[Funland] Cái thú chơi âm thanh!

Bang lang

Xe điện
Mợ mua dây RFT của Đức, khoảng 60 ng/m, về chập 3 bện như tết tóc đuôi sam. Với em ngon hơn khối dây, vì không bị dây đểu, cho âm thanh sạch cân bằng.
Em cảm ơn cụ nhưng em tìm dây tai nghe cho cái Sennheiser IE 800 của em ạ.

Vinacaptain

Xe tăng
Vâng cụ,
Có điều nữa e thấy na8005 có hình hài khá thú vị, nếu ghép đôi thì chỉ ghép với amlp maramtz mới dễ nhìn. Nếu hàng JP thì điện 100v, lại 1 vấn đề nữa…
Em đoán nó (hàng used) giá tầm 15-20tr, vậy cụ chọn cambrigde CXNV2 cùng tầm giá … hót tốt hơn
Và cụ chớ vội, tìm hiểu thêm vài con nữa..
Em vừa đặt mua em MZ NA 8005 rồi! Thanks các bác đã tư vấn, mua trải nghiệm xem sao!

formula_one

Xe tăng
Bạn ấy chơi lâu rồi. Và vẫn đang say mê nâng cấp.
Đã đam mê rồi thì cứ chơi thôi bác. Hỏng thì sửa, chửa thì đẻ :D. Món loa mành này Hà Nội có cụ Tráng "điên" chơi lâu rồi, nghe tiếng nhưng cũng chưa có dịp qua.

Xe gia đình

Xe điện
Cá nhân em thấy nghe nhạc số thì điều đầu tiên phải quan tâm là chất lượng file nhạc và DAC.
Có thể em mới chỉ chơi hàng bình dân nên thấy thế.

TN1805

Xe điện
Cái thú chơi âm thanh với lại cái thú chơi chụp ảnh/chụp hình....công nhận là nó tốn tiền thật.
Tôi lại có cả 2 đam mê này nên tốn bao nhiêu là tiền...mà vẫn luôn cảm thấy chưa hài lòng...vẫn luôn có nhu cầu nâng cấp thiết bị.... Hic. :D

Vinacaptain

Xe tăng
Em vừa mới lấy em DAC Maranzt NA 8005 cũ (có hơn chục củ), chơi được USB, ổ cứng, PC, Airplay, tín hiệu từ TV xuống qua cổng quang,...nói chung là đủ món ăn chơi, nghe cũng OK, nhưng cảm giác chất âm nó cũng không khác gì nhiều cái DAC đèn cũ của em mua của Thi Văn :D; chỉ tiện lợi hơn (rất nhiều) thôi. Em này có một nhược điểm là sau khi chép thêm nhạc vào ổ cứng/USB là nó không nhận nữa, phải tắt nguồn cắm lại thì nó mới nhận :). Nhìn chung là khá tiện lợi, kho nhạc phong phú, nằm khểnh nghe nhạc, chọn bài, tắt bật bằng khiển, đỡ phải chạy đi chạy lại next bài :P.

NgocDmax

Xe tăng
Em vừa mới lấy em DAC Maranzt NA 8005 cũ (có hơn chục củ), chơi được USB, ổ cứng, PC, Airplay, tín hiệu từ TV xuống qua cổng quang,...nói chung là đủ món ăn chơi, nghe cũng OK, nhưng cảm giác chất âm nó cũng không khác gì nhiều cái DAC đèn cũ của em mua của Thi Văn :D; chỉ tiện lợi hơn (rất nhiều) thôi. Em này có một nhược điểm là sau khi chép thêm nhạc vào ổ cứng/USB là nó không nhận nữa, phải tắt nguồn cắm lại thì nó mới nhận :). Nhìn chung là khá tiện lợi, kho nhạc phong phú, nằm khểnh nghe nhạc, chọn bài, tắt bật bằng khiển, đỡ phải chạy đi chạy lại next bài :P.
Chúc mừng cụ!
DAC all in one thì đều nhiều cổng ăn chơi vậy cả...
Airplay thì cụ chơi AM trả phí nghe rất ổn (e cảm nhận vậy).

(Phần bôi đen), e đã nói cụ rồi, MR nó nhẹ nhàng chậm rãi đung đưa và ấm áp... nên gần giống đèn là đúng rồi.
Phần USB như cụ nói... e cũng đã nói cụ rồi, MR nó khởi động chậm nhận app chậm, ....
Nhưng tóm lại nó vẫn ổn, cũng là 1 lựa chọn để trãi nghiệm.

nói thêm:
Tầm >chục củ có vài lựa chọn, trong đó có mấy con Âu nghe thánh thót hơn (tất nhiên cứng hơn)..., chức năng thì vẫn vậy.
Cụ cứ trãi nghiệm... chán lại đổi gió... cái hố của cụ còn sâu lắm.
E thì nghỉ phẻ rồi.

