Cảm nhận khi dùng xe của Mitsubishi

dms

Xe máy
Gỗ làm tốt được mà nước sơn ko làm đẹp được thì cũng có vấn đề đấy ạ.

ranger vừa có vụ mới mua xong , đăng ký xong thì nổi đèn check, lại ngồi xe cứu hộ về hãng, tháo tanh bành ra sửa :))

Mitsubishi là chuẩn 100% cho câu nói "tốt gỗ hơn tốt nước sơn"

Taxi 0000

Xe hơi
Em từng chạy Lancer 1.6 AT 2004 mấy năm. Xe của Mít chạy ko đến nỗi nhưng nội thật và tiện nghi kém quá. Đúng chỉ là cái xe để di chuyển thôi. E không biết bây giờ thế nào nhưng nhìn cái vô lăng trọc lốc thì em thấy không thích tẹo nào cả. Bỏ ra gần tỏi mà tiện nghi thế thì em chẳng ưng.

jiulong

Xe tải
Các cụ bên hãng mit cho em hỏi chút tại sao ở vịt mình ko có dòng lancer nữa nhỉ, khoảng 2010 em chết mê con lancer io, dòng đấy đẹp mà sao mit ko bán nhể.

Lancercui

Xe tải
Năm ngoái em chạy Lancer 1.6 đời 2000, số sàn nhập khẩu, chạy nắn nót đường trường chỉ hết 6,5lít/km. Xe chạy đầm chắc, tay lái hơi nặng, phụ tùng thay có cao hơn các xe khác cùng phân hạng. Với 1 chiếc xe 14 năm tuỏi được như vậy thì quá tuyệt. Bán rồi nhưng mỗi khi đi đường nhìn thấy là cũng phải liếc một cái. Hôm qua đi Đồ Sơn cùng nhà ông em chạy Lancer Gala 1.6 số tự động, đời 2005, xe 3 người lớn, 3 trẻ con quất Cao tốc Hà Nội - Hải Phòng thấy có lúc nó vít lên 135km/h để đuổi cho kịp đoàn mà cũng thấy ổn, không có cảm giác bất an gì cả. Nói chung xe Nhật Mitsubitsi chạy tốt thật.

Taxulo

Xe buýt
Các cụ bên hãng mit cho em hỏi chút tại sao ở vịt mình ko có dòng lancer nữa nhỉ, khoảng 2010 em chết mê con lancer io, dòng đấy đẹp mà sao mit ko bán nhể.
Dòng Lancer IO 2.0 đấy do Đài Loan sản xuất bác ơi đi hơi bị hay đấy nhé. Rất tiếc là bây giờ ko nhập về bán đc nữa do vướng Thông tư 20 bác ợ.

LX6899

Xe tải
Em thì chưa được sang Nhật nên không rõ bên đó thế nào. Nhưng minh chứng rõ nhất là đợt 2-9 vừa qua, lực lượng Công An nhân dân tổ chức đi diễu hành thì thấy 100% xe tải chở quân đều là xe Mitsubishi Canter. Không phải là ngẫu nhiên mà dòng xe này lại được lựa chọn, chắc chắc nó phải trải qua nhiều thử thách mới được lựa chọn như vậy. hihi, mong cụ chỉ bảo thêm cho em
đúng là k phải ngẫu nhiên mà là có chủ đích mợ ạ :)

le xuan quynh

Xe hơi
Dòng Lancer IO 2.0 đấy do Đài Loan sản xuất bác ơi đi hơi bị hay đấy nhé. Rất tiếc là bây giờ ko nhập về bán đc nữa do vướng Thông tư 20 bác ợ.
Mitsu chuẩn bị hồi sinh lancer đó cụ!!!!! Cụ chờ tin em nó nhé!!

Taxulo

Xe buýt
Mitsu chuẩn bị hồi sinh lancer đó cụ!!!!! Cụ chờ tin em nó nhé!!
Em nghĩ sedan thì Mit nên hồi sinh em Galant để làm thương hiệu flagship sedan, còn Lancer thì chơi dòng High performance Evolution hay Ralliart cho những ai thích xe thể thao đi bốc là em nghĩ đủ danh mục sản phẩm cạnh tranh trong các phân khúc :D

robeo1958

Xe điện
Ko thấy các cụ bàn về đồ đạc phụ tùng dòng này nhỉ :-?
E thì chưa chạy Mitsu bao giờ nhưng về cơ bản thì xe Nhật vẫn có độ lành nhất định

htuan80

Xe hơi
Em góp ý thật lòng thì cụ đừng bao biện, các hãng khác có hãng nào bán xe 1 tỷ mà vô lăng trọc như Mitsu ko? Có cắt cân bằng điện tử nhưe Mitsu ko? Có cắt túi khí như Mitsu ko? Hãy nhìn sang Huyndai, Kia, Ford, Toyota, Mazda mà xem đi cụ nhé.
Mit đang dần dần hoàn thiện mà cụ, nhưng cụ cũng phải công nhận nó lành đúng không?

