Thảo luận CẢnh bÁo lỖi ĐỘng cƠ trÊn mazda 3 all new!

thongpvce

Xe tải
Kính gửi : Ông Trần Bá Dương, Chủ tịch HĐQT THACO

“Theo báo cáo tài chính tại đại hội cổ đông,doanh thu năm 2015 của THACO đạt mức kỷ lục 45.840 tỷ đồng tương đương 2 tỷ USD “.

Thưa ông Trần Bá Dương con số 2 tỷ USD có mồ hôi và sương máu của hàng triệu khách hàng Việt Nam bao gồm tôi và gia đình góp một phần 700 triệu đồng vào đó. Và bây giờ 700 triệu đồng ( chiếc xe BT 50- 38C .06859) đó đang nằm trong kho của các ông đã 38 ngày nay mà chưa có một văn bản chính thức trả lời thỏa đáng chiếc xe của tôi vì sao bị gãy tay biên và thủng lốc máy “đột ngột” khi đang chạy bình thường trên đường.

Khi đọc được những dòng tin này tôi thấy xót xa cho mình khi đã từng tin tưởng và sử dụng sản phẩm của Mazda Việt Nam, nay bị Mazda Việt Nam bỏ rơi .

Chắc ông bận trăm công ngàn việc nên không biết hết cả mọi chuyện. Nhưng sau khi nhận được bức thư này thì xin ông hãy xem lại các sản phẩm của mình đã đưa tới người dân Việt Nam nó được sử dụng như thế nào và các dịch vụ sau bán hàng của Mazda Việt Nam đối với người tiêu dùng ra sao. Tôi nghĩ rằng một hãng xe lớn như Mazda Việt Nam thì ông cần xem xét một cách nghiêm túc về vấn đề này thì mới trở thành được một doanh nghiệp Việt có vị trí hàng đầu trong khu vực ASEAN, như lời trong bài báo đăng.

Kính thư.

Để bảo vệ quyền lợi của tôi nói riêng và quyền lợi của người tiêu dùng Việt Nam nói chung. Xin các bạn hãy chia sẻ bức thư này để tới được Chủ tịch HĐQT THACO
Các thông tin liên quan

http://giadinh.net.vn/thi-truong/ky-su-tach-noi-gi-ve-chiec-xe-mazda-moi-mua-da-chet-201604201819205.htm
http://giadinh.net.vn/thi-truong/dong-thai-la-trong-vu-xe-mazda-vua-mua-da-chet-20160422142914503.htm

ubisapro

Xe trâu
Bảo sao các cụ nhà mình vẫn thích Toy ;;) Đâm bẹp đầu mà túi khí còn chưa bung tốt thế còn gì :))=))\:D/ lol
Maz đúng là tạo được ấn tượng, nhưng dính vài phốt thế này, đặt Maz cạnh Toy, xúc Toy ngay khỏi phải ngợi. Mặc dù e altis đắt lòi kèn còn e M3 clear stock, giá hơn vió chút đỉnh. Còn e chả tin cụ nào chân chính muốn mua xe trên ốp này, đã đọc các thông tin mà xuống tiền được. E gia cát dự toàn nick âm binh vào hỏi mua xe:)) Cụ nào nick lâu năm, vừa mua M3 biển 30E thì phọt lên đây, e kính ly rượu bày tỏ sự ngưỡng mộ lòng dũng cảm.

tunghoangvu

Xe hơi
Em bên box Kia mà suốt ngày vào box mazda theo dõi vụ cá vàng với vụ Bt50 của cụ thongpvce. Thế mà em vẫn thấy lạ là nhiều cụ đâm đầu vào mua mazda thời điểm này. Không hiểu các cụ bị sales thuốc hay vì tự khấn thầm là không phải 100% xe đều bị, chắc xe mình sẽ không bị, thằng nào bị kệ cmn...
Nếu là người đã chạy xe lâu năm, em tin là trước khi xuống cả gần tỉ đồng mua 1 con xe, các cụ sẽ vào gúc gồ tham khảo ưu nhược điểm của xe, kiểu gì mà chả ra vụ cá vàng hay BT50. Chả có nhẽ toàn gà mua xe hay thấy nó đẹp là lóa cmn mắt, đâm đầu vào mua mà không xem xét, mua xong thì mới như kiến đốt đít.
1 cái lỗi tày trời như này mà Mazda và Thaco có vẻ bình yên nhỉ. Nào là "vẫn chạy không vấn đề gì, không ảnh hưởng đến động cơ....". Ở bển, chỉ cần cái nắp capo có lỗi chốt đóng mở là nó thu hồi vội. Ở VN lỗi capo chắc lấy dây buộc tạm mà chạy mất.
Đúng là bó tay... Máu M3AN lắm nhưng thôi vẫn đi nhờ em Buổi sáng của bà cả vậy.
CCCM sâu xin đừng mật thư em để "tư vấn cụ thể" với "thông tin nội bộ" nhé. Vụ này em theo dõi lâu rồi.
Cụ nào vẫn dũng mãnh xuống tay mua M3AN thời điểm này thì bơi vào đây em mời rượu.

