[Funland] Cái thú chơi âm thanh!

ar3a

Xe điện
Năm nay tư vấn cho mình thêm cái Long play nhé.
Món này chưa biết gì cả. :D
Đơn giản mà anh. Có điều dính vào thì cũng nhiều thứ có thể nâng cấp chả kém gì món đèn đóm của anh...

huytct

Xe tăng
Tiện thì em xin các cụ chỉ bảo cho em mua 1 cái phono box rẻ với ạ. Trước amly bán dẫn của em có. Giờ em chơi đèn thivan nên ko có cổng phono. Em cảm ơn ạ. Em cần loại cỏ thôi vì bộ âm thanh và cả LPP của em cũng cỏ.

Minhtri9693

Xe đạp
20 củ là khá nhiều lựa chọn đấy

hd-vt

Xe container
các cụ ui cái này trong vnav bàn còn không hết được ta ở đây e khó; nhưng em thấy ai cũng thấy mình giỏi cả :D:D:D
Không cần phải mang Vnav ra dọa cụ ơi. Bên đó nhiều cao thủ nhưng cũng tầu hỏa nhập ma nhiều và đóng ngu phí chả ít. Em thấy ở đây các cụ ngon mà. OFer xịn đấy...đâu phải Fếch đâu. Em fun hehe.

Chỉnh sửa cuối:

nvthanh

Xe hơi
Em thấy cái hay nhất là chỉ với dự định đầu tư 20 củ vào âm thanh mà bao nhiêu người được hiểu và biết thêm về bộ môn này. Thanks cụ chủ thớt

coolpix8700

Xe ngựa
các cụ ui cái này trong vnav bàn còn không hết được ta ở đây e khó; nhưng em thấy ai cũng thấy mình giỏi cả :D:D:D
Chẳng biết bác học được cái gì khi tham gia Vnav?
Nhưng vấn đề ở đây không phải là giỏi hay không giỏi, mà các cách chơi hay nghe nhạc khác nhau.
Chắc sẽ chẳng ai giỏi hơn ai mà chỉ là mỗi người thích theo 1 kiểu.
Nhưng đúng thực sự ham thì lại thích tìm hiểu.

wave-tau

Xe container
Cụ nói chỉ được cái chuẩn, em cũng tham ra bên đó sau khi thành lập tới h cũng ko giám chém nhiều vì kiến thức của mình còn nông cạn học sinh :-"
Cứ chém thôi cụ chém nhiều mới ra vấn đề. Em nghĩ để có người vừa biết chơi nhạc chuyên nghiệp như trong giao hưởng vừa hiểu về âm học sự cộng hưởng, tạp âm... lại thạo về loa đaì và điện tử cũng như nguyên lý hoạt động e hơi khó tìm. :D
Em thỉnh thoảng chém gió với những người chơi nhạc chuyên nghiệp trong dàn nhạc giao hưởng mới biết nhiều bác nghe rồi chém như thần là toàn bốc phét hoặc đầu tự tưởng tượng ra cả.
=))
vnav có vài trâu đầu đàn kéo theo cả đại đội nghé, bên này ít nhưng chất cụ ạ toàn trâu già, trâu chiến, trâu xanh, và trâu trắng nữa. .nghé ko dám vào đây. :))

Chỉnh sửa cuối:

trauxanh

Xe lăn
Đơn giản mà anh. Có điều dính vào thì cũng nhiều thứ có thể nâng cấp chả kém gì món đèn đóm của anh...
Không sao, cứ chầm chậm trải nghiệm mà.
Cho đủ món analogue, và LP có nguồn đa dạng để xài. :D

hd-vt

Xe container
Cứ chém thôi cụ chém nhiều mới ra vấn đề. Em nghĩ để có người vừa biết chơi nhạc chuyên nghiệp như trong giao hưởng vừa hiểu về âm học sự cộng hưởng, tạp âm... lại thạo về loa đaì và điện tử cũng như nguyên lý hoạt động e hơi khó tìm. :D
EM THỈNH THOẢNG CHÉM GIÓ VỚI NHỮNG NGƯỜI CHƠI NHẠC CHUYÊN NGHIỆP TRONG DÀN NHẠC GIAO HƯỞNG MỚI BIẾT NHIỀU BÁC NGHE RỒI CHÉM NHƯ THẦN LÀ TOÀN BỐC PHÉT HOẶC ĐẦU TỰ TƯỞNG TƯỢNG RA CẢ.
=))
vnav có vài trâu đầu đàn kéo theo cả đại đội nghé, bên này ít nhưng chất cụ ạ toàn trâu già, trâu chiến, trâu xanh, và trâu trắng nữa. .nghé ko dám vào đây. :))
Giờ mới biết ở đây nhiều trâu nhiều màu. Em hằng ngày vẫn ngủ với trâu đây...hehe. Trâu trắng nhởn.
Đoạn chữ to to cụ làm ơn nói rõ hơn được không ạ ? Em gặp vấn đề đọc hiểu....híc.
Em thích cụ thay trâu bằng vịt hơn : con vịt đầu đàn thỉnh thoảng quay lại vặt lông vịt con đi sau...hehe.

coolpix8700

Xe ngựa
Để có film xem em chơi cả bên NetHD.org, em chỉ dùng loại film bluray nguyên gốc. Riêng dung lượng upload của em đã là 36 ngàn TeraBytes.

