Cảm nhận khi dùng xe của Mitsubishi

thediepnd

Xe tải
10 lời khen ngợi không bằng 1 lời chê chách cảu quý khách hàng. Mitsubishi Chúng tôi luôn tiếp thu và sẽ thay đổi để một ngày sớm nhất, để quý khách có thể thấy sự thay đổi này. xin cảm ơn. mọi thắch mắc và tư vấn mua hàng, đừng ngần ngại hãy bấm máy gọi chao chúng tôi.
lh: 0962842198

rangerwildtrak

Xe hơi
Ko thấy các cụ bàn về đồ đạc phụ tùng dòng này nhỉ :-?
E thì chưa chạy Mitsu bao giờ nhưng về cơ bản thì xe Nhật vẫn có độ lành nhất định

rogerfederer

Xe máy
Em ngồi Lancer nhiều rồi nói chung là ổn nhưng nhìn không sướng như Mazda 3, Honda Civic. Máy móc có người nói tã nhanh hơn Honda, Toy

conco4mat

Xe tăng
Em ngồi Lancer nhiều rồi nói chung là ổn nhưng nhìn không sướng như Mazda 3, Honda Civic. Máy móc có người nói tã nhanh hơn Honda, Toy
Cùng một chế độ chăm sóc thì Mit bền hơn nhiều, đơn giản vì phụ tùng của Mit to hơn Toy và đơn giản hơn Honda.
Giá phụ tùng chính phẩm thì Mit hiện rẻ hơn các xe kia.
Xe nào cũng có Hội, bác gia nhập đẻ tham khảo cách sử dụng các dịch vụ thì chi phí sử dụng thấp nhất, Bác.

conco4mat

Xe tăng
Thiết nghĩ ý kiến của cụ chính xác và chuẩn nhất ý kiến của cụ mà bên Mitsubishi Motor Việt Nam đọc được thì tốt, bây h khách hàng là thượng đế họ phải chọn sản phẩm nào tốt nhất và đẹp nhất. đẹp nhất là ngay từ khi gặp phải có ấn tượng ban đầu, cháu có trg hợp ông anh họ bảo cần mua một con xe SUV thế là cháu gợi ý ngay OS, ấn tượng bề ngoài quá oki nhưng vào trong thì ôi thôi ai đời xe gần 1 tỏi mà vô lăng trọc lông lốc, nội thất xấu mù với dàn nhựa rẻ tiền. Cháu thiết nghĩ với những người muốn mua xe SUV tầm 1 tỷ thì họ phải có ấn tượng về nội thất là đầu tiên, còn máy móc blah blah sẽ là phần phụ sau đó. Mit phải thay đổi đi nếu ko sẽ lẹt đẹt và tụt hậu so với xe Hàn
Các xe đều phải né thuế hết Bác.
Mit chọn phương án là tháo bớt. Các tiện nghi mà bác đề cập anh em OS đều lắp cả lại bới chi phí thấp hơn nhiều.
Phần nhựa hiện nay Outlander tốt nhất trong dòng xe.
Tiêu chuẩn nhựa trên xe khác, không tỏa ra mùi hay chất độc, cái này OS hơnbhẳn.
Không bóng loáng gây chói, không vỡ khi va chạm.
Giữa đẹp và chất lượng có khi không đi cùng nhau.
Mit tốt bên trong, điều mà dùng lâu hay sự cố , tai nạn....nó mới thể hiện.

conco4mat

Xe tăng
Hehe. Cụ ấy nói:
1) Xe tiền tỉ mà để bụi bám đầy bên trong khi giao xe: tức là ngay đến cái nhỏ nhất, dễ làm nhất mà còn chẳng quan tâm chăm sóc thì khách hàng kỳ vọng gì ở lời nói đầu môi chót lưỡi?
2) Các option an toàn cắt hết mà lại để cái dở hơi như cửa sổ trời, sấy ghế. Thì câu khoe mẽ về độ an toàn vs xe hàn hỏi còn có chút nào về độ chân thực mà cứ oang oang lên?

Em dị ứng với sự hứa hẹn hoành tráng nhưng cái nhỏ và dễ làm nhất thì lại không làm được.

Hy vọng là Mit Vietnam tiếp thu và thay đổi. Vì em thực sự quan tấm PS 2016. Hy vọng khi về đến đây, nó sẽ bị có những cái bực mình như thế để em yên tâm.
Có phiên bản cửa sổ trời và không có cửa sổ trời, nếu khách hàng không thích cửa sổ thì mua bản thường.
Về an toàn, tông thẳng, Mit cao hơn một bậc.
Các xe hiện nay an toàn có
Dây belt
túi khí
Bảo đảm khi va chạm 65km.h

Xe Mit
Dây belt
Căng belt tự động
túi khí.

