[Funland] Cẩn thận với đồ quay, nướng... vỉa hè, quán bia..

Sữa chua thuần chay HCM

[Tịch thu bằng lái]
Thật ra thì tìm đc cái gì tử tế nhét vào miệng cũng là nan giải cụ nhỉ.Nhièu khi chỉ dám làm bát rau luộc với trứng tráng, cơ mà trứng với rau cũng toàn thuốc à!!!
Cụ cứ nói quá. Do đk kinh tế là 1, bệnh lười nhác là 2 thôi. Chứ người nào chả có quê. Và quê nào chả có thực phẩm "tử tế"? Chung quy lại nếu thực sự sợ chết, sợ bệnh tật và siêng năng thì kiếm đồ ăn không khó.

Thích Đu Đủ

Xe điện
Cụ cứ nói quá. Do đk kinh tế là 1, bệnh lười nhác là 2 thôi. Chứ người nào chả có quê. Và quê nào chả có thực phẩm "tử tế"? Chung quy lại nếu thực sự sợ chết, sợ bệnh tật và siêng năng thì kiếm đồ ăn không khó.
Em tuyền về "quê" săn cá sông đây cụ, nhưng hóa ra 9/10 là cá lồng ;))

Lam__Phương

Xe điện
E bỏ qua món nướng vỉa hè từ lâu rồi, ăn vào chỉ tổ rước bệnh vào người.

Dangminhquan

Xe điện
Bú trà khổ qua thôi cụ. Bố em cũng y thế mà kiên trì uống trà khổ qua (thực ra gọi là trà cho sang chứ chỉ là khổ qua phơi khô sắc nước uống thôi) mà giờ trygli xuống bằng với người thường rồi đớ.
Cảm ơn cụ,em sẽ thử.

Azeglio

Xe điện
Nhưng phải công nhận đội quán vỉa hè này tẩm ướp giỏi. Thịt đểu mà nướng lên thơm lừng. Mình thì nào là Meat Deli với cái gì gì mà nướng than hoa ăn chán ngắc. Chắc tay nghề kém.

Sữa chua thuần chay HCM

[Tịch thu bằng lái]
Nhưng phải công nhận đội quán vỉa hè này tẩm ướp giỏi. Thịt đểu mà nướng lên thơm lừng. Mình thì nào là Meat Deli với cái gì gì mà nướng than hoa ăn chán ngắc. Chắc tay nghề kém.
Cái thịt MeatDeli thực sự ăn lởm vkl bảo sao cụ chê. Em không rõ cụ quẩy thế nào (hay là cụ kể quá trình làm thịt nướng cho em thẩm xem có cần thay đổi chỗ nào không) chứ đội quán vỉa hè cũng chả phải thần thánh gì đâu. Đa phần toàn học nhau, rồi kinh nghiệm truyền tai chứ đâu phải đầu bếp chuyên nghiệp. Nhà em làm thịt nướng mời cỗ mà từ người nước ngoài đến dân nông thôn cứ cắm mặt vào ăn :))