Chúc cụ hạnh phúc với thú vui thanh tao này!

tauchien

Xe tăng
E đang thanh lý Topping D90 với cả Streamer Prisma NP5 có cụ nào có nhu cầu không nhỉ ?

honda acura

Xe điện
Bộ của ông bẹn em và chưa biết khi nào thì dừng lại

mb.vaynganhang

Xe tăng
Loa marshal cũ, kể cả hỏng, thì tìm mua trên hội nhóm facebook nào các bác nhỉ!?

Vinacaptain

Xe tăng
Chúc mừng cụ!
DAC all in one thì đều nhiều cổng ăn chơi vậy cả...
Airplay thì cụ chơi AM trả phí nghe rất ổn (e cảm nhận vậy).

(Phần bôi đen), e đã nói cụ rồi, MR nó nhẹ nhàng chậm rãi đung đưa và ấm áp... nên gần giống đèn là đúng rồi.
Phần USB như cụ nói... e cũng đã nói cụ rồi, MR nó khởi động chậm nhận app chậm, ....
Nhưng tóm lại nó vẫn ổn, cũng là 1 lựa chọn để trãi nghiệm.

nói thêm:
Tầm >chục củ có vài lựa chọn, trong đó có mấy con Âu nghe thánh thót hơn (tất nhiên cứng hơn)..., chức năng thì vẫn vậy.
Cụ cứ trãi nghiệm... chán lại đổi gió... cái hố của cụ còn sâu lắm.
E thì nghỉ phẻ rồi.

Chúc cụ hạnh phúc với thú vui thanh tao này!
Cám ơn cụ nhiều!
Em cũng chỉ được cấp kinh phí chơi đồ tầm tầm về giá tiền thôi, nhưng nghe ổn theo em, "Tri túc" mà; vẫn biết cái hố vôi này rất sâu nhưng muốn nhảy xuống cũng chả có điều kiện :D.

chuot08

Xe lăn
Cám ơn cụ nhiều!
Em cũng chỉ được cấp kinh phí chơi đồ tầm tầm về giá tiền thôi, nhưng nghe ổn theo em, "Tri túc" mà; vẫn biết cái hố vôi này rất sâu nhưng muốn nhảy xuống cũng chả có điều kiện :D.
“Thính túc” thì đúng hơn cụ ah! :D

hd-vt

Xe container
Bộ của bạn cụ nhìn quá hoành rồi, phòng nghe rộng rãi, thế mà chưa có điểm dừng thì bạn cụ phải rất có điều kiện :P.
Bộ đấy chơi dòng nhạc Classic thì vô đối. Rồi bỗng dưng dòng đời xô đẩy thích bôdêdô với hát văn xẩm xì thì...vứt ạ. :P

NgocDmax

Xe tăng
Bộ đấy chơi dòng nhạc Classic thì vô đối. Rồi bỗng dưng dòng đời xô đẩy thích bôdêdô với hát văn xẩm xì thì...vứt ạ. :P
Dòng đời xô đẩy tới cái tuổi ấy cụ ạ.... nhớn chút tim nó yếu... bô dê dô cho nhẹ nhàng... rồi lại còn xẩm một chút cho hoài niệm, hoài cổ, mà tai nó nghển ngãng thì hát chậm thôi mới nghe kịp. Haizzaaaaa...

chuot08

Xe lăn
Dòng đời xô đẩy tới cái tuổi ấy cụ ạ.... nhớn chút tim nó yếu... bô dê dô cho nhẹ nhàng... rồi lại còn xẩm một chút cho hoài niệm, hoài cổ, mà tai nó nghển ngãng thì hát chậm thôi mới nghe kịp. Haizzaaaaa...
Có tuổi nghe mid là chính cụ nhỉ. Bass thì khó thở mà trenle thì chói tai; nghe voice cho nó nhẹ nhàng và cũng ko cần quá nhiều nhạc cụ như giao hợp xướng, mệt lắm! :D

hd-vt

Xe container
Có tuổi nghe mid là chính cụ nhỉ. Bass thì khó thở mà trenle thì chói tai; nghe voice cho nó nhẹ nhàng và cũng ko cần quá nhiều nhạc cụ như giao hợp xướng, mệt lắm! :D
Em thấy, mid hay còn gọi là giọng người vẫn là đỉnh nhất, là tinh hoa của tạo hóa.
Dù trong dù đục ta vẫn xiêu lòng. Vd con ngan nó rít ken két hay oudìa ứhự thì ta cũng chỉ biết gật gù lim dim. :D

honda acura

Xe điện
Em mới khênh bộ bóng này về thay cho con am

honda acura

Xe điện
Để xem ca sĩ nó có bò ra nói nhỏ vào tai mình không đây

Hà Tam

Xe điện
Coi tấm hình này, vê mặt kỹ thuât, các khối máy nó tỏa nhiệt ra thì sao nhỉ, liệu có phải lắp thêm cái quạt thổi cho khối nhiệt nóng sau mấy cục máy phân tán tỏa đi nhanh hơn không?