Căng belt tự động đã đề cập một số thớt trước và dĩ nhiên nó nâng tốc độ an toàn hơn khá nhiều.

Tốc độ hiện nay là 120km.h, khi va chạm tương đương của hai xe tuong đương, chắc chắc hành khách Mit sẽ chấn thương ít nhất.

Để giảm giá, chắc bác cũng có câu trả lời là nên cắt mấy cái nút rồi khi mua xe lắp lại, hay cắt các bộ phận an toàn.

phamhoaphong

Xe đạp
Hôm nọ nhìn trên đường thấy em Outlander sport chạy mà mê mệt với em nó các cụ ạ. TRước nay ấn tượng với hãng Mit cũng tốt. Nhưng tìm hiểu rồi xem xe thật thấy nội thất em nó nghèo nàn quá. Chẳng nhẽ xe chỉ nên có mỗi cái máy ngon là đủ? Theo em thì nội thất không cần nhiều nhưng an toàn phải ưu tiên ạ.

Pobeda

Xe buýt
Trên trang web của Mitsubishi Vietnam giới thiệu về Outlander Sport có ghi trong mục An toàn là xe được ANCAP đánh giá 5 sao (http://outlandersport.vinastarmotors.com.vn/product/).
Thế nhưng vào đúng trang của ANCAP, tìm xe do Mitsubishi sản xuất thì chỉ có Outlander chứ không có Outlander Sport (http://www.ancap.com.au/safety-ratings/mitsubishi/outlander). Trang web của NCAP cũng vậy, họ không biết gì về model Outlander Sport của Mit.
Các cụ sales có thể giải thích hộ chút được không ạ?

conco4mat

Xe tăng
Nó tên là ASX đó bác.

conco4mat

Xe tăng
Hôm nọ nhìn trên đường thấy em Outlander sport chạy mà mê mệt với em nó các cụ ạ. TRước nay ấn tượng với hãng Mit cũng tốt. Nhưng tìm hiểu rồi xem xe thật thấy nội thất em nó nghèo nàn quá. Chẳng nhẽ xe chỉ nên có mỗi cái máy ngon là đủ? Theo em thì nội thất không cần nhiều nhưng an toàn phải ưu tiên ạ.
Bác thêm ít tiền là nó full option lại mà.
Vào thớt cố định bên trên á Bác, sẽ được hướng dẫn tận tình.

conco4mat

Xe tăng
Theo em thì nội thất không cần nhiều nhưng an toàn phải ưu tiên ạ.
An toàn có đề cập nhiều lần mà Bác
CRV CX5 dây belt, túi khí
OS dây belt, căng belt tự động, túi khí.
Tác dụng của căng belt tự động nó tương đương gần bằng tác động của túi khí nữa, nên các cú tông thẳng trên 65km.h OS sẽ an toàn hơn CX5 CRV và nhiều xe khác (hầu như về vn, mọi xe khác đều cắt bớt căng đai tự động).

binhlt55

Xe tải
Công nghệ an toàn giờ em thấy các hãng Đức, Mỹ chú trọng vào an toàn chủ động hơn, vd: focus có city stop tự phanh khi bị tạt đầu, ranger có cruise control chủ động tự căn theo tốc độ xe phía trước, cảnh báo chệch làn... xe nhật vẫn bảo thủ về mảng này!!!

Chip_Tom

Xe hơi
An toàn có đề cập nhiều lần mà Bác
CRV CX5 dây belt, túi khí
OS dây belt, căng belt tự động, túi khí.
Tác dụng của căng belt tự động nó tương đương gần bằng tác động của túi khí nữa, nên các cú tông thẳng trên 65km.h OS sẽ an toàn hơn CX5 CRV và nhiều xe khác (hầu như về vn, mọi xe khác đều cắt bớt căng đai tự động).
Em giật mạnh belt của Innova cũng thấy nó căng tự động mà cụ (ngoại trừ ghế giữa phía sau). Làm gì mà đến CRV hay CX5 ko có nhỉ?

Chip_Tom

Xe hơi
Các cụ đã và đang sử dụng các dòng xe của Mitsubishi xin hãy cho em biết về cảm nhận của các cụ thế nào khi lái xe?xe vận hành và tiện nghi thế nào? Mong các cụ cho em ý kiến chân thành !! Em chân thành cảm ơn. Chúc cả nhà ngày làm việc vui vẻ!
Em đang muốn đổi xe và cũng thích PS máy dầu (vì e nghe đồn xe Mit lành & an toàn), nhưng khổ nỗi e thấy chỉ còn bản số sàn; hơn nữa nhìn cái xe to quá, vợ em lái chắc cũng khó (vì xe vợ e đi là chính - e đi xe cơ quan). Ngoài ra e ở tỉnh lẻ (chưa có show của Mit), do đó e cũng e ngại phụ tùng thay thế hoặc phải đi cả trăm km mới bảo dưỡng được. Cụ cho em xin 1 lời khuyên & cho e xin cái giá PS máy dầu.

