CẢNH BÁO: Một chu kì đi xuống của BĐS cả nước. Mời các cụ cao nhân đàm đạo.

Trạng thái
Thớt đang đóng

longlinh2423

Xe máy
Vỡ từ 2018 với phú quốc bắc vân phong
Vân đồn dù cò quẫy liên tục đầu 2019 nhưng vẫn k vực dậy đc
Bây giờ đi tỉnh nào cũng cao, tính ra bét nhất 1 lô tàm tạm ở bất cứ tỉnh nào cũng phải trên 1 tỉ rồi
Trong khi hn các quận nội thành vẫn đầy chỗ chỉ 1 tie hơn là mua đc đất phân lô sổ đỏ nhà nước
Vậy thì sóng cuối chắc chắn sẽ về hn trước khi sập hẳn
Cái mục tô đậm, cụ thấy chỗ nào chỉ cháu mua. Cháu xem mấy khu đất phân lô HN toàn 3-4 củ tỏi. 1 củ toàn đất dịch vụ chưa giấy tờ thôi.

dzungvn79

Xe tải
Mua để ở thì không nói nhưng mua để đầu tư mà lợi nhuận tốt được thì thời điểm này rất khó.
Mua để ở mà có lãi tâm lý mới phấn khởi cụ a còn vụ đất nội gần trung tâm em thấy vẫn túc tắc nhích hàng năm

Em có thuyết âm mưu nhỏ, nghỉ dưỡng, đặc khu đều hoa mắt chóng mặt. Thậm chí các thành phố lớn cũng không có dự án mới. Cùng với đó là mấy vạn căn hộ của Vin ào ào ra thị trường rất đúng lúc, liệu có bàn tay vô hình nào đóng băng các thị trường lại để đẩy hết đống rơm mấy vạn căn kia đi không ạ

Các cụ thông não giúp em
Cụ nhìn ra vấn đề đấy. Chuẩn nó là như thế, trước đây có mấy thớt nói cung ra thế thì cầu ở đâu, sau cấm gần hết rồi, mới thì gần như ko có. Mấy vạn căn kia cũng sẽ dễ thở hơn chút.

kvboto

Xe container
Toàn tiền của các banks, và khi bạn vay bank 10 tỷ thì bạn là con nợ, bạn vay bank ngàn tỷ là bạn là chủ nợ, là ông tổ của bank,...

haicot

Xe buýt
Ra Hà Nội lập nghiệp cố gắng cháy bỏng mua nhà để ở, mua là được, chỉ sợ không có tiền.
Trong khoảng 5 năm qua, giá nhà Hà Nội tương đối ổn định. Giá nhà đất, chung cư không giảm sâu đâu mà đợi.
Quan điểm của tôi lấy Giảng Võ làm tâm, bán kính 20km đổ vào là được.

puskinvina

Xe tải
Cụ qua bên văn quán, văn phú, linh đàm, mỹ đình.... giá bây giờ đang rẻ hơn giá năm 2010. Cụ muốn mua bao nhiêu cũng có
Bạn em năm 2010 mua cái chung cư linh đàm gần 40 củ 1m2 của hud . Bây h nó bảo chỉ còn tầm hơn 20 củ . ( 40 củ hồi đó vứt bank thì giờ cũng thành 80 củ rồi ) . Thế nên nó tởn bds đến già . Có người trúng bds cũng có người chết chứ có phải ai cũng ăn cả đâu

lenhaque

Xe tăng
Đời sống được bao nhiêu mà lúc nào cũng tương lai mở đường nọ, hầm kia...đến lúc mở đường, mở hầm xong chết mịa nó rùi. Dân việt mình quá khổ hoặc ngu nữa, suốt đời làm lụng chỉ cố mua mảnh đất, căn nhà...vay nợ tứ tung, ăn không dám ăn, chơi không dám chơi đến lúc chết vẫn tiếc mảnh đất, căn nhà.
Tích cốc phòng cơ, tích y phòng hàn. Ai mà chẳng lo đến ngày mình không còn lao động được nữa, tuổi già sức yếu ai chăm sóc cho. Không có tài sản phòng thân thì toi cụ ah. Đất cát chẳng qua nó là 1 loại tài sản được ưa thích thì người ta tích như tích vàng thôi. Bảo người ta khổ thì em còn hiểu chứ bảo người ta ngu quá thì e là không đúng lắm.

