[Thảo luận] Cái gờ chắn hại xe - Cái bẫy giữa đường Bưởi

antheo_noileo

Xe điện
hô hô không có biển nhưng trên đừuong bao giờ cũng có ghi rõ ràng hướng Ô tô và hướng xe máy
bất cứ chỗ quay đầu nào cũng thế
tuy nhiên các bác cứ hồn nhiên như cô tiên lao vào
Chết là đúng
chỗ này từ đường bưởi rẽ xuống đi Nguyễn khánh Toàn ko có chỉ dẫn(từ NKT rẽ lên đường bưởi thì có sơn kẻ đường chỉ dẫn)
nhưng lái xe mà ko để ý thấy mấy viên bó vỉa đấy thì đi cũng hơi ẩu

taihv

Xe buýt
Úi, chỗ này thì bị nhiều lắm, ngay tối hôm kia tầm 19h cũng 1 con C230 trèo qua y hệt như con Yaris cụ chủ thớt chụp, hình như do 1 mợ lái. Lúc em đi qua thấy mấy ông lúm xúm kê gạch với 1 cái cầu dắt xe, vội đi nên chả kịp chụp. Đi về mà cứ thấy hơi áy náy là nhỡ đúng là mợ lái thì có đủ khả năng để đưa xe thoát nạn mà ko gây thêm hậu quả gì ko?? Ko hiểu có cụ nào giúp đỡ mợ ấy ko.... bla bla :P

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Đúng là phải đi đúng đường, quan sát nhưng e thấy nên bỏ cái U này đi, trông chối thật :102:

laixevuive

Xe hơi
Úi, chỗ này thì bị nhiều lắm, ngay tối hôm kia tầm 19h cũng 1 con C230 trèo qua y hệt như con Yaris cụ chủ thớt chụp, hình như do 1 mợ lái. Lúc em đi qua thấy mấy ông lúm xúm kê gạch với 1 cái cầu dắt xe, vội đi nên chả kịp chụp. Đi về mà cứ thấy hơi áy náy là nhỡ đúng là mợ lái thì có đủ khả năng để đưa xe thoát nạn mà ko gây thêm hậu quả gì ko?? Ko hiểu có cụ nào giúp đỡ mợ ấy ko.... bla bla :P
May không ai bi sao về người. Em cũng hỏi có cần gì thì em giúp vì tiện xe đang rửa nhưng không cần. Mấy bác sửa xe gần đấy thì gần như phục sẵn rồi, kích xe lên đưa vào vỉa hè thay lốp dư phòng rất nhanh. Em chỉ nói bác ấy là nhớ kéo phanh tay và chặn bánh xe khi thay lốp nhưng xem ra ông này thay nhiều nên chẳng thèm để ý mình nói.

McQeenGT40

Xe tải
Em thấy cái ụ đấy giúp phân luồng rất tốt, trước khi lắp em thấy 4 bánh rất hay bám sát để cua. và kéo theo một loạt các xe sau đứng im nhìn.

Chuột lớn

Xe tăng
không thiếu gì cách để vừa phân làn và đảm bảo an toàn cho người tham gia giao thông. Nhưng các Bác ấy k làm cứ để thế cho nó sướng. :69::69::69:

Chỉnh sửa cuối:

xăng A95

Xe điện
Hôm nay đang rửa xe ở đường Bưởi thì "rầm". Quay lại thấy một em Yaris đã leo lên gờ chắn ôtô. Chỗ này Giao thông lắp cái gờ lên để phân luồng xe máy ôtô (chẳng biết có tác dụng không). Chỉ biết là không có biển báo trước, lại đúng chỗ cua nên tài xế bị xe máy che sẽ không thấy. Mấy bác rửa xe nói là ngày nào cũng có xe húc vào. Xe thì vỡ két nước, xe thì vỡ cả động cơ. Nhẹ như Yaris này cũng bị nổ lốp và xước xe.