Pobeda

Xe buýt
Nó tên là ASX đó bác.

À ra thế, cảm ơn bác. Nhưng theo mô tả của ANCAP thì cấu hình an toàn của con ASX này khác con OS khá nhiều mất rồi.
"Dual frontal, side chest and side head airbags (curtains) and a driver knee airbag are standard. Antilock brakes (ABS), electronic brake distribution (EBD) and electronic stability control (ESC) are also standard. Advanced seat belt reminders are fitted to both front seats."

conco4mat

Xe tăng
Em đang muốn đổi xe và cũng thích PS máy dầu (vì e nghe đồn xe Mit lành & an toàn), nhưng khổ nỗi e thấy chỉ còn bản số sàn; hơn nữa nhìn cái xe to quá, vợ em lái chắc cũng khó (vì xe vợ e đi là chính - e đi xe cơ quan). Ngoài ra e ở tỉnh lẻ (chưa có show của Mit), do đó e cũng e ngại phụ tùng thay thế hoặc phải đi cả trăm km mới bảo dưỡng được. Cụ cho em xin 1 lời khuyên & cho e xin cái giá PS máy dầu.
Ở tỉnh thì đường xá rộng rãi, đi PS phù hợp. Mit có mật độ đại lý ít, trên toàn thế giới, ở Việt nam như thế là đảm bảo rồi, nên xe chế tạo bền và ít bảo dưỡng.
Thực tế, bác có thể cầm cái lọc và vào Toy Ford hay Hyundai Honda...để thay nhớt định kỳ cũng được, còn chỉnh máy hay kiểm tra tổng quát thì tiện đi ngan ghé vào Mit làm, không cần đúng km.
Nếu bác cần AT thì mua xe lướt 100.000 200.000km không hề hấn gì với nó đâu, giá lại mềm. Thực tế thì xe lướt dưới 100.000 là phổ biến, chỉ cần test kỹ về đâm đụng hay thủy kích (hiếm lắm) thôi.
Nếu phụ nữ lái thì có thể tìm đến vài đại lý Mit giỏi để chỉnh lái nhẹ lại.

conco4mat

Xe tăng
Công nghệ an toàn giờ em thấy các hãng Đức, Mỹ chú trọng vào an toàn chủ động hơn, vd: focus có city stop tự phanh khi bị tạt đầu, ranger có cruise control chủ động tự căn theo tốc độ xe phía trước, cảnh báo chệch làn... xe nhật vẫn bảo thủ về mảng này!!!
Ford thắng tự động khi trên 40 km.h còn PS mới MR mới tự thắng với tốc độ người đi bộ.
Nếu tìm hiểu thì các bác sẽ thấy, Về kỹ thuật ở Việt nam, Mit luôn hơn Ford một thế hệ.
Ví dụ Everest đang dùng động cơ bugi xông, hộp số không thông minh, an toàn thì cắt bớt.

conco4mat

Xe tăng
Nó tên là ASX đó bác.

À ra thế, cảm ơn bác. Nhưng theo mô tả của ANCAP thì cấu hình an toàn của con ASX này khác con OS khá nhiều mất rồi.
"Dual frontal, side chest and side head airbags (curtains) and a driver knee airbag are standard. Antilock brakes (ABS), electronic brake distribution (EBD) and electronic stability control (ESC) are also standard. Advanced seat belt reminders are fitted to both front seats."
Xe nào về việt nam hiện cũng bị cắt. Mit bị cắt va chạm hông, các xe khác bị cắt va chạm thẳng; nên mình phải cân nhắc.
Nhưng va chạm hông bác có thể tự mua bong bóng và cảm biến về lắp thêm (tuy không dể). Còn va chạm thẳng thì bác không lắp thêm được, vì sẽ vi phạm điều kiện bảo hiểm.

binhlt55

Xe tải
Ford thắng tự động khi trên 40 km.h còn PS mới MR mới tự thắng với tốc độ người đi bộ
Cụ này nhầm cơ bản: city stop của focus tự động phanh ở tốc độ < 50km/h (phanh ở tốc độ càng cao càng khó về công nghệ nhé), còn bản everrest mới thì có lẽ cụ cũng k rõ nó có tính năng gì ạ!?

macadu

Xe tải
Website
giaxetot.vn
Chủ đề này các bác Saleman và các bác dịch vụ nên quan tâm nhiều để phục vụ khách hàng tốt nhất