CẢNH BÁO: Một chu kì đi xuống của BĐS cả nước. Mời các cụ cao nhân đàm đạo.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Justforfuntoo

Xe container
Ls dài hạn vẫn 8.5-9%, bds toàn vay dài hạn chứ có vay ngắn hạn đâu

HuongCrv

Xe điện
Em vào đây hóng các cao nhân phân tích và dự báo!

Euroland

Xe tải
những người ở chung cư xu hướng là ít tiền thôi, mai kia nhiều tiền họ sẽ tìm cách xuống đất, đã xuống đất thì kiểu gi cũng cố làm con oto, cho nên nhu cầu đất phân lô oto vào nhà đc càng ngày càng lớn, trong khi quỹ đất kiểu ấy thì không nhiều đâu... chua ke xu hướng người dân phía bắc thích đất hơn, ai cũng muốn ở đất hết, rất ít người muốn ở chung cư suốt đời
1 phần Vì CC cũng mới sử dụng 10-15 năm, thêm 5 năm nữa khi xuống cấp thì lúc đó dân mới thấy chán cụ ah

hackgirl

[Tịch thu bằng lái]
Ls dài hạn vẫn 8.5-9%, bds toàn vay dài hạn chứ có vay ngắn hạn đâu
lãi xuất cuối năm năm nào chả 8-9 phần trăm( với mấy cái ngân hàng con con như bản việt, scb .... ), đợi khi nào nó giã lên 15-20 phần trăm như 2011 2012 thì may ra mới sụt hố nhé
cụ lo bò trắng răng quá đơi đấy nó vỡ thì chắc nhiều chỗ nó phải nhân đôi nhân 3 đã

Justforfuntoo

Xe container
lãi xuất cuối năm năm nào chả 8-9 phần trăm( với mấy cái ngân hàng con con như bản việt, scb .... ), đợi khi nào nó giã lên 15-20 phần trăm như 2011 2012 thì may ra mới sụt hố nhé
cụ lo bò trắng răng quá đơi đấy nó vỡ thì chắc nhiều chỗ nó phải nhân đôi nhân 3 đã
Không bao giờ quay lại 15-20% đâu, cho đến hết đời cụ :))
Phú quốc, bắc vân đồn, đà nẵng, phan thiết... vẫn chết như ngả rạ dù chả liên quan gì đến ls. Cái chính là giá của nó được đẩy lên quá cao thôi
Em đến 90% là bds, 10% là tiền, bds sốt nóng em chả có lời quá, nhưng chả phải vì ôm bds nhiều mà nói trái với thực tế, trái với lương tâm ;))

hackgirl

[Tịch thu bằng lái]
Không bao giờ quay lại 15-20% đâu, cho đến hết đời cụ :))
Phú quốc, bắc vân đồn, đà nẵng, phan thiết... vẫn chết như ngả rạ dù chả liên quan gì đến ls. Cái chính là giá của nó được đẩy lên quá cao thôi
Em đến 90% là bds, 10% là tiền, bds sốt nóng em chả có lời quá, nhưng chả phải vì ôm bds nhiều mà nói trái với thực tế, trái với lương tâm ;))
bất động sản nó có tính location khu vực cao lắm cụ ạ, người ta chỉ có thể nói vùng này giá cao vùng khác giá hợp lý chứ còn nói như cụ cứ như là chỗ nào cũng cao hết rồi, vỡ hết đến nơi rồi ấy nhể :))

thế còn lãi xuất có thể lên đến 15-20 % hay không, e nói cụ nhá, còn a e ở đay cứ tag cái dòng này vào, kiểu gì cũng có lúc 15-20 phần trăm cho mà xem, cái chuyện đấy là bình thường với cái nước việt nam bé tí đang phụ thuộc vào xuất khẩu với vốn FDI nước ngoài như thế này, tự bản thân nc việt nam hầu như chỉ có tỉ phú bds ( không phải là quốc gia tự thân sản xuất ) thì nó sẽ ăn theo tình hình kinh tế quốc tế cao lắm nhá

Justforfuntoo

Xe container
Nhiều chỗ nhân đôi nhân 3 nhân 10 vỡ rồi còn gì, bò trắng hết răng rồi còn gì
Nói như cụ thì bds cả nước vẫn còn ngon ăn lắm không bằng :))

Mandarker

Xe tải
Chính thức đến tháng này em mới tìm đc khách thuê mấy căn chung cư mua ở nội thành Hà Nội
Bỏ không cả năm nay rồi ...

