Cận cảnh xe hạng sang mới của Kia

Trạng thái
Thớt đang đóng

hoanglo

Đi bộ
Xe rất đẹp, đã có bước tiến vượt bậc cả về nội và ngoại thất lẫn chất lượng xe nhưng nếu để so với Hoàng đế BMW 760, Mercedes S-class hay Lexus LS thì vẫn chưa thể được, họ đều đã thể hiện được đẳng cấp và đĩnh đạc trên thị trường xe sang như 1 đại gia thực sự, còn K9 vẫn chỉ là 1 thiếu gia mới nổi như kiểu Man city thôi, cần phải có thời gian mới chen chân được vào nhóm trên.

Bác này nói chí phải! Đẳng cấp phải có thời gian để thể hiện và khẳng định! BMW ; MER hay AUDI cũng bắt đầu như K9 bây h thôi.....

forte1661

Xe hơi
Em tin rồi hàng Hàn sẽ phất nhanh thôi vì
1/ phim Hàn đi sau phim Nhật nhưng giờ chả ma nào nó thèm xem phim Nhật,
2/ nhạc Hàn cũng đi sau Nhật nhưng giờ đang tạo sốt trong giới trẻ
3/ Điện tử Hàn đi sau Nhật vài chục năm nhưng giờ Samsung và LG bóp chết Sony, Pana, Hitachi, NEC...
4/ Thời trang Hàn đi sau Nhật cũng vài chục năm nhưng giờ ra đường hỏi 10 người thì 8 người bảo thời trang Hàn hơn xa Nhật.
...
Nói chung đã có những điển hình tiên tiến chứng minh cho việc bọn Hàn nó rất nhạy trong vấn đề quảng bá, thiết kế, thương hiệu, thế nên rồi có ngày thương hiệu Huyndai, Kia sẽ hơn cả Toy, Hon, Nis
Em hoàn toàn đồng ý với cụ, nếu nói về độ cấp tiến và năng động thì Hàn hơn hẳn Nhật. Nhật ưu điểm là nhất quán nhưng vì vậy nên cũng bảo thủ. Cái gì cũng có thể xảy ra và phải có lần đầu, bây giờ đâu tiên nghe nói KIA đòi cạch tranh với Bi, Mer nghe hơi hài nhưng sau cái đầu tiền qua đi thì ko biết điều gì sẽ xảy ra đâu. Hàn xẻng làm được khá thành công ở xe bình dân rồi ( Huyn Santafe, kia forte....) trước đây ai cũng bảo công nghệ cao phải ở xe cao cấp, hàn xẻng cho cả vào forte (vd: Start stop) đó thôi, bây giờ cả Nhật, Mỹ, châu âu bắt chước,... em tin là bọn Han xẻng nó làm được đấy.

Chỉnh sửa cuối:

Isu_zu

Tháo bánh
đang bàn về xe hạng SANG k9 của KIA nhảy qua xe Đức và Lexus rồi à ?
khách quan mà nói thì thực dụng chọn Lexus, thích cái mã cái sỷ diện thì chọn xe Đức, đơn giản thế thôi, nếu chọn giửa 2 xe hạng Sang của Lexus và Đức thì em chọn Lexus ko cần nghĩ.
tuy là cái con k9 này hơi nhai nhái tí nhưng nếu nó rẻ ngang giá GS thì cũng đáng để các cụ suy nghĩ hehe mà GS mới cũng hơn 3 tỷ ấy, em nghe nói rứa
Cụ lại nói đúng. E thích cái mượt mà, êm ái của Lexus, nhưng mê cái sexy của Bim. K9 cũng ko quá tệ, nhưng vấn đề là nếu đã mua xe sang, thì phải...sang hẳn. E sẵn sàng mua Morning hay Forte, nhưng sẽ ko bao giờ mua K7 hay K9.

