Thảo luận CẢnh bÁo lỖi ĐỘng cƠ trÊn mazda 3 all new!

adng

Xe điện
Vậy tại sao có xe bị có xe không hả cụ?
Tại sao lỗi đó kéo dài cả năm trời mà nhà sản xuất vẫn bó tay?
Nhiều khi cái lỗi nó nằm ở vùng tới hạn; có nghĩa là xuất hiện điều kiện nào đó nó sẽ gây ra. Cho nên có xe bị xe không bị. Khi thấy số lượng xe bị khá lớn (tính tới hàng trăm xe) thì dễ rơi vào lỗi thiết kế.
Việc xử lý vấn đề không đến nơi đến chốn (do người Việt quá dễ dãi, thị trường Việt quá à ôi) cho nên vấn đề này bên kinh doanh họ thích lợi dụng kéo dài được tới đâu hay tới đó không cần phải xử lý rốt ráo.

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Toyota Thanh Xuân - Số 315 Đường Trường Chinh

thongpvce

Xe tải

Xin lỗi các cụ vì e nhảy vào thớt này. Bẩm các cụ. Các cụ đừng có ngồi mà chờ TH thông báo khắc phục ,tiìm lỗi......xe e bt 50 đã gặp sự cố hơn một tháng nay mà MD đang cù chầy e. Đang đổ lỗi lên cho khách hàng và trốn tránh trách nhiệm. Md đã đưa ra vb là nuớc vào xe e .e đã có cuộc làm việc trực tiếp để yêu cầu làm rõ nguyên nhân nuớc vào vậy mà md ko chịu trả lời cứ quanh co và bảo nứoc vào và ko bảo hành.md đã vứt bỏ khách hàng như một tờ giấy lau. Bây giờ e đang vác đơn đi kiện md ra tòa đây. Các cụ theo dõi sẽ biết. Các cụ muốn biết rõ hơn cứ vào thớt e là biệt.

Nôi dung trong vb này lại không trả lời các vb trong ngày làm việc 11/4. Ngược lại nhằm chối bỏ trách nhiệm và đổ lỗi cho e

Chỉnh sửa cuối:

adng

Xe điện
Xin lỗi các cụ vì e nhảy vào thớt này. Bẩm các cụ. Các cụ đừng có ngồi mà chờ TH thông báo khắc phục ,tiìm lỗi......xe e bt 50 đã gặp sự cố hơn một tháng nay mà MD đang cù chầy e. Đang đổ lỗi lên cho khách hàng và trốn tránh trách nhiệm. Md đã đưa ra vb là nuớc vào xe e .e đã có cuộc làm việc trực tiếp để yêu cầu làm rõ nguyên nhân nuớc vào vậy mà md ko chịu trả lời cứ quanh co và bảo nứoc vào và ko bảo hành.md đã vứt bỏ khách hàng như một tờ giấy lau. Bây giờ e đang vác đơn đi kiện md ra tòa đây. Các cụ theo dõi sẽ biết. Các cụ muốn biết rõ hơn cứ vào thớt e là biệt.

Nôi dung trong vb này lại không trả lời các vb trong ngày làm việc 11/4. Ngược lại nhằm chối bỏ trách nhiệm và đổ lỗi cho e
Kiện thôi cụ ạ. Ít ra cũng cần phải trình bày rõ kỹ thuật với bằng chứng xác đáng mới thuyết phục. Còn đưa vẻn vẹn vài câu kết luận thật vô trách nhiệm.

Jack Bauer

[Tịch thu bằng lái]
Vượt qua các thể loại lỗi e nó vẫn dẫn đầu về doanh số bên thớt toy thấy đánh giá con này kém lắm so vs altis thế mà ds của M3 gấp 4 lần altis.

thongpvce

Xe tải

Manh Nam SHBC

Xe buýt
Vượt qua các thể loại lỗi e nó vẫn dẫn đầu về doanh số bên thớt toy thấy đánh giá con này kém lắm so vs altis thế mà ds của M3 gấp 4 lần altis.
Doanh số bán tốt vì khách hàng thiếu thông tin phản hồi từ người tiêu dùng bị bưng bít.. nói thẳng thừng như dân mỹ xem còn đường về quê mẹ không.

Nói chung đừng vội mừng.. cứ đặt mình vào hoàn cảnh người tiêu dùng bị vứt bỏ như một túi rác ném từ tầng 3 xuống đất xem cảm giác uất ức đến đâu..

Manh Nam SHBC

Xe buýt
Bẩm các cụ.

