[Thảo luận] Cái cột biển báo phân làn đâm vào người đi đường. Lỗi tại đâu?

Cái cột biển báo phân làn đâm vào người đi đường. Lỗi do đâu?

• Tổng bình chọn
    523

Leopon

Xe tăng
Do cả 3 lý do trên: Cái cột nằm giữa đường, thiếu quan sát nhên đâm vào.

KOP

Xe đạp
Phương án 1.
Em chọn PA này k phải là em là người Mèo, mà quá nhiều người dính chưởng vì cái này rồi.
Người ta phạm luật, ý thức kém thì trả giá bằng hình phạt, chứ không thể bằng tính mạng được.
Em nghĩ cái này là cái ngu si ấu trĩ nhất mà các anh quản lý nghĩ ra, và biết sai cũng không sửa.
Ôi, còn bao nhiêu người nữa đây ?

anhtho

Xe ngựa
Phương án 1.
Em chọn PA này k phải là em là người Mèo, mà quá nhiều người dính chưởng vì cái này rồi.
Người ta phạm luật, ý thức kém thì trả giá bằng hình phạt, chứ không thể bằng tính mạng được.
Em nghĩ cái này là cái ngu si ấu trĩ nhất mà các anh quản lý nghĩ ra, và biết sai cũng không sửa.
Ôi, còn bao nhiêu người nữa đây ?
Em cũng đồng quan điểm với cụ. Vote cụ vì cách lý giải. Các cụ ủng hộ phương án 2 có bao giờ nghĩ một ngày nào đó, người thân của ta bị dính chưởng không ?

bes

Xe lăn
Em cũng đồng quan điểm với cụ. Vote cụ vì cách lý giải. Các cụ ủng hộ phương án 2 có bao giờ nghĩ một ngày nào đó, người thân của ta bị dính chưởng không ?
Vấn đề các cụ lại bàn sang chuyện cái tình rồi.
Nếu cứ tuân thủ đi đúng làn đường và quan sát kỹ, không bao giờ có ai bị tai nạn kiểu như thế, cả người dưng lẫn người lạ cụ ạ.

anhtho

Xe ngựa
Nếu cứ tuân thủ đi đúng làn đường và quan sát kỹ, không bao giờ có ai bị tai nạn kiểu như thế, cả người dưng lẫn người lạ cụ ạ.
Nếu luật sắt đá quá thì nó giống phát xít cụ à. Nếu cứ ăn trộm thì chặt tay, em đảm bảo không có ăn trộm, nhưng làm được thế chắc chỉ có phát xít Nhật.

MyMac

Xe điện
Bẩm các cụ các mợ.

Chủ trương phân làn của các lãnh đạo đang là một vấn đề cực HOT trong những ngày gần đây. Xoay quanh vấn đề này thì nổi cộm lên 1 chuyện gây tranh cãi, đó là việc cắm các biển báo phân làn.

Ý kiến ý cò của các cụ mợ mấy hôm nay cũng đã nhiều, em nhắc lại cũng không xuể, em chỉ đưa ra một vấn đề nho nhỏ để các cụ các mợ cho biết ý kiến của mình.

Câu hỏi: Cái cột biển báo phân làn đâm vào người đi đường. Lỗi tại đâu?

Trả lời.

1. Lỗi tại cái cột. Nó không đứng đấy thì người đi đường đâm vào ai?

2. Lỗi tại người đi đường. Thiếu chú ý, quan sát kém, đi ẩu thì đâm là phải.

3. Lỗi tại số. Không ra đường thì chả đâm vào đâu.

4. Ý kiến khác. (Vui lòng nêu rõ)
Em ủng hộ phương án phân làn. Đây là một việc làm cần thiết và văn minh để tiến tới một xã hội văn minh. Có như này mới biết dân mình phần lớn mua bằng chứ có học luật liếc gì đâu. Ra đường cứ rồ ga lên là cắm đầu đi thôi. Đâm cả vào cái giải phân làn to đùng, ngã ngửa ra rồi đổ tại chúng mày đặt phân làn ở đây. Chuyện nực cười chỉ có ở Vịt mình mới có. Thế mà báo chí cũng đưa lên đổ tội cho thằng giao thông công chính kiếm mấy xu lẻ. Các kụ cứ đợi một thời gian nữa, khi mọi chuyện đi vào qui củ rồi, không còn thằng xe máy đánh võng tạt đầu nữa rồi thì các kụ sẽ thấy là phải đặt biển phân làn từ thế kỷ trước rồi mới đúng.

MyMac

Xe điện
@ Nếu người thân của kụ mua bằng, không học luật thì dính chưởng cũng phải chịu kụ ạ. Còn hơn là người thân của kụ không những gây tai nạn cho mình mà còn cho cả người khác nữa. Cái gì đúng luật và văn minh thì mình nên học. Có thế xã hội mình mới bớt ì ạch, ngu ngơ.

@ Sợ thật, đến thế kỷ này rồi mà vẫn còn có người suy nghĩ như kụ KOP. Suy nghĩ như kụ thảo nào tai nạn giao thông cứ triền miên, xã hội đảo điên, luật pháp bất chính.

Đi không đúng luật, đến lúc lăn quay ra thì bảo tại số!!!!!

Chỉnh sửa cuối:

gocart

Xe cút kít
Em chọn 4 vì :

Nếu nó được để đúng chỗ nó phải để thì không ai đụng nó được.Cái biển báo ấy.
Các bác cứ nhìn ra các nước có hệ thống giao thông tân tiến đi,hầu như toàn bộ mọi thể loại đèn,biển báo...đều được treo trên cao sao cho người tham gia giao thông
-Dễ nhìn thấy & tiếp thu được ngay thông tin cần chuyền đạt dù xa hay gần.
-Không lấn chiến diện tích giao thông.
-Không là mối hiểm họa tiềm ẩn cho giao thông.
-Còn nhiều nhưng em chưa ngộ được

Giờ nói ngoài lề tí.

