CẢNH BÁO: Một chu kì đi xuống của BĐS cả nước. Mời các cụ cao nhân đàm đạo.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Yeuphunu

Xe điện
Tất cả chỉ là lý thuyết xuông. Thằng cầm tiền mặt khoe nhiều tiền đến giờ cong đít hỏi mua đất ở hoa thanh qué quảng bình bám theo mấy thằng lái

Thằng ôm đất thanh hà cienco5 lãi 20 phần trăm lên mạng khoe ầm ĩ nhiều tiền.
Căn biệt thự 10 tỷ có thể chỉ để trồng rau ở thanh hà cienco5.
Thằng ôm đất lãi 300 phần trăm thì không nói j.
Ngồi ôm mạng mơ mộng bắt đáy rồi lại nghe mấy thằng lái đi dọn bô cho chúng nó ở hoa thanh quế quảng bình vĩnh phúc
Cụ nói động chạm bủ mệ, em được 300% mà éo dám nói gì đây :P

Chính thức đến tháng này em mới tìm đc khách thuê mấy căn chung cư mua ở nội thành Hà Nội
Bỏ không cả năm nay rồi ...

Quá chán nản cái mảng chung cư, nếu tính chi phí cơ hội là gửi ngân hàng thì lỗ quá nặng
Giá cũng giảm, bán khó, cho thuê khó, giá thuê rẻ

Nhưng thế quái nào nhà đất vẫn lên, về lâu dài vẫn nên bán chung cư mua nhà đất, bây giờ khó khăn, lúc nào sốt lại là em cho chung cư bay hết
Do việt nam đang phát triển nên đồng tiền nó mất giá mạnh hơn. Điều này sẽ được khắc phục khi kinh tế ngày càng phát triển
Chứ Sing, HàN, bẮC Kinh lợi nhuận cho thuê từ 2 -3% thôi. Ở Mình được 4 - 6% là cũng cao rồi mà cụ

xichlo18

Xe tải
ĐÚng là Vin chuẩn bị làm ở cánh đồng Nhuận Trạch nơi có dự án KCN 100ha đã duyệt cả chục năm nay chưa triển khai cụ ạ
Em đang để ý dự án Legacy Hill, vào được không cụ nhỉ?

dzungvn79

Xe tải
Chính thức đến tháng này em mới tìm đc khách thuê mấy căn chung cư mua ở nội thành Hà Nội
Bỏ không cả năm nay rồi ...

Quá chán nản cái mảng chung cư, nếu tính chi phí cơ hội là gửi ngân hàng thì lỗ quá nặng
Giá cũng giảm, bán khó, cho thuê khó, giá thuê rẻ

Nhưng thế quái nào nhà đất vẫn lên, về lâu dài vẫn nên bán chung cư mua nhà đất, bây giờ khó khăn, lúc nào sốt lại là em cho chung cư bay hết
Cụ quan điểm giống em
Mua mấy chung cư h toàn xuống giá với giữ nguyên trong khi nhà đất kể cả ngõ nhỏ vẫn tăng giá đều nhưng Ko nhiều bằng ngân hàng nhưng đuuọc cái yên tâm cụ ạ
Cứ nhà đất mà chơi

VespaS

Xe buýt
Các cụ kinh nghiệm quá. Em xin hỏi chút ah. Gia đất nền có sổ đỏ ở thị trấn, thị tứ nhưng không phải trung tâm nhưng gần đường và xe oto vào được ở Vĩnh Phúc, gần mấy khu công nghiệp Bá Thiện, Thăng Long thì giá giờ khoảng bao nhiêu một mét? Em có ít tiền nhàn rỗi định mua một mảnh mà chưa biết thế nào. Các cụ tư vấn giúp

audi201

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nói động chạm bủ mệ, em được 300% mà éo dám nói gì đây :P
Nhiều cụ 2000% còn không nói j, ông được 20% lên diễn đàn khoe khoang suốt này nọ. Vãi hàng, ngày càng thấy nhiều ông sáo rỗng, đàn bà, nói nhiều, hiểu biết thì hạn chế.
Vincom làm dự án ở Cát bà. Buồn ghê, ngon quá.
Cụ Yeuphunu hôm nào rảnh cafe ah!

