Cận cảnh xe hạng sang mới của Kia

Trạng thái
Thớt đang đóng

hyundaii30

Xe tăng

vietanh_car

Xe tăng
quá đẹp :x chắc ẻm này về VN chắc ý về VN thì giá chát lắm

SonataHQ

Xe điện
Lại tranh cãi rồi, em thấy mấy cụ toàn cãi nhau không đâu, đã ông nào được ngồi thử K9 đâu, đã nhìn được thực tế ngoài đời đâu mà khổ, Kia nó sản xuất ở Hàn trên dây truyền công nghệ không kém gì bất cứ 1 hãng xe danh tiếng nào nhé, đấy là tận mắt em được xem nó sản xuất trên dây truyền và thử nghiệm xe, E chưa được tận mắt xem Mer của Đức sản xuất và lắp ráp như thế nào nhưng đã được xem 1 đoạn video bên box Mer do cụ nào đó đưa lên 1 dây truyền lắp E200, mấy cụ yêu thích những dòng xe Nhật, Đức đấy là quyền các Cụ. Nhưng thú thật em nghĩ các cụ cũng như E bàn về xe hơi dưới con mắt người Việt nam cũng giống ếch ngồi đáy giếng thôi, cụ có đi đến cái xe gì thì biết vậy chứ đừng cố tỏ ra am hiểu gì cả nhé, E khi co men cố gắng không lồng cái mác xe của mình đang đi vào ý kiến của riêng mình, các cụ cũng đừng nghĩ những người sử dụng xe Hàn là họ không có đủ tiền mua các mác xe khác nhé.
K9 vẫn là 1 điều lý thú khi có mặt ở VN đấy là ý kiến riêng của em.

hyundaii30

Xe tăng
Lại tranh cãi rồi, em thấy mấy cụ toàn cãi nhau không đâu, đã ông nào được ngồi thử K9 đâu, đã nhìn được thực tế ngoài đời đâu mà khổ, Kia nó sản xuất ở Hàn trên dây truyền công nghệ không kém gì bất cứ 1 hãng xe danh tiếng nào nhé, đấy là tận mắt em được xem nó sản xuất trên dây truyền và thử nghiệm xe, E chưa được tận mắt xem Mer của Đức sản xuất và lắp ráp như thế nào nhưng đã được xem 1 đoạn video bên box Mer do cụ nào đó đưa lên 1 dây truyền lắp E200, mấy cụ yêu thích những dòng xe Nhật, Đức đấy là quyền các Cụ. Nhưng thú thật em nghĩ các cụ cũng như E bàn về xe hơi dưới con mắt người Việt nam cũng giống ếch ngồi đáy giếng thôi, cụ có đi đến cái xe gì thì biết vậy chứ đừng cố tỏ ra am hiểu gì cả nhé, E khi co men cố gắng không lồng cái mác xe của mình đang đi vào ý kiến của riêng mình, các cụ cũng đừng nghĩ những người sử dụng xe Hàn là họ không có đủ tiền mua các mác xe khác nhé.
Đúng là ếch thật cụ ở, em voka cho ý kiến của cụ. 9,5 điểm cho ý kiến hay nhất trong ngày. Những mỗi tội cứ gặp Idol TOI là kiểu gì em cũng phải phụt ra vài câu cho đỡ ngứa ngáy, nhưng chủ yếu trên tinh thần vui vẻ.

Mr_Khoi

Xe tăng
Em này nhìn thấy ko có điểm gì để chê cả. Chỉ trông chờ vào giá cả xem có hợp lý ko thôi

SonataHQ

Xe điện
Em cũng không lấy làm lạ khi đối với người Việt Toy là 1 thương hiệu quá quen thuộc, lexus đối với VN là 1 dòng xe sang, nhưng đối với 1 số nước phát triển họ chả định nghĩa nó vào dòng xe nào cả sang chả ra sang mà bình dân thì cũng chả phải, nếu đáng tranh luận chỉ nên so thế này, Hàn, Nhật đang cố gắng phát triển công nghệ để theo kịp các cường quốc về ô tô là Đức và Mỹ nhé. Trên Thế giới nói chung Ô tô thì chỉ nên nói đến nước Đức, đồ da nói đến nước Ý, người Nhật thì nổi tiếng về đồ điện tử, còn Hàn quốc đang cố gắng để bắt kịp và vượt qua chính đối thủ truyền kiếp là Nhật bản về mọi mặt.
Với các cụ đi xe ô tô ở VN, các cụ chỉ biết đi và đến lúc chán thì bán, lỗ ít thì khen xe vẫn chất lắm, ngon lắm, lỗ nhiều thì bảo rơi giá quá đúng là xe này xe nọ.
Nhưng cảnh báo 1 điều rất buồn với các Cụ càng xe sang xe hịn của Đức và Mỹ thì khi bán xe cũ càng lỗ nhiều nhé, chỉ đúng với Việt Nam thôi.

luxus

Xe tăng
Chả ai chê hay dèm pha cái K9 cả - chưa ngồi lái thì chưa nói được điều gì.