Mấy cái em nêu trên làm gì mà các ông có chức năng không học,áp dụng vào xứ ta được.
Ví dụ : Em nhớ năm xưa,trước 1975,tại HN mấy cái đèn xanh đỏ được Pháp thiết kế treo cáp chỉ duy nhất 1 cái có 4 mặt ngay trung tâm ngã 4.Vừa đơn giản,dễ bảo hành bảo dưỡng.Đầu tư lại không nhiều.Hiệu quả lại cao.
Nói thật,làm thật tốt rồi khỏi phải làm nữa thì lấy gì mà tọng vào mồm lần 2,lần 3,lần...n

Nên mới có cớ sự mà...đẻ ra thớt này!

:((
Đây mới là nguyên nhân.

Nấm mỡ

Xe điện
@ Nếu người thân của kụ mua bằng, không học luật thì dính chưởng cũng phải chịu kụ ạ. Còn hơn là người thân của kụ không những gây tai nạn cho mình mà còn cho cả người khác nữa. Cái gì đúng luật và văn minh thì mình nên học. Có thế xã hội mình mới bớt ì ạch, ngu ngơ.

@ Sợ thật, đến thế kỷ này rồi mà vẫn còn có người suy nghĩ như kụ KOP. Suy nghĩ như kụ thảo nào tai nạn giao thông cứ triền miên, xã hội đảo điên, luật pháp bất chính.

Cụ nhắc nhiều đến "đúng luật" dưng dững điều cụ phát biể chứng tỏ bản thân cụ đek hiểu giề về luật [-X

Nấm mỡ

Xe điện
Cụ Bes sai rồi - nếu chửa thấy cọc & biển phân làn thì đek thể nói chuyện đi đúng làn.
Khi thấy dồi thì le'o phản ứng kịp - người thân lẫn người dưng đều có khả năng tèo như nhau/

Accent1110

Xe tăng
Phương án 2 là đáp án cuối cùng của e

bes

Xe lăn
Cụ Bes sai rồi - nếu chửa thấy cọc & biển phân làn thì đek thể nói chuyện đi đúng làn.
Khi thấy dồi thì le'o phản ứng kịp - người thân lẫn người dưng đều có khả năng tèo như nhau/
Đấy là lý lẽ của cụ thôi ạ, em đi xe máy, nói thật dù không có cái biển nào em cũng biết cách đi sao an toàn cho mình.
Bản thân mình không quý trọng cuộc sống mình, thì đừng yêu cầu xã hội phải lo cho mình.
Em chỉ nghĩ đơn giản thế thôi ạ.

free2joinu

Xe tải
Iem chọn lỗi tại cái khác, ý kiến của em là:

Tại ông cắm biển vì ông ấy không đặt cái đèn chớp vàng ở trước biển. Cái này các bạn Nhựt đã làm cho ta ở đầu cửa vào hầm Kim Liên, nhưng mà ta đếck học.

housecom

Xe đạp
Em chọn PA 1 = cái cột, không có nó thì người ta có tông vao đâu

gocart

Xe cút kít
Đấy là lý lẽ của cụ thôi ạ, em đi xe máy, nói thật dù không có cái biển nào em cũng biết cách đi sao an toàn cho mình.
Bản thân mình không quý trọng cuộc sống mình, thì đừng yêu cầu xã hội phải lo cho mình.
Em có lần dừng xe máy để cho mọi người đi qua, khi mọi người đi qua gần hết rồi thì một chị từ xa phóng tới. Chị ấy hết đánh lái sang phải để tránh rồi lại đánh sang trái để tránh ( em vẫn đứng yên). Kết quả là hai chị em chung một phòng cấp cứu.
Kết luận lại trông thấy vật cản là một việc, tránh được hay không là việc khác nhá.
Em đi xe máy mấy chục năm rồi, ô tô cũng hơn chục năm. Cái biển kia trong điều kiện bình thường có thể nhìn được cách trăm mét nhưng đường đông, xung quanh tạt té liên tục, lại còn đề phòng hố ga mất nắp thì chả nói mạnh được đâu ạ.

Nấm mỡ

Xe điện
Dòng thứ 2 của cụ thì em cũng dư thía :D
Dưng cái mình đang chém, theo em nghĩ, không phải là chuyện mỗi người nên hành xử dư lào mà là bên thứ 3 nhìn vào thì dư lào là đúng :P

Em chọn phương án 1. Lỗi tại cái cột. Nó không đứng đấy thì người đi đường đâm vào ai?. Hôm thứ 7 (08/10/2011) vừa rồi em đi đường Bà Triệu thì thấy mỗi một điểm phân làn có một chú GTCC đứng, nhưng chú nào cũng đứng ở đoạn giữa của con trạch phân làn, thậm chí có chú còn đưng tít cuối con trạch.
Chứng tỏ một điều các chú GTCC biết đứng phía đầu cột rất nguy hiểm. Thế mà vẫn làm líu hiểu họ nghĩ gì.

anhtho

Xe ngựa

Thứ nhất, tất cả người thân của em đã đi 2b hoặc 4b là bằng bổi đều rất nghiêm chỉnh. Không có chuyện mua bằng hay chống trượt bao giờ. Tay lái giỏi thì ấm vào thân mà.
Thứ nữa, cũng có nhiều người mua bằng, kể cả 4b (hồi em thi, có tới nửa lớp chống trượt lý thuyết ạ). Nhưng ta có thể 'hành hạ' họ, trừng phạt họ bằng tiền phạt cao, bằng luật chứ không nên bằng 1 phương pháp sát thương như thế này.