cách phân biệt Bi (projector ) audi Q5 thật giả .

Gà còi

Xe tải

Gà còi

Xe tải
E có câu hỏi thế này mong các cụ chỉ giáo, hàng OEM khác hàng tháo xe, và hàng fake, chắc nhiều cụ cũng có thắc mắc giống e, vì lúc thì OEM rẻ hơn tháo xe, lúc thì là hàng fake, e lơ mơ quá.

DrHuy81

Xe tăng
E có câu hỏi thế này mong các cụ chỉ giáo, hàng OEM khác hàng tháo xe, và hàng fake, chắc nhiều cụ cũng có thắc mắc giống e, vì lúc thì OEM rẻ hơn tháo xe, lúc thì là hàng fake, e lơ mơ quá.
Làm gì có hàng OEM hả cụ. Cái "thuật ngữ chuyên ngành" này do mấy bác kinh doanh đặt ra để bán được hàng ấy mà. Nói trắng ra là hàng nhái.
Tất nhiên nếu chất lượng bảo đảm, giá cả hợp lý và không nói dối khách hàng là hàng tháo xe này nọ thì cũng chẳng sao.

Chỉnh sửa cuối:

Gà còi

Xe tải
Làm gì có hàng OEM hả cụ. Cái "thuật ngữ chuyên ngành" này do mấy bác kinh doanh đặt ra để bán được hàng ấy mà. Nói trắng ra là hàng nhái.
Vậy vẫn chưa đúng cụ ạ, ví dụ log điều hòa HCC của Hàn Quốc bán cho các hãng khác thì rập thêm logo của các hãng vào, vậy mua log điều hòa đó mà ko có logo của các hãng thì gọi là hàng ko chính hãng là fake hay sao? Theo e thì phân biệt tên gọi, bi lắp cho xe Q5 mình hay gọi là bi Q5 chứ tên chính thức của nó thì ai biết ạ. Vậy e mong các cụ KDCN nên nói rõ cho khách hàng, và cũng tránh tình trạng công kích mà đều mập mờ.

Chỉnh sửa cuối:

congnongphonui

Xe buýt
Vậy vẫn chưa đúng cụ ạ, ví dụ log điều hòa HCC của Hàn Quốc bán cho các hãng khác thì rập thêm logo của các hãng vào, vậy mua log điều hòa đó mà ko có logo của các hãng thì gọi là hàng ko chính hãng là fake hay sao? Theo e thì phân biệt tên gọi, bi lắp cho xe Q5 mình hay gọi là bi Q5 chứ tên chính thức của nó thì ai biết ạ. Vậy e mong các cụ KDCN nên nói rõ cho khách hàng, và cũng tránh tình trạng công kích mà đều mập mờ.
Theo như em hiểu ý bác thế này, OEM là hàng mới cứng đúng ko của một hãng thứ 3 sx ra đúng ko ạ? Vậy vấn đề em cũng có thắc mắc là tại sao Q5 OEM giả dụ là mới tinh và sịn thật thì tại sao lại rẻ hơn hàng Q5 tháo xe đã được dùng rồi và bị móc ra ạ? Bác giải thích hộ em với

DrHuy81

Xe tăng
Nếu nó đúng là hàng OEM thì phải đạt tiêu chuẩn như hàng sịn, và giá cả cũng phải tương đương với hàng sịn và mới chứ cụ. Vậy mà ở đây lại bán với giá hàng tháo xe tai nạn vậy thì điều này có vẻ mâu thuẫn :D

Chỉnh sửa cuối:

Gà còi

Xe tải
Theo như em hiểu ý bác thế này, OEM là hàng mới cứng đúng ko của một hãng thứ 3 sx ra đúng ko ạ? Vậy vấn đề em cũng có thắc mắc là tại sao Q5 OEM giả dụ là mới tinh và sịn thật thì tại sao lại rẻ hơn hàng Q5 tháo xe đã được dùng rồi và bị móc ra ạ? Bác giải thích hộ em với
Thế nên e mới nói, nên tư vấn chính xác tên gọi, còn OME ko phải là hãng thứ 3 sản xuất, OME viết tắt là gì đó tiếng anh mà e ứ biết, tóm tắt lại là hàng chính hãng, mà ko phải bán cho bên thứ 2 rồi rập logo bên đó vào. Còn như cụ ở trên đã nói các cụ nhà ta hay dùng thuật ngữ OME để gán nó vào hàng fake.