Hakipack2

[Tịch thu bằng lái]
Ngành y tế kém nhất về món quản lý an toàn thực phẩm

Lavender168

Xe buýt
Cái thịt MeatDeli thực sự ăn lởm vkl bảo sao cụ chê. Em không rõ cụ quẩy thế nào (hay là cụ kể quá trình làm thịt nướng cho em thẩm xem có cần thay đổi chỗ nào không) chứ đội quán vỉa hè cũng chả phải thần thánh gì đâu. Đa phần toàn học nhau, rồi kinh nghiệm truyền tai chứ đâu phải đầu bếp chuyên nghiệp. Nhà em làm thịt nướng mời cỗ mà từ người nước ngoài đến dân nông thôn cứ cắm mặt vào ăn :))
Mọi người hay thật nhìn cái gì cũng bề ngoài, em thì chả tin vụ thịt sạch này, đến rau sạch còn chưa chắc đã sạch nói gì đến thịt ? Có trang trại kg ? năng lực sx bn con ngày ? ăn gì ? ăn cám con cò á ? giờ đến gạo mình ăn còn chả ăn thua nữa là ?
Thịt tạm gọi là đc phải trên vùng cao, có lần đi Kim Bôi, giữa đg rẽ vào quán bánh cuốn, đang ngồi măm thì nhìn sang bên kia đg, nhìn phản thịt tưởng thịt bò, nhưng rõ ràng cái thủ lợn lù lù.
Em chạy sang xem thì đùng bán lợn mán thật, thế là mẹ cháu bảo chủ quán lọc bằng sạch những gì bèo nhèo kg ăn dc, pha sẵn từng phần, em lấy tất, bất kể ông xã gàn vì đang trên đg đi chơi, mua xong em gửi lại luôn tủ đông của cả hai hàng bánh cuốn lẫn thịt, xin số đt chụp ảnh quãng đg đó.
Về nhà trữ tủ đông giở ra ăn dần nó kg ra nước như thịt mình mua ở HN đâu, chưa kể mùi vị khác hẳn, thịt HN mà rã đông kg muốn ăn luôn.
Bảo em tin thịt có thương hiệu ở HN ;). thôi thà chạy ra chợ mua cho ngon, tha hồ chỉ đâu xẻo đó

xedoplangthang

Xe đạp
Các cụ chú ý cả món xúc xích nữa, nhất là các hàng quán ở chợ, vỉa hè. Có những người vẫn làm xúc xích từ thực phẩm sạch nhưng có nơi vẫn nhập lợn ốm, chết, chất đầy kho đông lạnh để làm xúc xích.

Dk1

Xe máy
E ko bàn đến bẩn sạch of than . Nhưng muốn ăn đồ nướng thơm, ngon thì phải nướng bằng than hoa. Nướng bằng lò nướng điện , gas không dậy được mùi.
Nướng gas cũng thơm mà cụ, quan trọng là muốn thơm phải để cái mỡ nó chảy xuống, cháy và ám ngược lại miếng thịt (xông khói) ấy :D

Dk1

Xe máy
Thịt thì như nhau, thằng Deli chỉ ăn hơn cái vệ sinh chứ ngon thì vẫn vậy. Còn bọn nướng thì ăn nhau ở gia vị tẩm thôi :D

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Nhập tq hết, chân gà, nội tâm lợn đông lạnh. Trc e làm sông hồng mấy ông cont vứt đầy xuống sông. Chắc bị ll chức năng ktra gấp. Khiếp lắm thối cả tuần:((

Thích Đu Đủ

Xe điện
Cuj nướng ngon thế, dạy em với em nướng đi tán gái =))

Thích Đu Đủ

Xe điện
Ngành y tế kém nhất về món quản lý an toàn thực phẩm
Cũng ko phải kém đâu ạ, mà yte hay qltt các kiểu mà làm chặt thì đói, lấy đâu lót tay. Dồi ăn xong mà giờ bỗng dưng niêm xỉ nó mọc lên lại thì đội bón cho nó chả tố rách mặt, nghiêm bằng mắt. Ông nào chả dúng chàm dồi còn dám nói ai.

Sữa chua thuần chay HCM

[Tịch thu bằng lái]
Cuj nướng ngon thế, dạy em với em nướng đi tán gái =))
Công thức dễ không mà, nói cho cùng thì ẩm thực VN ta cũng chỉ có đến từng đấy loại gia vị, làm gì có ai đủ tiền thêm nấm cục hay nhụy nghệ tây. Cụ thật sự thích tìm hiểu thì vod em đi em kể cho :)) Chỉ sợ cụ thấy công thức đơn giản quá cụ đọc xong lại chửi thầm em thôi :))

