Cận cảnh xe hạng sang mới của Kia

Trạng thái
Thớt đang đóng

RAVA

Xe ba gác
À tại thấy Bác ví von nhãn với hiệu, nào là Le vi, nào là củ chi, với em cái gì đẹp, hợp với bản thân và túi tiền là em mua. còn mấy cái thương hiệu với thị trường VN chả có cái gì đúng cả. Ngồi cái ô tô gì chưa chắc nói lên đẳng cấp đâu. Tốt nhất thôi khỏi bàn cãi nữa.
-Em đồng ý với bác đoạn trên, còn đoạn dưới thì ko đồng ý. Các hãng người ta sx ra đồ hàng hiệu, đắt tiền...chỉ để bán cho người tiêu dùng cao cấp, khác với đồ bình dân hay hàng chợ để bán cho những người ít tiền. Ngoài ra người giàu họ cũng dùng những đồ dắt tiền, ít người có hay mua được để khẳng định đẳng cấp đối với người xung quanh. Nếu bác có ít tiền thì đành chịu chứ nếu có nhiều tiền thì tội gì ko tiêu, đồ hàng hiệu bao giờ chả hơn, vả lại tiền nhiều cũng ko mang được xuống Âm phủ đâu cứ tiêu cho sướng đi!*-:)

khanhpro

Xe tải
chất lượng có thể kém một chút so với xe của mec,bim,audi.Nhưng quan trọng là xe hàn quốc đánh vảo tâm lý là giá rẻ,option nhiều,thiết kế đẹp .có thể không cạnh tranh được ở thị trường châu âu nhưng ở các nước khác thì cũng là một đối thủ không phải là vừa .

Mazspeed

Xe container
-Em đồng ý với bác đoạn trên, còn đoạn dưới thì ko đồng ý. Các hãng người ta sx ra đồ hàng hiệu, đắt tiền...chỉ để bán cho người tiêu dùng cao cấp, khác với đồ bình dân hay hàng chợ để bán cho những người ít tiền. Ngoài ra người giàu họ cũng dùng những đồ dắt tiền, ít người có hay mua được để khẳng định đẳng cấp đối với người xung quanh. Nếu bác có ít tiền thì đành chịu chứ nếu có nhiều tiền thì tội gì ko tiêu, đồ hàng hiệu bao giờ chả hơn, vả lại tiền nhiều cũng ko mang được xuống Âm phủ đâu cứ tiêu cho sướng đi!*-:)
Mẹ, như lão Bu phét có mấy chục tỉ mà vẫn cứ tự lái con Lincoln hơn chục năm tuổi đi làm hàng ngày đấy bác. Lão này có cho thì khi xuống âm phủ cũng chả mang hết tiền đi được.

luxus

Xe tăng
Phần đông là như vậy cụ ạ - tất nhiên vẫn có ngoại lệ :)

hyundaii30

Xe tăng
Mẹ, như lão Bu phét có mấy chục tỉ mà vẫn cứ tự lái con Lincoln hơn chục năm tuổi đi làm hàng ngày đấy bác. Lão này có cho thì khi xuống âm phủ cũng chả mang hết tiền đi được.
Cái Ông Mát này nói như thánh ấy nhẩy.

CuChuoi12g

Xe điện
em thiết nghĩ như vầy,chất lượng xe hàn chỉ được cái nhiều opsun thôi,chứ về chất lượng xe thì sao bì được với xe nhật,chứ chưa nói gì đến xe đức và ý

matiz19

Xe tăng
- Ở VN đến 90% quan niệm đi oto là sang, chả cần biết là xe gì. đây là những người rất ít được tiếp xúc với những kiến thức về xe, mơ ước và sự hiểu biết vẫn còn nằm trong chí tưởng tượng *-:).
- 9% biết được đi Mẹc oai hơn Toy, Toy hoành tráng hơn Kia nhưng lại thấy Bentley là đồ xấu xí. Đây là những người đã sở hữu xe, họ đi theo văn hóa Nhật bản cổ điển.
- chỉ có 1% còn lại là hiểu "Rôn roy" mới là đỉnh của đỉnh, Toy chỉ là bình dân và Lex vẫn chưa phải là sang đúng nghĩa. đây là những người có niềm đam mê thật sự về xe, họ nắm rất chắc về các khái niệm và lịch sử.
- 90% , 9% và 1% mà cãi nhau về K9 thì không bao giờ có hồi kết. Nhưng một điều không thể chối cãi là 1% bao giờ nói cũng thuyết phục hơn