Hàng ngày CA vẫn đứng đây bắt xe máy không đội mũ mà chẳng nói gì với bên giao thông để tai nạn luôn diễn ra. Mã mỗi khi diễn ra còn kéo thêm tắc đường.

Theo em việc dựng cái gờ này lên không khác gì việc đổ đất đá giữa lòng đường (cũng thường xuyên xảy ra ở gần đường Bưởi). Thế mà cứ mẻ cái gờ chắn thì họ lại đắp lại.

Cần phải tháo gỡ gờ này hoặc thay bằng cọc cao su như ở các trạm xăng. Bác nào làm bên đài báo hay GTCC thì lưu ý để bà con đỡ. Còn không các bác đi qua đoạn này chú ý cái bẫy này.

Ai cho quay xe ở chỗ này mà quay :21::21::21::21:

nhimphich

Xe điện
Thiết kế đường theo em như vậy là rất có vấn đề vì cua gấp:102: dốc:102:, hẹp và hạn chế tầm nhìn. Nếu các va chạm xảy ra với tần xuất cao như vậy các cơ quan chức năng nên nghiên cứu khắc phục. Nhưng ở VN chỉ khi nào chết người may ra vụ viẹc mới được để ý, còn hỏng xe thì chưa ăn thua gì:77::77:

Website
www.facebook.com
Nói chung là GTCC làm chưa đến nơi đến chốn.

1. Những chỗ có chỉ dẫn, thay đổi hướng đi.... cần làm rõ ràng, dễ nhìn, dễ đi. Chả dám so với nước ngoài, vì sao thì các cụ biết rồi. Nhưng mà đi trên đường của họ thấy dễ đi hơn hẳn, đâm ra them. Phản quang, đèn nháy, biến báo đầy đủ. Làm ẩu dân nó kiện bỏ bu.

2. Khi 1 điểm có nhiều tai nạn, cần phải ngâm cứu, sửa đổi lại để tránh thiệt hại cho dân, chứ ko thể nói kiểu " Chúng mày đi ngu thì cho chết" như nhà Pín & 1 số cụ khác.

3. Đường sá làm ra là để phục vụ dân, nên cần phải tạo sự thuận tiện & an toàn tối đa cho dân trong khuôn khổ pháp luật. làm xong vất đấy, xong phủi tay thì còn nói làm gì???

4. Xem đi xem lại mãi, lắm cụ cũng chỉ có 1 câu: Việt Nam ta nó thế. Các cụ chấp nhận, coi việc ấy là bình thường (và có thể cũng làm như thế) thì đến bao giờ giao thông VN nói riêng & xã hội VN nói chung mới khá lên được. Tự thay đổi mình trước xem nào.:6::6:

jack_derida2000

Xe tăng
Cái bọn làm mấy cái phân luồng này đầu có vấn đề nặng, chả giải quyết được việc gì mà vướng và gây tai nạn, như cái phân luồng ở Đại Cồ Việt cũng thế

Mali

Xe hơi
Kiểu này ở Đại Cổ Việt cũng nhiều nhưng dễ nhìn ra hơn, chứ nhìn thế này công nhận hiểm thât! Chia buồn bác Yaris

vanperse

Xe buýt
Nói chung là GTCC làm chưa đến nơi đến chốn.

1. Những chỗ có chỉ dẫn, thay đổi hướng đi.... cần làm rõ ràng, dễ nhìn, dễ đi. Chả dám so với nước ngoài, vì sao thì các cụ biết rồi. Nhưng mà đi trên đường của họ thấy dễ đi hơn hẳn, đâm ra them. Phản quang, đèn nháy, biến báo đầy đủ. Làm ẩu dân nó kiện bỏ bu.

2. Khi 1 điểm có nhiều tai nạn, cần phải ngâm cứu, sửa đổi lại để tránh thiệt hại cho dân, chứ ko thể nói kiểu " Chúng mày đi ngu thì cho chết" như nhà Pín & 1 số cụ khác.