Sữa chua thuần chay HCM

[Tịch thu bằng lái]
Thịt thì như nhau, thằng Deli chỉ ăn hơn cái vệ sinh chứ ngon thì vẫn vậy. Còn bọn nướng thì ăn nhau ở gia vị tẩm thôi :D
Cụ đi tin cái thịt của mấy thằng súc vật bảo nước mắm truyền thống có asen thì khác gì nghe cave kể chuyện, nghe nghiện trình bày :D:D:D:D Cụ nghĩ cái bọn có lương tâm chó tha như vậy, bán tương ớt cho Nhật còn bị thu hồi thì lợn chúng nó nuôi ngon được chắc =))

Sữa chua thuần chay HCM

[Tịch thu bằng lái]
Mọi người hay thật nhìn cái gì cũng bề ngoài, em thì chả tin vụ thịt sạch này, đến rau sạch còn chưa chắc đã sạch nói gì đến thịt ? Có trang trại kg ? năng lực sx bn con ngày ? ăn gì ? ăn cám con cò á ? giờ đến gạo mình ăn còn chả ăn thua nữa là ?
Thịt tạm gọi là đc phải trên vùng cao, có lần đi Kim Bôi, giữa đg rẽ vào quán bánh cuốn, đang ngồi măm thì nhìn sang bên kia đg, nhìn phản thịt tưởng thịt bò, nhưng rõ ràng cái thủ lợn lù lù.
Em chạy sang xem thì đùng bán lợn mán thật, thế là mẹ cháu bảo chủ quán lọc bằng sạch những gì bèo nhèo kg ăn dc, pha sẵn từng phần, em lấy tất, bất kể ông xã gàn vì đang trên đg đi chơi, mua xong em gửi lại luôn tủ đông của cả hai hàng bánh cuốn lẫn thịt, xin số đt chụp ảnh quãng đg đó.
Về nhà trữ tủ đông giở ra ăn dần nó kg ra nước như thịt mình mua ở HN đâu, chưa kể mùi vị khác hẳn, thịt HN mà rã đông kg muốn ăn luôn.
Bảo em tin thịt có thương hiệu ở HN ;). thôi thà chạy ra chợ mua cho ngon, tha hồ chỉ đâu xẻo đó
Đúng là dân sành ăn ;;);;);;) Thịt lợn xịn sẽ có màu đỏ thẫm gần giống thịt bò (do thả rông, chạy nhiều nên hàm lượng hồng cầu cao) và khi nấu thậm chí nó còn hơi nở ra nữa cơ.

Mợ ở HN nên em không rõ. Còn em ở SG, một lần mua thử sườn heo đông lạnh NK của BigC "thử xem thế nào". Ai dè choáng luôn, mới phát hiện ra cùng là con lợn công nghiệp nhưng éo hiểu VN nuôi kiểu gì ăn như c** vậy. Miếng sườn nhập khẩu em hầm lấy nước (tính làm bún cá ạ) rồi bỏ vô thùng xốp ủ 1 ngày.

Em cứ nghĩ nó sẽ teo tóp lại "như mọi khi". Chẳng ngờ miếng thịt vẫn nguyên si kích thước, thớ thịt chắc nịch và ăn thơm không khác gì thịt hộp. Mặc dù khi chế biến chả làm gì ngoài cho chút nước mắm truyền thống và vài thìa súp. Hay do em ủ nên nó thế nhỉ??? :-?:-?:-?:-?

Thích Đu Đủ

Xe điện
Công thức dễ không mà, nói cho cùng thì ẩm thực VN ta cũng chỉ có đến từng đấy loại gia vị, làm gì có ai đủ tiền thêm nấm cục hay nhụy nghệ tây. Cụ thật sự thích tìm hiểu thì vod em đi em kể cho :)) Chỉ sợ cụ thấy công thức đơn giản quá cụ đọc xong lại chửi thầm em thôi :))
Em vốt cụ dồi ná ;)) cụ ko thèm đệ í đó thui, chẹp chẹp