Hieumedia

Xe tải
Nước trong thì không có cá
Đẹp zai quá lại không ai yêu
Lúc nói điêu lại được lòng khách
Đôi khi nói thách bán được hàng
Trông tềnh toàng lại rất giàu có
Lúc nghèo khó lại thích khoe khoang
Lúc đang Toang lại hay phông bạt...

forhome.vn

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Nhiều cụ 2000% còn không nói j, ông được 20% lên diễn đàn khoe khoang suốt này nọ. Vãi hàng, ngày càng thấy nhiều ông sáo rỗng, đàn bà, nói nhiều, hiểu biết thì hạn chế.
Vin làm dự án gì ở Cát Bà vậy cụ ơi?

hackgirl

[Tịch thu bằng lái]
Nước trong thì không có cá
Đẹp zai quá lại không ai yêu
Lúc nói điêu lại được lòng khách
Đôi khi nói thách bán được hàng
Trông tềnh toàng lại rất giàu có
Lúc nghèo khó lại thích khoe khoang
Lúc đang Toang lại hay phông bạt...
HAY LẮM
CỤ NÓI RẤT HAY, TIẾC LÀ E NGHE KHƠ KHỚ GIỐNG GIỌNG CÒ :))
NHƯNG MỜ CŨNG ĐÚNG THÔI, ĐỂ Ý MẤY ÔNG TO CÒI HÓT VẶT SUỐT NGÀY NÀO THÌ LÀ TÔI CÓ 20 NĂM KINH NGHIỆM MUA BÁN NÀY NỌ... RỒI THÌ 1 NĂM MUA VÀI CHỤC LÔ ĐẤT, CẬU TUỔI GIỀ MÀ SO ..... THƯỜNG THÙNG RỖNG KÊU TO, TỐT NHẤT SỐNG THẬT VỚI LÒNG MÌNH CHO NÓ DỄ SỐNG CỤ NHỂ . TRÒ ĐỜI ĐẤT CÁT NHIỀU KHI NÓ LÀ MAY HƠN KHÔN, NGỒI ĐẤY MÀ PHÁN THÁNH NHÁ ........

Cù Trọng Tâm

Xe buýt
Em tặng cụ nào giờ vẫn hô hào đất lên để các cụ có khí thế đầu tư thêm ạ. Sáng nay thời sự tuyên bố siết chặt cho vay bất động sản và bất động sản nhiều nơi đang vỡ rồi đây ạ. Cũng như cái bitcoin thôi, ông nào theo đám đông thì ông ấy chết sớm, khi coin lên ông nào không đầu tư cũng bị chửi là ngu là ko hợp thời và đến bây giờ em chả thấy các thánh chửi đâu

https://nld.com.vn/kinh-te/dat-da-nang-e-am-gia-van-cao-20190828203023286.htm?fbclid=IwAR3XEFw9KNM9g6t_3AKXbYsPXYcOuuBCLGZmVC4mk2WemjdzmxuT2lzpX6Y

https://dantri.com.vn/bat-dong-san/bat-dong-san-nam-da-nang-sau-khung-hoang-nong-la-den-thoi-ky-gia-bang-20191120151418453.htm?fbclid=IwAR1bdP2uCpyQFhEtspiIJl7mec2YA6ZUVMh5k0HM79bbbTmkfdJw4-jvXdA

Justforfuntoo

Xe container
Đi thực tế đê các cụ, ngồi đây mà khoe khoang, nói phét làm giề :))
Toàn ông khoe khoang bốc phét vào đây chứ sếp em mấy trăm tỷ toàn bay đi bay lại giữa sg hà nội mua đất, chả biết cái chốn ô tồ fun là chốn nào ;))

Justforfuntoo

Xe container
Em tặng cụ nào giờ vẫn hô hào đất lên để các cụ có khí thế đầu tư thêm ạ. Sáng nay thời sự tuyên bố siết chặt cho vay bất động sản và bất động sản nhiều nơi đang vỡ rồi đây ạ. Cũng như cái bitcoin thôi, ông nào theo đám đông thì ông ấy chết sớm, khi coin lên ông nào không đầu tư cũng bị chửi là ngu là ko hợp thời và đến bây giờ em chả thấy các thánh chửi đâu

https://nld.com.vn/kinh-te/dat-da-nang-e-am-gia-van-cao-20190828203023286.htm?fbclid=IwAR3XEFw9KNM9g6t_3AKXbYsPXYcOuuBCLGZmVC4mk2WemjdzmxuT2lzpX6Y

https://dantri.com.vn/bat-dong-san/bat-dong-san-nam-da-nang-sau-khung-hoang-nong-la-den-thoi-ky-gia-bang-20191120151418453.htm?fbclid=IwAR1bdP2uCpyQFhEtspiIJl7mec2YA6ZUVMh5k0HM79bbbTmkfdJw4-jvXdA
Toàn ông mới ôm đỉnh từ đầu năm 2019 hô lên chứ cá mập nó thoát hết từ lâu rồi :D

Justforfuntoo

Xe container

Vụ đà nẵng thì hồi tháng 3 các bài báo nói đất đà nẵng sốt, xe ôm, bán nước cũng đi làm cò em đã biết ngay sắp sập, vì nó có dấu hiệu y như hà nội sốt 10-20 năm trước
Y như rằng đến tháng 5 thì vỡ và đóng băng