Nhưng em thấy nó bắt chước BMW quá nhiều (từ trong ra ngoài rõ ràng như ban ngày) thì chê cái thằng thiết kế của Kia chắc giống tính thiếu liêm sỷ của bọn khựa thôi :))

Việc cái xe không thể đánh giá người mua là sang hay hèn được (thỉnh thoảng vẫn có trường hợp cá biệt) và cũng đừng nhận xét người khác kém khôn hơn mình vì không mua cái xe của Hàn - cái này các cụ fan Hàn có tính đấy rõ nhất.

@i30: cụ không có hiểu biết nhiều về xe hơi thì đừng phán bừa kiểu tuyên ngôn đấy - nghe nó hài hước nhưng lại nhảm nhí chứ không giải trí như cái ông traubovt85 aka Bát Quái kia đâu.

Bát_Quái

Xe buýt
em ko biết các cụ kia Cuồng Toy đến mức nào chứ có vài cụ kêu K9 cửa gì so với Camry.
đọc cái đoạn đó em thấy hơi khó đỡ về cái mức độ Cuồng Fan như thế.

khách quan mà nói thì k9 màu bạc rất đẹp, em rất kết ko chê vào đâu được nhưng mà hơi hưởng nét xe BMW nhiều quá

RAVA

Xe ba gác
Giua phan khuc con Hyundai Gennesis va con Hyundai E­quup chu Cu
Nói thật với cụ, Lexus LS của cụ cũng chỉ cùng đẳng cấp với con Hyundai Genensis mà thôi, chứ làm sao mà ăn được với Hyundai Equup. Luxes của cụ cũng chưa đủ tuổi để vươn ra Châu Âu, tốt hơn cụ cũng nên xem lại cách đánh giá của mình cho chuẩn. Đừng vơ đúa cả nắm, bảo Kia - Hyundai là hãng xe hơp tác của B - A - M.

Em chẳng ở TN, nhưng cũng biết dân trên đó đầy xe đẹp. Cụ đưng nghĩ mỗi Hà lội nhà cụ có X5, X6.

Cụ chắc cũng chỉ dám sài TOI mà thôi, làm sao dám dùng các dòng xe" không được coi là Lành, Bền như Bim, Mec, Hàn". Thế đủ cho thấy cái mã bề ngoài mà thôi. Cụ đừng coi thường những người đi I30 bình dân học vụ.
-Bác là fan cuồng của Hàn mà đến cái tên xe còn viết đến mấy lần sai thì nói "lành, bền như Bim, Mec, Hàn" cho ai tin?~:>

hyundaii30

Xe tăng
-Bác là fan cuồng của Hàn mà đến cái tên xe còn viết đến mấy lần sai thì nói "lành, bền như Bim, Mec, Hàn" cho ai tin?~:>
Chưa hết đấu, còn là fan của Bim, Audi nữa đấy. Riêng TOI thì bỏ qua. Không nhầm cụ đi con Ỉn, sao chẳng bao giờ thấy cụ khen nó tiết kiệm xăng thế nhỉ. Đấy cứ mang tiếng TOI là tiết kiệm ơ.

hyundaii30

Xe tăng
Chả ai chê hay dèm pha cái K9 cả - chưa ngồi lái thì chưa nói được điều gì.

Nhưng em thấy nó bắt chước BMW quá nhiều (từ trong ra ngoài rõ ràng như ban ngày) thì chê cái thằng thiết kế của Kia chắc giống tính thiếu liêm sỷ của bọn khựa thôi :))

Việc cái xe không thể đánh giá người mua là sang hay hèn được (thỉnh thoảng vẫn có trường hợp cá biệt) và cũng đừng nhận xét người khác kém khôn hơn mình vì không mua cái xe của Hàn - cái này các cụ fan Hàn có tính đấy rõ nhất.

@i30: cụ không có hiểu biết nhiều về xe hơi thì đừng phán bừa kiểu tuyên ngôn đấy - nghe nó hài hước nhưng lại nhảm nhí chứ không giải trí như cái ông traubovt85 aka Bát Quái kia đâu.
Cụ cũng chỉ ngồi hóng thôi chứ đừng dùng tư liêm sỷ, em nghĩ cụ chỉ bằng một phần li ti kiến thức của Ông ta đã là hạnh phúc rồi. Cụ đừng nghĩ TOI là số 1, chỉ doạ được ở VN thôi. Nếu cụ giỏi đến độ có thể chê cả 1 nhà thiết kế nổi tiếng, thì Kia nó cũng đã giải thảm đỏ mời cụ sang thiết kế cho nó.

