[Funland] Cái thú chơi âm thanh!

CR-Vic

Xe container
Nhìn các loa nó gắn chi chít cứ như trứng ốc buơu vậy :D

Trước có đứa bạn cứ gạ để lại cho em cặp loa như thế này mà em lừng khừng không mua vì nom nó cũ cũ là em không khoái bầy rồi :)

901 được thiết kế theo một triết lý riêng; thiên về không gian tổng thể thay vì tính chính xác của các nhạc cụ trong một dàn nhạc. Nếu cụ nào chuyên nghe giao hưởng thì chơi cái này rất hợp.

CR-Vic

Xe container
Em xem các tạp chí audio trên thế giới thấy nó chả khác gì cái thằng xehay.com nhận xét về ô tô cả :D toàn khen đến khen, khen cái này giàu nhạc tính, cái kia khô mộc, cái này tép tơi cái kia tép chi tiết, cái này khề khà cái kia trong trẻo, ôi thôi các kiểu ca ngợi những ông trả tiền review :)

Nhiều khi họ chê quá làm sp giá bán lại tốt và đúng hơn mấy cái được bơm thổi ý chứ :D

Bose em thấy reviews bọn nước ngoài nó chê kinh lắm :)). Được cái sub bass đánh trâu

drfooter

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cho em xin thông tin chi tiết hơn được không?
Em cũng muốn nhảy hố vôi, nhưng chọn hố nông nông thôi :D
Đây cụ:
http://beatvietnam.com/shop/amplifier/fx-audio-d802-80w2-192khz-coaxialopticalusb-class-d-dieu-kien-tu-xa/
http://audiotruongnghia.com/san-pham/castle-richmond-anniversary
Con dac +amp thì em ship taobao có 2 củ, loa thì khuyến mãi còn 12 củ, nguồn thì PC có sẵn.
Con dac+amp đó thì được đánh giá là best P/P, vì nó quá rẻ mà âm thanh thì mấy cao thủ nghe qua chấp nhận được.

ar3a

Xe điện
Cụ
Nhìn các loa nó gắn chi chít cứ như trứng ốc buơu vậy :D

Trước có đứa bạn cứ gạ để lại cho em cặp loa như thế này mà em lừng khừng không mua vì nom nó cũ cũ là em không khoái bầy rồi :)
Cụ tưởng tượng như trong nhà hát ý, âm thanh nó phản xạ các hướng rồi mới đến tai cụ

trauxanh

Xe lăn
Cháu hóng được là tai nghe 1 củ thì nghe tương đương dàn 10 củ, chả biết đúng không. :-??
Khi nào cụ dùng tai nghe 1 trăm triệu để thay thế bộ dàn 1 tỷ, thì em sẽ tin công thức trên!? :D

trauxanh

Xe lăn
Cháu vẫn trung thành với em này chục năm nay...nên hơi tin tin :D

Chúc mừng cụ, vì đó là hợp tai cụ!
Còn nói về âm thanh thì hiện chưa có tiêu chuẩn nào được “lý tính hoá” cả!
Ngay cái công thức 1-10 đó là cũng cảm tính chứ đâu phải chân lý. :D

butchikim

Xe ba gác
Chúc mừng cụ, vì đó là hợp tai cụ!
Ngay cái công thức 1-10 đó là cũng cảm tính chứ đâu phải chân lý. :D
Đúng rồi cụ, cháu nghĩ là 1 - 8,9 =))

trauxanh

Xe lăn
Đúng rồi cụ, cháu nghĩ là 1 - 8,9 =))
Tạm coi là như vậy.
Nhưng nếu cụ trải nghiệm vài setup khác mà cái tai không bị bịt kín, nhẽ cụ sẽ cảm nhận được những cảm giác khác về trường âm (sân khấu) mà ơ-phôn dù đắt đến mấy cũng không thể thể hiện được. :D

butchikim

Xe ba gác
Tạm coi là như vậy.
Nhưng nếu cụ trải nghiệm vài setup khác mà cái tai không bị bịt kín, nhẽ cụ sẽ cảm nhận được những cảm giác khác về trường âm (sân khấu) mà ơ-phôn không thể thể hiện được. :D
Câu trên cụ trả nhời luôn rồi ;))

May quá cháu không nghiện món này, cũng định mà khi tìm hiểu thì ù hết cả cạc...nên thôi :D

trauxanh

Xe lăn
Câu trên cụ trả nhời luôn rồi ;))

May quá cháu không nghiện món này, cũng định mà khi tìm hiểu thì ù hết cả cạc...nên thôi :D
Thì cái vấn đề chính xuất phát từ công thức 1-10 thôi mà, em mới nói là “không có công thức, miễn là hợp tai” như trên đó. :D

quangdzung

Xe điện
901 là cặp loa tốt, có điều kiếm amp để đánh nó quá khó nên không dc chuộng
Spatial cũng đâu có khó kiếm đâu. Có điều dùng nó để nghe nhạc thì cũng chỉ đến thế thôi

quangdzung

Xe điện
Em hay con cà con kê... đong đưa tát nước theo mưa lấy vui. Cụ vặn em chuẩn đấy vì em thấy cũng gơn gợn.
Pop (chưa đúng lắm) nhưng Rock thì cụ CR.Vic nói hợp ý em. Chủ yếu em nhấn mạnh rằng nhạc mạnh như Rock nó ở không khí hội hè. Nếu cụ đi xem trực tiếp Rock thì thấy cuồng nhiệt cao trào ra sao như xem trực tiếp bóng đá vậy...đứng ngồi không yên....phải là hét...chửi rủa mới đã. Nên em mới nói là ồn ào chợ vỡ. Nó không cần lắm bass phải tròn như trái banh lừ lừ lăn tới rồi liếm từ ngón chân tới sợi tóc đỉnh đầu (cụ nào hói thì thiệt ráng chịu) rồi bùng một phát nặng nhưng nhẹ như sấm đầu mùa. Mid thì thực đến giật mình phải ngó sau loa xem có thằng nào nấp phía sau còn Trép nghe như đang phi tóp mỡ khói lam chiều buâng khuâng....
Cụ nói đám cưới vùng xa... Chả phải xa nhiều đám cưới ở phố em phải lấy giấy đút chặt lỗ tai vì mở quá to. Nói chuyện với nhau phải gào lên. Đám cưới càng xịn âm thanh mở càng nhỏ không ồn. Như bộ dàn của mấy bố hiend sừng sỏ mở to nhưng vẫn thì thầm ủ mưu như chỗ không người...hehe.
Cá nhân em thấy nếu so về bass thì rock không có cửa với giao hưởng, bass của Rock chỉ hơn về cường độ âm thanh thôi, chứ bass sâu thì phải là giao hưởng

quangdzung

Xe điện
901 được thiết kế theo một triết lý riêng; thiên về không gian tổng thể thay vì tính chính xác của các nhạc cụ trong một dàn nhạc. Nếu cụ nào chuyên nghe giao hưởng thì chơi cái này rất hợp.
Em thấy có vẻ sai sai.

ar3a

Xe điện
Cháu hóng được là tai nghe 1 củ thì nghe tương đương dàn 10 củ, chả biết đúng không. :-??
Em đang dùng cặp tai nghe nguyên giá hơn chục củ và không thể nào bằng đôi loa cùng giá tiền.