cái ạ! Em cũng thích mấy môn vận động mạnh, cảm thấy người khỏe khoắn hơn. Em đánh cầu lông, bóng bàn thì viêm khớp hay cơ khủy gì đó, đến nhục.

hm.tuan

Xe điện
Sướng nhất là các cụ ở gần biển, nhất là Hạ Long. Em mà ra đấy thì ngày 2 lần bơi biển (sáng, chiều), nằm ngoài nước mênh mông phê lòi, nhớ đời mỗi lần ra.
Còn ở nhà thôi đành chịu khó ngày 1 buổi tennis sáng vậy, thắng thua chả quan trọng, miễn là sướng và khỏe!

canhsim

Xe tải
Em đi bơi đều hơn năm nay rồi. Đau lưng đỡ hẳn. Mỗi ngày bơi khoảng 1km.

250cc

Xe tăng
Nhà em cả 2 vc đều tập kick boxing. Tuần em 3 buổi 1 tiếng, 1 buổi đá bóng. Kick box thì thỉnh thoảng cũng nghỉ 1 buổi.
Lợi ích thì về mặt thể hình không cải thiện nhiều lắm, vì tạng người em khó giảm, người nó săn vào chứ cân không giảm mấy.
Nhưng về tinh thần, sức khỏe em thấy rất tốt.

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Sắp sang bên kia con dốc cuộc đời, có cụ hay mợ nào chăm chỉ tập luyện hoặc theo được lịch tập đều đặn? CCCM tập môn gì và đã thấy có tác dụng tốt đến cơ thể chưa???
Em chia sẻ, riêng văn phòng em, các cụ từ 4x hất lên, cụ nào chăm đi bộ, đá bóng thì đều ko có bụng kia, có khỏe đến đâu em cũng ko lường được hết!

Các cụ nào tập môn xếp hình mời xem chứ đừng khoe ạ

Em tập gym. Tập vì mục đích khoẻ, tăng cân và đẹp da. Một điều dễ nhận thấy là đàn ông tập thể dục đều thì tác phong rất nhanh nhẹn, body cũng rất đẹp. Chỗ em tập, anh giai nào body cũng đẹp, trông rất manly. Cơ mà họ kỷ luật, tập mồ hôi đầm đìa, có người giảm được cái bụng bia phệ, trông cũng gọn gàng hơn.
Phụ nữ thì vòng nào ra vòng nấy, da dẻ cũng hồng hào. Trước em tập rất kỷ luật, mấy dạo này lười hơn. Công nhận đi tập, dù có stress hay như nào thì tập xong là cảm thấy khoẻ khoắn và relax đc cái đầu cụ ạ. Cứ lười, ì là cơ thể rệu rã ngay được. Nên ngoài việc nộp tiền cho phòng tập, còn phải chiến thắng chính mình, ko đc thoả hiệp với sự lười biếng của bản thân nữa!

Chỉnh sửa cuối:

ying80

Xe buýt
Em 4x. Trước ra p tập Gym. Giờ tuần 3 buổi sáng 5h30-6h45 rủ 13 thằng nữa đuổi 1 quả bóng. 3 ngày còn lại e tập tại nhà. Cảm nhận của e là vận động sáng sẽ nhiều năng lượng để làm việc

xemay_oto89

Xe điện
E ngồi chơi cờ vua

kemtrangtien

Xe hơi
Cách đây 2 năm rưỡi, em 1 mét 7, 85kg, bụng 95, rượu bia suốt ngày, tháng được 1 shot... vợ em hồi đó nghi em có em út.

Em bập vào gym, rồi chạy bộ. Trời rét cắt ruột cũng như trời hè, 5h sáng là em bắt đầu chạy, đều đặn 10km rồi về đi làm. Chiều đi làm về em lại chui vào phòng tập hùng hục gánh sắt.

Các cụ nói đúng, cái khó nhất là chiến thắng bản thân khỏi sự cám dỗ của giường ấm nệm êm lúc sáng sớm, thoát khỏi quán xá lúc tan tầm. À mà em không bỏ nhậu, nhưng tuần chỉ 1 lần.

Giờ em còn có 72kg, bụng 81. Người lúc nào cũng hoạt bát, nhất là cái khoản kia cải thiện rõ rệt. Tập core, biết cách giữ hơi trong bụng, đoạn chốt vợ thích lắm, em thật :D

wavers84

Xe buýt
e cũng tập đều mấy môn phối hợp, tuần 2-3 buổi chạy bộ cỡ 6-9km, 1-2 buổi đạp xe, 1,2 buổi tennis, xen kẽ chạy bộ xog e hay vào phòng gym quẩy bụng. Trộm vía đc cái ko tăng cân chứ ko giảm do mật độ ăn nhậu của e vẫn đều ah. Hjc hjc

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Tập gì thì còn phụ thuộc vào sức khỏe, điều kiện kinh tế, thời gian... Nhưng chắc chắn "tập đều" sẽ khỏe hơn cả về thể chất và tinh thần.
Thà mỗi tuần tập 1 buổi nhưng duy trì đều trong cả năm còn hơn tuần tập 3 buổi, tuần chả tập buổi nào
Chuẩn cụ, cứ đều đặn thường xuyên ngày 30phut/5 buổi/ 1 tuần, tập môn gì cũng được, không khoẻ trên thì khoẻ dưới, tự nhiên nó thành thói quen lúc nào e cũng chỉ muốn tập, dù nắng hay mưa , lạnh hay nóng...