Mrphamvn

Xe tăng
Bạn em năm 2010 mua cái chung cư linh đàm gần 40 củ 1m2 của hud . Bây h nó bảo chỉ còn tầm hơn 20 củ . ( 40 củ hồi đó vứt bank thì giờ cũng thành 80 củ rồi ) . Thế nên nó tởn bds đến già . Có người trúng bds cũng có người chết chứ có phải ai cũng ăn cả đâu
Chuẩn rồi cụ
Có nhiều người còn thảm hơn. Mua thì dễ nhưng đến lúc bán thì chả có ai mua. Gần như mất trắng

hapi_property

Xe tải
cụ nào đầu tư căn hộ Ricca Gò Cát Q9 chuẩn bị ra lò ko ạ, vị trí với giá ok đáng để đầu tư đó ạ, em cũng sẽ làm căn bên đây, tuần sau cho nhận bôoking rồi ạ, cụ nào quan tâm inb e nha

Hieumedia

Xe tải
Mua Chung Cư chỉ để ở hoặc cho thuê thôi chứ KD BĐS gì cụ. Trừ ít vị trí Chung cư đắc địa trên phố giá còn tăng chút.

đuaxecútcit

Xe tải
Như các cụ phân tích em thấy rất chuẩn. Đầu tư bất động sản bây giờ chẳng ông nào dám hô to cả. Làng mình đang hội họp không biết mấy hôm nữa có gì mới không? Mà luật của làng thì ảnh hưởng rất lớn đến bất động sản. Cụ nào có nhiều tiền thì chia nhỏ ra đầu tư nhiều lĩnh vực. Bất động sản vẫn có nhưng tiềm ẩn nhiều rủi ro phải tính kỹ và các cụ đừng kỳ vọng lớn quá kẻo bay theo gió.

buonchuoi

Xe tăng
Cuối năm ngoái thấy các chuyên gia dự đoán bđs sắp chết, cuối năm nay lại cảnh báo đóng băng

apple.developer

Xe buýt
Đất đấu giá đông la, đất dv biên giang đất Dv đồng mai
Cái mục tô đậm, cụ thấy chỗ nào chỉ cháu mua. Cháu xem mấy khu đất phân lô HN toàn 3-4 củ tỏi. 1 củ toàn đất dịch vụ chưa giấy tờ thôi.

Thanhvuóng71

Xe container
Nếu đtư vào đất nền vùng ven các trung tâm như Hà Nội , tp HCM... , khu vực thị tứ, gần các khu công nghiệp thì vẫn ok được vì vẫn có giá trị sử dụng , khuôn tiền vừa phải thanh khoản cao. Còn đtư vào các dự án , khu đô thị thì hơi khó vì giá trị tiền cao ( vì phải thêm tiền xây thô) thanh khoản kém phụ thuộc vào dân đầu cơ tạo sóng ( Tầm này dân đầu cơ rút hết về ở ẩn rồi). Còn mảng bds các tỉnh, đất ven biển , nghỉ dưỡng thì xu thế trong vài năm nữa sẽ trầm lắng vì phụ thuộc vào sự phát triển hạ tầng giao thông ( hiện nay nguồn vốn của nhà nước đang hạn chế vì phải đi vay để trả nợ vay...). Mảng chung cư thì bây giờ chỉ đáp ứng những người có nhu cầu thực, giữ tiền...còn để sinh lời thì không có hiệu quả. Còn đầu cơ vào thời điểm nay không có cửa.