Nội dung làm việc như bài báo này ( có phóng viên đi cùng)
http://www.phapluatplus.vn/tiep-vu-khach-hang-to-mazda-bo-roi-quyen-loikhach-hang-de-nghi-mazda-bao-hanh-khong-yeu-cau-ho-tro-d10887.html
và :audio ghi âm ngày làm việc 11/4
Và câu trả lời của Mazda ngày 15/4 ( hình ảnh file ảnh đính kèm ở trên)
Mazda đã vứt bỏ em như một tờ giấy lau. và chối bỏ trách nhiêm của mình
Em cảm thông với cụ, em như cụ em sẽ cắt chữ dán lên xe diễu phố ngay.

Là một người đã hủy hợp đồng đặt Mazda 3 all new, em cảm thấy thật sự biết ơn người tiêu dùng đã lên tiếng kịp thời cảnh báo cho những người còn lại.

hbu082

Xe container
Em cảm thông với cụ, em như cụ em sẽ cắt chữ dán lên xe diễu phố ngay.

Là một người đã hủy hợp đồng đặt Mazda 3 all new, em cảm thấy thật sự biết ơn người tiêu dùng đã lên tiếng kịp thời cảnh báo cho những người còn lại.
Mie chúng nó mổ bụng moi ruột gan đắp chiếu trong xưởng thì lấy gì đi diễu phố hử cụ.

namgt1986

Xe đạp
Như thế này thì ai dám mua mazda 3 nữa huhu

Lacet_ti

Xe container

Cụ hiền nhỉ, là em, em dắt xe chắn m ẹ nó cửa vào đại lý, xem ra sao?
Ở Vn, ko có cực đoan đừng mong nó hoặc ai đếm xỉa đến - thằng nào hiền hơn là toi

namgt1986

Xe đạp
~X(Các cụ nhà ta có câu rồi xe máy Honda ô tô Toyota, các cụ cứ chạy theo cái bóng bẩy bên ngoài của mazda giờ hậu quả thật là đau xót~X(~X(:-c

hungnc

Xe đạp
Các bác cho em hỏi, có khi nào vào hãng bảo dưỡng họ âm thầm cho mình 1 lọ dung dịch vào bình xăng không nhỉ? Em không xem từ đầu tới cuối nên k rõ.

bobo68

Xe hơi
Càng chờ đợi càng thất vọng thế này à

thegun

Xe máy
Không hiểu cái đội Sale giới thiệu thế nào mà thằng bạn e sau khi "nghiên cứu" và được tư vấn của các đồng chí Sale cứ khẳng định là M3 đã khắc phục được lỗi cá vàng các cụ ạ. Không biết có phải thật không đây, em hoang mang quá???

bobo68

Xe hơi
Không hiểu cái đội Sale giới thiệu thế nào mà thằng bạn e sau khi "nghiên cứu" và được tư vấn của các đồng chí Sale cứ khẳng định là M3 đã khắc phục được lỗi cá vàng các cụ ạ. Không biết có phải thật không đây, em hoang mang quá???
Khả năng là bị thuốc rồi cụ à

Wall1

Xe buýt
Có ông sêu còn dám cam kết bằng văn bản cơ cụ ạ, liều vãi.

minicar2013

Xe tải
Các cụ còn nhớ Daewoo mắc nợ vang bóng 1 thời ko nhỉ. Cũng to, cũng đẹp, cũng ốp sần chi chít nhưng bị cái lỗi y chang m3 là cá vàng. con cá vàng đó hãng và tất cả các gara, thợ cao thủ đều bó tay, sửa chữa theo kiểu loại trừ phỏng đoán, nào bướm ga - ổ ga-bugi-môbin-bộ dây điện-cảm biến khí thải-cảm biến gió-bơm xăng.... Thay hết cả loạt mà cá vẫn cứ tung tăng, đang chạy tự nhiên ỳ máy, đạp lút ga cũng chưa lên được 40km/h, có lần đang chạy bình thường tự nhiên xe tắt ngóm vô lăng bị khoá luôn, trên cao tốc thì lên bàn thờ ngồi rồi, may mà chạy đường quê nên bình tĩnh dừng xe bật lại chìa khoá lại nổ được. Với e mắc nợ là các cụ đã xác định phải chung sống với bệnh tật cả đời rồi, đấy là đa số mắc nợ thường 6 vạn km mới bị nổi cá. Còn với m3 được vài nghìn nổi ngay, các cụ cũng biết về ốp sần m3 còn nhiều gấp mấy lần mắc nợ, nên cái lỗi cá vàng sẽ còn khốn khổ hơn nhiều, các cụ đều biết hầu hết các lỗi to nhỏ trên xe đều liên quan đến đèn CE. Nếu cứ vì ngoại hình và ốp sần mà mua thì khi hết bảo hành các cụ sẽ thấm thía thế nào là hành, xe lỗi kéo theo chi phí sửa chữa-mất thời gian-lo lắng-bực tức-mất giá. Mà khốn nạn cái là sửa mò, líu biết vì cái gì mà cá vàng cứ nổi, kỹ sư cao cấp và máy móc scan hiện đại cũng bỏ xó.