Cận cảnh xe hạng sang mới của Kia

Trạng thái
Thớt đang đóng

Bát_Quái

Xe buýt
-Bác chỉ được cái lắm chuyện, chuyện nào cũng tham gia, nói phét như đúng rồi, hò hét mọi người mua K5, K7 sau đó thì luồn cửa sau sang box Toy hỏi mua Cam cũ?:))
bó giò, toàn mấy cụ nói chuyện kiểu đàn bà nói có thành ko nói ko thành có mệt quá.

em có hò hét kêu ai mua xe nào và có kêu em mua xe nào đâu ? người ta có quyền hỏi và tham khảo chứ cụ ?

xe mới có thể xem xét mua Hàn còn mua xe cũ có thể xem xét mua Cam cũng ko đến nỗi

hyundaii30

Xe tăng
cháu chán chẳng bàn luận về xe nhưng mà cháu thấy khỏe nhất là bác huyndaii30 =)))))
Vâng , tính em làm gì cũng khỏe. Uống khỏe, ăn khỏe, làm khỏe....Đi xe em cũng thích cái xe trông nó khỏe khỏe, đàn ông tính.:D

hnlife

Xe máy
Em ghía tý. Trông cũng là lạ nhưng có vẻ chưa sang lắm nếu nhìn từ đằng trước.

DAP64%

Xe đạp
Xe đẹp, mỗi tội ko có tiền mua:P

tuanvu9371

Xe hơi
VD có 2 đôi dép Lào giống giống nhau, 1 đôi 10 ngàn, đôi kia 40 ngàn. đôi 10 ngàn đi được 5 tháng thì há họng, đôi 40 ngàn thì được 10 tháng..... các cụ sẽ mua đôi nào.
Cháu sẽ mua đôi 10 ngàn, khi nào há họng thì đổi đôi khác. cháu sẽ được đi 2 đôi dép trong 10 tháng chỉ với 20 ngàn. thay vì mua đôi 40 ngàn cũng trong 10 tháng, mà dép cũ nữa.

Chỉnh sửa cuối:

Mazspeed

Xe container
- Ở VN đến 90% quan niệm đi oto là sang, chả cần biết là xe gì. đây là những người rất ít được tiếp xúc với những kiến thức về xe, mơ ước và sự hiểu biết vẫn còn nằm trong chí tưởng tượng *-:).
- 9% biết được đi Mẹc oai hơn Toy, Toy hoành tráng hơn Kia nhưng lại thấy Bentley là đồ xấu xí. Đây là những người đã sở hữu xe, họ đi theo văn hóa Nhật bản cổ điển.
- chỉ có 1% còn lại là hiểu "Rôn roy" mới là đỉnh của đỉnh, Toy chỉ là bình dân và Lex vẫn chưa phải là sang đúng nghĩa. đây là những người có niềm đam mê thật sự về xe, họ nắm rất chắc về các khái niệm và lịch sử.
- 90% , 9% và 1% mà cãi nhau về K9 thì không bao giờ có hồi kết. Nhưng một điều không thể chối cãi là 1% bao giờ nói cũng thuyết phục hơn
Ối giời ơi khiếp, Rôn roi - đỉnh của đỉnh, chỉ 1% hiểu được, toàn là fan Hàn xẻng :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)).

story

Đi bộ

-Em cũng đã từng chạy vài em Lex, mấy em xịn như GS, LS thì ko dám mạnh tay, RX, GX, LX thì ngại gầm cao, còn em IS 250C thì em mang ra chạy dích zắc hay vào cua ở tốc độ cao rồi đánh lái gấp để thử xem ntn, nói chung là Lex khi chạy kiểu đó vẫn có tiếng kêu của khung gầm khi bị vặn xoắn, trong khi đó với Bim hay Mec thì ko?~X( Còn lại những cái khác thì đúng như bác nói.:-"

Biết là xe Nhật nó vẫn kém xe Đức một khoảng nào đó. Nhưng cái đoạn bôi đỏ kia, em thấy bác quá lời. Để nhận ra được mức độ vặn xoắn của khung gầm nó cần hàng tá cái sensor rồi mô hình hóa lên máy tính để phân tích. Bác ngồi xe Lex mà kêu nghe thấy tiếng khung gầm thì cái Lex của bác kém hơn cái công nông.

matiz19

Xe tăng
Ối giời ơi khiếp, Rôn roi - đỉnh của đỉnh, chỉ 1% hiểu được, toàn là fan Hàn xẻng :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)).
Cụ lại quy chụp roài, làm sao cụ biết em là phan hàn xẻng:-B? Mình có 80 triệu dân mà có 6 trăm ngìn xe cá nhân thôi, con số này chưa đến 1% đâu ợ. trong đo có rất nhiều người tầm tuổi trung niêm họ đi xe và chỉ quan tâm đến xe của họ.
Đã có rất nhiều người nói với em: sao Rôn roj nó vừa thô vừa xấu mà lại đắt thế, thà mua Camry mà đi còn hay hơn. [-O<

RAVA

Xe ba gác
VD có 2 đôi dép Lào giống giống nhau, 1 đôi 10 ngàn, đôi kia 40 ngàn. đôi 10 ngàn đi được 5 tháng thì há họng, đôi 40 ngàn thì được 10 tháng..... các cụ sẽ mua đôi nào.
Cháu sẽ mua đôi 10 ngàn, khi nào há họng thì đổi đôi khác. cháu sẽ được đi 2 đôi dép trong 10 tháng chỉ với 20 ngàn. thay vì mua đôi 40 ngàn cũng trong 10 tháng, mà dép cũ nữa.
-Đấy là suy nghĩ của các bác nông dân, người hiểu biết hay dư dả hơn thì họ thích có tý thương hiệu. Ngoài ra đi đôi dép nhiều tiền nó có cái thú của nó, như đẹp hơn, êm hơn, ma sát tốt hơn, ko bị đau chân...:-"