3. Đường sá làm ra là để phục vụ dân, nên cần phải tạo sự thuận tiện & an toàn tối đa cho dân trong khuôn khổ pháp luật. làm xong vất đấy, xong phủi tay thì còn nói làm gì???

4. Xem đi xem lại mãi, lắm cụ cũng chỉ có 1 câu: Việt Nam ta nó thế. Các cụ chấp nhận, coi việc ấy là bình thường (và có thể cũng làm như thế) thì đến bao giờ giao thông VN nói riêng & xã hội VN nói chung mới khá lên được. Tự thay đổi mình trước xem nào.
:6::6:
Em thấy cụ Thích Là Bụp nói chuẩn ạ.

CXP

Xe buýt
Khoảng 8h sáng nay em cũng vừa đi xe qua đoạn này. Lúc đấy đường cũng không đông lắm. Cảm nhận của em là ở góc cua này, phân làn cho xe máy ôm cua và oto phải chạy thêm một quãng mới được cua là hợp lý mặc dù dẫn tới việc xe máy sẽ phải chạy qua mặt oto 2 lần (1 lần từ đường Bưởi xuống dốc và 1 lần rẽ phải vào Nguyễn Khánh Toàn). Em thấy hợp lý vì ở đây cua hẹp, đường dốc, mọi phương tiện đằng nào cũng phải giảm tốc độ (tuy nhiên cũng chưa đi qua đây lúc đường đông nên không biết khi đó xe máy có tạo thành một dòng tạt đầu oto không).

Lúc đường thoáng thì cũng dễ nhìn thấy cái cục bê tông trên đường (sáng nay lúc em nhìn thấy thì nó cũng đã tả tơi rồi), nhưng đúng là cần phải có cảnh báo rõ ràng hơn. Em nghĩ sơn phản quang 2 màu lên cục bê tông và cắm thêm cái biển phản quang là ổn.

vtlam

Xe buýt
Ngày nào em cũng đi đoạn này nên quen rồi. Chắc bác Yaris đỏ ít đi nên bị dính chưởng. Bên GTCC chia thế này là hợp lý. Nói như cụ gì năm trước thì "dân ta còn chủ quan, ỷ lại lắm"

yeswrong

Xe buýt
Em thấy cái gờ đó dùng phân làn để 4b mở cua rộng ra tránh ép 2b vào góc hẹp sinh ra tắc đường + tai nạn; Cái gờ đó là 2 cái tảng bê tông to tướng mà không nhìn thấy thì mắt có vấn đề chứ trách ai; đi xe không quan sát không làm chủ tốc độ thì thà bị đâm vào bê tông còn hơn là đâm vào người tham gia giao thông

Gap373

Xe điện
Cụ cần phải chú ý đường nhiều hơn:69:(b)

spiderman

Xe tăng
Bác ơi có lâu rồi nhưng ngày nào cũng có xe bị húc vào thì đây là điểm đen cần khắc phục. Bản thân em cũng thấy 4-5 vụ ở đây rồi. Mà chỗ này xe đông nên nhiều bác tài không thấy gờ đâu. Đấy là chưa kể các bác ngoại tỉnh nữa.
Bác laixevuive càng nói càng sai rồi, mọi người góp í là đúng đấy.ko có lí do nào có thể bênh vực, thông cảm cho các "lái xe bị húc vào đây" cả

milicaanj

Xe buýt
Tưởng nhớ
Cái gờ đấy nếu mà nó làm trên đường Bưởi thì người ta mới nhìn thấy được, đằng này nó làm thấp dưới dốc, sau góc cua nên lái xe, nhất là xe thấp hầu như không thể nhìn thấy được cho đến khi vào cua. Đây 100% lỗi thiết kế, em xin lỗi, chứ cái thằng thiết kế và thi công mấy cái cục *ứt này khôn như lợn

ModKing

Xe tải
Đoạn tuyến này đang thi công, sửa chữa! Các Bác đi cẩn thận(b)