Thảo luận CẢnh bÁo lỖi ĐỘng cƠ trÊn mazda 3 all new!

ubisapro

Xe trâu
Đời còn dài, đợi 2-3 năm nữa xe hết bảo hành mà vẫn lỗi thì khi đó Maz mất nhiều hơn được so với việc clear stock như bây h. E chả tin đã khắc phục được.

ngoibet

Xe điện
Website
facebook.com
Lạ nhỉ, mua cái xe gần tỷ bạc, đang lỗi chưa biết nguyên nhân và cách sửa mà dân ta vẫn lao đầu vào, doanh số vẫn cao vút, bó tay thật!

T.Dũng

Xe hơi
E vẫn hóng cách giải quyết cụ thể của M3

tanh

Xe hơi
Vẫn đang nằm trong top10 xe bán chạy nhất, lạ thật

hayaquy

Xe máy
E cũng đang định làm e m3 đọc xong bài này thấy hoang mang quá

letuan.hth

Xe hơi
Các cụ còn nhớ Daewoo mắc nợ vang bóng 1 thời ko nhỉ. Cũng to, cũng đẹp, cũng ốp sần chi chít nhưng bị cái lỗi y chang m3 là cá vàng. con cá vàng đó hãng và tất cả các gara, thợ cao thủ đều bó tay, sửa chữa theo kiểu loại trừ phỏng đoán, nào bướm ga - ổ ga-bugi-môbin-bộ dây điện-cảm biến khí thải-cảm biến gió-bơm xăng.... Thay hết cả loạt mà cá vẫn cứ tung tăng, đang chạy tự nhiên ỳ máy, đạp lút ga cũng chưa lên được 40km/h, có lần đang chạy bình thường tự nhiên xe tắt ngóm vô lăng bị khoá luôn, trên cao tốc thì lên bàn thờ ngồi rồi, may mà chạy đường quê nên bình tĩnh dừng xe bật lại chìa khoá lại nổ được. Với e mắc nợ là các cụ đã xác định phải chung sống với bệnh tật cả đời rồi, đấy là đa số mắc nợ thường 6 vạn km mới bị nổi cá. Còn với m3 được vài nghìn nổi ngay, các cụ cũng biết về ốp sần m3 còn nhiều gấp mấy lần mắc nợ, nên cái lỗi cá vàng sẽ còn khốn khổ hơn nhiều, các cụ đều biết hầu hết các lỗi to nhỏ trên xe đều liên quan đến đèn CE. Nếu cứ vì ngoại hình và ốp sần mà mua thì khi hết bảo hành các cụ sẽ thấm thía thế nào là hành, xe lỗi kéo theo chi phí sửa chữa-mất thời gian-lo lắng-bực tức-mất giá. Mà khốn nạn cái là sửa mò, líu biết vì cái gì mà cá vàng cứ nổi, kỹ sư cao cấp và máy móc scan hiện đại cũng bỏ xó.
Quan ngại quá. Tình hình này người tiêu dùng như con gà, các hãng xe như cáo cọp ấy cụ nhỉ. Thấy hãng nào cũng bị kêu.

thegun

Xe máy
Chính các hãng xe và Bộ Công Thương đang phản bội dân Việt Nam, phản bội chính đồng bào mình để bảo vệ cho các hãng xe nước ngoài. Khoan đã nói đến việc lợi lộc của các hãng xe/ và từng cá nhân trong việc vô trách nhiệm đối với khách hàng, hãy bàn về đạo đức của họ khi được đảm đương trách nhiệm nhưng lại cố tình làm lơ để thiệt hại cho dân cho nước. Hãy xem cách người Nhật bảo vệ doanh nghiệp và dân tộc của họ. Thật nhục nhã thay ...

Mẹ Thỏ

Xe máy
Chính các hãng xe và Bộ Công Thương đang phản bội dân Việt Nam, phản bội chính đồng bào mình để bảo vệ cho các hãng xe nước ngoài. Khoan đã nói đến việc lợi lộc của các hãng xe/ và từng cá nhân trong việc vô trách nhiệm đối với khách hàng, hãy bàn về đạo đức của họ khi được đảm đương trách nhiệm nhưng lại cố tình làm lơ để thiệt hại cho dân cho nước. Hãy xem cách người Nhật bảo vệ doanh nghiệp và dân tộc của họ. Thật nhục nhã thay ...
Cụ nói rất chuẩn.

bobo68

Xe hơi
Ở mình toàn đi ngược xu thế của các nước phát triển. Đúng là chỉ khổ dân

pimbim

Xe tăng
Em đồng ý, ý này phải đưa lên báo cụ nhỉ

Stephen Do

Xe hơi
đọc comment của cụ mà em nóng máu quá, thật sự em quá thất vọng luôn. Còn qua vụ cá vàng của M3 , em đang định mua K3 chắc cũng tẩy chay mịa xe anh Hải luôn, đúng là làm ăn vô trách nhiệm. Em xin lỗi các cụ sale của Kia và Mazda trên này nhé vì các cụ cũng là người vì miếng cơm manh áo vì gia đình mình thôi , mà đôi khi phía trên không khéo còn che dấu thông tin các cụ, cũng giống nhưng kiểu Trung quốc nó phát bản đồ cho ngư dân bên nó nói rằng cả cái biển đông là của nó rồi để ngư dân của mình ra biển nước khác rồi bị bắt mà vẫn kêu tôi đi trong vùng biển của nước tôi sao các ông lại bắt tôi !!!!!

minicar2013

Xe tải
Lại một cụ nữa ăn ko ngon ngủ ko yên, chia buồn cùng cụ!

thegun

Xe máy
đọc comment của cụ mà em nóng máu quá, thật sự em quá thất vọng luôn. Còn qua vụ cá vàng của M3 , em đang định mua K3 chắc cũng tẩy chay mịa xe anh Hải luôn, đúng là làm ăn vô trách nhiệm. Em xin lỗi các cụ sale của Kia và Mazda trên này nhé vì các cụ cũng là người vì miếng cơm manh áo vì gia đình mình thôi , mà đôi khi phía trên không khéo còn che dấu thông tin các cụ, cũng giống nhưng kiểu Trung quốc nó phát bản đồ cho ngư dân bên nó nói rằng cả cái biển đông là của nó rồi để ngư dân của mình ra biển nước khác rồi bị bắt mà vẫn kêu tôi đi trong vùng biển của nước tôi sao các ông lại bắt tôi !!!!!
Doanh nghiệp không thèm trả lời và sửa lỗi cho khách, BCT cũng ngậm bồ hòn làm ngọt luôn. Dân mình thì đã quen với cái kiểu làm ăn chộp giật này mãi rồi đâm hiền. Ở nước ngoài, giá xe rẻ bèo mà các hãng xe còn phải nâng KH như nâng trứng, vì họ được chính phủ bảo vệ, đằng này VN một cái xe là 1 gia tài lớn nhưng chả ai bảo vệ mình, khách hàng mua đc cái xe thấy chưa liệt hẳn, và cũng oách oách rồi nên cũng chả kêu ca gì thêm càng khiến DN được thể phớt lờ vì doanh số ngày càng tăng, trên thì tao lo hết rồi khỏi nghĩ.
Sự đời nó thế, kêu ai? Ai kêu?