Quá chán nản cái mảng chung cư, nếu tính chi phí cơ hội là gửi ngân hàng thì lỗ quá nặng
Giá cũng giảm, bán khó, cho thuê khó, giá thuê rẻ

Nhưng thế quái nào nhà đất vẫn lên, về lâu dài vẫn nên bán chung cư mua nhà đất, bây giờ khó khăn, lúc nào sốt lại là em cho chung cư bay hết

tieudaovnt

Xe tăng
Chính thức đến tháng này em mới tìm đc khách thuê mấy căn chung cư mua ở nội thành Hà Nội

Quá chán nản cái mảng chung cư, nếu tính chi phí cơ hội là gửi ngân hàng thì lỗ quá nặng

Nhưng thế quái nào nhà đất vẫn lên, về lâu dài vẫn nên bán chung cư mua nhà đất, bây giờ khó khăn, lúc nào sốt lại là em cho chung cư bay hết
Cụ đợi cc sốt e rằng quá khó, lượng cung ở HN trong 5 năm tới quá khủng. Chỉ riêng 2 đại đô thị của bác Vượng đã gần 100.000 căn hộ bằng cả thị trường HN bán trong 5-7 năm. Chưa kể hàng loạt cđt khác. Đất nền thì em nghĩ sẽ đi ngang xuống từ từ chứ không xuống thảm đóng băng như 2011-2013 được, trừ khi có biến lớn về kinh tế.

hackgirl

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều chỗ nhân đôi nhân 3 nhân 10 vỡ rồi còn gì, bò trắng hết răng rồi còn gì
Nói như cụ thì bds cả nước vẫn còn ngon ăn lắm không bằng :))
cái hay của cuộc sống là phải làm đc việc mà người khác không làm đc cụ ạ
khó khăn là cơ hội mà cơ hội cũng sẽ có khó khăn, cụ cứ cố gắng giữ lập trường u ám đó đi... có thể không mất tiền nhưng sẽ mất cơ hội.....
bất kể cái gì cũng có cái ngách của nó, trong bds thì nó lại càng rõ ràng, bds thứ tài sản phụ thuộc vào vị trí, vị trí vị trí..... cụ cứ đi thực địa khắp cả nước đi, không thiếu chỗ đâu tư ok hơn gửi ngân hàng nhé !

Justforfuntoo

Xe container
thế còn lãi xuất có thể lên đến 15-20 % hay không, e nói cụ nhá, còn a e ở đay cứ tag cái dòng này vào, kiểu gì cũng có lúc 15-20 phần trăm cho mà xem, cái chuyện đấy là bình thường với cái nước việt nam bé tí đang phụ thuộc vào xuất khẩu với vốn FDI nước ngoài như thế này, tự bản thân nc việt nam hầu như chỉ có tỉ phú bds ( không phải là quốc gia tự thân sản xuất ) thì nó sẽ ăn theo tình hình kinh tế quốc tế cao lắm nhá
Em đã bảo hết đời cụ may ra ls mới lên tầm đấy
Các nước phát triển ls của nó có 1% thôi :)) mà nước ta ngày càng phát triển ;))

Justforfuntoo

Xe container
cái hay của cuộc sống là phải làm đc việc mà người khác không làm đc cụ ạ
khó khăn là cơ hội mà cơ hội cũng sẽ có khó khăn, cụ cứ cố gắng giữ lập trường u ám đó đi... có thể không mất tiền nhưng sẽ mất cơ hội.....
bất kể cái gì cũng có cái ngách của nó, trong bds thì nó lại càng rõ ràng, bds thứ tài sản phụ thuộc vào vị trí, vị trí vị trí..... cụ cứ đi thực địa khắp cả nước đi, không thiếu chỗ đâu tư ok hơn gửi ngân hàng nhé !
He he, em đầu tư bds hơn chục năm nay, em lạ gì ngóc với ngách, cái khôn là biết mua lúc nào, bán lúc nào, dừng lại quan sát nhận thành quả lúc nào, chứ không phải lúc nào cũng đâm đầu, dốc hết tài sản vào bds mới là tốt
Ấy thế mới có câu Tiền mặt là vua :))

