[Thảo luận] Cái cột biển báo phân làn đâm vào người đi đường. Lỗi tại đâu?

Cái cột biển báo phân làn đâm vào người đi đường. Lỗi do đâu?

• Tổng bình chọn
    523

xaunhatxahoi

Xe điện
tối qua đi đương xã đàn thấy 1 bác cao tuổi đâm cong cả cái cột máu me đầy đầu .... thú thật là cái biển này rất dễ đâm em cũng từng suýt bị khi vừa đi chậm vừa nhìn số nhà

Website
www.facebook.com
Kụ Bụp làm cái bình chọn 1 vế, đọc qua biết là kụ chọ PA 2. Mấy PA kia bắng nhắng ai chọn.
Thế mới sinh ra cái PA 4.:D

Người đi đường đâm vào cái cột biển báo chứ cái cột không đâm vào người đi đường được ợ :D. Cụ Bụp sửa lại nhé!
lão Bún Rối đã trả lời đây rồi cụ nhá. Em áp dụng thuyết tương đối.:P

Nhà cháu đứng im thì cái cột chạy với tốc độ 60km/h tông vào nhà cháu :((

Lỗi tại cái cột, vote cho phuơng án 2

Em chọn phương án 4: Cột nó đứng im thế mà đâm vào? Cái đấy gọi là chết vì thiếu hiểu biết
Cái này là PA 2 cụ nhá.=))

Cháu cũng vừa táng vào cái cột biển báo ở vỉa hè nhà cháu.
Kết luận: Ngu thì chết chứ bệnh tật gì!
Cháu chọn PA2 rồi.~X(
Em thề là cụ sẽ ko bao giờ bị dính vào cái cột ấy lần 2.:D

Website
www.facebook.com
Về lý thuyết thì đúng là lỗi ở người điều khiển giao thông. Nhưng không khoa học tý nào khi đặt cái cột phân làn như thế. Sao không treo biển báo lên cao, vừa dẽ quan sát vừa an toàn, đồng thời vẽ thêm chỉ dẫn dứoi lòng đường. Tai nạn gia tăng cũng một phần tại những cái cột đấy, vì không có nó thì chả ai đâm vào.
Người ta treo từ lâu lắm rồi, nhưng có ai chịu nhìn đâu.:D

bes

Xe lăn
tối qua đi đương xã đàn thấy 1 bác cao tuổi đâm cong cả cái cột máu me đầy đầu .... thú thật là cái biển này rất dễ đâm em cũng từng suýt bị khi vừa đi chậm vừa nhìn số nhà
Cụ đi nhìn số nhà mà nghênh ngang giữa 2 làn đường thì em cũng ạ cụ luôn, cụ đi chậm táp vào phía phải đường thì sao đâm vào cột được - phải không cụ?

ZAD Viet

Xe điện
Em chọn PA 4 nhá!
Theo em chẳng tại mấy nguyên nhân mà lão Bụp đưa ra đâu.
Mà tại cái đầu em nó ngu, nó tối nên em nghĩ được có thế thôi!
Mà em cứ để thế đấy cụ nào đâm vào hỏng cột là phải đền nhé!

Bắp Bơ

Xe điện
Website
gomsuminhlong.net
Sáng này cái cột ở trước cửa hàng E lại được dựng lại.
Theo quan điểm của E thì cái cột nó chả có tội tình gì. Nó đứng im ở giữa đường thì ai tham gia giao thông phải tự tránh nó. Đâm vào thì tự mà chịu, lần sau khắc khôn ra thôi. E thề

gocart

Xe cút kít
Sư cụ ơi! Là tại cái cột ạ. Khi người ta sắp đâm vào nó không nhảy tránh sang bên cạnh.

Nấm mỡ

Xe điện
Em chọn phương án 49/51 :-bd

Em chọn 49% phương án 2 & 51% ý kiến khác :-bd

49% PA#2: Biết HN giao thông tạp nham & Sở GTVT HN làm ăn bố láo thì người đi đường phải căng mắt nhìn & đi lò dò vì sự an toàn cho bản thân chứ trông chờ vào đâu nữa :D

51% PA#4: Sở GTVT HN làm láo, đặt biển sai quy định (quote dưới) - không đảm bảo cho người tham gia giao thông quan sát thấy ở cự ly 50m khi đường đông hoặc khi rẽ từ hướng khác vào đường bị phân làn.

Khoản A, Điều 21, ĐLBHĐB quy định:
Biển báo hiệu phải đặt ở vị trí để người sử dụng đường dễ nhìn thấy và có đủ thời gian để chuẩn bị đề phòng, thay đổi tốc độ hoặc thay đổi hướng nhưng không được làm cản trở sự đi lại của xe cộ và người sử dụng đường.