O trên em thấy cụ bảo fan Hàn này nọ. Thực chẳng Cụ cũng đang tự nói mình giống thế. Thậm chí, còn chê và chém đến cả Kỹ sư trưởng từng thiết kế cho 3 hãng xe nổi tiếng thương hiệu toàn cầu.

E chịu cụ rồi.

Chỉnh sửa cuối:

RAVA

Xe ba gác
Chưa hết đấu, còn là fan của Bim, Audi nữa đấy. Riêng TOI thì bỏ qua. Không nhầm cụ đi con Ỉn, sao chẳng bao giờ thấy cụ khen nó tiết kiệm xăng thế nhỉ. Đấy cứ mang tiếng TOI là tiết kiệm ơ.
-Cái hay là ở chỗ đó đấy, đâu cứ phải là chạy xe gì thì cố mà khen lấy khen để lên rồi phát cuồng như bác.:D

Cụ cũng chỉ ngồi hóng thôi chứ đừng dùng tư liêm sỷ, em nghĩ cụ chỉ bằng một phần li ti kiến thức của Ông ta đã là hạnh phúc rồi. Cụ đừng nghĩ TOI là số 1, chỉ doạ được ở VN thôi. Nếu cụ giỏi đến độ có thể chê cả 1 nhà thiết kế nổi tiếng, thì Kia nó cũng đã giải thảm đỏ mời cụ sang thiết kế cho nó.

O trên em thấy cụ bảo fan Hàn này nọ. Thực chẳng Cụ cũng đang tự nói mình giống thế. Thậm chí, còn chê và chém đến cả Kỹ sư trưởng từng thiết kế cho 3 hãng xe nổi tiếng thương hiệu toàn cầu.

E chịu cụ rồi.
-Bác mới vào of, ko biết thì thôi, chịu khó mở các thớt cũ ra mà xem thì mới hiểu được, còn phát biểu khơi khơi và ít chất xám quá người ta cười cho!:52::21:

hyundaii30

Xe tăng
-Cái hay là ở chỗ đó đấy, đâu cứ phải là chạy xe gì thì cố mà khen lấy khen để lên rồi phát cuồng như bác.:D

-Bác mới vào of, ko biết thì thôi, chịu khó mở các thớt cũ ra mà xem thì mới hiểu được, còn phát biểu khơi khơi và ít chất xám quá người ta cười cho!:52::21:
Đơn giản là vì đi I30 chẳng thấy hỏng gì, chỉ toàn nghe các cụ TOI chế nó hỏng, máy yếu...1 Tuần em cưỡi em nó đi hàng 1000km, Lào cai, Cao Bằng, Lạng Sơn mà có thấy gì đâu. Em không chỉ là fan I30, em đang có kế hoạch lên SUV, đi cho hợp đương rừng, núi. Lúc đó lại nói chuyện vợ mới với Cụ.

Em nghĩ không phải cụ không dám khoe con In, nếu cụ đi Yaris chắc cũng nổ là nó tiết kiệm rồi. Con di Ỉn thì chắc ko dám, vái cả nón ợ phải không. Đọc nhiều mấy thớt các CỤ TOi vs Han biết hêt roi.

Isu_zu

Tháo bánh
Đơn giản là vì đi I30 chẳng thấy hỏng gì, chỉ toàn nghe các cụ TOI chế nó hỏng, máy yếu...1 Tuần em cưỡi em nó đi hàng 1000km, Lào cai, Cao Bằng, Lạng Sơn mà có thấy gì đâu. Em không chỉ là fan I30, em đang có kế hoạch lên SUV, đi cho hợp đương rừng, núi. Lúc đó lại nói chuyện vợ mới với Cụ.

Em nghĩ không phải cụ không dám khoe con In, nếu cụ đi Yaris chắc cũng nổ là nó tiết kiệm rồi. Con di Ỉn thì chắc ko dám, vái cả nón ợ phải không. Đọc nhiều mấy thớt các CỤ TOi vs Han biết hêt roi.
E thấy cụ cũng thái quá thật. Innova thiết kế hợp với xe dịch vụ cụ a, ta xi hay cho thuê...nói chung là đi cày, kiếm tiền, chưa xe nào qua mặt đc nó, cái này i30 của cụ thua xa! Toy ko phải cái gì cũng hay, nhưng nó hợp lý. Xe Hàn cũng tiến bộ nhiều, nhưng nói chung thì chưa sánh được. Cụ nghĩ là cứ thuê kỹ sư trưởng Audi về là xe đẹp ngay à. Vậy BYD thuê kỹ sư của Porche là xe Tàu đẹp hơn xe Hàn phải ko? chuyện ko hề đơn giản như cụ nói, xe Hàn còn phải tự khẳng định nhiều trước khi đc công nhận như Nhật hay Đức.

xe cút kítt

Xe hơi
xe đẹp thật:x

rgv120_hn

[Tịch thu bằng lái]
quá đẹp........................................

