cách phân biệt Bi (projector ) audi Q5 thật giả .

Rickyman

Xe điện
Qua thớt này, người tiêu dùng phần nào phân biệt được thật giả lẫn lộn thế nào.

Giờ mình mới thấy, cứ để nguyên bản nó sướng tế nào :D
Sướng ít khổ nhiều lão ạ, em thật. :D

truongsonk300

Xe tải
Đọc xông 23 trang em mới thấy mình quá may mắn, 6 giờ tối là em cất xe đi nhậu nên ko phải độ đèn làm gì.....

Dominico

Xe buýt
Cụ Stent bảo thủ quá,tây hay tàu gì thì nó cũng độ đèn hết, cụ có thể vào hidplanet.com xem tây nó cũng độ như mình thôi. Độ nhỏ đến từng con led nó cũng làm chứ ko riêng gì độ hoành tráng như trong phim cụ xem ng ta mói làm đâu, chắc cụ ít đọc ròi.
Còn thích độ là 1 chuyện, có tự làm đc hay ko lại là chuyện khác. Ở nước ngoài chi phí nhân công tính theo giờ nên nó toàn tự làm phần nhiều, kể cả tự căn chỉnh độ chụm tại nhà nó cũng làm. Ở vn mình nhân công rẻ, e nhờ ng khác làm hộ, thời gian đấy e đi kiếm tiền phục vụ sở thích còn hơn.
Lạc đề hơi nhiều. Cụ Cu tí post mấy cái hình so sánh đc độ sáng của bi q5 xịn và fake sau khoảng 2 năm dùng thì tốt quá vì e thấy chất lượng ánh sáng và đường cut off của bi fake cũng tương đối ngon. E cũng thấy tây nó ít độ q5, nhưng ở nhà mình chi phí nó khá hợp lý nên các cụ độ nhiều.

nguyenx

Xe điện
Em hóng ! Vì là thớt kỹ thuật nên các cụ giúp cho tránh để loãng thớt , mong các cao nhân chia sẻ . Độ mắt là mong muốn chính đáng vậy các cụ kdcn cho một giới hạn hợp lý cho cả người dùng lẫn gian hàng . Tiền nào của ấy để ae kg có cảm giác khó chịu .

namdu

Xe buýt
Đọc một phát 23 page, rồi đọc lại :D.
Quan điểm của em cũng như nhiều cụ, không ngại bỏ vài củ -vài chục củ để chơi đèn, nhưng vấn đề là phải được TÔN TRỌNG.
Khi quyết định đến với nhau tức là đã gửi niềm tin vào nhau rồi, nếu như lợi dụng niềm tin của nhau thì khó sống lắm. Tuyệt đại đa số các cụ đã ngồi lên 4b, đã dám chơi đèn thì trong đầu đều có sỏi roài, không phải Gà đâu, vấn đề phát hiện ra niềm tin bị lợi dụng chỉ là sớm hay muộn thôi.
Em không cần biết mục đích của cụ chủ khi lập thớt này là gì và em cũng không có kiến thức chuyên môn để nhận định các thông số kỹ thuật về Bi, nhưng dưới góc độ là Enduser, em ủng hộ và OF cũng cần lắm những bài viết như thế này.

Thanks cụ chủ đã mở thớt rất hay và bài viết công phu.
Thanks các cụ đã độ đèn vào chia sẻ kinh nghiệm thưc tế và những phản hồi (b).

Chỉnh sửa cuối:

Thangz

Xe tăng
Em thấy các cụ chuyên gia phân biệt được, ví dụ như sau:
Chuẩn đới cụ ạ.
E hôm qua về xem lại của em cũng thấy có điểm tối mờ.
Tks cụ nhé.
Qua đây em mới bít thêm về đèn đóm 1 ít. Chứ lúc quyết định phẫu thay mắt Q5 cho V2 ở chỗ CB năm ngoái em cũng k biết, nhưng khi đc tư véo là chén luôn loại tháo xe cho ngon mặc dù có nhiều đạn hơn tý. Nói chung mắt là phải chơi loại ngon các cụ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Gà còi

Xe tải
Các cụ đọc thế nào chứ e đọc đến 4 lần, cũng ko biết đâu là fake đâu là xịn, nó na ná hết. E chỉ biết nhìn tận mắt, sờ tận tay, lúc thử sáng đển 5 đến 10p ko xuống sắc, đường cắt ngọt, ko lem nhem phần ánh sáng bên dưới, chóa sáng, lớp mạ tốt, và một số đặc điểm khác nữa là múc. Đối với bóng xenon nhìn lớp phủ UV, màu thủy tinh, và chân nhựa xong cũng múc. Thực chất đc cầm nhiều loại bi thì sẽ nhận ra đc, chứ ko có post trăm cái ảnh thì cũng thế thôi. Q5 hàng copy sau 6 tháng ánh sáng giảm rõ, cực lem nhem ở phần dưới của ánh sáng và 2 bên, mặc dù lớp mạ của chóa vẫn sáng. Kinh nghiệm e là cứ to là phang, vì nó tỏa nhiệt tốt ( lâu giảm ánh sáng khi chạy ). Tiêu cự tâm bóng tốt nên sáng hơn, xa hơn. Nên e toàn chơi landrover và Acura TL.

