[Thảo luận] Cái gờ chắn hại xe - Cái bẫy giữa đường Bưởi

giaophuong

Xe điện
Phải có phản quang mới đúng quy định,Hay như ở vòng xoay Cầu Giấy vào Đhgt,tự nhiên lại lượn vòng, thắt miệng đường lại..nói chung Ngu và Vô trách nhiệm.

Chuột lớn

Xe tăng
Cái gờ to thế mà không nhìn ra:77:
Mình k thích kiểu nói của Cụ, Thử nghĩ lúc đường tắc các phương tiện đi sát nhau khuất tầm nhìn đặc biết vào buổi tối k những 4b cả 2b cũng táng vào ngồi chỗm chệ trên cái cục ấy trứ.

Korando

Xe máy
Em thường xuyên phải đi tuyến đường này, rất ức chế về kiểu tạt ra tạt vào của cả ô tô và xe máy.

Vụ này em xin xác nhận là "NGU CHO CHẾT" - nói thật em còn mong hỏng nhiều nhiều để tỉnh ngộ ra, Xin lỗi các bác ít chạy đường này, xe ô tô mà cắt cua như xe máy - đè xe máy ngã rúm ró - nếu bác nào nhìn thấy cảnh này mới ... có quan điểm giống em. nếu bị khuất tầm nhìn thì làm ơn giảm tốc độ để đảm bảo an toàn giao thông... đầu tiên cho chính mình

Nếu ai cũng chỉ đổ tại "ngoại cảnh" thì có lẽ cả cái Vn này sẽ thành một bãi hổ lốn - Cụ nào phản bác em xin chạy xe khoảng 17h-18h ở chỗ này sẽ thấy em có chút lý đấy :D :D

Em xin lỗi đây không phải cái "GỜ" bê tông mà là hẳn 1 cục Bê Tông - nhưng do nhiều "máy" và "két nước" quá nên bị thu nhỏ như vầy đấy. Vụ xe Yaris này là thích "Tài cao - hơn người" luồn lách nên mới bị như vầy thôi. Chứ tuần tự đi theo xe trước - ngay ngắn hàng lối thì đảm bảo 100% là không sao
e cũng cùng quan điểm như vậy vì e cũng thường xuyên đi qua đoạn đường này, e đi 2B, nếu k có mấy tấm bê tông đó thì 2B sẽ bị 4B ép vào lề hết nhất là mấy bác xe buýt, sợ lắm a!

redarcher

Xe buýt
****, cái kiểu làm mấu trên đường thế này là vớ vẩn không thể chấp nhận nổi. Tác dụng rất ít nhưng gây tác hại (tài sản và người) nhiều. Mấy lão GT nghĩ ra cái trò này cực kỳ bựa hoặc chúng nó không có xe oto mà lái nên không hiểu đặt bẫy liều. Em đã từng bị quẹt xe vào cái mấu kiểu này (không phải ở đường) rồi nên hiểu rất rõ nó như thế nào.

Xã hội nhiều đứa ngu nên làm hại người khác thế đấy. Cực kỳ bức xúc. Ai ơi đưa lên VTV News v/v này đi thôi. VTV phải có chuyên mục Những điều bức xúc giao thông để ae ta gọi vào dây nóng giãi bày.

Chỉnh sửa cuối:

O Muong Te

Xe điện
Hôm nào em cũng phải đi qua đấy vài lần, nếu không có mấy cái cục ấy thì khúc đường Bưởi ấy tắc tị, không đi được đầu các cụ ạ. Đôi khi xxx cũng có lý.

yeswrong

Xe buýt
Các bác ít qua đoạn này nhìn lại cái ảnh 1 xem, 1 khoảng rộng đến cả 2 xe buýt ôm cua cùng lúc cũng được sao không nhích lên khoảng vài mét vào cua mà lại bó ngay đầu dai phân cách thế. Có khi bác Yarris này định lách bánh qua 2 khoảng trống dành cho 2b nên gặp nạn cũng lên. Vào cua đường hẹp mà không quan sát + giảm tốc còn kêu ai nữa chứ

redarcher

Xe buýt
Cùng 1 mục đích có nhiều giải pháp. Tại sao lại đi chọn giải pháp lợi bất cập hại này???

tinteu

Xe buýt
cái này mấy năm rồi mà bác cứ thỉnh thoảng lại thấy vỡ một miếng bê tông và dầu mỡ đầy đường :77::77::77::77::77:thế mà không có giọt sơn phản quang nào mới chán :ohmy:

mr_limo

Xe buýt
EM xin lỗi là nếu tài xế lạ đường đi chậm dãi thì chả bao giờ ăn đòn. Em đi chỗ này nếu đường đông xe máy che mặt thì phải đi chậm, và sẽ dễ dàng quan sát thấy mấy hòn tấm vỉa này, hoặc nếu đường thoáng đãng xe ít thì cũng dễ dàng quan sát (có những 3 tấm vỉa cơ mà) nếu lái xe tập trung lái xe và quan sát cẩn thận. Thích bo cua tốc độ cao thì chịu thôi, không đỡ được. :77::77::77:

songvedem

Xe tăng
HIc, sợ quá, xin lỗi các bác chứ em thỉnh thoảng đi qua đây mà không biết cái gờ này, có lẽ là tại mình cần thận nên thường mở cua rộng chăng. Thanks bác chủ thớt