Chỉnh sửa cuối:

kirby 173

Xe buýt
cháu chán chẳng bàn luận về xe nhưng mà cháu thấy khỏe nhất là bác huyndaii30 =)))))

raklei

Xe điện
- Ở VN đến 90% quan niệm đi oto là sang, chả cần biết là xe gì. đây là những người rất ít được tiếp xúc với những kiến thức về xe, mơ ước và sự hiểu biết vẫn còn nằm trong chí tưởng tượng *-:).
- 9% biết được đi Mẹc oai hơn Toy, Toy hoành tráng hơn Kia nhưng lại thấy Bentley là đồ xấu xí. Đây là những người đã sở hữu xe, họ đi theo văn hóa Nhật bản cổ điển.
- chỉ có 1% còn lại là hiểu "Rôn roy" mới là đỉnh của đỉnh, Toy chỉ là bình dân và Lex vẫn chưa phải là sang đúng nghĩa. đây là những người có niềm đam mê thật sự về xe, họ nắm rất chắc về các khái niệm và lịch sử.
- 90% , 9% và 1% mà cãi nhau về K9 thì không bao giờ có hồi kết. Nhưng một điều không thể chối cãi là 1% bao giờ nói cũng thuyết phục hơn
Cụ đúng là kết tinh truyền thống tinh hoa của fan cuốc xẻng.
Các kết luận của cụ chính xác, logic, thuyết phục thể hiện tất cả kiến thức hiểu biết đam mê của cụ, thật đáng ngưỡng mộ.
Tuy nhiên để thuyết phục hơn nếu cụ có rảnh thì cho e xem cụ trích dẫn mấy cái con số 9%, 1%... ở đâu ra hay do cụ tự tính được :))

matiz19

Xe tăng
Cụ đúng là kết tinh truyền thống tinh hoa của fan cuốc xẻng.
Các kết luận của cụ chính xác, logic, thuyết phục thể hiện tất cả kiến thức hiểu biết đam mê của cụ, thật đáng ngưỡng mộ.
Tuy nhiên để thuyết phục hơn nếu cụ có rảnh thì cho e xem cụ trích dẫn mấy cái con số 9%, 1%... ở đâu ra hay do cụ tự tính được :))
Dạ cụ quá khen em không dám nhận, em là fan Nhật bản, tiết kiệm, hà tiện, ăn chắc, mặc bền, mua rẻ, bán đắt và bảo thủ :o)
Con số em "gia cát dự" vậy chứ chả có cơ sở gì, em nằm trong 9% thôi ợ 3:-O

reloaded

Xe tăng
Em nghĩ KIA tạo ra K9 không phải để vươn tới hạng sang ngay được mà để có đủ xe trong mọi phân khúc. Thế nên ở HQ KIA mới xác định giá K9 chỉ bằng 1/3 740i. Quan trọng là giá các cụ ạ. Anh em trên này tranh luận đâu phải so sánh K9 với B7 hay MerS về mọi mặt đâu, những em này nó là tượng đài rồi (và giá của nó cũng là tượng đài nên nhiều người chỉ ngước nhìn). Nếu giá B7 ở VN mình tầm gần 5 tỷ thì K9 với giá em tính khoảng dưới 2 tỷ thì có nhiều cơ hội đấy chứ. B5 giờ giá cũng tầm 2.5 tỷ rồi các cụ nhá.

Bát_Quái

Xe buýt
ở Việt Nam mà k9 = 1 phần 4 740LI thì có mà khối bác mua.
2 tỷ trở lại là mua tốt

Bát_Quái

Xe buýt
Camry so với k5 và Sonata còn chưa hơn nói gì k7

tập_lái

Xe buýt
***. ..... Toàn ếch ngồi đáy giếng cóc chui gầm chạn mà nói chuyện thiên đình như đúng rồi ý.
@ anh Huềnh: Mai em với bác mang K7 ra chợ giời bán mẹ nó đi rồi làm con cam diện cho nó NÀNH vậy!

viphpvn

Xe máy
nói chung em thấy vẫn chưa đủ tuổi để sánh với bmw or mec

Bát_Quái

Xe buýt
sánh sao được, nhưng cũng ko đến nỗi tệ hại đâu, hơn con Mer E hay BMW 5 là ok rồi, giá ko quá cao mà chỉ bằng 1,4 con 740Li thì chuẩn

RAVA

Xe ba gác
ở Việt Nam mà k9 = 1 phần 4 740LI thì có mà khối bác mua.
2 tỷ trở lại là mua tốt
-Bác chỉ được cái lắm chuyện, chuyện nào cũng tham gia, nói phét như đúng rồi, hò hét mọi người mua K5, K7 sau đó thì luồn cửa sau sang box Toy hỏi mua Cam cũ?:))

luxus

Xe tăng
-Bác chỉ được cái lắm chuyện, chuyện nào cũng tham gia, nói phét như đúng rồi, hò hét mọi người mua K5, K7 sau đó thì luồn cửa sau sang box Toy hỏi mua Cam cũ?:))
Nói là việc của mồm mà cụ :))

Tự nhiên có nhiều fan Hàn thích thần thánh hóa một vài ông đi xe Hàn nhỉ? Một người mà cứ thích khái quát hóa cho cả một tập thể thì hóm thật :D

Trạng thái
Thớt đang đóng