Chỉnh sửa cuối:

Bobay

Xe điện
Các cụ đọc thế nào chứ e đọc đến 4 lần, cũng ko biết đâu là fake đâu là xịn, nó na ná hết. E chỉ biết nhìn tận mắt, sờ tận tay, lúc thử sáng đển 5 đến 10p ko xuống sắc, đường cắt ngọt, ko lem nhem phần ánh sáng bên dưới, chóa sáng, lớp mạ tốt, và một số đặc điểm khác nữa là múc. Đối với bóng xenon nhìn lớp phủ UV, màu thủy tinh, và chân nhựa xong cũng múc. Thực chất đc cầm nhiều loại bi thì sẽ nhận ra đc, chứ ko có post trăm cái ảnh thì cũng thế thôi. Q5 hàng copy sau 6 tháng ánh sáng giảm rõ, cực lem nhem ở phần dưới của ánh sáng và 2 bên, mặc dù lớp mạ của chóa vẫn sáng. Kinh nghiệm e là cứ to là phang, vì nó tỏa nhiệt tốt ( lâu giảm ánh sáng khi chạy ). Tiêu cự tâm bóng tốt nên sáng hơn, xa hơn. Nên e toàn chơi landrover và Acura TL.
Hình như cụ đang chơi cả 1 đôi land và acu phải ko, xe cụ có phải là escape ko ạ?

Gà còi

Xe tải
Hình như cụ đang chơi cả 1 đôi land và acu phải ko, xe cụ có phải là escape ko ạ?
Vâng ạ, nhg ko phải Landrover mà Acura TL và Q5 ( e ko tồ tới mức nhấc Q5 fake ). Bên pha bé quá nhét Landrover vào ko đc, về ánh sáng Acura TL thì đập chết Landrover.

Morning 15a

Xe điện
Vâng ạ, nhg ko phải Landrover mà Acura TL và Q5 ( e ko tồ tới mức nhấc Q5 fake ). Bên pha bé quá nhét Landrover vào ko đc, về ánh sáng Acura TL thì đập chết Landrover.
E hỏi cụ ngoài lề tí , bi acura tl là bi như này hả, có bi fake ko ợ

Gà còi

Xe tải
E hỏi cụ ngoài lề tí , bi acura tl là bi như này hả, có bi fake ko ợ
Cụ chụp ko rõ, nhg e thấy nó na ná như cái e đặt về. 1 hộp đựng lens, hộp kia e chịu, bi của e về nó đc quận nilon như kia, 2 hộp đựng lens trong. Mặt trc và mặt sau có số như nhau là yên tâm rồi ah, hàng đặt nhà máy mới 100%

29T-5555

Xe đạp
Website
www.facebook.com
nhà cháu có chuyên 1 thằng chăm xe chuyên về đồ , cái nào hàng tung của nó bảo ngay , nó tư vấn và khuyên mình dùng , nên ko bao h bị nừa vì nó biết nếu nừa nhà cháu , cháu đốt cửa hàng , thợ thì chỉ chấp nhận lấy tiền công tháo lắp , đôi khi thợ ức vãi nhưng chấp nhận ko còn lối thoát nào khác :))

phamvantai

Xe hơi
Cac Bac độ xe sao cú thích dug hag cũ hag tai nạn vây.e La e cu thích dug hag moi 100%.hehe.e chỉ nghi don giản thế nay.DESO Chuyên Cug cap phu tung cho toyota.thi q5 chac Cug phai co ca mot nha may.ko biet nha may o Dau nhi?co khi nao o ben TQ nhỉ

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Cac Bac độ xe sao cú thích dug hag cũ hag tai nạn vây.e La e cu thích dug hag moi 100%.hehe.e chỉ nghi don giản thế nay.DESO Chuyên Cug cap phu tung cho toyota.thi q5 chac Cug phai co ca mot nha may.ko biet nha may o Dau nhi?co khi nao o ben TQ nhỉ
Đề nghị bác viết tiếng Việt có dấu, đúng ngữ pháp và chính tả nhé.

xedapghe

Xe tải
Bác Gacoi chạy con escape thì phải.đôi bi gầm cụ khg chiến nốt hàng ngon lại làm đôi tung của hay sao ý. Acura tl cụ đặt bọn retrofit source ạ?
Xét về mặt bổ sung kiến thức cho a e thi em vote mạnh bài cụ cuti ạ. E có gặp cụ này ngoài mấy lần rồi.

xedapghe

Xe tải
cụ cuti cho e biết bi này là xe gì khg? E dự là của vw nếu theo dấu hiệu nhận biết. Ánh sáng thì ok lắm.

xedapghe

Xe tải
Nó có đầy đủ cả ổ quay mắt liếc nhưng độ thì phải tháo bỏ ạ.
Nói chung e vẫn có ấn tượng tốt về nhà CB vì làm cũng lâu rồi. Mong anh e vì một cộng đồng cạnh tranh lành mạnh và nhiệt tình chất lượng với khách.