Mazspeed

Xe container
-Bác mới nghe quảng cáo thì nói làm gì, cứ thử cầm lái chạy thì biết ngay. Ko tin bác cứ trèo thử lên mấy em Lexus, sau đó chuyển sang Bim hay Mec cùng phân khúc thì thấy khác ngay, đẳng cấp là ở đó đấy! Mà Kia thì tuổi gì mà đòi so với Lexus !:-"
Em thề với bác là lái GS ngon không kém gì A6, RX thì vô đối ở phân khúc của nó luôn. LS thì em chưa được thử bao giờ mới đau, nhưng em cho rằng nó chẳng thua S Class với 7 series. Hàng Lex có 1 cái đặc biệt là mượt, cái gì cũng mượt, cách nó vận hành, cách âm, tăng tốc... Nó không góc cạnh như hàng Đức, chính là thiếu cái chất Âu châu mà người ta vẫn hay nói đấy. Nhưng phải hiểu rằng là nó được thiết kế vận hành hơi mềm đi một chút chứ đừng bao giờ bảo Lex không chắc chắn, không ổn định hay không an toàn bằng hàng Đức, nói thế là chưa bao giờ biết Lex và các ông lớn Đức nó là như thế nào. Đồ Nhật 1 khi nó đã chăm chút thì nói thẳng ra là cực kỳ luôn, hàng Đức cũng chẳng ăn được đâu.

Cụ bỏ cái Lex LS đi cho nó hợp lý, đứng đấy đòi sánh với đàn anh trông buồn cưới lắm.:P
Bệnh cũ lại tái phát rồi, ngày càng ngớ ngẩn :)) :)) :)) :)) :)).

Chỉnh sửa cuối:

Isu_zu

Tháo bánh
Em thề với bác là lái GS ngon không kém gì A6, RX thì vô đối ở phân khúc của nó luôn. LS thì em chưa được thử bao giờ mới đau, nhưng em cho rằng nó chẳng thua S Class với 7 series. Hàng Lex có 1 cái đặc biệt là mượt, cái gì cũng mượt, cách nó vận hành, cách âm, tăng tốc... Nó không góc cạnh như hàng Đức, chính là thiếu cái chất Âu châu mà người ta vẫn hay nói đấy. Nhưng phải hiểu rằng là nó được thiết kế vận hành hơi mềm đi một chút chứ đừng bao giờ bảo Lex không chắc chắn, không ổn định hay không an toàn bằng hàng Đức, nói thế là chưa bao giờ biết Lex và các ông lớn Đức nó là như thế nào. Đồ Nhật 1 khi nó đã chăm chút thì nói thẳng ra là cực kỳ luôn, hàng Đức cũng chẳng ăn được đâu.
E vote cụ. E cũng nghĩ như cụ, cái Nis 350Z khi mới ra, rẻ hơn nhiều so với xe Đức, mà chạy còn tít hơn cả Pót chê. Vấn đề là Nhật nó theo hướng khác với Đức...chứ xem bài nói về Lex LS của cụ MXVC, thấy ấn tượng luôn. Mặc dù e vẫn thích design của Bim hơn, nhưng quả thực, Nhật đã trau chuốt thì ko thua ai.

RAVA

Xe ba gác

-Em cũng đã từng chạy vài em Lex, mấy em xịn như GS, LS thì ko dám mạnh tay, RX, GX, LX thì ngại gầm cao, còn em IS 250C thì em mang ra chạy dích zắc hay vào cua ở tốc độ cao rồi đánh lái gấp để thử xem ntn, nói chung là Lex khi chạy kiểu đó vẫn có tiếng kêu của khung gầm khi bị vặn xoắn, trong khi đó với Bim hay Mec thì ko?~X( Còn lại những cái khác thì đúng như bác nói.:-"

Chỉnh sửa cuối:

Bát_Quái

Xe buýt
đang bàn về xe hạng SANG k9 của KIA nhảy qua xe Đức và Lexus rồi à ?
khách quan mà nói thì thực dụng chọn Lexus, thích cái mã cái sỷ diện thì chọn xe Đức, đơn giản thế thôi, nếu chọn giửa 2 xe hạng Sang của Lexus và Đức thì em chọn Lexus ko cần nghĩ.

tuy là cái con k9 này hơi nhai nhái tí nhưng nếu nó rẻ ngang giá GS thì cũng đáng để các cụ suy nghĩ hehe mà GS mới cũng hơn 3 tỷ ấy, em nghe nói rứa

Trạng thái
Thớt đang đóng