Cảm nhận khi dùng xe của Mitsubishi

Pobeda

Xe buýt
Xe nào về việt nam hiện cũng bị cắt. Mit bị cắt va chạm hông, các xe khác bị cắt va chạm thẳng; nên mình phải cân nhắc.
Nhưng va chạm hông bác có thể tự mua bong bóng và cảm biến về lắp thêm (tuy không dể). Còn va chạm thẳng thì bác không lắp thêm được, vì sẽ vi phạm điều kiện bảo hiểm.
Việc xe nhập về VN bị cắt option thì hầu như ai cũng biết. Thế nên hãng vẫn giới thiệu ANCAP rating 5 sao của bản ASX ở Úc cho cái OS bên ta mới là chuyện đáng bàn.
Nói thật là tôi cũng đang tìm xe nên "xoi" kỹ, không có ý dìm hàng nhà Mít đâu. Nhưng quảng cáo thì phải trung thực.

Black Jack

Xe buýt
Website
www.goldsungroup.com.vn
Em chạy "xe cỏ" Grandis 2007, gần 10 vạn rồi mà chạy vẫn rất ổn định và sướng, cá nhân em chạy thử Pajero Sport rồi nhưng không thích bằng Grandis. Độ bền của Mitsu nói chung là cái em đánh giá cao, option thì chỉ có thể nói là ... quá chán.

Nếu Grandis làm mới lại và ra bản 2016, em vẫn sẽ mua dòng xe này.

Các cụ quan tâm Grandis thì gia nhập hội trên facebook cho vui: https://www.facebook.com/groups/441562869387663/

GAT

Xe điện
Các cụ đã và đang sử dụng các dòng xe của Mitsubishi xin hãy cho em biết về cảm nhận của các cụ thế nào khi lái xe?xe vận hành và tiện nghi thế nào? Mong các cụ cho em ý kiến chân thành !! Em chân thành cảm ơn. Chúc cả nhà ngày làm việc vui vẻ!
Vận hành ok, nội thất xấu, option kém

Hanoi Auto

Xe tải
Km12, Quốc Lộ 32, Phú Diễn, Bắc Từ Liêm, Hà Nội
Website
www.facebook.com
Hôm nọ nhìn trên đường thấy em Outlander sport chạy mà mê mệt với em nó các cụ ạ. TRước nay ấn tượng với hãng Mit cũng tốt. Nhưng tìm hiểu rồi xem xe thật thấy nội thất em nó nghèo nàn quá. Chẳng nhẽ xe chỉ nên có mỗi cái máy ngon là đủ? Theo em thì nội thất không cần nhiều nhưng an toàn phải ưu tiên ạ.
Vâng, chuẩn cụ. An toàn vẫn là trên hết ạ. em mới hóng dc vụ này ạ

avn

Xe điện
Cụ lại bao biện rồi, ví dụ như cái OS e vừa lấy cho bà xã:
- Bảo quản xe mới rất kém, bụi đầy từ trong ra ngoài, các cụ có biết, với các cụ thì bán xe là xong, với người mua thì nó gắn bó lâu dài. Các cụ ko coi trọng KH, khi coi thường cái xe tiền tỷ như thế.
- Cụ có bằng chứng nào về cái nay: độ bền, tiết kiệm nhiên liệu, an toàn, khi mà tất cả các option an toàn như VSC, TC, curtain & knee Airbag đều cắt tiệt. Với em thì mấy cái option an toàn quan trọng hơn cái cửa sổ panorama trên nóc, chỉ để làm cảnh! Có cắt cũng phải nghĩ cắt cái zì hợp lý.
- Nội thất xe, e cũng thích đơn giản, nhưng phải đẹp. Mit tiếc gì mấy cái núm trên volant, bệ tỳ tay, door handle, cửa gió máy lạnh...mà để nhựa đen sì, chỉ cần xi bóng mấy cái đó là xe sáng choang ngay...
Tất nhiên là OS ngoại thất vs e là ổn, và dù sao nhập Nhật nên e cũng tin tưởng chất lượng hơn chút, và cũng để ủng hộ Mit, nên e mới lấy. Nhưng thất vọng cũng ko ít. Nếu Toyota độc quyền, cũng chả hay ho gì, nhưng quả thực, nếu em mà làm TGĐ Mit, tình hình khác ngay.
Một ngày nào đó mà xe Hàn chứng minh qua thực tế là bền như xe Nhật, e nghĩ xe Nhật ế ngay!
Mit phải hiểu, mua xe phần lớn là đàn ông, mà tâm lý đàn ông, đã thích, đắt cũng chơi. Đã ghét, rẻ cũng ko chơi.
Thế nên chân dài vài chai/short, lịch kín mít nếu hàng chuẩn. Còn chân ngắn, rẻ rề vẫn ế hàng, e fun tí :)).
Mong ngày đó cụ nhỉ, ngày xưa Sony, Sharp, JVC...lừng lẫy nhưng nay "thời oanh liệt" đâu còn, giờ là thời của LG, Samsung...rồi.

