CẢNH BÁO: Một chu kì đi xuống của BĐS cả nước. Mời các cụ cao nhân đàm đạo.

Trạng thái
Thớt đang đóng

puskinvina

Xe tải
Đất hn bất động lâu quá rồi, các cụ nghĩ nó sẽ bất động mãi sao, trong khi cả nước hầu như chỗ nào cũng ít nhất nhân đôi trong 5 năm qua
Đất chỗ khác dễ thổi , dân hà nội giờ khôn lắm ,khó thổi để úp bô nên là anh em tạo sóng chắc thấy khó nên là cứ từ từ cụ ạ . Ấy là em đoán thế

apple.developer

Xe buýt
Dân k làm sóng đc đâu cụ, do cá mập hết
Đợi cá mập nó âm thầm gom đc hàng nó đẩy lên rồi dân lao vào nó mới xả nhé, e thấy cá mập dạo này ôm hoài đức kinh lắm
Đất chỗ khác dễ thổi , dân hà nội giờ khôn lắm ,khó thổi để úp bô nên là anh em tạo sóng chắc thấy khó nên là cứ từ từ cụ ạ . Ấy là em đoán thế

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Dân k làm sóng đc đâu cụ, do cá mập hết
Đợi cá mập nó âm thầm gom đc hàng nó đẩy lên rồi dân lao vào nó mới xả nhé, e thấy cá mập dạo này ôm hoài đức kinh lắm
Cá mập đang ôm 4 khu đô thị vệ tinh rồi nên có tin bài về việc Hà nội quy hoạch và triển khai 4 khu vệ tinh này chậm trễ gây nhiều hệ lụy trong việc dịch chuyển dân số ra ngoại ô

lookinsideacar

Xe tải
Cá nhân em thì sài gòn sẽ vỡ ở nơi xa xa . Làm gì có chuyện đất xa trung tâm oto ko đi dc ( chỗ gò vấp hay bình tân mà toàn 60 đến 70 củ . Quá cao ) còn hà nội thì tăng em nghĩ cũng ko nhiều . Có cụ bào gửi bank sốt ruột ko thì cá nhân em gửi bank 5 năm nay thì thấy bình thường nhé , em chả sốt ruột . Vừa rồi cách đây 2 tháng em cũng mua đất , cơ mà em mua để mở cửa hàng và giá thì rẻ nên em mua . Em thì ko có duyên đất đai nên là chỗ đất nào em dùng dc , ko dùng được thì phải ra dòng tiền em mới mua . Còn ko em vứt bank , cho con cái ăn chơi hưởng thụ đầu tư , học hành , kinh doanh . Đời sống dc mấy đâu mà phải đâm đầu vào rồi cứ phải nghĩ ngợi
Chuẩn cụ ơi!

TrongHien490

Đi bộ
Bạn em năm 2010 mua cái chung cư linh đàm gần 40 củ 1m2 của hud . Bây h nó bảo chỉ còn tầm hơn 20 củ . ( 40 củ hồi đó vứt bank thì giờ cũng thành 80 củ rồi ) . Thế nên nó tởn bds đến già . Có người trúng bds cũng có người chết chứ có phải ai cũng ăn cả đâu
cụ nào đầu tư căn hộ Ricca Gò Cát Q9 chuẩn bị ra lò ko ạ, vị trí với giá ok đáng để đầu tư đó ạ, em cũng sẽ làm căn bên đây, tuần sau cho nhận bôoking rồi ạ, cụ nào quan tâm inb e nha
Có vẻ so với trung tâm thì 2 vị trí này same same nhau. Giờ gò cát quận 9 chung cư hô 35tr/m2 thì cũng như Hà Nội 10 năm trước nhỉ.
Giờ căn 2pn khu đó 2 năm nữa cho thuê may lắm 6tr/tháng. Tính ra khoảng 3.2%/năm, bài của Hà Nội 10 năm trước :))

hoanganhdhyhp

Xe điện
Em thấy BDS đầu tư, nghỉ dưỡng, đất đai các thứ còn có lúc nổ lúc xịt, chứ chung cư thì ổn định lắm bác. Dù có giai đoạn cảm giác rất khó thanh khoản, nhưng nhu cầu thật nên vẫn tăng trưởng đều đều hà. Em chỉ mong nó tăng chậm lại chứ giá chung cư thì chắc ko bao giờ có giảm.
Mợ đang ở chung cư hay nhà liền thổ đấy.

Justforfuntoo

Xe container
Chỉ có nhà mặt phố không giảm thôi chứ cc thì vẫn giảm bình thường, nhất là các cc trung bình

hapi_property

Xe tải
Có vẻ so với trung tâm thì 2 vị trí này same same nhau. Giờ gò cát quận 9 chung cư hô 35tr/m2 thì cũng như Hà Nội 10 năm trước nhỉ.
Giờ căn 2pn khu đó 2 năm nữa cho thuê may lắm 6tr/tháng. Tính ra khoảng 3.2%/năm, bài của Hà Nội 10 năm trước :))
Mua q9 tầm này vẫn được đó cụ =)) bắt sóng thị truờng đang chững, haha

santa-morning

Xe buýt
Em cứ nhà mặt phố mà chơi, nhà mp em vừa cho thuê tăng 25% so với năm trước
Người thuê thì tự sửa chữa set up mọi thứ, không thuê nữa thì phải tìm người để sang nhượng, người thuê sau lại sửa chữa cho đẹp hơn.
Giá trị thì giữ giá hoặc tăng theo tg
Năm ngoái e bán 1 cái mặt phố, năm nay ô mua của e rao bán tăng mấy giá nhưng so ls tiết kiệm thì ko bằng

santa-morning

Xe buýt
Bđs luôn đi sau chứng khoán, chứng khoán đang đà tăng, bao giờ bong bóng ck nổ sẽ đến lượt bđs. Nhưng nhanh cũng phải 1-2 năm nữa
Giá bđs nhiều nơi đi ngang và xuống do nguồn cung lớn, nhưng những nơi trung tâm sầm uất có dòng tiền tốt thì vẫn lên.

hapi_property

Xe tải
Bđs luôn đi sau chứng khoán, chứng khoán đang đà tăng, bao giờ bong bóng ck nổ sẽ đến lượt bđs. Nhưng nhanh cũng phải 1-2 năm nữa
Giá bđs nhiều nơi đi ngang và xuống do nguồn cung lớn, nhưng những nơi trung tâm sầm uất có dòng tiền tốt thì vẫn lên.
Cụ nhầm k ạ?

BMV_HN

Xe điện
Vùng ven em thấy đầu tư trên Ba vì mấy khu có nhiều home stay vẫn ổn . vì giá thấp (2-3tr/1m2) cảnh quan đẹp không khí trong lành, có thể xây kinh doanh , đơn giản làm chỗ nghỉ ngơi cuối tuần.
Nhu cầu này lúc nào cũng tăng mà quỹ đất ở đây cũng có giới hạn.

Trạng thái
Thớt đang đóng