Zai Quê Lúa

Xe hơi
Cụ nào đang đi pajero sport cho em xin ý kiến với. Kết em này quá

pine872003

Xe máy
Hôm trước e nghiên cứu rồi chốt con oulander sport.chuẩn bị xuống tiền rồi.được hôm nghỉ nên rẽ ngang showroom mitsu.thấy nội ththất quá nghèo nàn,optión ko có j cả.đành chia tay mặc dù biết máy móc cực tốt.sang xe hàn trang bị từ sịp đến răng.độ bền thì e nghiz máy móc xe hàn bây h cải tiến nhiều rồi.độ chênh ko đáng kể.mitsu nên nhìn đối thủ mà học

Isu_zu

Tháo bánh
Cụ thông cảm, dòng này của Nhật nó thiên về độ bền, tiết kiệm nhiên liệu, an toàn, còn nội thất thì đơn giản, dễ sử dụng, và không làm ảnh hưởng đến người lái nên được nhiều người Việt ưu chuộm hàng Nhật, Cụ cứ để ý đi, so với các sản phẩm của nhiều nước, thì hàng Nhật (không chỉ ô tô) đều được sử dụng nhiều.
Cụ lại bao biện rồi, ví dụ như cái OS e vừa lấy cho bà xã:
- Bảo quản xe mới rất kém, bụi đầy từ trong ra ngoài, các cụ có biết, với các cụ thì bán xe là xong, với người mua thì nó gắn bó lâu dài. Các cụ ko coi trọng KH, khi coi thường cái xe tiền tỷ như thế.
- Cụ có bằng chứng nào về cái nay: độ bền, tiết kiệm nhiên liệu, an toàn, khi mà tất cả các option an toàn như VSC, TC, curtain & knee Airbag đều cắt tiệt. Với em thì mấy cái option an toàn quan trọng hơn cái cửa sổ panorama trên nóc, chỉ để làm cảnh! Có cắt cũng phải nghĩ cắt cái zì hợp lý.
- Nội thất xe, e cũng thích đơn giản, nhưng phải đẹp. Mit tiếc gì mấy cái núm trên volant, bệ tỳ tay, door handle, cửa gió máy lạnh...mà để nhựa đen sì, chỉ cần xi bóng mấy cái đó là xe sáng choang ngay...
Tất nhiên là OS ngoại thất vs e là ổn, và dù sao nhập Nhật nên e cũng tin tưởng chất lượng hơn chút, và cũng để ủng hộ Mit, nên e mới lấy. Nhưng thất vọng cũng ko ít. Nếu Toyota độc quyền, cũng chả hay ho gì, nhưng quả thực, nếu em mà làm TGĐ Mit, tình hình khác ngay.
Một ngày nào đó mà xe Hàn chứng minh qua thực tế là bền như xe Nhật, e nghĩ xe Nhật ế ngay!
Mit phải hiểu, mua xe phần lớn là đàn ông, mà tâm lý đàn ông, đã thích, đắt cũng chơi. Đã ghét, rẻ cũng ko chơi.
Thế nên chân dài vài chai/short, lịch kín mít nếu hàng chuẩn. Còn chân ngắn, rẻ rề vẫn ế hàng, e fun tí :)).