hung303

Xe điện
các cụ gọi là bẫy cũng đc, nhưng theo e là co các bác tài non tay hoặc thiếu quan sát, với những bác này ko va vào trụ này cũng dễ va vào các thứ khác.
e qua đoạn này thường xuyên thấy nó cũng dễ nhìn đấy chứ!! :)

bau67

Xe container
Vào cua bao giờ cũng phải đi chậm để quan sát rồi,gờ này nhìn thấy rất rõ,kể cả lúc tắc,ko làm thế thì 2b &4b dễ măc vào nhau.Theo ý cháu thì nên có dấu hiệu cảnh báo rõ ràng hơn thì hợp lí,cái này mong Cụ Khưu vào cho ý kiến.

Black Art

Xe tải
e chả thấy cái gờ này cao hay to gì cả như 1 số bác nói. Chắc các bác toàn đi giờ đường thông hè thoáng nên mới có thời gian mà xem nó "to thế này" hoặc tay lái quá lụa rồi thì mới "thế cũng leo lên được"....Với đường đông như ở chỗ này và vào giờ tầm 17 -> 19h nhập nhoạng thì đúng là 1 cái bẫy. Canh xe máy tạt đầu để tránh còn khó nữa là ngắm cài ụ thấp dưới đường. Có khó gì đâu nếu làm hẳn 1 cái cột cao lên, hoặc chỉ cần cao bằng một vài cái cột e thấy ở chân cầu vượt hay có là quá đủ. Đã làm là làm cho tốt k0 thì thôi, tiền cả đấy chứ. Tư tưởng "mày ngu thì cho chết, tao lanh hơn nên sống" e thấy k0 ổn, chẳng làm cho xã hội tốt lên tí nào, chỉ làm con người khôn lỏi hơn 1 tí, nên nhìn vào đại cục mới được ạ

Kamaz106

Xe tải
Một mảnh đất nho nhỏ có cái biệt thự to to
Ngày nào em cũng đi làm qua đoạn này, có ngày vài lần, nếu cứ đi điềm đạm bình tĩnh thì không thể đâm được. Hôm trước tầm 7h tối em đi làm về, gặp 1 cụ đi xe 12 chỗ chở đầy bình nước phi lên cái cục bê tông đấy, 2 chân trước lơ lửng. Khổ thân cụ lái xe, đi ra đi vô, khóc dở mếu dở mà không biết phải làm thế nào.

Kingpin

[Tịch thu bằng lái]
e chả thấy cái gờ này cao hay to gì cả như 1 số bác nói. Chắc các bác toàn đi giờ đường thông hè thoáng nên mới có thời gian mà xem nó "to thế này" hoặc tay lái quá lụa rồi thì mới "thế cũng leo lên được"....Với đường đông như ở chỗ này và vào giờ tầm 17 -> 19h nhập nhoạng thì đúng là 1 cái bẫy. Canh xe máy tạt đầu để tránh còn khó nữa là ngắm cài ụ thấp dưới đường. Có khó gì đâu nếu làm hẳn 1 cái cột cao lên, hoặc chỉ cần cao bằng một vài cái cột e thấy ở chân cầu vượt hay có là quá đủ. Đã làm là làm cho tốt k0 thì thôi, tiền cả đấy chứ. Tư tưởng "mày ngu thì cho chết, tao lanh hơn nên sống" e thấy k0 ổn, chẳng làm cho xã hội tốt lên tí nào, chỉ làm con người khôn lỏi hơn 1 tí, nên nhìn vào đại cục mới được ạ

hô hô em hỏi bác cả đoạn đằng trước rộng rãi sao không quay tiếc gì mấy mét chui vào ấy làm gì
em nhắc lại lần nữa NGU CHO CHẾT!

nhulong

Xe điện
Website
www.teckey.com
Các bác cẩn thận thêm đoạn gầm cầu Long Biên phía đường đê xuôi từ cầu Chương Dương xuống Hồ Tây có 1 cái đống bê tông to đùng ở giữa đường. Các bác đi cẩn thận ko ăn vào gầm nhá :)(b)

Theo em thì ở đây có hai vấn đề, 1 do lái xe bó cua quá và ẩu, 2 do mấy anh công chính làm gờ bê tông thấp quá trở thành bẫy cho 4B, vì chỗ này luôn tắc đường lái xe thường căng mắt nhìn khoảng cách giữa các xe nên ít nhìn xuống thấp. Thank cụ chủ thớt đưa tin để anh em đi cẩn thận và đúng luật hơn.

Cress

Xe tải
đây là Đào Tấn - Bưởi,xin lỗi cụ có cái gờ phân luồng này 4B đỡ khổ hẳn vì không bị 2B cướp đường, tạt đầu, kể cả khi xuống và khi lên dốc. Còn cái Yaris kia là do người điều khiển sai rồi, không mở rộng cua
Em hay đi 2B qua đường này cũng thấy 2B đỡ khổ hẳn vì không bị 4B chèn không cho cua xuống. Cụ Yaris này kể cũng tài, cái gờ to thế mà không thèm nhìn

dungqt

Xe hơi
29L đỗ ngược chiều kìa, chắc các anh ở quán rửa xe làm luật đc.