Bát_Quái

Xe buýt
k7 cũng chỉ là bình dân ngang giá với Camry thôi, đâu phải xe Sang gì đâu, mua k7 cũng ko đến nỗi nào.
k9 thì giá mà ko thua bao nhiêu so với Lexus LS thì chẳng ai mua k9 ( trừ dân Hàn và Fan Hàn )

Mazspeed

Xe container
k7 cũng chỉ là bình dân ngang giá với Camry thôi, đâu phải xe Sang gì đâu, mua k7 cũng ko đến nỗi nào.
k9 thì giá mà ko thua bao nhiêu so với Lexus LS thì chẳng ai mua k9 ( trừ dân Hàn và Fan Hàn )
K9 mà giá không thua bao nhiêu so với LS thì cả dân Hàn lẫn fan Hàn cũng đều chả mua đâu, bác cứ khôi hài :)). Nhưng thật lòng em thấy chú K9 này được đấy, đẹp còn hơn cả 7 series. Nhưng nếu còn mang nhãn Kia thì đừng mơ đến cạnh tranh với Lếch xù, thậm chí nếu giá chỉ ngang IS. Rất hiếm người mua 1 sản phẩm hạng sang mà lại có cái nhãn hiệu bình dân.

Bát_Quái

Xe buýt
chỉ có sản phẩm Bình Dân chứ làm gì có Nhãn Hiệu Bình Dân hả cụ ?

k9 giá cở ngang với GS của Lexus may ra có người mua.

SonataHQ

Xe điện
K9 mà giá không thua bao nhiêu so với LS thì cả dân Hàn lẫn fan Hàn cũng đều chả mua đâu, bác cứ khôi hài :)). Nhưng thật lòng em thấy chú K9 này được đấy, đẹp còn hơn cả 7 series. Nhưng nếu còn mang nhãn Kia thì đừng mơ đến cạnh tranh với Lếch xù, thậm chí nếu giá chỉ ngang IS. Rất hiếm người mua 1 sản phẩm hạng sang mà lại có cái nhãn hiệu bình dân.
à cụ đã nhảy vào đây rồi à? em lạ là sao mãi đến page 9 mới thấy cụ, em là em mua K9 ngay nếu nó ngang với cái IS nhà cụ, tại em già rồi lại ít tiền nên cứ thấy to mà rẻ là em phang ngay, hoặc em mù tịt về ô tô không biết phân biệt thế nào là xịn thế nào là không, hoặc em thích 1 mình em 1 ngựa, chả thích đụng hàng mà mua cái xe nào cũng có nhiều lý do lắm, đối với em không Mer hay Bim thì đi xe Hàn cho bình dân, thú thực em nhìn mấy cái xe Nhật tiếc tiền lắm, mấy cái Lexus chưa bao giờ có trong bộ nhớ của em cả, bà già em có cái Avalon to tướng mua gần 90K USD, em cũng thông cảm thôi, to xác mà nhìn như cái cũi trẻ con ấy, gỗ thì bóng tít, đi thì bồng bềnh, giờ bán chắc cũng khó lắm, Các Cụ am hiểu phân tích nhiều , em chịu cứ không đụng hàng thì xe gì em cũng thích, đi cái mà ai cũng đi thì quá thường.

Mazspeed

Xe container

Nhãn hiệu Kia mặc nhiên nó đã là bình dân rồi bác ạ, cho dù có làm sản phẩm cao cấp đi nữa thì nhãn hiệu nó vẫn là bình dân, thế mới khoai. Giống như quần áo ấy, Zara hay H&M thì chắc chắn là bình dân, LV, Gucci hay Armani thì đương nhiên là cao cấp, chưa cần quan tâm đến sản phẩm.