Gà còi

Xe tải
Nếu nó đúng là hàng OEM thì phải đạt tiêu chuẩn như hàng sịn, và giá cả cũng phải tương đương với hàng sịn và mới chứ cụ. Vậy mà ở đây lại bán với giá hàng tháo xe tai nạn vậy thì điều này có vẻ mâu thuẫn :D
Cái này phải hỏi các cụ KDCN, có thể ng ta nhập hàng giá tốt, có mối chính hãng, e chỉ đưa ra thắc mắc để dùng từ cho chuẩn, người tiêu dùng ko bị loạn về sản phẩm thôi. Chứ e chả kinh doanh gì, có nữa thì e kinh doanh sức lao động của e.

congnongphonui

Xe buýt
Thế nên e mới nói, nên tư vấn chính xác tên gọi, còn OME ko phải là hãng thứ 3 sản xuất, OME viết tắt là gì đó tiếng anh mà e ứ biết, tóm tắt lại là hàng chính hãng, mà ko phải bán cho bên thứ 2 rồi rập logo bên đó vào. Còn như cụ ở trên đã nói các cụ nhà ta hay dùng thuật ngữ OME để gán nó vào hàng fake.
Vâng :D, em hiểu ý bác nói, nhưng vấn đề cụ thể ở đây là OEM tương đương với fake vì chính những lí do mà các bác ở bên trên đã nêu ạ :D

mezzo forte

Xe buýt
Nhà sản xuất thiết bị gốc thường gọi tắt là OEM (viết tắt của Original Equipment Manufacturer trong tiếng Anh) là những hãng thực sự sản xuất sản phẩm mặc dù sản phẩm lại mang nhãn hiệu của hãng khác. Đây là các công ty thực sự chế tạo ra một thiết bị phần cứng nào đó. Khác với những người buôn bán lại, làm tăng giá trị hàng hóa, Họ là những nhà chế tạo, sửa chữa, đóng gói và bán ra thiết bị phần cứng đó.

Cái quan trọng ở đây là có OEM hay không hoặc có phải là OEM hay không

Gà còi

Xe tải
Vâng :D, em hiểu ý bác nói, nhưng vấn đề cụ thể ở đây là OEM tương đương với fake vì chính những lí do mà các bác ở bên trên đã nêu ạ :D
E chịu chả tranh luận với cụ, OEM sao lại tuơng đuơng với fake. Cụ hỏi ng khác vậy. Còn e chịu rồi.hay tại e viết cụ khó hiểu quá.

Chỉnh sửa cuối:

Projector1

Xe hơi
cụ cuti cho e biết bi này là xe gì khg? E dự là của vw nếu theo dấu hiệu nhận biết. Ánh sáng thì ok lắm.
của cụ là VW ạ,yên tâm là hàng hịn ạ. loại này ánh sáng Cos sáng đẹp hơn Q5 ko liếc, nhưng lại không rộng bằng.

ko có chuyện hàng OEM xịn lại rẻ hơn đâu cụ ạ. và hàng OEM kiểu gì mà lại khống giống vs hàng tháo xe ạ ( trong khi cùng 1 mẹ ) ?? ( Như bi TL bên mẽo bán thì nó còn giống Y hệt cơ )

Nhà sản xuất thiết bị gốc thường gọi tắt là OEM (viết tắt của Original Equipment Manufacturer trong tiếng Anh) là những hãng thực sự sản xuất sản phẩm mặc dù sản phẩm lại mang nhãn hiệu của hãng khác. Đây là các công ty thực sự chế tạo ra một thiết bị phần cứng nào đó. Khác với những người buôn bán lại, làm tăng giá trị hàng hóa, Họ là những nhà chế tạo, sửa chữa, đóng gói và bán ra thiết bị phần cứng đó.

Cái quan trọng ở đây là có OEM hay không hoặc có phải là OEM hay không
em tin chắc rằng ko hề có cái OEM mà giá rẻ đâu ạ. đơn giản ballast Denso mới 100% giá luôn đắt gấp 2-3 lần hàng Bãi. vậy mà Q5 mới lại rẻ hơn hoặc ngang vs hàng cũ thì k có chuyện đâu ạ

phamvantai

Xe hơi
Bác Gacoi chạy con escape thì phải.đôi bi gầm cụ khg chiến nốt hàng ngon lại làm đôi tung của hay sao ý. Acura tl cụ đặt bọn retrofit source ạ?
Xét về mặt bổ sung kiến thức cho a e thi em vote mạnh bài cụ cuti ạ. E có gặp cụ này ngoài mấy lần rồi.
Anh gà còi có phải La anh tùng escap ko nhỉ?

Bobay

Xe điện
Thật giả có chỗ này để các cụ cùng qua xem chém, thứ 7 này có cụ qua chiến gói này, các cụ rảnh qua để nâng tầm hiểu biết nhé http://kmfc.vn/showthread.php?t=3178

xedapghe

Xe tải
Thực ra bgio có thêm khái niệm và tên gọi Q5/ vw nữa. Hay phêt. Cảm ơn cuti vì em nhìn bộ của em e cũng thấy nó là hàng xịn rồi, nhưng bgio phải gọi lại bộ của e là volwagen ( khg rõ là vw gì đời nào, được của con Phaeton thì tốt quá ) chứ khg phải là Audi Q5 tháo xe như trước nữa. Lý do em chưa thay len trong mà vẫn để len vân nguyên bản vì e nghĩ len trong bg toàn của Trung quốc chứ lấy đâu ra len trong xịn, len vân e lại thấy quầng sáng trải đều hơn.

Projector1

Xe hơi
Thực ra bgio có thêm khái niệm và tên gọi Q5/ vw nữa. Hay phêt. Cảm ơn cuti vì em nhìn bộ của em e cũng thấy nó là hàng xịn rồi, nhưng bgio phải gọi lại bộ của e là volwagen ( khg rõ là vw gì đời nào, được của con Phaeton thì tốt quá ) chứ khg phải là Audi Q5 tháo xe như trước nữa. Lý do em chưa thay len trong mà vẫn để len vân nguyên bản vì e nghĩ len trong bg toàn của Trung quốc chứ lấy đâu ra len trong xịn, len vân e lại thấy quầng sáng trải đều hơn.
để lần tới em kiếm bộ đèn pha của loại bi a post lên rồi về đụp cho a xem nó là loại xe gì ạ :D
lens mờ thì được cái quầng sáng trải đều ,ánh sáng không tập trung. nhưng lại tối hơn 1 chút so vs clear lens và cutoff k đc đẹp bằng clear. còn toàn bộ clear lens bây h đều do TQ sx hết ạ. em cũng nghiên cứu nhiều trang của bọn mẽo. chúng nó cũng toàn tay hàng replica của TQ sx hết ạ.

Morning 15a

Xe điện
Lăn tăn thì tháo quả vw ra đưa a, làm hẳn quả land đi

xedapghe

Xe tải
Cụ cuti hay các cụ có chuyên môn vào khai sáng nốt các loại projector khác, ánh sáng thực tế, phân biệt thật giả các loại bóng xenon và ballast đi ạ. Đợt này em gặp nhiều ballast Denso d2s mới tinh long lanh nhìn thèm thế. Sao nhiều ballast mới tinh thê, ngon quá. E là e nghiện đèn đóm khiếp.