Người sử dụng đường phải nhìn thấy biển báo hiệu từ cự ly 150m trên những đường xe chạy với tốc độ cao và có nhiều làn đường, từ cự ly 100m trên những đường ngoài phạm vi khu đông dân cư và từ cự ly 50m trên những đường trong phạm vi khu đông dân cư.

kiafive

Xe hơi
http://tintuconline.com.vn/vn/thuongnhat/501031/index.html
Em vừa đọc xong, khổ thân các bác.
Theo em, việc đặt cây biển báo giữa đường con đường phố to và đẹp như vậy là rất xấu (đặc biệt là Bà Triệu và Hàng Bài).
Còn về tai nạn xảy ra thì tất có cả chủ quan và khách quan, nhưng chủ quan có cẩn thận đến mấy cũng không thể trách hết được, nếu khách quan mà làm tốt được thì sao ko nên tối ưu lại?
Em cũng không đồng ý với hình ảnh kụ nào đó so sanh cây biển báo này với người đi đường được (khác hoàn toàn với người đi bộ qua đường hoặc người đang tham gia giao thông).

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
Một cái cột mà có nhiều lần phải dựng lại thì những người có trách nhiệm phải xem lại.

polizia

Xe container
Em chọn phương án 2, thằng phóng viên nào vừa ngu vừa rỗi hơi mới đi đăng bài chuyện cái cột rồi còn bày đặt phỏng vấn mấy ông đâm phải cột ...
Cái cột nó được dựng ở sát đầu dải phân cách, chả có lý do gì để đâm vào đó cả nếu đi điềm đạm.
Toàn những ông đi dốt rồi ngụy biện, nếu không có cái cột thì lại táng vào đầu dải phân cách thôi.

gocart

Xe cút kít
Đâm vào biển phân làn, máu chảy thành vũng
07/10/2011 10:28 (GMT +7)
Khoảng 21 giờ 30 phút tối qua, tại đường Kim Liên mới, một người đàn ông đi xe máy BKS – 29T -1054 đã đâm vào biển báo phân làn khiến nạn nhân bất tỉnh và máu chảy thành vũng lớn.

Nhiều bệnh nhân giành nhau làm ca sĩ (hát giao lưu với khách)
.=))
Sau khi bị đâm chiếc biển báo bị nghiêng hẳn về phía trước, chiếc xe văng xa vài mét còn người bị nạn thì nằm trong tư thế hai chân kẹp lấy biển báo, máu chảy ròng ròng.

Biển báo xiêu vẹo vì có nhiều người dâm phải

Theo quan sát có thể do trời tối, tầm nhìn bị hạn chế và đặc biệt việc đặt biển báo, dải phân cách giữa đường nên làm nạn nhân đâm vào. Tai nạn khiến nhiều người dân có mặt tại đây rất bức xúc về việc đặt biển báo, dựng dải phân cách giữa đường. Nhiều người cho biết từ khi phân làn đường thường xuyên có những tai nạn sảy ra nhất là vào ban đêm.

Theo Nguyễn Thành
Người đưa tin

Không thể tin là nạn nhân đương hát*-:)

Chỉnh sửa cuối:

Nấm mỡ

Xe điện
Chủ trương phân làn là đúng, nhưng triển khai lại TRÁI LUẬT!

Em không hiểu tại sao chẳng bác nào - kể cả Chã - tỏ ra quan tâm đên quy định của luật pháp nhể *-)

tratida

Xe container
Nhà cháu đứng im thì cái cột chạy với tốc độ 60km/h tông vào nhà cháu :((

Lỗi tại cái cột, vote cho phuơng án 2
Đã thế nó lại còn đánh võng nữa ạ ? Phạt thật nặng cái cột đi cụ

kiafive

Xe hơi
Đã thế nó lại còn đánh võng nữa ạ ? Phạt thật nặng cái cột đi cụ
Phạt nó 3 chén kụ nhé, em thấy nó oánh võng em 3 phát.
Nhìn signature kụ em đỏ hết cả mặt ^#(^

BinhminhCDS

Xe buýt
Lỗi tại cái cột quá bé, đặt ở vị trí kô thuận tiện nên bị khuất đường thì đông đang tranh nhau đường ngẩng lên thấy cái cột và ....... > (b)

Bonsai Ngoc Dung

Xe buýt
Bác chủ thớt vớ vỉn thật,tất nhiên là nỗi tại thảo dân rồi.Mà thảo dân thì như cỏ rác vừa nhiều vừa rẻ chết bớt đi là đúng roài.

miutrang

Xe tải
Chủ trương phân làn là đúng, nhưng triển khai lại TRÁI LUẬT!

Em không hiểu tại sao chẳng bác nào - kể cả Chã - tỏ ra quan tâm đên quy định của luật pháp nhể *-)
Em đồng ý với cụ, bầu chọn kiểu này vô bổ và mang tính cảm tính. Kể cả 100% người chọn PA2 thì cắm cái biển giữa đường như thế cũng là trái luật. Người VN luôn luôn duy tình hơn duy lý.