à cụ đã nhảy vào đây rồi à? em lạ là sao mãi đến page 9 mới thấy cụ, em là em mua K9 ngay nếu nó ngang với cái IS nhà cụ, tại em già rồi lại ít tiền nên cứ thấy to mà rẻ là em phang ngay, hoặc em mù tịt về ô tô không biết phân biệt thế nào là xịn thế nào là không, hoặc em thích 1 mình em 1 ngựa, chả thích đụng hàng mà mua cái xe nào cũng có nhiều lý do lắm, đối với em không Mer hay Bim thì đi xe Hàn cho bình dân, thú thực em nhìn mấy cái xe Nhật tiếc tiền lắm, mấy cái Lexus chưa bao giờ có trong bộ nhớ của em cả, bà già em có cái Avalon to tướng mua gần 90K USD, em cũng thông cảm thôi, to xác mà nhìn như cái cũi trẻ con ấy, gỗ thì bóng tít, đi thì bồng bềnh, giờ bán chắc cũng khó lắm, Các Cụ am hiểu phân tích nhiều , em chịu cứ không đụng hàng thì xe gì em cũng thích, đi cái mà ai cũng đi thì quá thường.
Em cũng không thích Avalon bác ạ, đối với em Toy đến Camry là hết, trên đó chuyển sang Lex hoặc Mec, Bim Audi thôi. Quan điểm của bác về Hàn, Đức, Nhật thế nào thú thật em đek quan tâm lắm, bác khoái cái gì cứ việc chơi cái đó thôi, miễn là phát biểu cho chính xác, đừng có kiểu tôi đi xe Hàn thì xe Hàn là hơn hẳn xe Nhật, hoặc tiêu dùng thông minh thông thái nghe nó buồn cười. Câu "đi cái mà ai cũng đi thì quá thường" hay, nhưng ở ta GS với LS khá ít bác ạ, hay là không muốn thường thì thử xem sao :)) :)) :)).

Chỉnh sửa cuối:

SonataHQ

Xe điện

Ô mấy ông lạ chưa? với Việt Nam mua chiếc Mer, Bim hay Lexus thì dễ chứ bây h tôi đố ông nào mua nổi cái K9 đấy, Ông nào mua được rẻ em xin làm 1 cái K9 chạy ngay, kể cả nộp 20% trước bạ và 50 triệu 1 năm phí hạn chế phương tiên CN. K9 các Ông còn chê bình dân thì Kia nó phá sản à??

SonataHQ

Xe điện
Nhãn hiệu Kia mặc nhiên nó đã là bình dân rồi bác ạ, cho dù có làm sản phẩm cao cấp đi nữa thì nhãn hiệu nó vẫn là bình dân, thế mới khoai. Giống như quần áo ấy, Zara hay H&M thì chắc chắn là bình dân, LV, Gucci hay Armani thì đương nhiên là cao cấp, chưa cần quan tâm đến sản phẩm.
Mẹ các cái nhãn hiệu đấy có bình dân hay cao cấp thì với cái thị trường VN tinh hàng fake, có mây ông dám sài hàng xị đâu mà bàn. Mà có sài hàng xịn thì cũng có ai biết đâu mà khoe.

SonataHQ

Xe điện
Mà mấy Ông thích xe Nhật cứ vào box xe Hàn làm gì nhể, Tôi không thích xe Nhật thì tuyệt đối chưa 1 lần vào thăm cái box Toy là gì cả.

Linhperfume

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Em thề với bác là lái GS ngon không kém gì A6, RX thì vô đối ở phân khúc của nó luôn. LS thì em chưa được thử bao giờ mới đau, nhưng em cho rằng nó chẳng thua S Class với 7 series. Hàng Lex có 1 cái đặc biệt là mượt, cái gì cũng mượt, cách nó vận hành, cách âm, tăng tốc... Nó không góc cạnh như hàng Đức, chính là thiếu cái chất Âu châu mà người ta vẫn hay nói đấy. Nhưng phải hiểu rằng là nó được thiết kế vận hành hơi mềm đi một chút chứ đừng bao giờ bảo Lex không chắc chắn, không ổn định hay không an toàn bằng hàng Đức, nói thế là chưa bao giờ biết Lex và các ông lớn Đức nó là như thế nào. Đồ Nhật 1 khi nó đã chăm chút thì nói thẳng ra là cực kỳ luôn, hàng Đức cũng chẳng ăn được đâu.