Hanoi Auto

Xe tải
Website
www.facebook.com

Zai Quê Lúa

Xe hơi

Hanoi Auto

Xe tải
Website
www.facebook.com

tuanprado

Xe tăng
Tôi đã từng dùng MITSUBISHI JULIE. Khi mua là mới tinh, sau một năm thì coi như phải đại tu: Thay toàn bộ ổ bi của 4 bánh, đại tu thước lái, rotuyn...bộ hơi có khói đen... tóm lại là độ tin cây thấp, chóng hỏng...không nên sử dụng.

râu minh.psc

Xe tải
Tôi đã từng dùng MITSUBISHI JULIE. Khi mua là mới tinh, sau một năm thì coi như phải đại tu: Thay toàn bộ ổ bi của 4 bánh, đại tu thước lái, rotuyn...bộ hơi có khói đen... tóm lại là độ tin cây thấp, chóng hỏng...không nên sử dụng.
Nhất cụ , em hãi cụ dùng hàng như phá. 1 năm mà cụ cho con Jolie tan xác pháo thì em nể cụ thật. E thật.

Black Jack

Xe buýt
Website
www.goldsungroup.com.vn
Cụ đi xe Mitsubishi Julie thì hỏng là đúng rồi. Jolie thì mới bền, bác ạ

dhatcntt

Xe tăng
Trình độ sale Mit thế này bảo sao xe bán kém thế. Xe mua lúc đầu thì có rẻ hơn nhưng để lắp thêm các option đã bị cắt bớt thì tính ra còn đắt hơn xe các hãng khác. NV kỹ thuật thì lởm.

linhnhi74

Xe tải
cụ chắc là lính tăng

tuanprado

Xe tăng
cụ chắc là lính tăng
Tôi là lính suv thôi :)):)):)), chạy việt dã mọi cung đường. Tính trung bình thì mỗi năm tôi đi không dưới 14 chuyến ( dưới 600km thì tôi không tính là một chuyến )...nhiều vạn km.
Tôi vừa đi dọc Lào về...

soldier38

Xe hơi
Chắc cụ này buôn hàng lậu hay thuốc phiện thì mới đi nhiều thế, hehe em fun ty

conco4mat

Xe tăng
Nếu mua xe lướt, thì bác bị luộc,
còn xe mới thì chắc chắn không có.
Xe bảo hành 1 năm lúc đó thì phải. Nếu hư một phần như thế thì bác đã quậy banh vinastar rồi.

conco4mat

Xe tăng
Tôi là lính suv thôi :)):)):)), chạy việt dã mọi cung đường. Tính trung bình thì mỗi năm tôi đi không dưới 14 chuyến ( dưới 600km thì tôi không tính là một chuyến )...nhiều vạn km.
Tôi vừa đi dọc Lào về...
Nhiều người đi như bác, mà lúc nào cũng cõng 500kg hàng lậu, vẫn phây phây.
Jolie bây giờ khá chuộng ở biên giớ tây nam, lý do chở gổ lậu mà chạy phà phà, CA không biết.