wave-tau

Xe container
Giờ mới biết ở đây nhiều trâu nhiều màu. Em hằng ngày vẫn ngủ với trâu đây...hehe. Trâu trắng nhởn.
Đoạn chữ to to cụ làm ơn nói rõ hơn được không ạ ? Em gặp vấn đề đọc hiểu....híc.
Em thích cụ thay trâu bằng vịt hơn : con vịt đầu đàn thỉnh thoảng quay lại vặt lông vịt con đi sau...hehe.
Tại văn em dốt nên diễn đạt chưa rõ nghĩa. :D
Nói đơn giản là 1 bác thẩm âm bộ dàn của mình bằng 1 bản nhạc giao hưởng, sau đó bác ý tả lại là nghe thấy gì, hình dung ra sao... nói chung tả hay hơn văn tả cảnh, em đọc thấy hoang mang thầm nghĩ tai mình kém đến thế và cố gắng tìm hiểu. Em có cô người quen là dân chơi nhạc chuyên nghiệp cho dàn giao hưởng, tò mò hỏi về những cái bác kia tả lại cô ý trả lời là ko bao giờ nghe được như thế, hiểu nhạc như nhạc trưởng may ra moi phán đoán được thoai. :))
Còn bác kia tả gì và cô kia khảng định ko nghe được gì em xin phép ko tiết lộ, tự tìm hiểu vừa hay vừa ko thành gà cho ông khác thịt. :))

Chỉnh sửa cuối:

wave-tau

Xe container
Để có film xem em chơi cả bên NetHD.org, em chỉ dùng loại film bluray nguyên gốc. Riêng dung lượng upload của em đã là 36 ngàn TeraBytes.

Cụ đang xem bằng phần mềm gì đấy? Em cài hpc-hc với render madVR xem thấy cũng ổn, nhưng trên mạng còn dạy tinh chỉnh các kiểu mà toàn hướng dẫn bản cũ chịu ko sao làm theo họ được.

hd-vt

Xe container
Tại văn em dốt nên diễn đạt chưa rõ nghĩa. :D
Nói đơn giản là 1 bác thẩm âm bộ dàn của mình bằng 1 bản nhạc giao hưởng, sau đó bác ý tả lại là nghe thấy gì, hình dung ra sao... nói chung tả hay hơn văn tả cảnh, em đọc thấy hoang mang thầm nghĩ tai mình kém đến thế và cố gắng tìm hiểu. Em có cô người quen là dân chơi nhạc chuyên nghiệp cho dàn giao hưởng, tò mò hỏi về những cái bác kia tả lại cô ý trả lời là ko bao giờ nghe được như thế, hiểu nhạc như nhạc trưởng may ra moi phán đoán được thoai. :))
Còn bác kia tả gì và cô kia khảng định ko nghe được gì em xin phép ko tiết lộ, tự tìm hiểu vừa hay vừa ko thành gà cho ông khác thịt. :))
Hehe.... ra vậy.
Mà có gì to tát đâu mà phải khó nói thế ạ ? Trừu tượng là bộ môn nghệ thuật mà. Buổi tối trên giừơng em cũng cố trừu tượng suốt... hehe.
Thực ra bộ dàn trình diễn tốt nó còn cho ta hình dung thấy con chim bay qua bay lại rồi đậu trên nóc loa sau đó nhẩy xuống sàn mổ mổ vài hạt thóc xong lại bay lên như nhà thu thanh làm ra. Thật đấy....em chỉ phịa hạt thóc thôi cho có mục đích hành động hehe.
Cụ hé tý .....đi em vào đây mục đích là hóng mà.

tiennam

Xe tải
Tiếng contrabass thì nhạc jazz du dương da diết cũng có. Cơ mà cái âm trầm của trống trong nhạc dance, hardrock,trance nó có lực sóng âm rất mạnh kích thích sự hưng phấn người nghe. Lên sàn mà các bạn ăn kẹo hút cỏ chả áp tai vào loa cho nó phê đấy thôi :D

Âm trầm contrabass có thể xuống thấp hơn trống hay các bộ gõ nhưng nó không có lực sóng âm (em không rõ lắm món khoa học này nhưng hiểu nôm na là thế :D )

PS: gấu nhà em có sở thích túi xách với đồng hồ nên rất ủng hộ sở thích nghe nhạc của em :D
Cái lực bass mà cụ tả có thể là do cường độ âm thanh chứ còn nhạc cụ nếu không qua các thiết bị điện tử thì tiếng bass sâu nhất thuờng là tiếng đàn contrebass. Ngoài ra còn có tiếng kèn basson rất trầm nhưng có ít bản thu.
Cụ nghe thử bản Sonnata Henry Eccles sẽ thấy tiếng trầm của bộ dây nó xuống sâu thế nào

jickent

Xe máy
Vậy bác nào có thể tư vấn cho em 1 hàng tầm 800úsd có thể mua được 1 bộ 2.1 hoàn hảo trong tầm giá đó!em đang đau đầu 1 năm nay mà chưa mua được

wave-tau

Xe container
Vậy bác nào có thể tư vấn cho em 1 hàng tầm 800úsd có thể mua được 1 bộ 2.1 hoàn hảo trong tầm giá đó!em đang đau đầu 1 năm nay mà chưa mua được
ko có định nghĩa hoàn hảo đâu cụ, đau đầu còn lâu dài. :))

tiennam

Xe tải
800 đô cụ có thể chơi theo kiểu này đuợc

ar3a

Xe điện
Không sao, cứ chầm chậm trải nghiệm mà.
Cho đủ món analogue, và LP có nguồn đa dạng để xài. :D
Vâng, LP mà chơi pop-rock thời kỳ 60-70 + cổ điển và không cầu kỳ phiên bản nọ kia thì rẻ bèo; chắc chắn rẻ hơn anh chơi băng cối.