Yeuphunu

Xe điện
Vincom làm đảo trong, Sun làm đảo ngoài, Vinaconex cũng làm đảo ngoài.
Cuối tuần này cháu bận, còn đâu cụ búng tay là có mặt thôi :))

Yeuphunu

Xe điện
Vin làm dự án gì ở Cát Bà vậy cụ ơi?
Cụ ấy nhầm sang VinFast đấy, Cát Bà mấy năm rồi mới được đoạn cáp treo qua sông. Ông Vinaconex họp lên họp xuống.
Nói chung thực tế thì cứ 5-8 năm nữa.
Cụ đầu tư rồi thì cứ bền chí thôi.

Trần Vĩnh An

Xe đạp
Em kể chuyện không liên quan, là chuyện đánh bạc gấp thếp của em.
Em chơi bitcoin năm 2017, khi mà nó rôm rả cả ở các quán trà đá. Ngắn gọn thì chắc cũng giống khá nhiều con bạc khác thôi, giá 2k mua vào, 3k bán ra ôi lời nhỉ, mai lại lên nữa này, mua tiếp nhỉ, uh lại chốt, tuần sau lại lời, gấp thếp hết chứ còn gì nữa. Rồi lên gần 20k, vẫn còn lên nữa, thấy dự đoán cả trẹo Trump.
Câu chuyện sau đó thế nào, chắc không cần kể.

Các cụ chiên gia bđs, cụ nào từng trải phú quốc, vân đồn, vins thấy hơi giống không.
Vào tiền hôm trước, mấy hôm đếm lãi, anh ơi chênh cả tỏi rồi, chốt nhé, hay ôm. Rồi, sale ơi tìm anh mảnh khác, anh mà nghe mày sớm thì..
Có cụ nào dừng được khi đang trên đỉnh không, chúc mừng cụ (nđt cá nhân thôi nhé, còn cá mập thì em không dám chúc, mà là nể ạ)

Chuyện đêm nhạt, mất ngủ vì may vẫn còn ít bạc mà kém cỏi không biết đầu tư gì, hầu các cụ.

apple.developer

Xe buýt
Coin e chơi cũng ác nhưng nó khác bds cụ nhá

Bđs ví dụ như ở các quận ở hn nó có giá trị thật, ko như coin tất cả là ảo hết.... 2 cái khác nhau về bản chất hoàn toàn, trừ khi cụ đi mua đất rừng thì mới sợ, chứ còn đi so sánh như vậy hơi phiến diện

Em chơi bitcoin năm 2017, khi mà nó rôm rả cả ở các quán trà đá. Ngắn gọn thì chắc cũng giống khá nhiều con bạc khác thôi, giá 2k mua vào, 3k bán ra ôi lời nhỉ, mai lại lên nữa này, mua tiếp nhỉ, uh lại chốt, tuần sau lại lời, gấp thếp hết chứ còn gì nữa. Rồi lên gần 20k, vẫn còn lên nữa, thấy dự đoán cả trẹo Trump.

Các cụ chiên gia bđs, cụ nào từng trải phú quốc, vân đồn, vins thấy hơi giống không.
Vào tiền hôm trước, mấy hôm đếm lãi, anh ơi chênh cả tỏi rồi, chốt nhé, hay ôm. Rồi, sale ơi tìm anh mảnh khác, anh mà nghe mày sớm thì..
Có cụ nào dừng được khi đang trên đỉnh không, chúc mừng cụ (nđt cá nhân thôi nhé, còn cá mập thì em không dám chúc, mà là nể ạ)

Chuyện đêm nhạt, mất ngủ vì may vẫn còn ít bạc mà kém cỏi không biết đầu tư gì, hầu các cụ.

Justforfuntoo

Xe container

Em thấy nó cũng giống Đà nẵng, Phú quốc, Thanh hà... nhưng được cái là bds nó giảm ít hơn vì nó có giá trị sử dụng. Coin thì chỉ là ảo, nó có giảm đến 0d cũng được
Em thì không dừng khi trên đỉnh mà chỉ đến lưng chừng khi đã đạt mức ls kỳ vọng là em chốt, không tiếc, không mua lại kể cả giá nó đã cao gấp đôi giá em bán vì em biết nếu tiếc, vào lại là đúng đỉnh luôn.
Thế nên em hay bị chê là ăn non, khi cảnh báo nđt về việc tăng ảo, sắp vỡ thì bị quy là gato với tiếc nọ kia, em chỉ cười nhạt ;))

Trạng thái
Thớt đang đóng