bobo68

Xe hơi
Theo dõi Topic từ lâu rồi mà càng ngày thấy tình hình càng tệ

ubisapro

Xe trâu
Em biết là vụ check engine P0171 của M3 là do nhà sản xuất còn vụ BT50 mà cụ vơ đũa cả nắm thế thì em chưa đồng ý. Cụ ngó xuống xem bàn tay của cụ có đều 5 ngón hay không, 1 triệu hay 1000 xe sản xuất ra nó có xác xuất dính 1 vài chiếc là không tránh khỏi và cũng chẳng ai mong muốn( Xe BT50 được sản xuất tại Thái Lan cụ nhé). Còn cách xử lý hiện tại của THACO đối với anh thông thì mới đáng phải bàn thôi ạ
Cách xử lý của hãng khi có vđê cũng là 1 yếu tố quan trọng để khách xuống tiền. E ko cần biết BT50 hỏng do lỗi sản xuất hay cụ thông ăn vạ. E chỉ quan tâm cách Maz giải quyết vđê, và rõ ràng đến h chưa ổn chút nào. Ai biết đâu mình sau này cũng sẽ giống cụ Thông bây h??? Ngay cách a Hải và Maz Nhật trả lời về lỗi cá vàng đã thấy nhảm, coi thường khách hàng, chỉ mong bán được xe rồi. Cách đây vài tháng, e đã còm về vđê tại sao a Hải vẫn bán M3, còn clear stock dụ khách nữa??? Nếu vỡ lỡ vụ này, e tin Maz và A Hải mất nhiều hơn được. Rồi đây, Kia, Huyndai cũng chịu tiếng lây vì chung a Hải. E thật.

JetMatiz

Xe buýt

tunghoangvu

Xe hơi
Em biết là vụ check engine P0171 của M3 là do nhà sản xuất còn vụ BT50 mà cụ vơ đũa cả nắm thế thì em chưa đồng ý. Cụ ngó xuống xem bàn tay của cụ có đều 5 ngón hay không, 1 triệu hay 1000 xe sản xuất ra nó có xác xuất dính 1 vài chiếc là không tránh khỏi và cũng chẳng ai mong muốn( Xe BT50 được sản xuất tại Thái Lan cụ nhé). Còn cách xử lý hiện tại của THACO đối với anh thông thì mới đáng phải bàn thôi ạ
Thế theo cụ thì em đang nói về vấn đề gì? Bim, Mec, Audi, Wolkswagen, Toy... Hãng nào chả có lỗi sản xuất hay lỗi xác suất. Đâu có vì thế mà bị vơ đũa cả nắm hay đánh đồng quy kết gì. Ý em, là cách xử lí trong cả 2 vụ việc này của anh Hải đều có vấn đề nặng. Dịch vụ khách hàng như vậy thì ai tin tưởng nữa? Mua xe xong có phải là xong đâu? Trong suốt quá trình sử dụng, dịch vụ của hãng giành cho khách hàng đóng góp phần cực kì quan trọng để khách đánh giá hãng xe đó, và quyết định có trung thành với hãng xe đó hay không. Trường Hải failed toàn tập trong 2 vụ này. Và đây mới là 50% lí do để em không mua M3AN. Chứ còn lỗi, mà cụ thể là đèn Check Engineer, bạn em, họ hàng em chạy Lexus, Mec, gặp không ít. Nhưng đều được giải quyết thỏa đáng và không chây ra đến gần 1 năm.
Ý em đơn giản là vậy.

bobo68

Xe hơi
Đúng ra vụ này phải yêu cầu dừng bán xe cho đến khi khảng định được đúng lỗi và cách khắc phúc lỗi

tunghoangvu

Xe hơi
Đúng ra vụ này phải yêu cầu dừng bán xe cho đến khi khảng định được đúng lỗi và cách khắc phúc lỗi
Cụ nói chuẩn. Đằng này vẫn bán, clear stock, rồi CCCM Sâu còn vào khẳng định lô nọ lô kia đã fix lỗi. Fix được thì đưa ra thông cáo chính thức về lỗi và biện pháp khắc phục triệt để đối với các xe đang bị lỗi hộ em cái.

bobo68

Xe hơi
Cụ nói chuẩn. Đằng này vẫn bán, clear stock, rồi CCCM Sâu còn vào khẳng định lô nọ lô kia đã fix lỗi. Fix được thì đưa ra thông cáo chính thức về lỗi và biện pháp khắc phục triệt để đối với các xe đang bị lỗi hộ em cái.
Thế mới nói người tiêu dùng VN mình quá lành