Bệnh cũ lại tái phát rồi, ngày càng ngớ ngẩn :)) :)) :)) :)) :)).
em có ông anh. hôm gì ngồi lên em Bim 7 xong rồi phán mỗi 1 câu, em nói lại để cụ rõ:" tao lên xe xong về nhà mất ăn mất ngủ 1 tuần vì thèm. tự nhiên cứ nghĩ con Lexus của tao đứng cạnh cứ như xe đạp". =))

Just.a.second

Xe buýt
Mẹ các cái nhãn hiệu đấy có bình dân hay cao cấp thì với cái thị trường VN tinh hàng fake, có mây ông dám sài hàng xị đâu mà bàn. Mà có sài hàng xịn thì cũng có ai biết đâu mà khoe.
Bác nói câu này thấy nó đúng ghê cơ :D
Nói chuyện thương hiệu, trước có ông bạn mựon được con Mec em bảo con này lái díu bằng cả con spectra, hắn ta hùng hổ lên đến tận hai hôm sau mới biết con xe đó bị hỏng trợ lực

Chỉnh sửa cuối:

Mazspeed

Xe container
Đang nói ví von về nhãn hiệu với sản phẩm chứ có ai nói về fake với original đâu! Xài hàng xịn thì để cho bản thân là chính, không phải để khoe bác ạ. Sao tự nhiên bác lại nghĩ khoe khoang ở đây!

em có ông anh. hôm gì ngồi lên em Bim 7 xong rồi phán mỗi 1 câu, em nói lại để cụ rõ:" tao lên xe xong về nhà mất ăn mất ngủ 1 tuần vì thèm. tự nhiên cứ nghĩ con Lexus của tao đứng cạnh cứ như xe đạp". =))
Còn phải xem Lexus của ông anh bác nó là Lexus gì chứ! Có cùng cấp với Bim 7 không? Có cùng đời không? Có cùng độ mới không? Mới ngồi lên thôi mà đã vội đánh giá thì e chưa chuẩn xác lắm. Tất nhiên không loại trừ khả năng Bim nó quyến rũ người ta hơn là Lexus, nói thật em cũng thích Bim hơn Lexus. Nhưng bảo đứng cạnh Bim mà Lexus thành cái xe đạp thì không chuẩn.

Chỉnh sửa cuối:

hyundaii30

Xe tăng
Em thề giờ sẽ không tranh cãi TOI với HAN nưa, xe bố con thằng nào thằng đấy đi. Nhưng em éo bao giờ đi xe TOI cả.

SonataHQ

Xe điện
À tại thấy Bác ví von nhãn với hiệu, nào là Le vi, nào là củ chi, với em cái gì đẹp, hợp với bản thân và túi tiền là em mua. còn mấy cái thương hiệu với thị trường VN chả có cái gì đúng cả. Ngồi cái ô tô gì chưa chắc nói lên đẳng cấp đâu. Tốt nhất thôi khỏi bàn cãi nữa.

luxus

Xe tăng
Lexus đời gì vậy hả cụ?

Ông danh thủ bóng đá CC một thời cũng đang chạy một chiếc Bim 740i biển HP mà em ngồi thử thấy nó đếch bằng Lexus LS 460L với cả Merc S550L - ưu điểm duy nhất là trông nó có cái vẻ du côn hơn 2 thằng kia :)

Mi_Tu

Xe hơi
Ân tượng quả đèn pha. Còn lại chả có ji nổi bật.

Bát_Quái

Xe buýt
ở Việt Nam chắc chẳng mấy ai nhập con k9 này về bán.

mà nhìn quả đèn Pha bằng LED hoàn toàn nhìn ko giống ai nên có phong cách thiệt, chạy với cách âm ko biết sao chứ ngoại hình cũng được, màu bạc OK nhất

Mazspeed

Xe container
À tại thấy Bác ví von nhãn với hiệu, nào là Le vi, nào là củ chi, với em cái gì đẹp, hợp với bản thân và túi tiền là em mua. còn mấy cái thương hiệu với thị trường VN chả có cái gì đúng cả. Ngồi cái ô tô gì chưa chắc nói lên đẳng cấp đâu. Tốt nhất thôi khỏi bàn cãi nữa.
Đẳng cấp đẳng kiếc íu gì ở đây, thôi nếu bác không thích thì không bàn với bác nữa, để em bàn với người khác :).

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng