cách phân biệt Bi (projector ) audi Q5 thật giả .

tla

Xe điện
Cụ cuti hay các cụ có chuyên môn vào khai sáng nốt các loại projector khác, ánh sáng thực tế, phân biệt thật giả các loại bóng xenon và ballast đi ạ. Đợt này em gặp nhiều ballast Denso d2s mới tinh long lanh nhìn thèm thế. Sao nhiều ballast mới tinh thê, ngon quá. E là e nghiện đèn đóm khiếp.
Lão vào đây đặt ship về này: http://www.theretrofitsource.com/product_info.php?products_id=161

eagles

Xe buýt
Tks cụ , đọc xong bài của cụ e mới thấy bây giờ thật giả lẫn lộn quá ...

Projector1

Xe hơi
Cụ cuti hay các cụ có chuyên môn vào khai sáng nốt các loại projector khác, ánh sáng thực tế, phân biệt thật giả các loại bóng xenon và ballast đi ạ. Đợt này em gặp nhiều ballast Denso d2s mới tinh long lanh nhìn thèm thế. Sao nhiều ballast mới tinh thê, ngon quá. E là e nghiện đèn đóm khiếp.
dạ thưa cụ, em cũng đang chuẩn bị cho 1 bài viết kế tiếp về so sánh ánh sáng, ưu,nhược điểm của từng loại Projector và từng loại bóng xenon-ballast ạ. nhưng quả thật là để chuẩn bị kỹ càng,ko hề dễ hàng và nhanh gọn gì. đây mới chỉ 1 loại Projector Q5 thôi mà đã nhiều ntn rồi. nên em cũng phải kiếm cho đủ loại thì mới dám viết thêm bài cho các cụ. các cụ cứ yên tâm, với tinh thần OF, em sẽ cố gắng viết thêm nhiều bài so sánh nữa
nó là hàng cũ được đánh bóng lại ý mà bác. chứ hàng OEM mới thì chỉ có hãng thôi. đắt kinh hồn. và Projector thì có lẽ cũng tương tự

Rickyman

Xe điện
Anh gà còi có phải La anh tùng escap ko nhỉ?
Gà còi là thằng cả thèm chóng chán, cụ muốn mua cái gì của nó cứ theo nó mà chê xấu, y như rằng hôm sau nó rao bán :D, em vớ được đôi bóng Oram 5000K nhờ thủ thuật này đấy ạ :D :D :D (số km của em trong cmd. này = 2222,bá đạo quá)

Chỉnh sửa cuối:

tla

Xe điện
nó là hàng cũ được đánh bóng lại ý mà bác. chứ hàng OEM mới thì chỉ có hãng thôi. đắt kinh hồn. và Projector thì có lẽ cũng tương tự
Em thấy nó còn bán cả FX-R nữa =))

Gà còi

Xe tải
Gà còi là thằng cả thèm chóng chán, cụ muốn mua cái gì của nó cứ theo nó mà chê xấu, y như rằng hôm sau nó rao bán :D, em vớ được đôi bóng Oram 5000K nhờ thủ thuật này đấy ạ :D :D :D (số km của em trong cmd. này = 2222,bá đạo quá)
Ko hiểu ý bác lắm, cả thèm chóng chán thì đúng, bác mua đc bóng giá tốt mừng cho bác, e chẳng chê cái gì nếu miễn phí. E cũng chẳng hùa theo ai để dìm hàng, cái gì theo e hiểu e nói, cái gì ko biết e hỏi, và ngồi nghe.

Projector1

Xe hơi

Rickyman

Xe điện
Ko hiểu ý bác lắm, cả thèm chóng chán thì đúng, bác mua đc bóng giá tốt mừng cho bác, e chẳng chê cái gì nếu miễn phí. E cũng chẳng hùa theo ai để dìm hàng, cái gì theo e hiểu e nói, cái gì ko biết e hỏi, và ngồi nghe.
A fun thôi mà chú Gà còi...dễ hiều nhầm ý thế, có liên quan gì tới mấy thứ e nói đâu.

Chỉnh sửa cuối:

Gà còi

Xe tải
Ah nhớ rồi, giờ làm đâu rồi e.

Jerry

Xe tải
Nhân tiện đây em có câu hỏi là bóng d2s; d1s.. tháo xe thì đều là bóng 4300k cho ánh sáng màu vàng, nhưng em thấy bóng theo xe mec và 1 số xe khác lại cho ánh sáng màu trắng, tức là nhiệt độ màu >4300k.

monkey_love_car

Xe tải
Em đọc một mạch hết 28page mà hoa hết cả mắt. Rút ra một cục là "Phù! may quá lúc trước ko nghe lời ong bướm tán để rồi xuống tiền mổ mắt thay tròng bằng bi của Qui năm với Qui bảy. Em làm đôi bi được quảng cáo là hàng Tung của lả ánh sáng có kém hơn chút xíu nhưng yên tâm là mình ko bị thuốc. :D :)) và may mắn là chạy từ đó đến nay đã hơn 2 năm vưỡn OK chả thấy hỏng hóc giề chỉ có ánh sáng thì đúng là kém đi so với ban đầu nhiều. Lúc mới lắp em ko tin vào mắt mình khi xe em còn sáng hơn con Mẹc C. Em tưởng mình hoa mắt nhưng quả thật đỗ song song với Mẹc C em thấy sáng hơn hẳn luôn. Đấy là lúc mới lắp thôi ạ. Được khoảng 1 tháng thì mắt mũi kèm nhèm dần và giờ nhìn Mẹc C thì em lại ngậm ngùi :D :D. Em thì chỉ mới qua chỗ Cường BL 1 lần nhờ lắp hộ đôi đèn gầm (em tự mua đèn) theo cá nhân em nhận xét thì thái độ của Cường lẫn thợ đều bình thường ok nhưng mỗi cái là chắc công lắp đôi đèn gầm của em chẳng được là bao nên khi lắp xong đôi đèn gầm của em biến thành đèn pha luôn (các chú thợ bảo ok rồi) :( . Đến giờ đèn gầm em ko dám bật bì khi bật lên các bác ngược chiều thì chửi mà em thì chả thấy sáng hơn tí nào. Đạo đức kinh doanh thời bão kinh tế ngày một trở nên là một khái niệm xa vời thì phải. Xe cỏ (có ít tiền) nên mới học đòi đú đởn độ đẹo mà bị thuốc nữa thì cũng akay thật. Dân xe cỏ ít tiền bọn em là tin mấy bác KDCN lắm đới ạ. Những tưởng đã lên OF lập gian hàng thì chắc chắn giữ chữ tín hơn giữ tiền. Haiz ... âu cũng là kinh doanh nhỏ mà

ferrari360

Xe buýt
Cái trò Sẹc Vịt này Dân Bắc mình vưỡn Bao Cấp và chụp giật khổ quá các Cụ nhể :)
Mất tiền mà nhiều lúc như kiểu đi xin,lừa lọc chộp giật rồi mang cái ấm ức vào Mình :))

Morning 15a

Xe điện
Cái trò Sẹc Vịt này Dân Bắc mình vưỡn Bao Cấp và chụp giật khổ quá các Cụ nhể :)
Mất tiền mà nhiều lúc như kiểu đi xin,lừa lọc chộp giật rồi mang cái ấm ức vào Mình :))
Vì thế mới sinh ra cái món nhiều cụ đau đầu bác à :))

babykunkun

Xe buýt
Em thấy các cụ độ bi Q5 1 bộ Full gồm Bi, bóng Phillip D2S, ballat Denso thường rơi vào khoảng hơn 11 quả, có cụ nào sure của mình là Q5 tháo xe ko hay đang dùng OEM/fake vs giá Q5 xịn giờ đọc bài này xong đang lăn tăn (vì khi các cụ đi mổ mắt thường đinh ninh giá tiền đấy mình dc dùng bi tháo xe)

oanhle

Xe máy
Em thấy các cụ độ bi Q5 1 bộ Full gồm Bi, bóng Phillip D2S, ballat Denso thường rơi vào khoảng hơn 11 quả, có cụ nào sure của mình là Q5 tháo xe ko hay đang dùng OEM/fake vs giá Q5 xịn giờ đọc bài này xong đang lăn tăn (vì khi các cụ đi mổ mắt thường đinh ninh giá tiền đấy mình dc dùng bi tháo xe)
e cũng lăn tăn vụ này, hàng ngoài thị trường khá nhiều chủng loại, khó mà phân biệt nổi.