AKan

[Tịch thu bằng lái]
Cụ lại bao biện rồi, ví dụ như cái OS e vừa lấy cho bà xã:
- Bảo quản xe mới rất kém, bụi đầy từ trong ra ngoài, các cụ có biết, với các cụ thì bán xe là xong, với người mua thì nó gắn bó lâu dài. Các cụ ko coi trọng KH, khi coi thường cái xe tiền tỷ như thế.
- Cụ có bằng chứng nào về cái nay: độ bền, tiết kiệm nhiên liệu, an toàn, khi mà tất cả các option an toàn như VSC, TC, curtain & knee Airbag đều cắt tiệt. Với em thì mấy cái option an toàn quan trọng hơn cái cửa sổ panorama trên nóc, chỉ để làm cảnh! Có cắt cũng phải nghĩ cắt cái zì hợp lý.
- Nội thất xe, e cũng thích đơn giản, nhưng phải đẹp. Mit tiếc gì mấy cái núm trên volant, bệ tỳ tay, door handle, cửa gió máy lạnh...mà để nhựa đen sì, chỉ cần xi bóng mấy cái đó là xe sáng choang ngay...
Tất nhiên là OS ngoại thất vs e là ổn, và dù sao nhập Nhật nên e cũng tin tưởng chất lượng hơn chút, và cũng để ủng hộ Mit, nên e mới lấy. Nhưng thất vọng cũng ko ít. Nếu Toyota độc quyền, cũng chả hay ho gì, nhưng quả thực, nếu em mà làm TGĐ Mit, tình hình khác ngay.
Một ngày nào đó mà xe Hàn chứng minh qua thực tế là bền như xe Nhật, e nghĩ xe Nhật ế ngay!
Mit phải hiểu, mua xe phần lớn là đàn ông, mà tâm lý đàn ông, đã thích, đắt cũng chơi. Đã ghét, rẻ cũng ko chơi.
Thế nên chân dài vài chai/short, lịch kín mít nếu hàng chuẩn. Còn chân ngắn, rẻ rề vẫn ế hàng, e fun tí :)).
Thiết nghĩ ý kiến của cụ chính xác và chuẩn nhất ý kiến của cụ mà bên Mitsubishi Motor Việt Nam đọc được thì tốt, bây h khách hàng là thượng đế họ phải chọn sản phẩm nào tốt nhất và đẹp nhất. đẹp nhất là ngay từ khi gặp phải có ấn tượng ban đầu, cháu có trg hợp ông anh họ bảo cần mua một con xe SUV thế là cháu gợi ý ngay OS, ấn tượng bề ngoài quá oki nhưng vào trong thì ôi thôi ai đời xe gần 1 tỏi mà vô lăng trọc lông lốc, nội thất xấu mù với dàn nhựa rẻ tiền. Cháu thiết nghĩ với những người muốn mua xe SUV tầm 1 tỷ thì họ phải có ấn tượng về nội thất là đầu tiên, còn máy móc blah blah sẽ là phần phụ sau đó. Mit phải thay đổi đi nếu ko sẽ lẹt đẹt và tụt hậu so với xe Hàn

lucky5

Xe hơi
Phụ tùng mit có sẵn và rẻ k các cụ

livinggreen

Xe hơi
Em xin chân thành cảm ơn góp ý của cụ :)
--Với ai chứ với em bán được xe cho các cụ, các mợ thì mời chỉ là bắt đầu thôi :) còn chăm sóc xe cho các cụ mới là chính, :) về xe có vấn đề gì, bảo hành, sửa chữa, lắp thêm đồ,... cụ cứ alo cho em, lúc nào cũng như lúc nào?? Khách hàng là trên hết.
--Còn về chất lượng thì chúng em nói, hãng nói nhưng cũng như Toyota thui, các cụ, các mợ mới là người kiểm chứng, không ai chắc chắn được là xe mình 100% chất lượng tốt, không hỏng bao giờ, không có lỗi gì được (Máy móc, điện tử mà cụ,..)
Nói chung là Chúng em rất hài lòng khi cụ một người rất cẩn thận, chắc chắn đã tin tưởng sử dụng xe của chúng em. Mong là có một ngày nào đó được làm việc trực tiếp với cụ.
Hehe. Cụ ấy nói:
1) Xe tiền tỉ mà để bụi bám đầy bên trong khi giao xe: tức là ngay đến cái nhỏ nhất, dễ làm nhất mà còn chẳng quan tâm chăm sóc thì khách hàng kỳ vọng gì ở lời nói đầu môi chót lưỡi?
2) Các option an toàn cắt hết mà lại để cái dở hơi như cửa sổ trời, sấy ghế. Thì câu khoe mẽ về độ an toàn vs xe hàn hỏi còn có chút nào về độ chân thực mà cứ oang oang lên?

Em dị ứng với sự hứa hẹn hoành tráng nhưng cái nhỏ và dễ làm nhất thì lại không làm được.

Hy vọng là Mit Vietnam tiếp thu và thay đổi. Vì em thực sự quan tấm PS 2016. Hy vọng khi về đến đây, nó sẽ bị có những cái bực mình như thế để em yên tâm.