[Funland] Cẩn thận với đồ quay, nướng... vỉa hè, quán bia..

SanHoBien

Xe container
Hôm rồi dạo xe buổi chiều, qua chỗ 1 cái quán bia hơi vỉa hè vẫn đi qua buổi tối. Buổi chiều tối mới đông khách, lúc e đi qua thì chưa, thấy họ chẻ củi toàn từ giường, cánh cửa, tủ... có vẻ như vật dụng gia đình, để lấy củi làm than cho các món quay nướng buổi tối rất hấp dẫn, thịt, lòng dồi, lợn, có cả vịt.. thơm lừng. Chưa nói chất lượng, nguồn gốc gỗ, nguyên lớp sơn ở đám củi đó e đã thấy ko ổn.
Các cụ đi chén cũng nên để ý 1 chút, e tự dưng mất hết cảm hứng với món vịt quay, hic.
Nếu mà nhậu nghĩ tới mấy chuyện đó thì sao nhậu được, cứ lai rai thui cụ :P

Salem3456

Xe máy
Hôm rồi dạo xe buổi chiều, qua chỗ 1 cái quán bia hơi vỉa hè vẫn đi qua buổi tối. Buổi chiều tối mới đông khách, lúc e đi qua thì chưa, thấy họ chẻ củi toàn từ giường, cánh cửa, tủ... có vẻ như vật dụng gia đình, để lấy củi làm than cho các món quay nướng buổi tối rất hấp dẫn, thịt, lòng dồi, lợn, có cả vịt.. thơm lừng. Chưa nói chất lượng, nguồn gốc gỗ, nguyên lớp sơn ở đám củi đó e đã thấy ko ổn.
Các cụ đi chén cũng nên để ý 1 chút, e tự dưng mất hết cảm hứng với món vịt quay, hic.
khuất mắt trông coi thôi cụ ơi

Duy Tapin

Xe máy
Em cũng quan ngại mấy thứ đấy !

juve99

Xe cút kít
Đúng rồi cụ, như cụ và em có đam mê nấu nướng thì lại rất thích bày vẽ dù có mệt mất công nhưng ăn lại ngon vì là mình tự làm, em cũng hay mua cá rồi nhờ họ lọc rồi đem xay làm chả cá, cá khô thì em cũng nhờ mua cá biển về rửa sạch bằng nước muối rồi phơi xong để tủ lạnh ngăn mát, thịt ba chỉ em mua cả tảng về ướp gia vị Xe bo 4 banh rồi phơi 1 nắng xong cũng để ngăn đá rồi đem rán ăn dần...Nói chung cả các nước văn minh phát triển thì vẫn có rất nhiều người làm đồ cái gọi là handmade đó cụ :D
Suốt ngày nấu nướng mà nấu cho ai ấy, có dc miếng nào đâu ;;)