Biết là xe Nhật nó vẫn kém xe Đức một khoảng nào đó. Nhưng cái đoạn bôi đỏ kia, em thấy bác quá lời. Để nhận ra được mức độ vặn xoắn của khung gầm nó cần hàng tá cái sensor rồi mô hình hóa lên máy tính để phân tích. Bác ngồi xe Lex mà kêu nghe thấy tiếng khung gầm thì cái Lex của bác kém hơn cái công nông.
-Đấy là cảm nhận thực tế của em, thực ra thì nó kêu rất nhỏ, phải tinh ý lắm mới nhận ra được, nếu bác ko tin thì cứ lấy mấy con đấy ra chạy thử thì sẽ biết, chứ còn ngồi trên này thì chả nghe thấy gì đâu?:D

vnnpool

Xe máy
Gắn logo BMW vào là cũng kinh đấy

story

Đi bộ
-Đấy là cảm nhận thực tế của em, thực ra thì nó kêu rất nhỏ, phải tinh ý lắm mới nhận ra được, nếu bác ko tin thì cứ lấy mấy con đấy ra chạy thử thì sẽ biết, chứ còn ngồi trên này thì chả nghe thấy gì đâu?:D
Em khẳng định với bác tiếng bác nghe thấy không phải là voặn xoắn của khung xe. Em cũng chưa biết bác chạy xe giỏi thế nào, chứ bác chạy 70-80km/h zic zắc mà vẫn còn tâm trí để "tinh ý" nghe tiếng "rất nhỏ" của tiếng vặn khung xe thì bác quả là kỳ tài, vì trên thế giới mấy chuyên giachuyên chạy kiểm tra xe cũng chả nghe ra.
Em ngồi trên Oto Fun em cũng có thể nói Mer SLR McLaren hơi có tiếng kẹt kẹt của khung xe khi vào cua gấp ở tốc độ 150km/h phải tinh ý và bình tĩnh mới nghe ra.
Chúc bác vui !

SonataHQ

Xe điện
funny nhể, em thấy nhiều cụ tranh nhau chém K9 nghe phần phật. Khổ thân cái K9 mấy cao thủ xe VN mới nhòm được mấy cái ảnh mà đã bị chém tơi tả, mà lạ sao nhiều ông cứ thích tính cua trong lỗ thế nhể. Để nó về đây xem giá cả và chất lượng thế nào đã chứ, có chê bai thì phải được hiểu rõ nó hãy chê chứ. Chê K7, K5 thì còn nghe được mấy cái ảnh chụp mờ mờ ảo ảo mà đã phang kinh người.

Bát_Quái

Xe buýt
Em khẳng định với bác tiếng bác nghe thấy không phải là voặn xoắn của khung xe. Em cũng chưa biết bác chạy xe giỏi thế nào, chứ bác chạy 70-80km/h zic zắc mà vẫn còn tâm trí để "tinh ý" nghe tiếng "rất nhỏ" của tiếng vặn khung xe thì bác quả là kỳ tài, vì trên thế giới mấy chuyên giachuyên chạy kiểm tra xe cũng chả nghe ra.
Em ngồi trên Oto Fun em cũng có thể nói Mer SLR McLaren hơi có tiếng kẹt kẹt của khung xe khi vào cua gấp ở tốc độ 150km/h phải tinh ý và bình tĩnh mới nghe ra.
Chúc bác vui !
các bác này buồn cười nhỉ ? mấy cụ Fan Toy đó thì vốn là Kỳ Tài của đất nước chúng ta và thế giới ko thể so sánh được.

họ có thể làm được những cái chúng ta ko làm được và vình viễn ko bao giờ làm được, và họ thực sự cao siêu khi đem Camry so với k9 =))

SonataHQ

Xe điện
Mà các cụ lại bị mấy cái báo mạng nó lôi kéo, tự so sánh với xe nọ xe kia. K9 là K9 chỉ đánh giá chất lượng và giá cả ổn thì mua chứ chắc gì mấy Ông Hàn ông ấy đã định tranh cướp thị phần của ai đâu. Chỉ khổ mấy ông nhập xe, khi làm giá với hải quan, cái K7 nó đòi giá tính thuế bằng cái GS 350 có chết người ta không, giá hóa đơn mà nhân với thuế cùng hàng GS 350 thì bán cho ma à. Hải quan nói đấy là nghe trên mạng nó bảo thế??.

kraz255b

Xe điện
Nói đúng hơn là đậm nét peter schrayer! nguyên là trưởng thiết kế của audi thì phải, bây giờ làm cho kia

SonataHQ

Xe điện
K9 về việt mà định giá thuế bằng LS 460 thì chỉ có nước cho lại vào Côngtener mà chuyển trả lại cảng xuất thôi. Kính thưa các Fan của Toy em cũng thừa nhận xe Hàn thấp hơn xe Nhật 1 cấp ạ. thế là OK chứ gì. khỏi cần chém nữa nhé.

hyundaii30

Xe tăng
Đúng là xe Hàn kém hơn TOI một bậc về thương hiệu, có điều người đi xe Hàn vẫn thấy thích và yêu quý cái xe của mình, ngoại trừ một số trường hợp. Chất lượng thì trước đúng là Hàn kém, giờ thì cũng chưa thể khảng định hết được.

Trạng thái
Thớt đang đóng