Minhchinh99999

[Tịch thu bằng lái]
1. Chính sách vĩ mô điều tiết BĐS qua cơ chế, chính trị, tín dụng... Kìm hãm sự tăng giá phi mã của BĐS cả nước, tránh nguy cơ vỡ bong bóng 2009-2011.
2. Các dấu hiệu lừa đảo của các CĐT và các sàn BĐS quá nhiều -> sự cảnh giác cao độ của NĐT vào thị trường.
3. Nguồn cung đang dư thừa tại nhiều nơi -> thanh khoản kém.
4. Nhiều nơi giá BĐS đã lên quá cao so với giá trị thực -> sức mua giảm.
5. Lạm pháp tăng, tiền mất giá, lương tăng chậm,... -> nguồn tiền dư thừa đổ vào BĐS giảm.
6. Nhiều cá mập ôm BĐS tạo sóng đẩy giá lên rồi thoát hàng -> nhiều NĐT thứ cấp bị chôn vốn không ra được.

Em ôm 1 ít do có tiền nhàn rỗi, còn thời điểm này mạo hiểm là tèo:-j
Cụ nào có xèng gửi ngân hàng đợi qua 1-2 năm nữa rồi chơi tiếp chưa muộn, đợi 1 số NĐT tèo hẳn rồi vào hốt giá rẻ:))

ĐÂY LÀ TOÀN BỘ QUAN ĐIỂM CÁ NHÂN CỦA EM NHÉ:))
EM KÍNH MỜI CÁC CỤ SIÊU CAO THỦ CHÉM TIẾP Ạ>:D<>:D<>:D<>:D<>:D<
nếu tiền tham nhũng còn nhiều thì khó giảm lắm.

Alice1020

Xe hơi
Cũng còn may đấy cụ, bạn cụ mua chung cư nếu ko ở còn có thể cho thuê nhặt mấy đồng lẻ chứ mua đất xa chờ tăng giá, bán ko được, ở thì ko có hạ tầng,.... cũng chết.

puskinvina

Xe tải
Mua Chung Cư chỉ để ở hoặc cho thuê thôi chứ KD BĐS gì cụ. Trừ ít vị trí Chung cư đắc địa trên phố giá còn tăng chút.
Cụ ơi , ai biết trc được tương lai , em chỉ cần biết tương lai 20p thôi thì em đã làm con đề . Còn bảo chung cư mà ko đầu tư kd được thì cụ nhầm rồi ạ . mấy năm nay chung cư ở sài gòn nó tăng như tên lửa . Chính ra bây giờ em thấy giá bds hà nội rẻ hơn sài gòn rất nhiều , hà nội có vẻ ko bị ảo chứ sg giờ ảo lòi , nhất là vùng ven

hoanganhdhyhp

Xe điện
Nếu đtư vào đất nền vùng ven các trung tâm như Hà Nội , tp HCM... , khu vực thị tứ, gần các khu công nghiệp thì vẫn ok được vì vẫn có giá trị sử dụng , khuôn tiền vừa phải thanh khoản cao. Còn đtư vào các dự án , khu đô thị thì hơi khó vì giá trị tiền cao ( vì phải thêm tiền xây thô) thanh khoản kém phụ thuộc vào dân đầu cơ tạo sóng ( Tầm này dân đầu cơ rút hết về ở ẩn rồi). Còn mảng bds các tỉnh, đất ven biển , nghỉ dưỡng thì xu thế trong vài năm nữa sẽ trầm lắng vì phụ thuộc vào sự phát triển hạ tầng giao thông ( hiện nay nguồn vốn của nhà nước đang hạn chế vì phải đi vay để trả nợ vay...). Mảng chung cư thì bây giờ chỉ đáp ứng những người có nhu cầu thực, giữ tiền...còn để sinh lời thì không có hiệu quả. Còn đầu cơ vào thời điểm nay không có cửa.
2 năm trước liều ăn nhiều còn giờ liều ăn cức:-j

Trạng thái
Thớt đang đóng