Stephen Do

Xe hơi
Thế theo cụ thì em đang nói về vấn đề gì? Bim, Mec, Audi, Wolkswagen, Toy... Hãng nào chả có lỗi sản xuất hay lỗi xác suất. Đâu có vì thế mà bị vơ đũa cả nắm hay đánh đồng quy kết gì. Ý em, là cách xử lí trong cả 2 vụ việc này của anh Hải đều có vấn đề nặng. Dịch vụ khách hàng như vậy thì ai tin tưởng nữa? Mua xe xong có phải là xong đâu? Trong suốt quá trình sử dụng, dịch vụ của hãng giành cho khách hàng đóng góp phần cực kì quan trọng để khách đánh giá hãng xe đó, và quyết định có trung thành với hãng xe đó hay không. Trường Hải failed toàn tập trong 2 vụ này. Và đây mới là 50% lí do để em không mua M3AN. Chứ còn lỗi, mà cụ thể là đèn Check Engineer, bạn em, họ hàng em chạy Lexus, Mec, gặp không ít. Nhưng đều được giải quyết thỏa đáng và không chây ra đến gần 1 năm.
Ý em đơn giản là vậy.
Cụ dạy chí phải, mình là người tiêu dùng thì phải bảo vệ nhau, Trường hải làm ăn bố láo thì tốt nhất cạch hết sản phẩm từ Kia cho đến mazda, cái j cạch được cạch hết. Nhưng em nghĩ người tiêu dùng Việt Nam thì đếch làm được đâu, vì ai cũng tiêu chí " Ngon, Bổ , Rẻ"

Lioneo

Xe máy
E đang định múc Mazda 3 mà chùn hết cả tay :(( Thế này thì em phải múc Altis thật sao??? Em ko muốn mua Toy nữa!

minicar2013

Xe tải
Vụ này chủ thớt đã đưa vào Gara và nguyên nhân là chuột cắn dây điện mà???!!!

Sao mà ném đá?
Tôi có ném đá đâu cụ, tôi chỉ ủn giúp cụ ý một tay thôi. Lỗi to lỗi nhỏ gì cũng đều là kinh nghiệm quí báu cho tất cả mọi người trên diễn đàn mà.

Mẹ Thỏ

Xe máy
Ý em đơn giản là vậy.
Cụ nói đúng. Vấn đề là cách xử lý của hãng.

JetMatiz

Xe buýt
Mình đang tìm hiểu lựa chọn M2AN ban đầu thấy thế này:

Việc đèn check engine sáng, đặc biệt là đối với các dòng xe cao cấp (nhuw Mec, Lexus ...) hoặc dùng công nghệ cao/mới (như SkyActive trong trường hợp của M3 & M2AN), cũng không phải là hiếm. Nhiều khi chỉ là những lỗi rất dễ xử lý như nắp bình xăng, xăng bẩn, buzi/kim phun bẩn, lỗi bộ mobin hoặc thậm chí là các chỉ số bảo vệ môi trường không đáp ứng ... Mình thử search "Mazda 3 check engine light ..." thì thấy rất nhiều trang mạng nước ngoài nêu hiện tượng này và nguyên nhân cũng rất bình thường và không có gì căng thẳng ...
Một trong những tình huống xấu nhất chính là "chất lượng xăng". Nếu đúng là do chất lượng xăng của VN khi dùng cho động cơ SkyActive của Mazda gây bẩn/tắc kim phun và/hoặc vượt ngưỡng về bảo vệ môi trường ... và dẫn đến cá vàng nổi thì còn lâu mới giải quyết được nguyên nhân gốc là "chất lượng xăng". Khi đó có thể cần các giải pháp tình thế là phải định kỳ (chắc khoảng 6tháng - 1 năm) đổ dung dịch vệ sinh hệ thống phun xăng ...

Ý kiến cá nhân!

Candle

Xe đạp
Mấy pages gần đây chả thấy cụ/mợ sêu nào vào ý kiến nhỉ? Mình cũng khoái M3AN, cũng khảo giá đủ kiểu, nhưng vẫn chưa xuống tiền được. Tầm tiền này xúc được con nào tương đương các cụ nhỉ?

pimbim

Xe tăng
Mấy pages gần đây chả thấy cụ/mợ sêu nào vào ý kiến nhỉ? Mình cũng khoái M3AN, cũng khảo giá đủ kiểu, nhưng vẫn chưa xuống tiền được. Tầm tiền này xúc được con nào tương đương các cụ nhỉ?
City cụ ơi, mạnh mẽ hơn M3 mà rẻ hơn.

chungquoc

Xe hơi
Ko ngại làm con xe cũ cũng nhìu lựa chọn bác :D