Justforfuntoo

Xe container

Cụ mua cc chỗ nào thế?
Cc times city cho thuê đắt như tôm tươi, hở căn nào hết căn đấy, giá cho thuê tăng 20-30% trong mấy năm qua
Nhưng quan điểm của em chỉ mua 1 cái cc cao cấp để ở, còn lại mua đất hết. Kiểu gì cũng tăng. Nhưng phải mua bằng vốn nhàn rỗi

hackgirl

[Tịch thu bằng lái]
He he, em đầu tư bds hơn chục năm nay, em lạ gì ngóc với ngách, cái khôn là biết mua lúc nào, bán lúc nào, dừng lại quan sát nhận thành quả lúc nào, chứ không phải lúc nào cũng đâm đầu, dốc hết tài sản vào bds mới là tốt
Ấy thế mới có câu Tiền mặt là vua :))
tâm lý của cụ là tâm lý bắt đáy trong chứng khoán, hầu như mấy ông bắt đáy e thấy đều bắt xịt và hay kiểu mua đuổi bán đuổi rồi chết hết :)) ==> cơ bản ông nào mang tâm lý bắt đáy là check thị trường suốt ngày, thấy nó nhân đôi nhân 3 là nóng gan nóng đít mà đợi mấy năm liền, khôgn chịu nổi nổ vào thì đúng lúc nó đứt :))
cái quan trọng trong bds nó khác ở chứng khoán là phải thực địa, thực địa thực địa cụ ạ :))

Justforfuntoo

Xe container
tâm lý của cụ là tâm lý bắt đáy trong chứng khoán, hầu như mấy ông bắt đáy e thấy đều bắt xịt và hay kiểu mua đuổi bán đuổi rồi chết hết :)) ==> cơ bản ông nào mang tâm lý bắt đáy là check thị trường suốt ngày, thấy nó nhân đôi nhân 3 là nóng gan nóng đít mà đợi mấy năm liền, khôgn chịu nổi nổ vào thì đúng lúc nó đứt :))
cái quan trọng trong bds nó khác ở chứng khoán là phải thực địa, thực địa thực địa cụ ạ :))
E chả bắt đáy gì cả, chục năm nay e mua bán liên tục, năm nào cũng mua bán, đóng băng cũng mua mà phục hồi cũng mua, nhưng ở đỉnh thì em không mua :))
Em toàn mua giá 1x và chưa tăng lần nào, còn đã tăng 3-4-10 lần thì em chả dại đâm đầu mua ;))

hackgirl

[Tịch thu bằng lái]
E chả bắt đáy gì cả, chục năm nay e mua bán liên tục, năm nào cũng mua bán, đóng băng cũng mua mà phục hồi cũng mua, nhưng ở đỉnh thì em không mua :))
Em toàn mua giá 1x và chưa tăng lần nào, còn đã tăng 3-4-10 lần thì em chả dại đâm đầu mua ;))
cụ đang chờ nó giảm mà ko gọi là bắt đáy thì gọi là giề nhể ;))

Mandarker

Xe tải
Cụ mua cc chỗ nào thế?
Cc times city cho thuê đắt như tôm tươi, hở căn nào hết căn đấy, giá cho thuê tăng 20-30% trong mấy năm qua
Nhưng quan điểm của em chỉ mua 1 cái cc cao cấp để ở, còn lại mua đất hết. Kiểu gì cũng tăng. Nhưng phải mua bằng vốn nhàn rỗi
Em mua rải rác bác ạ, Ba Đình, Tây Hồ ...
Em không mua của Vin vì không thích mua nhiều của 1 CĐT.
Nhưng hàng Vin cho thuê vẫn tốt nhất.

Thôi cứ nghĩ an ủi là tiền vẫn nằm đấy, lỗ thì lỗ nhưng không mất trắng, túc tắc tiền thuê, coi như học đc kinh nghiệm.

Trạng thái
Thớt đang đóng